GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทักษะของคู่หูงับ  (อ่าน 516 ครั้ง)
krit...
Newbie
*

ทักษะของคู่หูงับ
« เมื่อ: 27-09-2010, 10:37:22 »

ว่างๆ เลยทำมาเล่นๆงับ

Passive ของคู่หู  ( เพิ่มความสามารถของคู่หู )
(ข้อมูลในเว็บ) พัฒนาการความดิบ - เพิ่มพลังโจมตี 50-80, เพิ่มอัตราโจมตีต่ำสุด และสูงสุด 20%, เพิ่มความแม่นยำ 50
(ข้อมูลในเกม) ทักษะพัฒนาการความดิบ
รูปแบบ : ติดตัว
ความสามารถ
-   เพิ่มพลังโจมตี 0.5-0.8 ต่อ 1 ระดับของคู่หู
-   เพิ่มอัตราโจมตีต่ำสุด และสูงสุด 0.2% ต่อ 1 ระดับของคู่หู
-   เพิ่มความแม่นยำ 0.5 ต่อ 1 ระดับของคู่หู

(ความคิดเห็นของผม)
–   ความแตกต่างของข้อมูล: จากข้อมูลในเว็บทักษะของสัตว์เลี้ยงน่าจะอยู่ที่ระดับ 100 แต่ในเกมคิดจากระดับ 1 (มังนะ...)
–   สายที่ควรได้ทักษะนี้ : สายกำลังกับสมดุล ถ้าได้จะโจมตีแรงสุดๆอะครับ

(ข้อมูลในเว็บ) พัฒนาการความอยู่รอด - เพิ่มพลังป้องกัน และป้องกันเวท 50+5, เพิ่มอัตรา HP MAX 40%, เพิ่มอัตราโจมตีสูงสุด 10%
(ข้อมูลในเกม) ทักษะพัฒนาความอยู่รอด
ความสามรถ
-   เพิ่มพลังป้องกัน 0.5+0.05 ต่อ 1 ระดับของคู่หู
-   เพิ่มพลังป้องกันเวท 0.5+0.05 ต่อ 1 ระดับของคู่หู
-   เพิ่มอัตรา HP MAX 0.4% ต่อ 1 ระดับของคู่หู
-   เพิ่มอัตราโจมตีสูงสุด 0.1% ต่อ 1 ระดับของคู่หู

–   ความแตกต่างของข้อมูล: จากข้อมูลในเว็บทักษะของสัตว์เลี้ยงน่าจะอยู่ที่ระดับ 100 แต่ในเกมคิดจากระดับ 1 (มังนะ...)
–   สายที่ควรได้ทักษะนี้ : สายกำลังกับสมดุล ถ้าได้จะอึดมากงับ หึหึ

(ข้อมูลในเว็บ) พัฒนาการความคิด - เพิ่มพลังโจมตีเวท 60-90, เพิ่มอัตราโจมตีเวทต่ำสุด และสูงสุด 20%, เพิ่มป้องกันเวท 50+10

(ข้อมูลในเกม) ทักษะพัฒนาการความคิด
ความสามารถ
-   เพิ่มพลังโจมตีเวท 0.6-0.9 ต่อ 1 ระดับของคู่หู
-   เพิ่มอัตราโจมตีเวทต่ำสุด และ สูงสุด 0.2%
-   เพิ่มพลังป้องกันเวท 0.5+0.1 ต่อ 1 ระดับคู่หู

–   สายที่ควรได้ทักษะนี้ : สายปัญญาอย่างเดียวครับผม สายอื่นได้ไปเน่า....

(ข้อมูลในเว็บ) พัฒนาการความเร็ว - เพิ่มความต่อเนื่อง 40, เพิ่มหลบหลีก 60, เพิ่มอัตราโจมตีต่ำสุด 10%, เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 5.0%
(ข้อมูลในเกม) ทักษะพัฒนาความเร็ว
ความสามารถ
-   เพิ่มความต่อเนื่อง 0.4 ต่อ 1 ระดับของคู่หู
-   เพิ่มหลบหลีก 0.6 ต่อ 1 ระดับของคู่หู
-   เพิ่มอัตราโจมตีต่ำสุด 0.1% ต่อ 1 ระดับของคู่หู
-   เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 0.05% ต่อ 1 ระดับของคู่หู

