GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ วิธีการใช้ไอเทม ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน  (อ่าน 5016 ครั้ง)
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

แนะนำ วิธีการใช้ไอเทม ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน
« เมื่อ: 15-09-2010, 16:05:42 »

สวัสดีครับ วันนี้ทีมงานขอนำเสนอและแนะนำไอเทมดีๆ ที่เพื่อนๆ สงสัยในการใช้งาน
เพราะว่าเด๋วมันก็ขึ้น พอขึ้นแล้วใ้ช้ยังไง ใช้ซ้ำอีกได้รึไม่
วันนี้ทีมงานจะนำมาอธิบาย และนำเสนอให้เพื่อนๆ ได้ทราบกันใหม่อีกครั้ง

เริ่มต้นเมื่อเพื่อนๆ เข้าเกม จะพบข้อความ  " ท่านได้รับสิทธิพิเศษเพื่อซื้อไอเทมยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน ได้ที่อคาเดมี่ค่ะ "

เพื่อนๆ ที่จะได้รับข้อความนี้ เนื่องจากเพื่อน ๆ  ที่ไม่ได้เข้าเล่นเกม หรือล๊อคอินเกม เป็นระยะเวลา ตั้งแต่ 3 วันขึ้นไป  ตามภาพ
เพื่อนๆ สามารถซื้อไอเทมหนูไม่ได้เล่น 3 วันได้ที่อคาเดมี่ ทุกเมือง

วิธีการซื้อไอเทม ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน ( เพิ่ม EXP กรุณาอ่านฉลากก่อนซื้อ !!! ) ได้ดังนี้

สามารถไปซื้อยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน  ได้ที่อคาเดมี่ เลือกซื้อสินค้าเงินโซล   ---->  หมวดไอเทมเพื่อใช้ในการเลื่อนระดับ  แล้วจะพบไอเทมสินค้าตามรูปครับ 
ซึ่งหากเพื่อนๆ ไม่ได้เข้าเกมนานติดต่อกันเป็นเวลา 3 วัน จะได้สิทธิ์ในการใช้ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน เมื่อกดใช้งาน จะได้รับค่าประสบการณ์ x200%  เป็นเวลา 1 ชม 

รายละเอียดไอเทม  :  เร่งการเพิ่ม EXP ขึ้น 2 เท่า 
สามารถใช้ได้เฉพาะผู้ที่ไม่ได้เข้าเล่นเกมนานเกิน หรือ เท่ากับ 3 วันขึ้นไปเท่านั้น
โดยหากท่านไม่ได้เล่นเป็นเวลา 3 วัน จะได้รับการ *EXP เป็นเวลา 1 ชม.
และหากมากกว่า 7 วันจะได้รับการ *EXP เป็นเวลา 2 ชม.

( สามารถใช้ได้ทุกอาชีพ ไม่จำกัดเลเวล )

* พิเศษ แต่หากเพื่อนๆ ไม่ได้เข้าเกมนานติดต่อกันเป็นเวลา 7 วันขึ้นไป เมื่อใช้ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน จะได้รับค่าประสบการณ์ x200%    เป็นเวลา 2 ชม 

เพื่อน ๆ จะสามารถใช้ได้เพียง 1 ขวดเท่านั้น ถึงแม้ว่าจะสามารถซื้อได้หลายขวดก็ตาม พูดง่าย ๆ ก็คือ หากเพื่อน ๆ กดใช้ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วันไปแล้ว เมื่อเวลาการใช้งานของไอเทมหมด
ก็จะไม่สามารถกดไอเทมยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน ได้อีก หากเพื่อนต้องการใช้งานยาหนูไม่ได้เล่น 3 วันอีกครั้ง  ต้องไม่ได้เข้าเกมอีก 3 วันถึงจะสามารถใช้ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วันได้อีกครั้ง

ปล. จะสามารถใช้ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน ได้เพียง 1 ขวดเท่านั้น เมื่อใช้แล้วจะต้องหยุดเล่นอีก 3 วัน ถึงจะใช้ได้อีกครั้งครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
แดงดำ ดำแดง
Newbie
*

