GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดแต่ง เรื่อง ตำนานระบำวิหก เจ้าค่ะ  (อ่าน 503 ครั้ง)
หมีทอดกรอบ!!
Jr. Member
**

มือใหม่หัดแต่ง เรื่อง ตำนานระบำวิหก เจ้าค่ะ
« เมื่อ: 17-09-2010, 17:44:34 »

ก่อนอื่นของแนะนำเรื่องด้วยกลอนนี้ก่อนละกันนะค่ะ (มือใหม่หัดแต่งค่ะ)

เทพแห่งจักรวาล

ตะวันหลับ-ตื่นขึ้น                   แดงฉาน

เทพแห่งจักรวาล                      แห่งฟ้า

สถิตเปล่งประหาร                   เปลี่ยวเปล่า

สาดส่องแสงแรงกล้า               แก่หล้าดินโฉม

โอม.. มฤตยูชั่วช้า                    อสงไขย

ปลาบเปล่งรังสีไป                    คร่าเชื้อ

ปีศาจชั่วยุคสมัย                      parasite

แตก amaeba เนื้อ            เปื่อยสิ้นซากสลาย

กายสิทธิปลาบเปล่งฟ้า                        รังสี

ชีพหนึ่งจุลินทรีย์                     อุ่นเอื้อ

paramecium ภูตผี        bacteria

หลอมหล่อรวมเลือดเนื้อ          แก่เจ้าทุกฝูง

จูงสัตว์สรรพสิ่งให้                  เสาะแสวง

พืชส่งสังเคราะห์แสง               อิ่มข้าว

มนุษย์อย่ากำแหง                     ชาติชั่ว

โอ..สุริยะเทพจ้าว                     แห่งข้าไพศาล

ครองบริวารแห่งข้า                 สุดสรวง

ดกดื่นดาษดาวดวง                  ใหญ่น้อย

ฝูงโขลงเหล่าสัตว์ปวง             สรรพสิ่ง

คนนั่นกระจิบจ้อย                   ชั่วพ้นอายุขัย

ดินน้ำลมไฟให้                         คลายหนาว

หับแห่งห้องห้วงหาว               แห่งข้า

แดงเหลืองเปลี่ยนเป็นขาว       ดำ-สว่าง

สุริยะเทพเจิดจ้า                       แก่เจ้าทุกสถาน

เดวมาแต่งเนื้อเรื่องต่อค่ะ
,#AH. '
Jr. Member
**

Re: มือใหม่หัดแต่ง เรื่อง ตำนานระบำวิหก เจ้าค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-09-2010, 18:07:19 »

อ่า
อ่านไม่ค่อยรู้เรื่องแฮะ
เนื้อเรื่องมันน่าจะปะติดปะต่อกันถ้าไม่ได้ขึ้นบทใหม่

เช่น

ตะวันหลับ-ตื่นขึ้น                  แดงฉาน
เทพแห่งจักรวาล                   แห่งฟ้า
สถิตเปล่งประหาร                  เปลี่ยวเปล่า
สาดส่องแสงแรงกล้า              แก่หล้าดินโฉม

อม.. มฤตยูชั่วช้า                    อสงไขย
ปลาบเปล่งรังสีไป                    คร่าเชื้อ
ปีศาจชั่วยุคสมัย                      parasite
แตก amaeba เนื้อ                 เปื่อยสิ้นซากสลาย
เลสตัวแม่
Hero Member

Re: มือใหม่หัดแต่ง เรื่อง ตำนานระบำวิหก เจ้าค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-09-2010, 09:58:22 »

แนะนำกลอนไม่ควรใช้ภาษาอังกฤษปนนะค่ะ

เพราะจะทำให้กลอนดูขัดกัน และไม่สละสลวย
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-09-2010, 10:20:00 »

เอาเป็นบทนำปกติเหอะ แปลแก่นสารยาก ว่าเนื้อเรื่องมันคืออะไร- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-09-2010, 18:22:12 »

โอ้ววว !! ผมชอบกลอนนะ
แต่ถ้าเป็นศัพท์ภาษาอังกฤษ ,,
ผมว่าพิมพ์ทับไปเลยครับ

จะดูดีกว่า พิมพ์ภาษาอังกฤษนา ..
สู้ ๆครับ
 Smiley

██████████████████
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-09-2010, 17:45:47 »

รับสมัคร ผู้กล้า13ท่าน ขออาชีพไม่ซ้ำกันใครมาก่อนมีสิทธิ์ก่อน
แบบฟอร์มการสมัคร
ชื่อ//    นามสกุล//
ชื่อเล่น//
อาชีพ//
ลักษณะนิสัย//

ขอความกรุณาช่วยสมัครกันเยอะๆหน่อยนะค่ะ หนูขอรับรองว่าจะแต่งให้สุดความสามารถ ขอให้เพื่อนๆ
ให้กำลังใจโดยการสมัครหรือ เข้ามาตอบกระทู้ด้วยนะค่ะ

ตามตำนานกล่าวไว้ว่า เมื่อยามใดที่เกิเหตุการณ์ ระบำวิหคบนท้องฟ้า ผู้ที่พบเห็นสามารถขอพรได้ทั้งหมด3ประการ  ระบำวิหคไม่ใช่แค่สิ่งวิเศษที่เอาไว้ขอพรเพียงอย่างเดียวเท่านั้น แต่เป็นประตูสู่ทั้ง3โลกดีงนั้น จึงมีพวกคนชั่วมากมายที่รอ ระบำวิหค เพื่อที่จะก้าวขึ้นเป็นมหาเทพแทน เทพลูซิส

ระบำวิหคเคยเกิดขึ้นในตำนานมาแล้วทั้งหมด3ครั้งด้วยกัน ครั้งนี้เป้นครั้งที่4 มันกำลังจะเกิดขึ้นอีกครั้ง

คุณเป็นผู้กำหนดชะตาของโลกใบนี้!

