GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดการประมูล  (อ่าน 1704 ครั้ง)
OISHI .
Sr. Member

Re: สุดยอดการประมูล
« ตอบ #30 เมื่อ: 22-09-2010, 16:51:18 »

พิพบ มีคนประมุล ยดหคบดี 20ใบ 87000โซลได้ไป = 15m คุ้มอย่างเเรง  Smiley Smiley

OISHI .
Sr. Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 22-09-2010, 16:53:17 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 22-09-2010, 16:43:26
อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 22-09-2010, 16:14:52
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 22-09-2010, 15:34:41
นานาจิตตังครับ ผมเชื่อว่าคนที่มีกำลังทรัพย์ และพร้อมที่จะจ่ายให้กับสิ่งที่ชอบ สิ่งที่รักนั้นไม่ใช่สิ่งที่ผิดครับ
ทำไมคนจึงซื้อกระเป๋าแบนด์เนม ทั้งๆที่กระเป๋าถูกๆสวยๆก็มีเยอะ ทำไมคนเราต้องกินอาหารห้างหรือภัตคาร ทั้งๆที่อาหารข้างถนนก็กินอิ่มเท่ากัน นั้นก็เพราะความชอบ รสนิยมส่วนบุคคลครับ
ผมอยากบอกว่าเกมอื่นๆ ของค่ายใหญ่ๆ เค้าประมูลไอเทมกันเป็นหลักแสนบาทครับ ประมูลกันเป็นเงินจริง ไม่มีใช้เงินในเกมนะเออ (ที่บอกเพราะไม่ได้อยากจะให้เอาแบบอย่างนะครับ แต่อยากรู้^^)
ปล. ไม่ได้ดราม่านะครับ แต่อยากให้มองในอีกมุมหนึ่งครับ

ตอนแรกว่าจะไม่ตอบ แต่ก็อดตอบไม่ได้ เป็นครั้งแรกที่เห็นด้วยกับจีเอ็มครูอุ้ย หลังจากที่หมั่นไส้มานาน

นานาจิตตัง

เย่!! มีคนเห็นด้วยแหะ
แต่จริงๆนะครับ ผมที่พูดมา ยกตัวอย่างง่ายๆ เลยเช่นตัวผมเอง ตอนนี้ก็เล่นเกมการ์ด magic the gathering ซึ่งราคาค่อนข้างสูงอยู่
เปิดซองครั้ง ละ 110 บาท ไหนจะซื้อการ์ดแรร์ ที่ต้องแยกซื้อเป็นใบๆอีก ซึ่งราคาก็สูงต่ำตามความสามารถของการ์ด ที่เคยเห็นแพงๆ ก็ใบละ2000 กว่าบาท (แต่ข้าน้อยมิอาจเอื้อมซื้อมาใช้ได้)
ซึ่งต้องยอมรับว่าหมดไปหลายพันอยู่ (อาจจะถึงหมื่นเลยทีเดียว)
แต่เนื่องจากเป็นสิ่งที่เราชอบ เล่นแล้วสนุก เมื่อมีเงิน มีกำลังพอจะซื้อหรือเล่น ผมก็จะซื้อครับ
คนอื่นอาจจะมองว่าบ้าซื้อกระดาษใบละร้อย ใบละพันมาเล่นไร้สาระ แต่ในมุมของคนที่เล่นการ์ด รัก ชอบ และรู้ค่าของการเล่นการ์ดเค้าจะไม่มองเช่นนั้นครับ ^^ Smiley Smiley
ทำการืดเล่นเองดิ ไม่เปลือง  Smiley Smiley

..จูน..
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 22-09-2010, 17:13:13 »

ขอค้านครูอุ้ยหน่อยครับ ที่บอกว่าเกมนี้ไม่ใช้เงินจริงประมูล ใช้แต่เงินในเกม
แล้วเงินโซลนี่ใช้เงินจริงไหม ผมว่าแค่เปลี่ยนชื่อมันใหม่เท่านั้น เหมือนกับเอาเงินไปซื้อเช็คแล้วเอาไปจ่ายแทนเงินสดนั่นแหละครับ
แล้วเราจะบอกว่าเช็คใบนั้นไม่ใช่เงินไหม  ถ้าบอกว่าไม่ใช่ ผมก็ขอเช็คมาใช้บ้าง เอาแบบ 1m ขึ้นต่อใบยิ่งดี

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #33 เมื่อ: 22-09-2010, 17:14:12 »

มันก้มีวิธีที่ไม่เติมเงินแล้วมีโซลนะ - -

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
pH7
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 22-09-2010, 17:16:43 »