–   สายที่ควรได้ทักษะนี้ : สายความเร็วได้ไปดีที่สุด แต่ใครอยากให้สัตว์เลี้ยงโจมตีเร็วขึ้นได้ทักษะนี้ไปก็ดีนะครับ (แต่ผมว่ามันก็โจมตีเร็วเท่าเดิมงะ)

ปล. ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ (เพราะเขียนเอง)
krit...
Newbie
*

Re: ทักษะของคู่หูงับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-09-2010, 10:39:01 »

Passive ของเจ้าของ  ( เพิ่มความสามารถให้กับเจ้าของ )
(ข้อมูลในเว็บ) ช่วยขนของ - เพิ่มน้ำหนัก 250/lv ของ monster, เพิ่มอัตราดรอป 0.1%/lv ของ monster
(ข้อมูลในเกม) ทักษะช่วยขนของ
รูปแบบ : ช่วยเหลือเจ้าของ
ความสามารถ
-   เพิ่มน้ำหนัก 250 ต่อ 1 ระดับของคู่หู
-   เพิ่มอัตราดรอป 0.1% ต่อ 1ระดับของคู่หู

–   ความแตกต่างของข้อมูล: ไม่มีความแตกต่าง
–   สายที่ควรได้ทักษะนี้ : ได้ทุกสาย
–   เหมาะกับอาชีพ : เทรจะใช้ในการดรอปดีมักๆ แต่ใครแบกของหนักก็เอาไปช่วยได้นิ

(ข้อมูลในเว็บ) ช่วยเชียร์ - เพิ่มพลังโจมตี 5-5/lv ของ monster, เพิ่มพลังโจมตีเวท 5-5/lv ของ monster
(ข้อมูลในเกม) ทักษะช่วยเชียร์
ความสามรถ
-   เพิ่มพลังโจมตี 5-5 ต่อ 1 ระดับของคู่หู
-   เพิ่มพลังโจมตีเวท 5-5 ต่อ 1 ระดับคู่หู

–   ความแตกต่างของข้อมูล: ไม่มีความแตกต่าง
–   สายที่ควรได้ทักษะนี้ : ได้ทุกสาย
–   เหมาะกับอาชีพ : เหมาะกับอาชีพที่ต้องการโป๊ะเชะเยอะๆครับ เช่น วอ แอส เทร ชาป ครับ (สนับสนุนวอ เพราะเราเล่นวอ เหอๆ)

(ข้อมูลในเว็บ) ช่วยให้โชคดี - เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 0.1%/lv ของ monster, เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 1%/lv ของ monster
(ข้อมูลในเกม) ทักษะช่วยให้โชคดี
ความสามารถ
-   เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 0.1% ต่อ 1 ระดับของคู่หูทุกๆ 10 วินาที
-   เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 1% ต่อ 1 ระดับของคู่หูทุกๆ 10 วินาที

–   เหมาะกับอาชีพ : เหมาะกับอาชีพเรนเจอร์คลาสอะครับ (วอได้ไปหมดประโยชน์ เพราะหมากัดวอไม่ได้กัด...อิอิ)

(ข้อมูลในเว็บ) ช่วยให้สดชื่น - เพิ่มฟื้นฟู HP 1/lv ของ monster, เพิ่มฟื้นฟู MP 1/lv ของ monster
(ข้อมูลในเกม) ทักษะช่วยให้สดชื่น
ความสามารถ
-   เพิ่มฟื้นฟู HP 1 ต่อ 1 ระดับของคู่หู ทุกๆ 10 วินาที
-   เพิ่มฟื้นฟู MP 1 ต่อ 1 ระดับของคู่หู ทุกๆ 10 วินาที

–   เหมาะกับอาชีพ : เหมาะกับทุกอาชีพครับ (ยกเว้นพระ) ถือว่าเป็นทักษะที่ดีเลยอ่าครับ เพราะว่าถ้าสัตว์เวลสูงๆ เช่น 60 มันก็จะฟื้นฟู HP กับ MP 60 ทุกๆ 10 วินาที (ดีกว่าขุมพลังเวท ระดับ 10 อีก เหอๆ)

ปล. ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ
krit...
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27-09-2010, 10:40:08 »

