GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่อง การดรอปของเทร์  (อ่าน 753 ครั้ง)
ความเจ็บปวด
Jr. Member
**

ว่าด้วยเรื่อง การดรอปของเทร์
« เมื่อ: 19-09-2010, 17:31:01 »

คือของที่เราร่วมทั้งหมดเเล้ว ไม่ว่าจะเป็นชุดชายทะเล เเละอุปกรณ์อื่นๆ
ร่วมเเล้วทั้งหมด บวกอัตตราดรอป 50กว่าๆ เเละก็ LUK99
มันจะมีโอกาศดรอปขอได้เยอะไหม

ของที่เราไส่นะ
เสือชายทะเล 11
กากซาดิสจักพรรดิ์ขุมทรัพย์ 15
มีด 66 จักพรรดิ์ขุมทรัพย์ 15
หมวกนักสำรวจ 2
ผ้าคลุมนักสำรวจ 2
เข็มทิศโบราณ 5

ร่วมเเล้วได้ 50กว่าๆ

มีโอกาศดรอปกี่เปอเซน
ความเจ็บปวด
Jr. Member
**

Re: ว่าด้วยเรื่อง การดรอปของเทร์
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-09-2010, 17:35:01 »

บวกกับ สกิลโชคดีของเทร เวล5
บวกอีก 15 เป็น 65
เทพจุติ
Newbie
*

Re: ว่าด้วยเรื่อง การดรอปของเทร์
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-09-2010, 19:10:15 »

จะของดีขนาดไหน ก็อยู่ที่ดวงครับ

มันแค่เพิ่มโอกาสในการที่จะดรอปของ หรือ ชิงสมบัติได้น่ะครับ

มีการทดสอบแล้วใน นรกครับ ใส่ของยศเทพ ยังได้ของที่ดีบ้าง ไม่ดีบ้าง แล้วแต่โอกาสครับ

อย่างนี้ต้องทำใจ อิอิ

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-09-2010, 19:58:56 »

อ้างจาก: ความเจ็บปวด ที่ 19-09-2010, 17:35:01

ลัค 10 หน่วย เท่ากับ อัตราดรอปอีก 1

ได้99 เป็น 65+9.9 = 74.9

อ้างจาก: เทพจุติ ที่ 19-09-2010, 19:10:15
จะของดีขนาดไหน ก็อยู่ที่ดวงครับ

มันแค่เพิ่มโอกาสในการที่จะดรอปของ หรือ ชิงสมบัติได้น่ะครับ

มีการทดสอบแล้วใน นรกครับ ใส่ของยศเทพ ยังได้ของที่ดีบ้าง ไม่ดีบ้าง แล้วแต่โอกาสครับ

อยู่ที่อัตราดรอป ยิ่งอัตราดรอปมากยิ่งตกง่าย 

ในนรก เพิ่มดรอป 250 เท่า

ไปตีกลู 5 ตัว ยังตก กุดคลีปปลา (4 ดาว)

ไม่เกี่ยวกับดวง

เหมือนการสะสมแต้ม ถ้ามอนแต้มละ 1

ตีหนึ่งตัว ได้ 1 แต้ม  ตีร้อยตัว ตก 1 ชิ้น

ถ้าตีหนึ่งตัว ได้ 50 แต้ม  ตีสองตัว ก็ตก 1 ชิ้น

<pro>
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-09-2010, 15:21:36 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 19-09-2010, 19:58:56
อ้างจาก: ความเจ็บปวด ที่ 19-09-2010, 17:35:01

ลัค 10 หน่วย เท่ากับ อัตราดรอปอีก 1

ตีเยอะโอกาสได้เยอะใช่ไหมหล่ะ

(ต่อจากนี้ผมคิดเล่นๆนะ)

โอกาสดรอป0.01%(ไม่รวมของที่ออฟเพิ่มดรอป)