คนคิดวิธีดูดตังไม่ผิด
คนไม่อยากเค้าคิดวิธีสุดยอดแค่ไหนก็ดูดตังไม่ได้หรอก Evil Evil Evil
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #35 เมื่อ: 22-09-2010, 17:20:19 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 22-09-2010, 16:43:26
อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 22-09-2010, 16:14:52
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 22-09-2010, 15:34:41
นานาจิตตังครับ ผมเชื่อว่าคนที่มีกำลังทรัพย์ และพร้อมที่จะจ่ายให้กับสิ่งที่ชอบ สิ่งที่รักนั้นไม่ใช่สิ่งที่ผิดครับ
ทำไมคนจึงซื้อกระเป๋าแบนด์เนม ทั้งๆที่กระเป๋าถูกๆสวยๆก็มีเยอะ ทำไมคนเราต้องกินอาหารห้างหรือภัตคาร ทั้งๆที่อาหารข้างถนนก็กินอิ่มเท่ากัน นั้นก็เพราะความชอบ รสนิยมส่วนบุคคลครับ
ผมอยากบอกว่าเกมอื่นๆ ของค่ายใหญ่ๆ เค้าประมูลไอเทมกันเป็นหลักแสนบาทครับ ประมูลกันเป็นเงินจริง ไม่มีใช้เงินในเกมนะเออ (ที่บอกเพราะไม่ได้อยากจะให้เอาแบบอย่างนะครับ แต่อยากรู้^^)
ปล. ไม่ได้ดราม่านะครับ แต่อยากให้มองในอีกมุมหนึ่งครับ

ตอนแรกว่าจะไม่ตอบ แต่ก็อดตอบไม่ได้ เป็นครั้งแรกที่เห็นด้วยกับจีเอ็มครูอุ้ย หลังจากที่หมั่นไส้มานาน

นานาจิตตัง

เย่!! มีคนเห็นด้วยแหะ
แต่จริงๆนะครับ ผมที่พูดมา ยกตัวอย่างง่ายๆ เลยเช่นตัวผมเอง ตอนนี้ก็เล่นเกมการ์ด magic the gathering ซึ่งราคาค่อนข้างสูงอยู่
เปิดซองครั้ง ละ 110 บาท ไหนจะซื้อการ์ดแรร์ ที่ต้องแยกซื้อเป็นใบๆอีก ซึ่งราคาก็สูงต่ำตามความสามารถของการ์ด ที่เคยเห็นแพงๆ ก็ใบละ2000 กว่าบาท (แต่ข้าน้อยมิอาจเอื้อมซื้อมาใช้ได้)
ซึ่งต้องยอมรับว่าหมดไปหลายพันอยู่ (อาจจะถึงหมื่นเลยทีเดียว)
แต่เนื่องจากเป็นสิ่งที่เราชอบ เล่นแล้วสนุก เมื่อมีเงิน มีกำลังพอจะซื้อหรือเล่น ผมก็จะซื้อครับ
คนอื่นอาจจะมองว่าบ้าซื้อกระดาษใบละร้อย ใบละพันมาเล่นไร้สาระ แต่ในมุมของคนที่เล่นการ์ด รัก ชอบ และรู้ค่าของการเล่นการ์ดเค้าจะไม่มองเช่นนั้นครับ ^^ Smiley Smiley
แสดงว่า ที่ผ่านมาไม่มีคนเคยเห็นด้วยเลยล่ะสิ-3-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
sss
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 22-09-2010, 18:16:49 »

สงสัย พี่ แก จะ แลก ผะ-อบ ทหาร เยอะมากมาย เงินโซลบานเลย  Smiley
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #37 เมื่อ: 22-09-2010, 18:25:16 »

อ้างจาก: ..จูน.. ที่ 22-09-2010, 17:13:13
ขอค้านครูอุ้ยหน่อยครับ ที่บอกว่าเกมนี้ไม่ใช้เงินจริงประมูล ใช้แต่เงินในเกม
แล้วเงินโซลนี่ใช้เงินจริงไหม ผมว่าแค่เปลี่ยนชื่อมันใหม่เท่านั้น เหมือนกับเอาเงินไปซื้อเช็คแล้วเอาไปจ่ายแทนเงินสดนั่นแหละครับ
แล้วเราจะบอกว่าเช็คใบนั้นไม่ใช่เงินไหม  ถ้าบอกว่าไม่ใช่ ผมก็ขอเช็คมาใช้บ้าง เอาแบบ 1m ขึ้นต่อใบยิ่งดี
ผมไม่ได้บอกว่าเกมอสุราไม่มีประมูลเงินจริงครับ
แต่เกมอสุราก็มีส่วนที่ประมูลโดยใช้เงินบิลล่าครับ ซึ่งส่วนนี้ผมเชื่อว่าส่วนใหญ่เงินบิลล่าหามาด้วยฝีมือของเพื่อนๆ ครับ

point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #38 เมื่อ: 22-09-2010, 19:22:51 »

การประมูล = การฉ้อโกงผู้ประมูลทางอ้อม

Cool Cool

ปล.ความเห็นส่วนตัว

English Mathematics and Computer(Programming)
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #39 เมื่อ: 22-09-2010, 21:30:55 »

ทำไอเทมมอลล์ มันขาดทุน

ประมูลขาย กำไร กว่าเยอะ Smiley

=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 22-09-2010, 22:52:50 »

