GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาและข้อเสอนแนะเกี่ยวกับผอบของผม  (อ่าน 425 ครั้ง)
Master RPG
Full Member

ปัญหาและข้อเสอนแนะเกี่ยวกับผอบของผม
« เมื่อ: 18-09-2010, 18:33:06 »

ข้อเสนอแนะ
1. เวลาเรียกผอบ ไม่ควรลดค่าความเชื่อง หรือลดน้อยกว่านั้น
2. ค่า Life Time ควรสามารถทำให้เพิ่มได้ โดยการให้อาหาร หรือ อัพ Level

ปัญหา
เวลาเรียกผอบครั้งสุดท้าย (หลังจากที่ Life Time หมดหรือเหลือ 0)
เวลาเรียกผอบใหม่หรือ Level Up จะทำให้คู่หูกลับเข้าผอบ (งงมั้ย?)
อธิบายไม่ถูก T^T

MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: ปัญหาและข้อเสอนแนะเกี่ยวกับผอบของผม
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-09-2010, 19:00:42 »

1.เพื่อป้องกันการเรียกออกมาเล่นๆ มั้งคะ
แบบ เรียกออกมาโชว์ แล้วก็เก็บไป
สัตว์เลี้ยงก็คงน้อยใจ นี้เราเป็นแค่ของประดับของเจ้าของเท่านั้นหรอเนี้ย
แต่ถ้าเรียกออกมาแล้วพาไปเก็บเลเวล
ก็จะเป็นการให้ความสำคัญกับสัตว์เลี้ยงด้วย
เพราะ 1 เลเวล ก็ได้ 10 ค่าความเชื่องแล้ว
แล้วก็ยังมีการให้อาหาร ที่สุ่ม 1-10 ด้วย
สัตว์เลี้ยงก็จะดีใจ และให้สถานะรักเจ้าของไงคะ
(เรามั่วๆ ไปเองนะ แต่เราได้รักเจ้าของแล้วด้วยนะ
เพราะไม่พาไปตายบ่อย แล้วก็ออนให้อาหารทิ้งไว้อีก)

2.ตอนนี้็เป็นอย่างนั้นนะคะ หรือว่าไม่เป็นหว่า
เพราะว่าเราออนหาสมุนไพรทิ้งไว้พร้อมสัตว์เลี้ยง
(บังเอิืญได้ช่วยขนของทำให้เก็บของได้เยอะ)
เราก็คิดว่า เดี๋ยว Lifetime หมด ก็คงเข้าไปเอง
แต่ก็เห็นว่ามันยังเกือบเต็มอยู่ตลอด คิดว่าคงเป็นเพราะ
คุ้ยอาการในกระเป๋ากินเอง มั้งคะ

สัตว์เลี้ยงถ้าครั้งแรก จะต้องมีการใส่ข้อมูลปัจจุบันลงไปค่ะ
ถ้าเป็นสัตว์เลี้ยงที่ได้มาก่อนช่วงเปลี่ยนรูปแบบสัตว์เลี้ยง
คนเขียนโปรแกรมคงเขียนให้ สัตว์เลี้ยง
กลับเข้าไปในผอบใหม่เพื่อเขียนข้อมูลตัวใหม่ทับลงไป

แต่ถ้านอกเหนือจากนี้คิดว่าคงเป็นบัคนะคะ
Master RPG
Full Member

Re: ปัญหาและข้อเสอนแนะเกี่ยวกับผอบของผม
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-09-2010, 15:50:36 »

เอาใหม่ๆ
1. เวลาเรียกผอบ Life Time ไม่ควรลด
2. Life Time ควรมีการเพิ่มด้วย

แค่นี้พอล่ะ...
อย่างอื่นก็ OK น๊ะ...
อ้างจาก: MEŁA[И]CHOLҰ’κ №MA[Ұ] ที่ 18-09-2010, 19:00:42

2.ตอนนี้็เป็นอย่างนั้นนะคะ หรือว่าไม่เป็นหว่า
เพราะว่าเราออนหาสมุนไพรทิ้งไว้พร้อมสัตว์เลี้ยง
(บังเอิืญได้ช่วยขนของทำให้เก็บของได้เยอะ)
เราก็คิดว่า เดี๋ยว Lifetime หมด ก็คงเข้าไปเอง
แต่ก็เห็นว่ามันยังเกือบเต็มอยู่ตลอด คิดว่าคงเป็นเพราะ
คุ้ยอาการในกระเป๋ากินเอง มั้งคะะ

ปัจจุบันนี้ Life Time ไม่เพิ่มน๊ะครับ...
และ LifeTime จะลด เมื่อคู่หูตาย และโดนเรียกออกจากผอบเท่านั้น...
ปล่อยไว้เฉยๆ ไม่ตายหรอก o_O

Master RPG
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-09-2010, 15:57:06 »

อีกอย่าง... อยากให้เพิ่มคือ...

1. คู่หู เมื่อกดใส่คนอื่นที่เป็นเพื่อนแล้ว... จะไปเกาะติดกับเพื่อน... และคอยเป็นองค์รักษ์ด้วย...

2. ถ้าหากเราเดินไปไกลกว่าคู่หูมากๆ คู่หูตามไม่ทัน ไม่ไหว ให้คู่หูวาร์ปมาหาเรา o_O

ถัวเน่า
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 20-09-2010, 22:53:14 »

อ้างจาก: Master RPG ที่ 20-09-2010, 15:57:06
อีกอย่าง... อยากให้เพิ่มคือ...

1. คู่หู เมื่อกดใส่คนอื่นที่เป็นเพื่อนแล้ว... จะไปเกาะติดกับเพื่อน... และคอยเป็นองค์รักษ์ด้วย...

2. ถ้าหากเราเดินไปไกลกว่าคู่หูมากๆ คู่หูตามไม่ทัน ไม่ไหว ให้คู่หูวาร์ปมาหาเรา o_O

ข้อ 2 ถูกใจใช่เลย ของวอด้วยนะ เวลากดโกยแนบ สัตว์อัญเชิญวิ่งตามเจ้าของช้ามากกกกกก

ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-09-2010, 18:36:57 »

เหอะๆ

ไม่ได้หลายใจแค่เอ็นดูทุกคน
Jr. Member
**

นุกจังเองค่ะ^^

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-09-2010, 21:24:17 »

ก็ดีนะ

ไม่อยากจะเอ่ยว่างั้น
ป้าย:
หน้า: [1]