วิซาร์ดได้สบายๆเพราะตีเยอะกว่า

รองเท้าผ้าโบราณขวานอเวจีไรงี๊

ส่วนเทรตีได้น้อยกว่าวิซาร์ดเลยออฟลึกลับ+ขุมทรัพ

โอกาสได้ก้อเยอะกว่าวิซาร์ดแต่ตีได้เยอะไม่เท่า

ถ้าเกิดวิซาร์ดออฟลึกลับ+ขุมทรัพมั่งหล่ะ Evil Evil Evil Evil

อ้างจาก: เทพจุติ ที่ 19-09-2010, 19:10:15

อยู่ที่อัตราดรอป ยิ่งอัตราดรอปมากยิ่งตกง่าย 

ไปตีกลู 5 ตัว ยังตก กุดคลีปปลา (4 ดาว)

เหมือนการสะสมแต้ม ถ้ามอนแต้มละ 1

ตีหนึ่งตัว ได้ 1 แต้ม  ตีร้อยตัว ตก 1 ชิ้น

ถ้าตีหนึ่งตัว ได้ 50 แต้ม  ตีสองตัว ก็ตก 1 ชิ้น

เทพจุติ
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-09-2010, 08:25:43 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 19-09-2010, 19:58:56

ยังไง

มันก็อยุ่ที่ดวงครับ จากที่ผมเล่นเทรมอนบางตัวไม่เคยไปตีมันเลย แต่กลับชิงมาได้เฉยๆ

บางคนตีแทบตายไมได้สักอย่างดรอปก็ไม่ได้ ของที่ผมใส่ก็เหมือนกับเจ้าของกระทู้แหละครับ

ถ้าเหมือนกับการสะสมแต้ม ของในเกมคงล้นตลาดไปไปนานแล้วน่ะท่าน

จากประสบการณ์ส่วนตัวและเพื่อนที่มีของเทพๆใส่อยู่

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-09-2010, 08:49:23 »

ดวงล้วนๆ+พยายามตีหลายตัวเข้าว่า
อยากได้อะไรไปเฝ้าตีเอาเดี๋ยวก็ได้เอง  laugh

ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

« ตอบ #7 เมื่อ: 21-09-2010, 09:57:33 »

ดีจัง Smiley

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #8 เมื่อ: 21-09-2010, 12:44:53 »

ก็แล้วแต่คนจะคิด

ถ้าคิดว่าเป็นที่ดวง

ไม่้ต้องเล่นเทร ไม่ต้องอัพลัค ไม่ต้องใส่ชุดดรอป

ตกไม่ตก อยู่ที่ดวง

แล้วตกของได้เรื่อยๆ ก็เล่นไปเถอะครับ

การตีบวกจะติดไม่ติด หรือทำเควสสุ่มแลกไอเทมจะได้ไม่ได้

และการเปลี่ยนอาชีพเป็นเทร ได้ ไม่ได้

ถ้าคิดว่าอยู่ที่ดวง ก็เอาเหอครับ

แต่ที่ผมเห็นมันเป็นอัตราการสุ่มในการเขียนโปรแกรม

การเขียนโปรแกรมใช้ดวง ด้วย อิ อิ

ก็เทียบให้เห็นง่ายๆแล้ว ระหว่างช่วงที่นรกเพิ่มดรอป

กับไม่เพิ่ม ของมันตกยากง่าย ผิดกัน

มันไม่ได้อยู่ที่ดวง

แต่ตัวแปรมันอยุ่ที่อัตราดรอปที่เพิ่มขึ้นถึงทำให้ของตก

เีขียนแบบให้สับสน แปลออกไม่ออก ก็อยู่ที่ดวง  Smiley

เทพจุติ
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 21-09-2010, 13:04:06 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 21-09-2010, 12:44:53

