GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: การดูข้อมูลสัตว์เลี้ยง  (อ่าน 126 ครั้ง)
krit...
Newbie
*

การดูข้อมูลสัตว์เลี้ยง
« เมื่อ: 21-09-2010, 14:20:33 »

คือการดูข้อมูลสัตว์เลี้ยนอะครับ ดูได้ 2 วิธีใช่มัยงับ
คือ
1. กดที่ผอบแล้วคลิกไปที่สถานะ (อันนี้ไม่มีปัญหาดูได้ปกติ)

2. กดคลิกขวาที่สัตว์เลี้ยง อันนี้แหละครับที่อยากจะถามคือคลิกขวามันรู้สึกจะติดยากมากเลยงับ
แล้วก็ผมเล่นวอเลยสังเกตเห็นอะไรบ้างอย่างคือเราสามารถคลิกขวาที่สัตว์อัญเชิญได้อะครับ แล้วข้อมูลของสัตว์เลี้ยงที่เราเรียกก็จะขึ้นมา
ตอนแรกก็สงสัยอยู่ว่าจริงรึเปล่า (เพื่อกดพลาด) เลยเอาสัตว์เลี้ยงไปขังไว้ในกรงของวิแล้วก็วิ่งไปไกลๆแล้วลองคลิกขวาที่หมาอัญเชิญดูก็ได้จริงๆครับ

เลยเอามาบอกสงสัยว่าน่าจะเป็นที่ทางทีมงานบอกว่าระบบคู่หูกับสัตว์อัญเชิญเป็นระบบเดียวกันหรือเปล่าก็ไม่ทราบ
เอามาบอกไว้งับเพื่อจะได้แก้ไข (อิอิ) แต่ไม่แก้ก็ไม่เป็นไรนะครับ รู้สึกว่าวอจะเล่นง่ายขึ้นเยอะเลยเวลาเอาสัตว์เลี้ยงไปปล่อยไว้ไกลๆไม่ให้ตาม
แล้วก็เอาไปอัพเวล ดูค่าสถานะสัตว์เลี้ยงได้ด้วยโดยไม่มีสัตว์เลี้ยงตามหลัง อิอิ

...ขอบคุณงับ....

ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

Re: การดูข้อมูลสัตว์เลี้ยง
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-09-2010, 18:43:44 »

ใช่ ใช่

ป้าย:
หน้า: [1]