GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมึนๆ กับสัตว์เลี้ยงค่ะ  (อ่าน 324 ครั้ง)
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

มีเรื่องมึนๆ กับสัตว์เลี้ยงค่ะ
« เมื่อ: 24-09-2010, 23:24:27 »

ตอนนี้สัตว์เลี้ยงเราอยู่สถานะ รักเจ้าของ แล้ว
แต่ดูที่ค่า Life time แล้วเหลือนิดเดียวเอง
แล้วคราวนี้เราออกเกมไป แต่ว่ายังไม่ได้เก็บสัตว์เลี้ยง
พอกลับมาเข้าเกมอีกที สถานะ ก็ลดเหลือ ก้าวร้าว แล้วก็
พอดูค่าสถานะ ก็เริ่มนับถอยหลัง Break time แล้ว
ทั้งที่สัตว์เลี้ยงก็ยังออกมาได้อยู่ และถ้าเก็บเข้าไป
ก็จะเรียกออกมาไม่ได้ จนกว่าจะหมด Break time เลย

เราคิดว่าถ้าเป็นแบบนี้ต่อไป เราต้องเปลืองค่าอาหารให้สัตว์เลี้ยงแน่
เพราะเราสังเกตเห็นแล้วว่า พอขึ้นสถานะ รักเจ้าของ
จะกินแค่ ครั้งละ 1 ชิ้น เราว่ามันประหยัดดี เลยปล่อยออกมาตลอดเลย

คือเรามึนๆ ที่จู่ๆ สัตว์เลี้ยงก็ลดสถานะเหลือ ก้่าวร้าวเลย
หมายความว่า ความเชื่องทั้งหมดที่สะสมมา หายเกลี้ยงในครั้งเดียว
เพราะแค่ค่า Life time หมด มันดูแปลกๆ นะคะ

krit...
Newbie
*

Re: มีเรื่องมึนๆ กับสัตว์เลี้ยงค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-09-2010, 16:03:32 »

ใช่ครับๆๆ แล้วถ้าเกิดว่าค่า life time หมดแล้วผอบยังออกมาอยู่ พอเวลอัพปุบมันจะเข้าไปทันทีเลยงับ

ของผมกว่าจะอัพเวลให้ได้รักเจ้าของก็นานๆๆๆ แต่พอค่าlife time หมดก็ทำไม่ได้แหละเพราะเวลสูงอัพยาก เหอะๆ
ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

Re: มีเรื่องมึนๆ กับสัตว์เลี้ยงค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-09-2010, 20:52:42 »

5555 Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]