GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเด็กใหม่หน่อยครับ ใครเล่นเซนจูเรี่ยนสายกระบี่เก่งๆ  (อ่าน 760 ครั้ง)
ZineCupper ( ZnCu )
Newbie
*

ช่วยเด็กใหม่หน่อยครับ ใครเล่นเซนจูเรี่ยนสายกระบี่เก่งๆ
« เมื่อ: 29-09-2010, 10:20:04 »

คือวันนี้ผมพึ่งเปลี่ยนอาชีพเป็นเซนอ่าครับ อยากถามว่า จะหากระบี่จากไหน อัพสกิล,สเตตัสอย่างไรให้เก่งครับ

เน้นเก็บเวลครับ แต่เอาไว้สู็กับเกรียนด้วยก็ดี ขอบคุณครับ Smiley
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

Re: ช่วยเด็กใหม่หน่อยครับ ใครเล่นเซนจูเรี่ยนสายกระบี่เก่งๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-09-2010, 17:12:20 »

คำแนะนำ: อย่าเล่นเซนถ้าไม่มีเงินเก็บเกิน100m  Cool Cool Cool

เวลาอัพสเตตัส มี2แบบให้เลือกครับ คืออัพแบบ STR DEX VIT และ STR DEX LUK

อันแรกจะเน้นเลือดและโจมตี อันที่สองจะเน้นโป๊ะตอนเกรียนอ่ะครับ (นี่ผมอัพเป็นแต่สายเกรียนนะ)

แล้วก็ ของที่ใส่ แนะนำให้เกราะเป็นเกราะที่เพิ่มเลือด หรือไม่ก็เกราะร้านออฟแกร่ง เส+ได้จะดีมาก กระบี่ให้ออฟแม่นและโชค

(ไม่แนะนำให้ออฟทำลาย) ถ้ามีเงินแนะนำให้ซื้อมูนแฟรง หรือกระบี่ที่ออฟโหดๆ เช่น เส+หรือวีร+ รองเท้า ใส่คอมแบทต่อไป หมวก แล้วแต่ท่าน

เถอะ ถ้าจะให้ทำง่ายที่สุดและดีที่สุด หมวกคอมมานโดเลยครับ รับเควสที่ทหารที่นอกป้อมปราการ หน้ากากอะไรก็ได้ออฟมองครับ และอีกอย่างก็คือ

รางเหล็กไหลฮะ เพราะมันจะช่วยเพิ่มป้อง 0+20 ส่วนโล่ แนะนำให้ใส่โล่ที่ป้องกันเยอะๆ โอกาสยกโล่มากกว่า30% ออฟป้องเส+จะดีมากครับ

ปล. อันนี้คืออันที่ผมใส่นะครับ เกราะแรร์เซนหนัก80 จักแกร่ง คอมแบทไม่ออฟ รางเหล็กไหล หมวกแจ๊คเสแกร่ง หน้ากากซาดิสเสมอง กระบี่ยาว

เพลิงอุปราชแม่น กระบี่มูนแฟรงค์เสโชคและโล่บิวโซโลมะเสป้องครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

Re: ช่วยเด็กใหม่หน่อยครับ ใครเล่นเซนจูเรี่ยนสายกระบี่เก่งๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-09-2010, 17:29:42 »

Shocked

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
sss
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-09-2010, 18:54:15 »

ผม ว่า นะ โล่ ไอที่ ทำ เควสเอา่ก้ดีนะ ที่มัน เพิ่มเลือด 500 อะ จำชื่อไม่ได้ กันหลังก้เยอะ ยกก้ บ่อย

ที่มันให้ฆ่า นักบุญหวนคืนอะ
ZineCupper ( ZnCu )
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-10-2010, 18:36:29 »

ทหารที่อยู่นอกป้อมมันอยู่ตรงไหนหรอครับ ที่บอกว่าทำเควสหมวกคอมมานโดอ่าครับ

ที่ผมเล่นอยู่ตอนนี้อ่ะครับคือ DEX VIT ไม่อัพอย่างอื่นเลยอ่ะครับ
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #5 เมื่อ: 01-10-2010, 18:38:04 »

อ้างจาก: ถามทำไม ทำไมต้องตอบ ที่ 01-10-2010, 18:36:29
ทหารที่อยู่นอกป้อมมันอยู่ตรงไหนหรอครับ ที่บอกว่าทำเควสหมวกคอมมานโดอ่าครับ

ป้อมปราการตะวันออก

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
ป้าย:
หน้า: [1]