GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: [เสนอ] เรื่องระบบประมูล  (อ่าน 288 ครั้ง)
Leone
Jr. Member
**

ณ ขั้วโลกใต้

[เสนอ] เรื่องระบบประมูล
« เมื่อ: 30-09-2010, 15:57:37 »

เนื่องจากตอนนี้ทางทีมงานได้ใส่ระบบประมูลเข้าไปในเซิร์ฟเวอร์เรียบร้อยแล้ว
แต่เราก็พบกับความน่ารำคาญของระบบประมูล (ซึ่งอาจจะเป็นเราคนเดียวก็ได้)..

สาเหตุ 1. ระยะเวลาลาการประมูล นานไปปะ ?
        2. พอมีคนใส่จำนวนเงินที่มากกว่าเข้าไป จะมีการขึ้นตัวเหลืองมา ในช่องสื่อสาร
            ซึ่งบางที เพื่อนผู้เล่นก็ใส่เงินกันอย่างเมามัน และแน่นอน มันจะขึ้นมาเต็มจอ แล้วน่ารำคาญมาก

ทางแก้ 1. จัดตั้งห้องกิจกรรมประมูลไปเลย (เหมือนเวลาจีอาสาจัดกิจกรรมที่ต้องพาผู้เล่นเข้าห้อง)
            โดยประกาศวันเวลาสถานที่ล่วงหน้าก่อนให้แน่นอน หรือจับลงตารางกิจกรรม
            แล้วพอถึงเวลา ก็ให้ผู้เล่นที่อยากประมูล หรือมีความสนใจ ไปรวมตัวกันที่ใหนซักที่
             แล้วส่งเข้าห้องกิจกรรมไปเลย แล้วก็เริ่มทำการประมูล
            โดยที่แบบการประมูล ทำเหมือนจริง คือ เสนอราคาขั้นต้นมา แล้วก็ให้ผู้เล่นเสนอราคาไปเรื่อยๆ จนไม่มีใครเสนอราคาแล้วก็นับไป 3 2 1 แล้วก็จบ (ประหยัดเวลากว่ามั้ย)
         แล้วพอเสร็จการประมูล ก็บอกไปว่าใครเป็นผู้ชนะการประมูล ทำเหมือนเวลาจีอาสาจัดกิจกรรม

ข้อดี 1. ไม่เป็นที่น่ารำคาญตาของผู้เล่นที่ไม่ได้อยากรู้เรื่องด้วย
      2. ประหยัดเวลา
      3. ผู้ชนะการประมูล ก็ยังได้ประกาศชื่อเหมือนเดิมในตอนท้าย
      4. ไม่เป็นที่น่าอิจฉาตาร้อนของผู้เล่นที่มีกำลังทรัพย์น้อย กระเป๋าบาง T ^ T  แว้ก เขียนอะไรออกไป

นั่นแหละค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบ และขอเสนอแนวทาง
 คือมันอาจจะเป็นความคิดของเราคนเดียวที่มีความรำคาญในตัวหนังสือเหลืองๆนี่ = ='
 ถ้าคนอื่นไม่รำคาญเหมือนเรา ก็ไม่ต้องแก้ก็ได้ค่ะ แค่อยากเสนอความคิดเห็นเฉยๆ
 ถ้ามีสิ่งใดผิดพลาด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ

Yeah you and me we can light up the sky,
If you stay by my side,
We can Rule the World

..จูน..
Jr. Member
**

Re: [เสนอ] เรื่องระบบประมูล
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-09-2010, 18:39:29 »

ยังมีอีกที่รำคาญนะ  คือเวลามันไม่หมดสักที
ใครอยากมีเวลาทำอะไรนานๆ ก็มาที่ประมูลได้เลย

2 นาที  ที่เหลืออยู่ 
2  นาที  ผ่านไปก็ยัง เหลืออยู่ 2 นาที 
10  นาที  ผ่านไปก็ยัง  เหลืออยู่  2 นาที
30  นาที  ผ่านไปก็ยัง  เหลืออยู่  2 นาที
1 ชั่วโมงผ่านไปก็ยัง  เหลืออยู่  2 นาที
บางทีเหลืออยู่ 1.30 นาที พอมีคนมาประมูลต่อ ก็กลายเป็น 2 นาที อีกแล้ว
มันจะหมดเวลาจริงๆ ก็ตอนไม่มีคนมาประมูลแข่ง

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #2 เมื่อ: 30-09-2010, 19:01:00 »

รำคาญมาก ตัวเหลืองเต็มจอ ตาร้อนค้าบบบบ Cry

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-09-2010, 19:04:50 »

ใบประกันชั้นเยี่ยม 20 ใบ 27000 โซล

^
^

หลังจากเห็นข้อความนี้ ก็เหลือบไปมองจอที่ตัวเองขายของอยู่กับทิงกี้ เศษวุ้น กับก้าม และกระดองได้มาอยู่ประมาณ 325 บิลล่า

มันก็เกิดอาการ.....

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
ถัวเน่า
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-10-2010, 03:45:01 »

เวลาจีจัดจิดกิจกรรมหรือมีข่าวจีเอ็มประกาศ มั่วไปหมดเรยยยยยยยย  Angry Angry Angry Angry

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 01-10-2010, 03:56:38 »

สร้างห้องประมูลมาเลย ตรงข้างๆบ้านไก่จะมีทางว่างๆอยู่เอาที่นั้นวาปไปห้องประมูลเลย เพราะผมก็ไม่อยากดู
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 01-10-2010, 04:26:52 »

อ้างจาก: Leone ที่ 30-09-2010, 15:57:37
เนื่องจากตอนนี้ทางทีมงานได้ใส่ระบบประมูลเข้าไปในเซิร์ฟเวอร์เรียบร้อยแล้ว
แต่เราก็พบกับความน่ารำคาญของระบบประมูล (ซึ่งอาจจะเป็นเราคนเดียวก็ได้)..