ถ้าเค้ามีกำลังทรัพย์จะทุ่มเทกับเกมส์ที่เค้าชอบเป็นหมื่นเป็นแสน ก็คงแล้วแต่เค้าล่ะค่ะ

ใครชอบอะไรก็อยากจะทุ่มเทเงินตรงนั้นเป็นปกติอยู่แล้ว เช่น กระเป๋าใบละหลายหมื่น, นาฬิกาสวิสเรือนละแสน+

สนุกกับเกมส์ที่ชอบยังดีกว่า พวกทุ่มเงินเพื่อมาโชว์กร่าง, อวดเก่งในเกมส์   Smiley

ประมูลงานนี้ ท่าทางเงินบิลล่าจะออกจากระบบหลายร้อยmเลยนะเนี่ย  Sad
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #41 เมื่อ: 22-09-2010, 23:04:56 »

จากรูป ส่อให้เห็นว่าคนเติมเป็นเหยื่อรายใหญ่ของบริษัทเกมอินดี้

จากระบบ ส่อให้เห็นว่าทีมงานดูดเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง....

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #42 เมื่อ: 22-09-2010, 23:35:41 »

อ่านๆมาแล้วงงจัง ทำไมต้องไปด่าคนประมูลด้วย เค้าประมูลไปกี่แสนกี่ล้านก็เงินของเขา เขาไมได้ทำให้ใครเดือดร้อนนี่นา

ถ้าใครที่มาด่าๆว่าเปลืองเงินโดนปล้นไปประมูลช่วยบอกผมทีผมอยากรู้

อีกอย่าง เห็นด้วยกับคนที่คิดว่ามันเป็นเรื่องของแต่ละคนที่ชอบและอยากจะทำอะไรแตกต่างกันไป
สุดท้ายอยากจะขอเสริมอีกนิดหน่อย คนที่ชอบเอาแต่ด่าคนอื่นว่างั้นงี้ ผมว่ามีทั้งพวกที่คิดว่าเปลืองเงินแบบนั้นจริงๆและพวกที่อยากได้แต่ว่า . . .  Evil Evil

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #43 เมื่อ: 23-09-2010, 08:25:43 »

เดี๋ยวขอประมูลบ้าง เดี๋ยวจะน้อยหน้าเค้า โทรไปขอเงินพ่อเงินแม่ ค่า ruler ค่า eraser ค่า pencil ซัก 3-4 หมื่น

แล้วเอาเงินมาซื้อโซลประมูลบ้างดีกว่า บ้านผมร๊วยยยยยย    Evil Evil

• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #44 เมื่อ: 23-09-2010, 10:29:20 »

อ้างจาก: สราวุฒิ ทองแดง ที่ 22-09-2010, 14:36:48
ไร้สาระสิ้นดี เงินครึ่งหมื่นเอามาละลายกับเกมส์นี่นะ เอิ่ม คือผมไม่รู้จะพูดยังไงดีนะ เหมือนไม่รู้จักค่าของเงินเอาเสียเลย คิดดูเล่นๆนะ เงิน 5500 บาทเนี่ย ถ้าเอามาซื้อข้าวกินแบบชาวบ้านธรรมดาสามัญจานนึงก็ตกเฉลี่ยนจานละ 25-30 บาท วันนึง 3 มื้อก็ประมาณ 75-90 บาท ซื้อข้าวกินได้ตั้ง 60 วัน(2เดือน)แนะครับ  Shocked Shocked Shocked
ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว ใครไม่เห็นด้วย อยากด่า เชิญ  ใช่ ใช่ ใช่

ผมอยากบอกว่าเกมอื่นๆ ของค่ายใหญ่ๆ เค้าประมูลไอเทมกันเป็นหลักแสนบาทครับ ประมูลกันเป็นเงินจริง ไม่มีใช้เงินในเกมนะเออ (ที่บอกเพราะไม่ได้อยากจะให้เอาแบบอย่างนะครับ แต่อยากให้รู้ครับ^^)

ก็จริงนะ
แต่มันก็มองได้อีกมุม
ทำไมคนทำไมคนจึงซื้อกระเป๋าแบนด์เนม ทั้งๆที่กระเป๋าถูกๆสวยๆก็มีเยอะ
อันนี้มันก็ใช่ ครูอุ้ยพูดถูก
ของชนิดเดียวกัน มูลค่าของต่างกันเพราะของมันต่างกัน
อาจจะเพราะยี่ห้อหรือคุณภาพหรืออะไรก็แล้วแต่
แต่ในการประมูลยาแชร์ 20 ขวดที่ประมูล
กับยาแชร์ที่คนอื่นขาย 6-7m
เป็นสินค้าที่ไม่ได้มีความแตกต่างกันเลย

ต่างคนต่างความคิดต่างมุมมอง
ใครรวยก็เรื่องของเค้า เราไม่เกี่ยว

ความเห็นส่วนตัว

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4