ไม่้ต้องเล่นเทร ไม่ต้องอัพลัค ไม่ต้องใส่ชุดดรอป

แล้วตกของได้เรื่อยๆ ก็เล่นไปเถอะครับ

การตีบวกจะติดไม่ติด หรือทำเควสสุ่มแลกไอเทมจะได้ไม่ได้

และการเปลี่ยนอาชีพเป็นเทร ได้ ไม่ได้

ถ้าคิดว่าอยู่ที่ดวง ก็เอาเหอครับ

แต่ที่ผมเห็นมันเป็นอัตราการสุ่มในการเขียนโปรแกรม

การเขียนโปรแกรมใช้ดวง ด้วย อิ อิ

ก็เทียบให้เห็นง่ายๆแล้ว ระหว่างช่วงที่นรกเพิ่มดรอป

กับไม่เพิ่ม ของมันตกยากง่าย ผิดกัน

แต่ตัวแปรมันอยุ่ที่อัตราดรอปที่เพิ่มขึ้นถึงทำให้ของตก

เีขียนแบบให้สับสน แปลออกไม่ออก ก็อยู่ที่ดวง  Smiley

คือ อย่างนี้ครับ การสุ่มในการเขียนโปรแกรม น่ะที่จะทำให้คนได้ของอยู่ที่ดวงด้วย

ส่วนกับอัพค่าต่างๆ เป้นการเพิ่มอัตราดรอปปกติ จากเดิมที่เป้นอยุ่

ท่าน dr. เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ

ผมหมายถึง ในช่วงที่เราจะได้ของน่ะ เมื่อโปรแกรมได้สุ่มของ พอดีมาตรงที่เราได้พอดี เราเลยได้

อัตราการดรอปก็ช่วยอยู่เหมือนกัน  ในการสุ่มนั้นต้องอาศัยดวงครับ

เพราะบางคนไม่ได้ใส่ของดีมันจะได้ของดีก็มีอยู่เยอะไป

เพราะฉะนั้นยังไงก็อยู่ที่ดวงครับ และบวกกับอัตราดรอปที่เราได้เพิ่มขึ้น ทำให้เรามีโอกาสในการสุ่มของมาให้เราได้มากขึ้น

ในฐาน่ะที่ผมก็เป้นโปรแกรมเมอร์คนหนึ่งเข้าใจเรื่องนี้ดีครับ

ขอให้รู้ไว้อย่างหนึ่งครับ การเขียนโปรแกรม บางทีก้ใช้ดวงเหมือนกัน เพราะบางทีเขียนไปอาจได้อะไรไหม่ บ่อยครั้งไปน่ะครับ

และ จากประสบการณ์การเล่นมา ก็เห้นเป้นแบบนี้น่ะครับ

พูดง่ายๆ น่ะครับ  ของบางอย่างอัตราตกก็ 100 เปอเซ้นต์ เมื่อเรามาดรอปยังไงมันก้ตกอยู่แล้ว อันนี้ไม่ต้องใช้ดวง

แต่ถ้าของนั้นอัตราตก 50 เปอเซ็นต์ เมื่อเรามาดรอปโอกาสได้ของ ก้ต้องบวกด้วยอัตราการดรอปของเราที่มีอยุ่ ถ้าเรามีอัตราดรอปเยอะ โอกาสได้ของ ก้ง่ายขึ้น แต่ถ้าไม่ใช้อัตราดรอปเลย ก้ต้องอยุ่ที่ดวง

ยิ่งของชิ้นไหน อัตราการได้ของน้อยมาก เราจึงต้องอาศัย ดวง บวกกับอัตราการดรอปของเรา บวกด้วยประสบการณ์ การพยายามด้วยครับ

ขอให้เข้าใจด้วยน่ะครับ
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 21-09-2010, 15:17:52 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 21-09-2010, 12:44:53

สงสัยเทรคงเทพน่าดู แบบว่าตีเป็นดรอป Evil

✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #11 เมื่อ: 21-09-2010, 16:08:15 »

แหม ถ้ารวมกับของที่เจ้าของกระทู้ใส่ แล้วเปลี่ยนเกราะเป็นแรร์เทรเวล95 +ดอป60+หน่วย
หน่วยดอปไม่เกิน100เลยหรือ  งั้นก็ต้องตีเป็นดอปหล่ะสิ  มีดหน้ากากตำนาน ไม่ร่วม100แรงๆเลยรึคงดอปแทบทุกตัว
แต่เพื่อนของเราที่สวรรค์ใส่ของพวกนี้ล้วนๆ แต่กลับบ่นว่าไม่ค่อยจะดอปไรเลย ทั้งๆที่ตีไปหลายตัว
บางทีเฝ้าตีตั้งนานกว่าจะดอปมาบ้าง  แปลกนะ เกมนี้อาศัยค่าพวกนี้ แต่ทีมงานคงคำนวณผิดของถึงไม่ดอปให้คนใส่ของพวกนี้ทุกตัวหรือบัค