Re: แนะนำ วิธีการใช้ไอเทม ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-09-2010, 19:41:08 »

ขอบคุณครับ laugh laugh
ถัวเน่า
Jr. Member
**

Re: แนะนำ วิธีการใช้ไอเทม ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-09-2010, 18:04:45 »

จ้าๆๆ laugh laugh

¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-09-2010, 11:06:43 »

ถ้าไม่ได้เล่นเป็นีๆจะได้สะเท่าไหร่หรอ  laugh
IiI_Blue_IiI
Full Member

ผมรักทุกคน ที่รักผมเสมอคับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-09-2010, 11:34:12 »

อ้างจาก: ¤MԾդщΊN¤ ที่ 25-09-2010, 11:06:43
ถ้าไม่ได้เล่นเป็นีๆจะได้สะเท่าไหร่หรอ  laugh

5555555555555+

CN Blue Brunning J '❀ 2PM
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-09-2010, 09:46:59 »

อ้างจาก: ธนาวุฒิ คำประเสริฐ ที่ 26-09-2010, 11:34:12
อ้างจาก: ¤MԾդщΊN¤ ที่ 25-09-2010, 11:06:43

คงจะคูนกันทั้งเดิน  Evil Evil Evil

ต้องรอไปถึงเมื่อไหร่ ? คุณถึงจะตอบฉันได้ว่ารักกัน
IIOhAayII
Jr. Member
**

"อยากหยุดเวลาที่มีเรา(ไวในจัยตลอดไป)"

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-09-2010, 12:37:08 »

อยากลองใช้มั่งจัง
 Smiley Smiley Smiley Smiley

SweeTPeemZa
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 29-09-2010, 16:20:29 »

อ่า แล้วมันจาใช้พร้อม กับพวกยา เรียนรู้เร็ว หรือ พวก *2 อ่าป่าวงับ

= = ระวัง คุณอายเป็น รายต่อไป!!
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #8 เมื่อ: 02-10-2010, 17:51:55 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 15-09-2010, 16:05:42
  สวัสดีครับ วันนี้ทีมงานขอนำเสนอและแนะนำไอเทมดีๆ ที่เพื่อนๆ สงสัยในการใช้งาน
เพราะว่าเด๋วมันก็ขึ้น พอขึ้นแล้วใ้ช้ยังไง ใช้ซ้ำอีกได้รึไม่
วันนี้ทีมงานจะนำมาอธิบาย และนำเสนอให้เพื่อนๆ ได้ทราบกันใหม่อีกครั้ง

เริ่มต้นเมื่อเพื่อนๆ เข้าเกม จะพบข้อความ  " ท่านได้รับสิทธิพิเศษเพื่อซื้อไอเทมยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน ได้ที่อคาเดมี่ค่ะ "

เพื่อนๆ ที่จะได้รับข้อความนี้ เนื่องจากเพื่อน ๆ  ที่ไม่ได้เข้าเล่นเกม หรือล๊อคอินเกม เป็นระยะเวลา ตั้งแต่ 3 วันขึ้นไป  ตามภาพ
เพื่อนๆ สามารถซื้อไอเทมหนูไม่ได้เล่น 3 วันได้ที่อคาเดมี่ ทุกเมือง

วิธีการซื้อไอเทม ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน ( เพิ่ม EXP กรุณาอ่านฉลากก่อนซื้อ !!! ) ได้ดังนี้

สามารถไปซื้อยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน  ได้ที่อคาเดมี่ เลือกซื้อสินค้าเงินโซล   ---->  หมวดไอเทมเพื่อใช้ในการเลื่อนระดับ  แล้วจะพบไอเทมสินค้าตามรูปครับ 
ซึ่งหากเพื่อนๆ ไม่ได้เข้าเกมนานติดต่อกันเป็นเวลา 3 วัน จะได้สิทธิ์ในการใช้ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน เมื่อกดใช้งาน จะได้รับค่าประสบการณ์ x200%  เป็นเวลา 1 ชม 

รายละเอียดไอเทม  :  เร่งการเพิ่ม EXP ขึ้น 2 เท่า 
สามารถใช้ได้เฉพาะผู้ที่ไม่ได้เข้าเล่นเกมนานเกิน หรือ เท่ากับ 3 วันขึ้นไปเท่านั้น
โดยหากท่านไม่ได้เล่นเป็นเวลา 3 วัน จะได้รับการ *EXP เป็นเวลา 1 ชม.
และหากมากกว่า 7 วันจะได้รับการ *EXP เป็นเวลา 2 ชม.