Active ช่วยเหลือ   ( ทักษะเพิ่มความสามารถต่างๆ จากคู่หู )
(ข้อมูลในเว็บ) ฟื้นสภาพ - ฟื้นฟู HP และ MP ตามพลังโจมตีเวท และมีระยะรอ(A) 5 วินาที

(ข้อมูลในเกม) ทักษะฟื้นสภาพ
รูปแบบ : เพิ่ม HP ให้เป้าหมาย
ระยะ : 16 ช่อง
อัตราการใช้งาน : 4 วินาที
ความสามารถ : เพิ่ม HP ให้เป้าหมายด้วยความแรงเวท และรวมถึง HP 1% ของ HP MAX ของเป้าหมาย
เงื่อนไขพิเศษ
-   เพิ่ม HP ได้แรงขึ้น 5 ต่อ 1 ระดับของคู่หู สายปัญญา: เพิ่ม HP ได้แรงขึ้นอีก 20 ต่อ 1 ระดับของคู่หู

–   ความแตกต่างของข้อมูล: ข้อมูลแตกต่างกันมากครับ เหมือนจะไม่ตรงกันเลยสักกะอย่างครับ ระยะรอในเว็บบอก 5 วินาที แต่พอในเกมบอก 4 วินาที (ซึ่งก็แสดงผล 4 วินาทีงับ) และอีกเรื่องคือในเว็บบอกว่าฟื้นฟู HP และ MP แต่ในเกมจะเพิ่มเฉพาะ HP ครับ (จริงๆความคิดเห็นของผมอะนะครับ อยากให้ฟื้นฟู MP ด้วยอ่าครับ ถ้าได้จะดีใจมักๆ)
–   สายที่ควรได้ทักษะนี้ : ได้ทุกสายครับ เพราะของผมวุ้นระดับ 21 ก็ฟื้นทีละ 100 - 200 แล้วงับ (ทักษะฟื้นฟูของแคสเตอร์ดีๆนี้เอง - -) ซึ่งถ้าสายเวทได้ไปนี้ก็สุดยอดอะครับ (น่าจะพอๆกับฟื้นฟูขั้นสูงของพระเลยละมังงับ)
–   เหมาะกับอาชีพ : เหมาะกับอาชีพที่เสียเลือดง่ายๆ เช่น ไฟเตอร์คลาสงับ (ในตอนนี้อะนะครับ เพราะมันยังเพิ่มได้เฉพาะเลือด ถ้าเพิ่ม MP ได้คงเหมาะกับทุกอาชีพ เหอๆ)
–   ข้อเสนอเพิ่มเติม : อยากให้ในเกมสามารถฟื้นฟู MP ได้งับ (พิมไปซ้ำพิมซากทำมัยเนีย -*- )

(ข้อมูลในเว็บ) เพิ่มโจมตี - ใช้ MP - เพิ่มพลังโจมตี และพลังโจมตีเวทย์ให้ตัวเอง หรือเจ้าของ 20% มีระยะรอ(B) 10 วินาที

(ข้อมูลในเกม) ทักษะเพิ่มโจมตี
รูปแบบ : เพิ่มความสามารถให้เป้าหมาย
ระยะ 16 ช่อง
ความสามารถ : เพิ่มพลังโจมตี และพลังโจมตีเวทให้ผู้ใช้ หรือเจ้าของ 20% เป็นระยะเวลาอย่างน้อย 30 วินาที
เงื่อนไขพิเศษ : พลังโจมตีเวทจะเพิ่มระยะเวลาของผลของทักษะ

–   ความแตกต่างของข้อมูล: ระยะรอในเว็บบอกว่า 10 วินาที แต่พอในเกมคู่หูของเราจะใช้ทักษะทันทีเมื่อเราเข้าโจมตีมอนเตอร์และส่งผมอยู่ได้อย่างน้อย 30 วินาที หลังจากหมดผลของทักษะแล้วเราไปโจมตีมอนตัวใหม่คู่หูของเราก็จะใช้ต่อเลยเช่นกันงับ  (เพราะงันถ้าอ่านข้อมูลในเว็บอาจจะดูว่าทักษะนี้ไม่ค่อยดี แต่ในเกมดีสุดๆอะครับ เหอๆ)
–   สายที่ควรได้ทักษะนี้ : สายกำลังงับ เพราะคู่หูสามารถใช้ใส่ตัวมันแองได้ด้วยครับ จะโจมตีแรงมักๆ
–   เหมาะกับอาชีพ : เหมาะกับทุกอาชีพเลยงับ ถ้าต้องการให้โจมตีแรงขึ้น (ยกเว้นวอนะครับ เพราะกว่าจะใช้ก็ต้องเอาตัวเองไปตีมอนเตอร์ให้คู่หูใช้ทักษะใส่ตัวเรา แล้วหลังจากนั้นค่อยเรียกหมา ซึ่งวออาจตายได้ และยุ่งยากมักๆ - -)

