GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเซิฟนรกไม่มีตัวปั้มเวลแล้วละครับ  (อ่าน 381 ครั้ง)
l-PasTa._.KunG.-l
Jr. Member
**

ผมชื่อพาสต้าฮั๊บ

ทำไมเซิฟนรกไม่มีตัวปั้มเวลแล้วละครับ
« เมื่อ: 17-09-2010, 21:59:11 »

ก็มีไว้ให้ทดสอบไม่ใช่หรอ ผมและคนอื่นๆอีกหลายคนต้องการตัวปั้มเวลเพราะจะทดสอบแต่ในเมื่อเกิดมาเวล1ก็ต้องเสียเวลามานั่งเวลอีกง่ะ สู้ทำตัวปั้มไว้ทดสอบเซตใหม่ระบบใหม่ๆจะได้ไม่ต้องมานั่งเวล
มันเสียเวลา  Angry Angry Angry Angry

หวังว่าคงเข้าใจนะครัขอบคุณครับบบบ

MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: ทำไมเซิฟนรกไม่มีตัวปั้มเวลแล้วละครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-09-2010, 22:08:48 »

หวังว่าคุณคงเข้าใจดีแล้วนะคะ
ว่าเซิร์ฟนรกมีไว้ทำอะไร ขอบคุณค่ะ
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ทำไมเซิฟนรกไม่มีตัวปั้มเวลแล้วละครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 17-09-2010, 23:48:37 »

แล้วคุณรู้มั้ยคับ ตอนนี้นรกเค้าทดสอบอะไรกันอยู่  Huh?
เซ็ตไอเทมทดสอบเสร็จไปนานแล้วนะคับ
C3 ก็เรียบร้อยไปนานแล้วเหมือนกัน

มันมีอะไรที่จำเป็นต้องใช้ตัวปั๊มเวลอีกเหรอคับ  Huh?

l-PasTa._.KunG.-l
Jr. Member
**

ผมชื่อพาสต้าฮั๊บ

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-09-2010, 16:06:14 »

แล้วถ้าคนที่อยากจะมาลองเซตใหม่เผื่อจะหาใช้ในเซิฟหลักมั่งล่ะครับ จะให้เขามานั่งเวลจนใส่เซตได้ดูว่า+ไรมั่งหรอ

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-09-2010, 19:29:50 »

อย่างที่ผมบอกไปแล้วคับ ว่าเซ็ตไอเทมได้ทดสอบเรียบร้อยแล้ว
ข้อมูลทั้งหมดดูได้ตามนี้เลยคับผม

ราย ละเอียดของเซ็ตไอเทมใหม่

ส่วนเซ็ตเก่าก็สามารถดูข้อมูลได้จากวิกินั่นแหละคับ

เซ็ตไอเทม

ข้อมูลทั้งหมดผ่านการตรวจสอบมาแล้วคับ
ถ้าต้องการทดสอบจริงๆ ผมว่าแค่เก็บเวลนี่ ไม่ยากหรอกคับสำหรับเซิฟนรกอ่ะ

เก็บเวลตั้งแต่เริ่มแรกนั่นแหละดีแล้วคับ จะได้ตรวจสอบไปทุกๆขั้นตอน
ถ้ามีตัวปั๊มเวลบางทีเกิดมีบัคที่เลเวลต่ำๆ ก็ไม่รู้อีก

เช่น
ของช่วยเก็บเลเวลที่ได้ตอนอัพเลเวลได้ตามปกติมั้ย
เลเวลอัพเป็นปกติรึป่าว (อย่างตอนนี้ขนาดในอวตารยังมีบัคแสดงผลเลเวล 30 เลยเนี่ย)
เควสเปลี่ยนอาชีพยังถูกต้องอยู่รึป่าว
ทักษะต่างๆ ใช้งานได้ตามปกติมั้ย

เรื่องไอเทมต่างๆ ก็สำคัญไม่น้อยเช่นกัน
ก็เห็นใจสำหรัุบคนที่ต้องการทดสอบเฉพาะจุดอ่ะนะ
แต่ก็อยากให้มองถึงความสำคัญในระดับต่างๆ

ให้เข้าใจว่าในการทดสอบแต่ละครั้ง ต้องการอะไร ผลการทดสอบแบบไหน
อย่างการทดสอบอวตารนี่ ต้องการทดสอบว่ามันมีความเหมาะสมรึยัง
ยากไปมั้ย ง่ายเกินไปรึป่าว มีข้อผิดพลาดตรงไหนบ้าง
ถ้าให้ปั๊มเวลได้ พอเล่นจริงจะรู้มั้ยว่าตอนแรกๆเก็บเลเวลยากรึป่าว

ย้ำอีกครั้งนะคับ

ดูจุดประสงค์ของการทดสอบแต่ละครั้งด้วย ว่าทดสอบอะไร ต้องการอะไร
ความสะดวกสบายใครๆก็อยากได้คับ ไม่มีใครอยากลำบากกันหรอก
แต่ถ้าสบายแล้วผลที่ตามมาคือไม่ได้อะไรเลย มันจะมีเซิฟเวอร์ทดสอบไว้เพื่อการใดกันเล่าล่ะคับ

KIRA prince { $aKi☈a Ψaoi ™
Hero Member

me ← ผู้เสพย์ติด Yaoi !

« ตอบ #5 เมื่อ: 18-09-2010, 20:55:18 »

อ้างจาก: ~*โลกใบนี้มีแต่เรา*~ ที่ 17-09-2010, 21:59:11
ก็มีไว้ให้ทดสอบไม่ใช่หรอ ผมและคนอื่นๆอีกหลายคนต้องการตัวปั้มเวลเพราะจะทดสอบแต่ในเมื่อเกิดมาเวล1ก็ต้องเสียเวลามานั่งเวลอีกง่ะ สู้ทำตัวปั้มไว้ทดสอบเซตใหม่ระบบใหม่ๆจะได้ไม่ต้องมานั่งเวล
มันเสียเวลา  Angry Angry Angry Angry

หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

ขอบคุณครับบบบ

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
ป้าย:
หน้า: [1]