ไม่ได้อยากอวดฉลาดแต่เอาความเป็นจริงที่เล่นปัจจุบันมาพูดไม่ได้นั่งเพ้อ แล้วไม่เคยลงมือทำ มาพูดลอยๆ
ถ้าไม่อาศัยดวง 777 และความโชคดีบังเอิญดอป แล้วจะเอาอะไรมาพิสูจน์ว่าพวกนี้ช่วยได้เต็มที่ มันอาจจะช่วยได้แต่คงไม่เต็มที่
ปล.ไม่ได้ว่าใครนะแค่เอาความจริงที่เล่นอยู่ทุกวันนี้มาพูด

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 21-09-2010, 16:26:10 »

ดาบออฟโชค+คลั่ง หน้ากากออฟมอง มันดรอปมาได้ไง

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 21-09-2010, 16:32:27 »

เทียบกับเทรเซออีกอัน เทรเว่ล72 เสื้อชายเล ลัค92 ปืนเสนาลึกลับ หน้ากากใส่แว่นเผยไต๋ กด777ชิงสมบัติ

ไม่แปลกใจที่ชิงได้ แต่ถ้าผมใส่ของพวกนี้แล้วยังชิงได้ คนที่ใส่แร 95 มีดตำนาน หน้ากากตำนาน มันไม่ชิงกันได้เป็นว่าเล่นรึ

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #14 เมื่อ: 21-09-2010, 16:55:31 »

อ้างจาก: เทพจุติ ที่ 21-09-2010, 13:04:06

ท่าน dr. เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ

ผมหมายถึง ในช่วงที่เราจะได้ของน่ะ เมื่อโปรแกรมได้สุ่มของ พอดีมาตรงที่เราได้พอดี เราเลยได้

อัตราการดรอปก็ช่วยอยู่เหมือนกัน  ในการสุ่มนั้นต้องอาศัยดวงครับ

เพราะบางคนไม่ได้ใส่ของดีมันจะได้ของดีก็มีอยู่เยอะไป

เพราะฉะนั้นยังไงก็อยู่ที่ดวงครับ และบวกกับอัตราดรอปที่เราได้เพิ่มขึ้น

ทำให้เรามีโอกาสในการสุ่มของมาให้เราได้มากขึ้น

------------

พูดง่ายๆ น่ะครับ  ของบางอย่างอัตราตกก็ 100 เปอเซ้นต์ เมื่อเรามาดรอปยังไงมันก้ตกอยู่แล้ว อันนี้ไม่ต้องใช้ดวง

แต่ ถ้าของนั้นอัตราตก 50 เปอเซ็นต์ เมื่อเรามาดรอปโอกาสได้ของ ก้ต้องบวกด้วยอัตราการดรอปของเราที่มีอยุ่ ถ้าเรามีอัตราดรอปเยอะ โอกาสได้ของ ก้ง่ายขึ้น แต่ถ้าไม่ใช้อัตราดรอปเลย ก้ต้องอยุ่ที่ดวง

ยิ่งของชิ้นไหน อัตราการได้ของน้อยมาก เราจึงต้องอาศัย ดวง บวกกับอัตราการดรอปของเรา บวกด้วยประสบการณ์ การพยายามด้วยครับ

ถ้าคุยด้วยเหตุผลแบบนี้  ผมพอจะเข้าใจครับ 

คือมันสุ่มมาเจอเราพอดี

มันก็คือการคำนวนของโปรแกรมที่มาตรงกัน

เพียงแต่ การใช้คำของเรา มาขัดแย้งกันด้วยคำว่า "ดวง" 

ส่วนคนอื่น จะพูดยังไงก็ช่างเหอ

ผมไม่สนใจ ผมไปบังคับความคิดคุณไม่ได้

คุณก็มาบังคับความคิดผมไม่ได้เช่นกัน

ถ้ามาคุยแบบ นามธรรม

ก็ขี้เกียจจะคุยด้วยครับ

เพราะพิมพ์บอกไม่หมดแล้ว
Evil

ป้าย:
หน้า: [1] 2