GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: กัปตันแจ็คดิสแปโรว  (อ่าน 913 ครั้ง)
Œ♥∫─βĻäÇҚмåмβã─∫♥Œ
Jr. Member
**

โสดเสมอเมื่อเธอสนอง

กัปตันแจ็คดิสแปโรว
« เมื่อ: 29-09-2010, 07:21:11 »

บทที่1 กำเนิดกับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์

กัปตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์ เกิดในครอบครัวชาวนัลที่ยากจน ครอบครัวมีอาชีพจับปลาไปส่งให้กับกองพันเขี้ยวทมิฬ กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์ มีชื่อเล่นว่า

"แจ็ค" กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์ ในวัย2ขวบถูกโจรสลัดจับไปขณะที่ไปออกเรือกับพ่อและแม่ของเขา โจรสลัดปล้นเรือของแจ็ค และฆ่าพ่อแม่ของแจ็ค

แล้วจึงเก็บแจ็คมาเลี้ยง แจ็คจึงได้กลายเป็นโจรสลัดเต็มตัวในวัย14ปี
เมื่อแจ็คอายุได้18ปี กับตันเรือของแจ็คได้เสียชีวิตขณะต่อสู้กับทางการและกลุ่มนักล่าสมบัติ ผู้นำคือ"ซาร่า"

ผู้อาวุโสของเรือจึงจัดการต่อสู้เพื่อแย่งชิงการเป็นกับตันเรือโจรสลัด

แจ็คได้ต่อสู้มาถึงรอบสุดท้าย แจ็คสามารถเอาชนะศัตรูได้

และได้กลายเป็นกับตันเรือโจรสลัดที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในน่านน้ำเรดคลิฟ(ก็มีเรือโจรสลัดอยู่ลำเดียวหง่ะ)

ความรักก็เหมือน3G
รู้ว่ามีแต่ยังไม่มา

เพราะหัวใจสามารถแตกสลายได้
แต่ถ้าเขาอยู่รอบตัวคุณ เขาจะอยู่กับคุณตลอดไป
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

Re: กัปตันแจ็คดิสแปโรว
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-09-2010, 07:24:07 »

เอิ่ม ,, บทนำต้องขึ้นเป็นบทแรกไม่ใช่หรอตัวเธอ =w=

แต่พูดถึงเนื้อเรื่อง น่าติดตามอ่านดีจ้า สู้ ๆ >_<

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #2 เมื่อ: 29-09-2010, 07:25:41 »

Evil

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-09-2010, 07:26:35 »

(เหมือนจะ)เนียนปั้มระทู้นะเอิร์ธ Evil

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-09-2010, 07:38:06 »

ป่าวนะ Sad( Shocked)แค่ขำบทแรกเฉยๆจริงๆ Sad( Shockedเอาไงดีฟะ)

Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-09-2010, 07:38:36 »

ผิดพลาดยังไงก้ะขอโทดด้วยนะคับ

ครั้งแรก แห่ะๆ

แต่ถ้าเขาอยู่รอบตัวคุณ เขาจะอยู่กับคุณตลอดไป
● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-09-2010, 07:39:37 »

อ่าจ้า สู้ ๆ

สั้นไปนิดนะ แต่เนื้อเรื่องผ่านจ้ะ =w=

Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #7 เมื่อ: 29-09-2010, 07:44:24 »

นิยายเรื่องไหนที่มีวุ้นเรามาประทับเป็นเรปแรกของเรารับรองหึหึหึหึ Evil

KIRA prince { $aKi☈a Ψaoi ™
Hero Member

me ← ผู้เสพย์ติด Yaoi !

« ตอบ #8 เมื่อ: 29-09-2010, 07:59:01 »

อ้างจาก: Œ♥∫─βĻäÇҚмåмβã─∫♥Œ ที่ 29-09-2010, 07:38:36

ครั้งแรก....หรือว่า!!! ยังไม่เคยขึ้นครู!!(โดนตบฉาดใหญ่)

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 29-09-2010, 14:01:17 »

อ้างจาก: ► ◄ ♂ เรียก เธอ ว่า พระ เจ้า ♂► ◄ ที่ 29-09-2010, 07:59:01
อ้างจาก: Œ♥∫─βĻäÇҚмåмβã─∫♥Œ ที่ 29-09-2010, 07:38:36

ครั้งแรก....หรือว่า!!! ยังไม่เคยขึ้นครู!!(โดนตบฉาดใหญ่)

งงครับ- -*

โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 29-09-2010, 14:19:07 »

ลงต่อๆT^T''อยากอ่าน

อยากรู้่ว่าจะมีใครฆ่าแจ็คได้ไหม

จะไปขอหมวกโจรน่ะ Evil

//me โดนตบไป9ฉาด

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #11 เมื่อ: 29-09-2010, 14:20:27 »

อยากรู้ทำไมไม่มีชาวนัลผู้หญิง Huh?

● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 29-09-2010, 14:22:17 »

เออจริงแหะ = =

ว่าแต่อะไรคือ ฉาด อ่ะ = =a

ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #13 เมื่อ: 29-09-2010, 16:49:42 »

อ้างจาก: ♥ Petchz_,Z ’’ ที่ 29-09-2010, 07:24:07
เอิ่ม ,, บทนำต้องขึ้นเป็นบทแรกไม่ใช่หรอตัวเธอ =w=

แต่พูดถึงเนื้อเรื่อง น่าติดตามอ่านดีจ้า สู้ ๆ >_<

ไม่จำเป็นต้องมีบทนำก็ได้นะต๊ะ

อ้างจาก: ♥ Petchz_,Z ’’ ที่ 29-09-2010, 14:22:17
เออจริงแหะ = =

ว่าแต่อะไรคือ ฉาด อ่ะ = =a

เสียงเวลาตบ

Tales of Series Community

Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 29-09-2010, 20:17:18 »

บทที่2 มุ่งหน้าสู่่เรดคลิฟ

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์ ได้เดินทางเพื่อหาน่านน้ำต่อไปเพื่อที่จะตั้งฐานต่อสู้กับกองทัพ

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์ : พลสังเกตการ พบผืนดินหรือยัง

พลสังเกตการ:พบแล้วครับท่าน

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์:อืม บอกตำแหน่งมา

พลสังเกตการ: ทางเหนือของลำเรือครับ

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์: มีวี่แววของกองทัพรึเปล่า

พลสังเกตการ: ไม่มีอะไรครับ มีแต่ลิง กับแมงกระพรุน

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์:สแฟงค์

(สแฟงค์ คือคู่ต่อสู้รอบชิงการเป็นกับตันกับ แจ็คแต่ว่าแพ้แจ็ค จึงได้กลายเป็นรองของโจรสลัด)

สแฟงค์:ครับกับตัน

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์: ส่งโจรสลัดราดตระเวณไปสำรวจพื้นที่ก่อนเรือใหญ่เลยนะ

สแฟงค์: ครับผม

20นาทีผ่านไป~~~ Shocked ไวเหมือนโกหก

สแฟงค์: ไม่พบร่องรอยของมนุษย์ขอรับ เจอแต่ขี้ลิงกะหนวดแมงกระพรุนขอรับ

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์: หมิ่นเอาไปทิ้ง Angry Angry

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์: สแฟงค์ ไปสำรวขห้องขังปูเรดคลิฟให้ข้าหน่อยนะ

สแฟงค์: คั้บ-*-

กับตันแจ็คสั่งให้หน่วยลาดตระเวนพาพวกก่อสร้างไปเตรียมฐานล่วงหน้า

ณ ห้องขังปูเรดคลิฟ

สแฟงค์:ยาม พวกมันเป็นยังไงบ้าง

ยาม: คลุ้มคลั่งมาก มันพยายามจะพังกำแพงออกมาขอรับ

สแฟงค์: เอาดาบสายลมมา

ยาม: ครับ

สแฟงค์:เอามา เปิดประตูบนสุดข้าจะเข้าไป

ยาม: ท่านจะไปจัดการมันหรือครับ ?

สแฟงค์:ไปให้อาหารมันมั้ง- -*

ณดาดฟ้าเรือ

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์: พลติดตามสแฟงค์ไปไหน

พลติดตาม : ยังไม่ขึ้นจากห้องขังเรดคลิฟเลยครับ

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์: เวนแล้วไง รีบไปดูเร็วข้าไม่อยากเห็นหมาตายตอนนี้

ณห้องขังเรดคลิฟ

สแฟงค์ : ย๊ากกกกกกกกกกกก ตายไปซ้ะไอพวกสวะ

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์: สแฟงค์แกอยู่ไหน ไม่

สแฟงค์ : อยู่นี้คร้าบบบบบ  Embarrassed

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์: อ้ะเค้าเจอแว้วว เอ้ยเจอแล้ว

สแฟงค์: -...- woon

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์: อะไรไม่ใช่ตุ๊ดน้ะเว้ยยย  Angry

สแฟงค์:... Sad

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์: เงียบทำไมไม่ใช่ตุ๊ดไงงง

........ woon woon woon

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์:ชั้งเหอะ รีบๆเทยาพาราเซี้ยนดีกว่า

พลติดตาม: กับตันครับถึงชายฝั่งแล้วครับ

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์:ดีจัดคนไปหาเสบียงจากนั้นเตรียมปล้นชายฝั่ง

พลติดตาม: ครับผม

กับตันแจ็ค ดิ สปอย์เรอร์:ติดตามตอน3น้าา^L^

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3