ขอให้สมัครกันเข้ามาหน่อยนะค่ะ คำนำอาจไม่สนุกเท่าไหร่แต่หนูจะตั้งใจแต่งอย่างสุดความสามารถค่ะ

foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-09-2010, 17:49:05 »

ชื่อ// อนันดา Shocked//นามสกุล  โนบิ(เอามาจากโดเรม่อนไม่รุจาเอาชื่อนามสกุลไร)
ชื่อเล่น//โฟม
อาชีพ//พาลาดิน
นิสัย//อะไรก็ได้แล้วแต่ผู้แต่ง

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-09-2010, 17:49:27 »

มาอธิบายแกน่สารเรื่องตรงแบบฟอร์มเยนะ=_="

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
,#AH. '
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-09-2010, 18:05:34 »

ชื่อ//ไฮเตอลิส   นามสกุล//บียอง
ชื่อเล่น//ไฮ
อาชีพ//วิทช์
ลักษณะนิสัย//ก้าวร้าวนิดๆ แต่ยังมีความอ่อนโยนอยู่บางส่วน
KIRA prince { $aKi☈a Ψaoi ™
Hero Member

me ← ผู้เสพย์ติด Yaoi !

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-09-2010, 22:38:43 »

= =

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 20-09-2010, 17:47:03 »

อ้างถึง
รับสมัคร ผู้กล้า13ท่าน ขออาชีพไม่ซ้ำกันใครมาก่อนมีสิทธิ์ก่อน
แบบฟอร์มการสมัคร
ชื่อ//    นามสกุล//
ชื่อเล่น//
อาชีพ//
ลักษณะนิสัย//

ขอความกรุณาช่วยสมัครกันเยอะๆหน่อยนะค่ะ หนูขอรับรองว่าจะแต่งให้สุดความสามารถ ขอให้เพื่อนๆ
ให้กำลังใจโดยการสมัครหรือ เข้ามาตอบกระทู้ด้วยนะค่ะ

เพิ่ม เพศ//
หน่อยนะค่ะ พอดีมือใหม่อะค่ะ แบบมฟอร์มเลยบกพร่องไปนิด
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #11 เมื่อ: 20-09-2010, 18:17:10 »

ชื่อ//แบล็ค   นามสกุล//สตาร์
ชื่อเล่น//แบล็คสตาร์
อาชีพ//แอสแซสซิน
ลักษณะนิสัย//ชอบทำตัวบ้าๆบอๆชอบเสียงเพลงเป็นชีวิตจิตใจ  มีนิสัยนักฆ่าอยู่ในตัว
เพศ//ชาย

โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 20-09-2010, 21:20:50 »

อ้างจาก: ◄↕•Arres ♥ •↕Zeusii► ที่ 19-09-2010, 18:05:34
ชื่อ//ไฮเตอลิส   นามสกุล//บียอง
ชื่อเล่น//ไฮ
อาชีพ//วิทช์
ลักษณะนิสัย//ก้าวร้าวนิดๆ แต่ยังมีความอ่อนโยนอยู่บางส่วน
เพศ//หญิง
แก้จ้า

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
SHUT UP
Hero Member

Kami Korosu !!!!!

« ตอบ #13 เมื่อ: 20-09-2010, 21:28:36 »

ชื่อ//ยูกิอนนะ   นามสกุล//เคเวียรีเซียส

ชื่อเล่น//ยูกิ

อาชีพ//วอลอค (สายสาป(สาปครบ ยกเว้นอาภรและบัญญัติ)+อัญเชิญหมา+ดูดเลือด3+ดูดวิญญาณ3)

ลักษณะนิสัย//พูดเยอะ แต่ชอบทําหน้าตายด้าน(โครตๆ) เวลาโกรธด่าอย่างเดียว ลงแบทเทิลเป็นชีวิตจิตใจ เกลียดการอัพเลเวลเป็นที่สุด

เพศ//หญิง

ลักษณะ(เพิ่มให้)//ผมสีม่วงมัดสองข้าง ใส่หูเทเล่พาท หูปมวบิ๊ก

สนใจจิ้มเลย >0<

Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 21-09-2010, 17:46:28 »

ขอขอบคุณผุ้ที่สมัครมามากนะค่ะ ขอบคุณจริงๆค่ะ ยังไงก็ขอให้สมัครกันเข้ามาต่อนะค่ะ
ป้าย:
หน้า: [1] 2