สาเหตุ 1. ระยะเวลาลาการประมูล นานไปปะ ?
        2. พอมีคนใส่จำนวนเงินที่มากกว่าเข้าไป จะมีการขึ้นตัวเหลืองมา ในช่องสื่อสาร
            ซึ่งบางที เพื่อนผู้เล่นก็ใส่เงินกันอย่างเมามัน และแน่นอน มันจะขึ้นมาเต็มจอ แล้วน่ารำคาญมาก

ทางแก้ 1. จัดตั้งห้องกิจกรรมประมูลไปเลย (เหมือนเวลาจีอาสาจัดกิจกรรมที่ต้องพาผู้เล่นเข้าห้อง)
            โดยประกาศวันเวลาสถานที่ล่วงหน้าก่อนให้แน่นอน หรือจับลงตารางกิจกรรม
            แล้วพอถึงเวลา ก็ให้ผู้เล่นที่อยากประมูล หรือมีความสนใจ ไปรวมตัวกันที่ใหนซักที่
             แล้วส่งเข้าห้องกิจกรรมไปเลย แล้วก็เริ่มทำการประมูล
            โดยที่แบบการประมูล ทำเหมือนจริง คือ เสนอราคาขั้นต้นมา แล้วก็ให้ผู้เล่นเสนอราคาไปเรื่อยๆ จนไม่มีใครเสนอราคาแล้วก็นับไป 3 2 1 แล้วก็จบ (ประหยัดเวลากว่ามั้ย)
         แล้วพอเสร็จการประมูล ก็บอกไปว่าใครเป็นผู้ชนะการประมูล ทำเหมือนเวลาจีอาสาจัดกิจกรรม

ข้อดี 1. ไม่เป็นที่น่ารำคาญตาของผู้เล่นที่ไม่ได้อยากรู้เรื่องด้วย
      2. ประหยัดเวลา
      3. ผู้ชนะการประมูล ก็ยังได้ประกาศชื่อเหมือนเดิมในตอนท้าย
      4. ไม่เป็นที่น่าอิจฉาตาร้อนของผู้เล่นที่มีกำลังทรัพย์น้อย กระเป๋าบาง T ^ T  แว้ก เขียนอะไรออกไป

นั่นแหละค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบ และขอเสนอแนวทาง
 คือมันอาจจะเป็นความคิดของเราคนเดียวที่มีความรำคาญในตัวหนังสือเหลืองๆนี่ = ='
 ถ้าคนอื่นไม่รำคาญเหมือนเรา ก็ไม่ต้องแก้ก็ได้ค่ะ แค่อยากเสนอความคิดเห็นเฉยๆ
 ถ้ามีสิ่งใดผิดพลาด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ

อ่อ มันก็ดีนะครับ (ตามความคิดผมนะ) แต่ผมน่า น่าจะเปลี่ยนเป็น เปิด-ปิดสถานะการประมูลอะไรพวกนี้ได้ดีกว่านะครับ เพราะจะสะดวกกว่า สำหรับผู้ที่

ไม่อยากเห็นก็ปิดมันซ้า อย่าไปสนใจมัน สำหรับผู้ที่อยากเห็น ติดตามเกราะสถานการณ์เพราะรวย เพราะมีตัง กระเป๋าหนักรึอะไรก็แล้วแต่ ก็ปล่อยพวกเค้า

ไป เราอยู่คนละชนชั้นกัน ก็ให้มันแบ่งไปเลยดีกว่าครับ ง่ายดี เพราะทีมงานก็เจาะจงเอาระบบประมูลเข้ามาเพื่อให้มีการแบ่งแยกอย่างชัดเจนในหมู่ผู้เล่นอยู่

แล้วนี่ครับ? แบ่งให้มันสุดๆไปเลยดีกว่ามั้ย??

ไม่งั้นก็ เวลาทำให้มันขึ้นตัวเหลือง ก็ให้มันขึ้นเฉพาะตอนคนใหม่ใส่เงินเพิ่มดีกว่าฮะ ไม่งั้นตัวเหลืองเต็มจอ มันน่ารำคาญจริงๆนั่นละครับ

แล้วก็ เรื่องห้องกิจเฉพาะ กับงานประมูลที่นานเกินไป..... ผมไม่เห็นด้วยกับที่จะสร้างห้องกิจสำหรับผู้ประมูลโดยเฉพาะ และเวลาน้อยไป หรอ?? ตอน

แรกผมดูผมว่ามันมากเกินไปด้วยซ้ำไป เพราะว่า ผู้เล่นบางคนก็ไม่ได้ว่างตอนนั้นเสมอไป บางคนก็มีภารกิจ ต้องทำงานต้องอะไรบ้าง ไม่อาจมาเล่นได้นัก

หรอกครับ แนะนำให้ใช้ระยะเวลานานกว่านี้ด้วยซ้ำไป (สำหรับผมนะ) แต่ว่า ตัวเหลืองให้เป็นอย่างข้อมูลข้างต้นก็ดีนะครับ ส่วนเวลาประมูล ผมว่าซัก24

ชม. กำลังดีครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 02-10-2010, 03:13:17 »

อ้างจาก: Phone_momo ที่ 01-10-2010, 03:56:38
สร้างห้องประมูลมาเลย ตรงข้างๆบ้านไก่จะมีทางว่างๆอยู่เอาที่นั้นวาปไปห้องประมูลเลย เพราะผมก็ไม่อยากดู

เห็นด้วย  Smiley Smiley

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ป้าย:
หน้า: [1]