(ข้อมูลในเว็บ) เพิ่มป้องกัน - ใช้ MP - เพิ่มพลังป้องกัน และป้องกันเวทย์ให้ตัวเอง หรือเจ้าของ 0+20 มีระยะรอ(C) 10 วินาที
(ข้อมูลในเกม) ทักษะเพิ่มป้องกัน
รูปแบบ : เพิ่มความสามารถให้เป้าหมาย
ระยะ : 16
ความสามารถ : เพิ่มป้องกัน และป้องกันเวทให้ผู้ใช้ หรือเจ้าของ 100+5 เป็นระยะเวลาอย่างน้อย 30 วินาที
เงื่อนไขพิเศษ : พลังโจมตีเวทจะเพิ่มระยะเวลาของผลของทักษะ

–   ความแตกต่างของข้อมูล: ระยะรอในเว็บบอกว่า 10 วินาที แต่พอในเกมคู่หูของเราจะใช้ทักษะทันทีเมื่อเราเข้าโจมตีมอนเตอร์และส่งผมอยู่ได้อย่างน้อย 30 วินาที หลังจากหมดผลของทักษะแล้วเราไปโจมตีมอนตัวใหม่คู่หูของเราก็จะใช้ต่อเลยเช่นกันงับ  (เพราะงันถ้าอ่านข้อมูลในเว็บอาจจะดูว่าทักษะนี้ไม่ค่อยดี แต่ในเกมดีสุดๆอะครับ เหอๆ)
–   สายที่ควรได้ทักษะนี้ : ได้ทุกสายเลยงับถ้าเราต้องการให้คู่หู อึด ทึก ควาย (เกี่ยวมัย - -)
–   เหมาะกับอาชีพ : เหมาะกับอาชีพที่ต้องชนกับมอนเตอร์ตรงๆอะครับ เช่น ไฟเตอร์คลาส มันจะทำให้เรา อึด ทึก ควาย เพิ่มขึ้นมากเลยอะครับ เหอๆ

(ข้อมูลในเว็บ) เพิ่มความเร็ว - ใช้ MP - เพิ่มความต่อเนื่อง 60 และหลบหลีกให้ตัวเอง 90 หรือเจ้าของมีระยะรอ(D) 10 วินาที
(ข้อมูลในเกม) ทักษะเพิ่มความเร็ว
ระยะ : 16 ช่อง
ความสามารถ :  เพิ่มความต่อเนื่อง 60 และหลบหลีกให้ตัวเอง 90 เป็นระยะเวลาอย่างน้อย 30 วินาที

–   สายที่ควรได้ทักษะนี้ : ถ้าสายความเร็วได้ไปก็จะโจมตีได้เร็วขึ้นมากเลยงับ
–   เหมาะกับอาชีพ : เหมาะกับอาชีพสายตีเร็วต่างๆงับ เช่นชาปสายตีเร็ว (ลดเลือดมอนได้เยอะที่เดียว เหอๆ) เทร (สายมีดก็ดีนะครับ ) แอส งับ
นนท์ นครปฐม
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05-04-2011, 19:36:10 »

ก่อนอื่นต้องขออภัยที่ต้องขุดขึ้นมาถาม
ผมได้ สกิล โจมตีอย่างแรง ช่วยอธิบายให้กระจ่างหน่อยครับ
ข้อมูลที่ทำก็ดีครับ เยี่ยมยอด(คนอื่นรูแต่ผมไม่รู้ เพิ่งกลับมาเล่น)

ขอบคุณครับ

เค้า ม่า โสด หละ                                                 เชิฟวุ้นสวรรค์
ป้าย:
หน้า: [1]