GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยปรับสกิลของสัตว์เลี้ยงอีกสักนิดครับ  (อ่าน 405 ครั้ง)
MaCus_KP
Hero Member

ช่วยปรับสกิลของสัตว์เลี้ยงอีกสักนิดครับ
« เมื่อ: 22-09-2010, 20:57:08 »

Active ช่วยเหลือ   ( ทักษะเพิ่มความสามารถต่างๆ จากคู่หู )
ฟื้นสภาพ - ฟื้นฟู HP และ MP ตามพลังโจมตีเวท และมีระยะรอ(A) 5 วินาที
เพิ่มโจมตี - ใช้ MP - เพิ่มพลังโจมตี และพลังโจมตีเวทย์ให้ตัวเอง หรือเจ้าของ 20% มีระยะรอ(B) 10 วินาที
เพิ่มป้องกัน - ใช้ MP - เพิ่มพลังป้องกัน และป้องกันเวทย์ให้ตัวเอง หรือเจ้าของ 0+20 มีระยะรอ(C) 10 วินาที
เพิ่มความเร็ว - ใ้ช้ MP - เพิ่มความต่อเนื่อง 60 และหลบหลีกให้ตัวเอง 90 หรือเจ้าของมีระยะรอ(D) 10 วินาที

คือ 4 สกิลที่ว่านี้ อยากให้เราสามารถบังคับให้สัตว์เลี้ยงบัฟให้ผูเล่นอื่นได้ด้วยอะครับ 

ใครเห็นด้วยไม่เห็นด้วยแสดงความคิดได้นะครับ (อันนี้ลองเสนอทีมงานดูเฉยๆ)

Wink

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

Re: ช่วยปรับสกิลของสัตว์เลี้ยงอีกสักนิดครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-09-2010, 23:07:42 »

เออ จะว่าไปก็ดีนะฮะ แต่มันจะโกงไปหน่อยป่าวเอ่ย....  Shocked Shocked  Smiley Smiley Smiley Smiley

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
MaCus_KP
Hero Member

Re: ช่วยปรับสกิลของสัตว์เลี้ยงอีกสักนิดครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-09-2010, 15:46:01 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 22-09-2010, 23:07:42
เออ จะว่าไปก็ดีนะฮะ แต่มันจะโกงไปหน่อยป่าวเอ่ย....  Shocked Shocked  Smiley Smiley Smiley Smiley

มันก็ไม่เชิงโกงนะ ก็มันสกิลของสัตว์เลี้ยง แล้วเวลาได้สกิลก็สุ่มด้วย โอกาสได้ก็ยากอยู่นะ(สำหรับบางคน - -*)

0.SPY.0
Jr. Member
**

มาจากแดนAvatar

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-09-2010, 16:11:19 »

Angry  แง้ว  เรามะอยากตกงานนะเฟ้ย (ความคิดเห็นตอนเล่นพระ)
 Smiley  สกิลดีจังเลยนะครับ เพิ่มหลบตั้ง 90 แนะ (ความคิดเห็นตอนเล่นเทร)
 Angry  ชั้น ไม่ชอบอ่ะ ชั้นไม่ชอบ (พระ)
 Angry แต่เราชอบ แต่เราชอบ (เทร)

Angry ไปทะเลาะ กับตัวเองแปปนะ แฮ่!!!!   Angry

มาจากเกมAvatar Onlineครับ =W=
point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-09-2010, 17:15:33 »

อ้างจาก: Prince_KP ที่ 22-09-2010, 20:57:08
Active ช่วยเหลือ   ( ทักษะเพิ่มความสามารถต่างๆ จากคู่หู )
ฟื้นสภาพ - ฟื้นฟู HP และ MP ตามพลังโจมตีเวท และมีระยะรอ(A) 5 วินาที
เพิ่มโจมตี - ใช้ MP - เพิ่มพลังโจมตี และพลังโจมตีเวทย์ให้ตัวเอง หรือเจ้าของ 20% มีระยะรอ(B) 10 วินาที
เพิ่มป้องกัน - ใช้ MP - เพิ่มพลังป้องกัน และป้องกันเวทย์ให้ตัวเอง หรือเจ้าของ 0+20 มีระยะรอ(C) 10 วินาที
เพิ่มความเร็ว - ใ้ช้ MP - เพิ่มความต่อเนื่อง 60 และหลบหลีกให้ตัวเอง 90 หรือเจ้าของมีระยะรอ(D) 10 วินาที

