GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เพิ่มจีเอ็มอาสาอีกคนครับไว้รายงานข่าว  (อ่าน 502 ครั้ง)
Upendy
Full Member

ด้วยความหวังดี

อยากให้เพิ่มจีเอ็มอาสาอีกคนครับไว้รายงานข่าว
« เมื่อ: 05-09-2007, 10:17:40 »

อยากให้เพิ่มจีเอ็มอาสาอีกคนครับไว้รายงานข่าวในชีวิตประจำวัน
ไม่ว่าจะเป็นข่าว กีฬา บันเทิง การเมือง ต่างๆเหล่านี้อ่ะครับ
และรวมไปถึงเกล็ดความรู้ทั่วไป โดยการรายงานข่าวทูกวัน

เพราะจากที่ผมเล่นนั้นจะเห็นได้ว่าบางคนเล่นค่อนข้างบ่อยและ
นาน ไม่หลับไม่นอน บางครั้งอาจจะไม่ค่อยได้ติดตามข่าวใน
บ้านเมืองว่าตอนนี้เกิดอะไรขึ้นบ้าง

ถ้ามีจีเอ็มอาสาอีกคนที่ไม่จัดกิจกรรม แต่รายงานข่าวอย่างเดียว
ก็จะทำให้ผู้เล่นได้ทราบความเป็นไปในสังคมและบ้านเมืองรวม
ทั้งความรู้ทั่วๆไปด้วย ได้ทั้งความรู้และความบันเทิง

มะรู้จะได้ป่าว คิคิ อยากให้มีนะ แล้วเพื่อนๆว่าไงกันมั่งครับ โหวตด้วยนะครับ

ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำไม่ได้ แสดงว่า "เราไม่เก่ง"
ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำได้ แสดงว่า "เราเป็นคนธรรมดา"
ถ้าเราทำได้แล้วคนอื่นทำไม่ได้ แสดงว่า "เราเป็นคนเก่ง"

chinjung @ ช้างน้อยคลับ
Asura Special
Hero Member

Re: อยากให้เพิ่มจีเอ็มอาสาอีกคนครับไว้รายงานข่าว
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-09-2007, 20:19:32 »

อืม เข้าท่าเลยทีเดียว อิอิ

_cat_badboy_
บุคคลทั่วไป
Re: อยากให้เพิ่มจีเอ็มอาสาอีกคนครับไว้รายงานข่าว
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-09-2007, 21:20:48 »

อ๊ากนี่ผมติดเกมส์มากเกินไปเรอะนี่..... ป่าวน๊า ก็คอมอยู่ข้างๆ Tv เล่นไปดูไป เลยลดเปอบ่อยๆ 555
ไซโต ฮาจิเมะ
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-09-2007, 22:48:20 »

แต่ว่านะ มันจะเพิ่มภาระให้กับ gm ท่านนั้นมากเกินไปหรือเปล่า
ข่าวสารมันมีทุกวัน ถ้าให้อัพทุกวัน
พี่เค้าไม่ต้องทำงานทำการกันพอดี

แต่ถ้ามีก็ดีนะ  Smiley

A-See
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-09-2007, 22:55:27 »

ขอสมัครเบอร์1  Smiley

Basagon
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-09-2007, 23:01:16 »

ความคิดเข้าท่าทีเดียว  ที่มีอยู่ก็รายงานกันอยู่นะ แต่เป็นผลสกอร์กีฬาและรายงานฝนฟ้าอากาศ หุหุ
ถ้าว่างจะมารายงานสถานการณ์หัวจายยย ด้วยนะ อิอิ  รัก

Upendy
Full Member

ด้วยความหวังดี

« ตอบ #6 เมื่อ: 07-09-2007, 01:21:17 »

ขอบคุณมากๆที่สนใจนะครับ
ข่าวสารอาจจะเลือกที่เด่นๆดังๆ
และสำคัญ ผมว่าไม่น่าจะเป็นงานหนักเท่าไหร่
และผมว่ามันเป็นประโยชน์กับผู้เล่น
ที่เอาแต่เล่น แต่ไม่ค่อยได้เสพข่าวสารเท่าไหร่
อาจจะเอามาจากหนังสือพิมพ์ก็ได้หัวข้อเด็ดๆ

ยังไงก็แนะนำติชมกันได้

ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำไม่ได้ แสดงว่า "เราไม่เก่ง"
ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำได้ แสดงว่า "เราเป็นคนธรรมดา"
ถ้าเราทำได้แล้วคนอื่นทำไม่ได้ แสดงว่า "เราเป็นคนเก่ง"

Gaius Appuleius Diocles
Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

« ตอบ #7 เมื่อ: 07-09-2007, 01:32:35 »

น่าจะสร้างเป็นMascot นะงิ แจ้งทุกๆ 2 ชั่วโมง ข่าวอะไรสำคัญๆ อาจจะเป้นวุ้นน้อยกระโดดเข้ามาแล้วเต้นส่ายไปส่ายมา แล้วพูดขี้นเป็นข่าว อาจจะตั้งชื่อให้เป็น วุ้นนักข่าว *0*

ความคิดกำหนดการกระทำ
การกระทำกำหนดนิสัย
นิสัยกำหนดความเคยชิน
ความเคยชินกำหนดชะตากรรม

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
tarotarotaro
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 07-09-2007, 12:45:04 »

ไม่น่าเป็นGMอาสานะครับ น่าเป็นโฆษก ไปเลย ไว้เล่าเรื่องทั่วไป รายงานข่าว ความรู้รอบตัว สัพเพเหระ laugh

โปรเจควัน มีโฆษก ก็เข้าท่าดีนะครับ

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #9 เมื่อ: 07-09-2007, 14:10:04 »

อ้างจาก: ชนมวัต พุ่มงาม ที่ 07-09-2007, 01:32:35
น่าจะสร้างเป็นMascot นะงิ แจ้งทุกๆ 2 ชั่วโมง ข่าวอะไรสำคัญๆ อาจจะเป้นวุ้นน้อยกระโดดเข้ามาแล้วเต้นส่ายไปส่ายมา แล้วพูดขี้นเป็นข่าว อาจจะตั้งชื่อให้เป็น วุ้นนักข่าว *0*
เห็นด้วยอย่างยิ่ง XD

อาริงกิ๊งกิ๊ง
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-09-2007, 14:26:17 »

อย่าลืมสิGMอาสา ก็นั่งเล่นเกมเหมือนกันนะ ไม่ค่อยได้ดูข่าวเหมือนกัน อิๆๆ^^
ป้าย:
หน้า: [1]