GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สวรรค์ ระบบคู่หู  (อ่าน 376 ครั้ง)
ผู้สวดวิงวอน ~ แห่งอาโปบิส ~
Jr. Member
**

สวรรค์ ระบบคู่หู
« เมื่อ: 20-09-2010, 13:50:24 »

Shocked บัคตัวโตมากเลยครับ ผมเจอมาไม่แน่ใจว่ามีคนแจ้งไปแล้วหรือยังครับ

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อหลายวันก่อนตอนระบบคู่หูแบบใหม่เข้ามา ของเก่าผมมี ไลเคน กับ แซม สองตัว
ตอนแรกๆก็เก็บเวลแต่ไลเคน ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอคิดจะเปลี่ยนไปเก็บเวลของ แซม ผมก็กดเปลี่ยน
โดยไม่ได้เก็บตัวไลเคนเข้าผอบก่อน(เปลี่ยนทันที) มันก็จะเก็บไลเคนแล้วปล่อยแซมออกมาใช่มั้ยครับ

แต่พอผมเริ่มไปตีผึ้งตัวเดียวเท่านั้น แซม ก็อัพเวล ตอนแรกคิดว่าเวลอัพปกติ เลยไม่ได้สนใจก็ตีไปอีกสักพัก
เริ่มเอะใจว่าตอนไลเคนมันอัพเวลสองไวกว่านี้นิ ... เลยคิดว่าจะเปิดดูแถบค่าประสบการณ์มันดู ปรากฎว่า
เลเวลมันซิครับ 30 กว่า (ถ้าจำไม่ผิดน่าจะสามสิบสี่) ตกใจทำอะไรไม่ถูกตอนแรกก็ไปตีต่อ แต่เกิดคิดว่าเดี๋ยวอาจมีปัญหาเลยเก็บ
 มาวันนี้ ผมได้ไปซื้อผอบมาอีก ป๊อคกี้ กับ พิกม่า เลยลองทำเหมือนเดิมดู โดยตอนแรกเก็บเวลของ กบ จนได้เวล 21 (ตั้งใจเก็บให้ได้สกิลก่อน)
แล้วก็นึกขึ้นมาได้น่าจะลองดูสักทีว่ามันจะเป็นเหมือนกันกับไลเคนและแซมหรือเปล่า ปรากฎว่า พอปล่อยพิกม่ามาแล้วตีไซครอบตัวเดียวเอง
เวลก็อัพ เปิดดูกลายเป้นว่า พิกม่าผมเลเวล 25 (ถ้าำำจำไม่ผิด) ซะงั้นครับ

ปล. ตอนครั้งแรกผมคิดว่าน่าจะแก้พร้อมกับตอนปิดระบบเลยไม่ได้แจ้ง อีกทั้งยังไม่ได้ลองทำซ้ำว่ามันเป็นบัคทุกตัวหรือเปล่าครับ

เราได้เลือกทางเดินแห่งแสงแล้ว เราจะสู้จนกว่าจะี่ทุกคนยอมรับ
และต้องการแสงของพวกเรา
Master RPG
Full Member

Re: สวรรค์ ระบบคู่หู
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-09-2010, 15:52:56 »

บาง... ตัว... มัน... บัค...

น๊ะ... = =

ป.ล. พิกม่าผมก็เป็นน๊ะ...

แต่พอเอาไปไว้ในคลัง LV มันเวล 1
เอาออกมา มันก็ยังเวล 1
พอเปิดช่องสถานะ EXP มันเหมือนจะเต็ม (ถ้าตีตัวนึง มันคงจะเวลอัพ)
พอตี 1 ตัว... เวลเด้งถึงเวล 25 o_O
พอเอากลับเข้าคลัง... เวล 1 อีกล่ะ -*-

OISHI .
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 20-09-2010, 16:22:31 »

คือมันจะเป็น EXPสะสม ตอนเก่า นะ สมมุติ ตอนยังไม่ปรับมันตันระดับ5เเล้ว เเล้วเจ้าของเอาออกมาตีต่อเปอมันก้จะสะสม พอมันปรับใหม่เลยเวลอัพ

Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-09-2010, 16:31:06 »

แล้วทำไม ไลเคน ผมถึงไม่อัพแหละครับ ไลเคนผมของเก่า ยังเลี้ยงเยอะกว่า แซมซะิีอีกเพราะหาอาหารง่าย
แต่อาการนี้มันเป็นกับสองตัวเลยนะครับ ทั้ง แซม และ พิกม่า ผิดกันตรงที่เวลไม่เท่ากันซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าทำไม
แต่ตอนที่ผมเปลี่ยนจากไลเคนเป็นแซมนั้น ไลเคนผมเวล 30 ได้มั่งครับ ส่วน กบ ก่อนจะปล่อย พิกม่า ก็ 21

มันเป็นคล้ายๆกันทั้งสองกรณี ... ยังไงทีมงานรบกวนตรวจสอบด้วยครับ จะได้เอาไปใช้ต่อถ้า ลงความเห็นว่าไม่ใช่บัค
จะได้ทำหลายๆตัว เหอๆ  laugh

ปล. พิกม่า กับ กบ ซื้อมาหลังระบบใหม่ ซื้อ กบมาก่อนหนึ่งหรือสองวัน

เราได้เลือกทางเดินแห่งแสงแล้ว เราจะสู้จนกว่าจะี่ทุกคนยอมรับ
<pro>
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-09-2010, 10:31:58 »

ของผมมันเปนแบบนี้

พิกม่าเวล 1 มีพาราสาว

ทิ้งไว้เดินไปเก็บเวลไปเวลมา

ชักเอ่ะใจอ๊าวทำไมเวลมันไม่ขึ้น

แล้วต่อมามีคนมาตีแพะผมตายพอ

เปิดผอบขึ้นมาอ้าวกลายเปนว่าเวล25

สถานะรักเจ้าของตอนแรกเวล1สถานะหวาดกลัว

สกิลก้อยังไม่มีพอตอนนี้ตายแล้วเอาออกมาได้สกิลโจมตีหมู่
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-09-2010, 11:47:38 »

ตกลงมันเป็นบัคหรือเปล่าครับเนี่ย มาแจ้งตั้งนานแล้ว
ถ้าเรียกออกมาใช้เดี๋ยวก็หาว่าใช้บัคอีกเปล่าอะ Huh?

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-09-2010, 14:31:21 »

แจ้งเรื่องเกี่ยวกับผอบได้ที่นี่ครับ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46500.0

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-09-2010, 17:19:21 »

Smiley ไม่ไปแจ้งหรอก ... ในนั้นมันรับแจ้งปัญหาของเจ้าของผอบไม่ใช่เหรอ (แบบว่าเสียประโยชน์อะไรงี้)

ผมมาแจ้งบัคนะ บัคนี้ผมไม่ได้เสียประโยชน์อะไร แถมยังได้ประโยชน์ซะอีก แค่มาแจ้งให้ตรวจสอบว่ามันเป็น บัค หรือเปล่า

เพราะไม่งั้นคนที่รู้ ก็เก็บเวลคู่หูง่ายกว่าคนไม่รู้เยอะ อีกอย่างก็ไม่รู้จะเอารูปมาลงยังไง มันผ่านไปตั้งนานแล้ว รูปก่อนหน้าที่จะเกิดบัคก็ไม่มี

หลังเกิดก็ไม่มี จะซื้อผอบใหม่มาทำบัคแล้วส่งรูป ก็จนสนิท ตอนนี้ราคาก็สูงอีก ไม่ไหวจริงๆครับ  Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]