คือ 4 สกิลที่ว่านี้ อยากให้เราสามารถบังคับให้สัตว์เลี้ยงบัฟให้ผูเล่นอื่นได้ด้วยอะครับ 

ใครเห็นด้วยไม่เห็นด้วยแสดงความคิดได้นะครับ (อันนี้ลองเสนอทีมงานดูเฉยๆ)

Wink

ถ้าให้คู่หูสามารถเพิ่มความสามารถ ช่วยเหลือแก่ผู้เล่นอื่นได้ที่ไม่ใช่เจ้าของ

จะเกิดกรณีนี้ บัฟ เพิ่มโจมตี เพิ่มป้องกัน เพิ่มความเร็ว ถ้าบัฟคนเดียวเพื่อนคนเดียวมันก็เพิ่มไม่เยอะเท่าไร แต่ถ้าเป็น 10คน 20คน .... มันจะเพิ่มค่าขึ้นมามากมาย

ส่วนตัวไม่เห็นด้วยกับจะให้คู่หูเราไปบัฟคนอื่นได้ คู่หูใครคู่หูมัน
แต่ถ้าหากบัฟได้ก็อยากให้ปรับ%บัฟที่ได้จากคู่หูคนอื่นให้ลดลงและจำกัดจำนวนครั้งในการบัฟด้วย

English Mathematics and Computer(Programming)
point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-09-2010, 17:17:01 »

ลืมไป บัฟนี้มันทับไม่ได้นิ = ="

English Mathematics and Computer(Programming)
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-09-2010, 17:26:05 »

อ้างจาก: point++ ที่ 23-09-2010, 17:15:33
อ้างจาก: Prince_KP ที่ 22-09-2010, 20:57:08

Wink

ถ้าให้คู่หูสามารถเพิ่มความสามารถ ช่วยเหลือแก่ผู้เล่นอื่นได้ที่ไม่ใช่เจ้าของ

จะเกิดกรณีนี้ บัฟ เพิ่มโจมตี เพิ่มป้องกัน เพิ่มความเร็ว ถ้าบัฟคนเดียวเพื่อนคนเดียวมันก็เพิ่มไม่เยอะเท่าไร แต่ถ้าเป็น 10คน 20คน .... มันจะเพิ่มค่าขึ้นมามากมาย

ส่วนตัวไม่เห็นด้วยกับจะให้คู่หูเราไปบัฟคนอื่นได้ คู่หูใครคู่หูมัน
แต่ถ้าหากบัฟได้ก็อยากให้ปรับ%บัฟที่ได้จากคู่หูคนอื่นให้ลดลงและจำกัดจำนวนครั้งในการบัฟด้วย

อ่า ก็อาจจะจิง แต่อาจจะปรับแบบถ้าบัฟให้คนอื่นผลสกิลอาจจะลดลงเหลือ 50% อะไรแบบนี้กะได้อ่า

อ้างจาก: point++ ที่ 23-09-2010, 17:17:01
ลืมไป บัฟนี้มันทับไม่ได้นิ = ="

งับ บัฟทับกันไม่ได้ = ="

krit...
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25-09-2010, 17:22:59 »

เอาให้ฟูเลือดให้หมาวอได้ด้วยจิ  Angry Angry
อยากให้มันทำแต่มันไม่ทำ ไม่เห็นใจสัตว์อัญเชิญเลยคู่หูเรา  Shocked Shocked
สัตว์อัญเชิญก็เอาเลือดมาจากเค้านะ เพิ่มให้มังจิคุณคู่หู  Evil  Evil
ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-09-2010, 20:48:12 »

Shocked Shocked

ป้าย:
หน้า: [1]