( สามารถใช้ได้ทุกอาชีพ ไม่จำกัดเลเวล )

* พิเศษ แต่หากเพื่อนๆ ไม่ได้เข้าเกมนานติดต่อกันเป็นเวลา 7 วันขึ้นไป เมื่อใช้ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน จะได้รับค่าประสบการณ์ x200%    เป็นเวลา 2 ชม 

เพื่อน ๆ จะสามารถใช้ได้เพียง 1 ขวดเท่านั้น ถึงแม้ว่าจะสามารถซื้อได้หลายขวดก็ตาม พูดง่าย ๆ ก็คือ หากเพื่อน ๆ กดใช้ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วันไปแล้ว เมื่อเวลาการใช้งานของไอเทมหมด
ก็จะไม่สามารถกดไอเทมยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน ได้อีก หากเพื่อนต้องการใช้งานยาหนูไม่ได้เล่น 3 วันอีกครั้ง  ต้องไม่ได้เข้าเกมอีก 3 วันถึงจะสามารถใช้ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วันได้อีกครั้ง

ปล. จะสามารถใช้ยาหนูไม่ได้เล่น 3 วัน ได้เพียง 1 ขวดเท่านั้น เมื่อใช้แล้วจะต้องหยุดเล่นอีก 3 วัน ถึงจะใช้ได้อีกครั้งครับ
เวรกรรม งั้นผมซื้อมาก็คือซื้อมาฟรีๆอะดิธขธ ตั้งเยอะเปนคนเล่นบ่อยด้วย

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
+All that JaZz+
Full Member

ดูเทอ ออกจะ 'เซ็กซี่ ยามที่ . . ยามเทอ ส่ายยยยยย* (?)

« ตอบ #9 เมื่อ: 13-10-2010, 10:59:52 »

อ้างจาก: ***** ********* ที่ 02-10-2010, 17:51:55
อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ สินะ ที่ 15-09-2010, 16:05:42

เวรกรรม งั้นผมซื้อมาก็คือซื้อมาฟรีๆอะดิธขธ ตั้งเยอะเปนคนเล่นบ่อยด้วย

55 5 +

เพิ่งรู้ตัวว่ามี แฟนเป็นกระดูก* ก็ ตอนที่ถูก ' หมา ' มันคาบไปแดก.
pear_lnw
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-10-2010, 09:45:48 »

เข้าใจแย้วงิ Smiley Smiley Smiley
Ink~精神病の
Newbie
*

ถึงจะ Newbie แต่เล่นเกมนี้มานานแล้วนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: 01-11-2010, 06:50:39 »

ใช้ร่วมกับยาเรียนรู้เร็วจัด ที่เป็นของเทศกาลได้มั้ย Huh?

ชื่ออิงค์นะเจ้าคะ ติงต๊อง สดใส ไม่กัดเจ้าค่า ^3^"
CeLeX MAAYcdza
Jr. Member
**

ผู้ที่ถูกลืม

« ตอบ #12 เมื่อ: 10-12-2010, 19:00:33 »

อ้างจาก: waτcнaяacнaι '❀ ที่ 29-09-2010, 09:46:59
อ้างจาก: ธนาวุฒิ คำประเสริฐ ที่ 26-09-2010, 11:34:12

คงจะคูนกันทั้งเดิน  Evil Evil Evil

สงสัยจะมันส์ระเบิด

อะหนูไม่รู้ๆ
ความกังวลอะคิดก่อนทํา
YoU aRe My LoVe
Sr. Member

ความรักทำให้เรามีความหวัง

« ตอบ #13 เมื่อ: 25-01-2011, 17:29:53 »

จะพยายามไม่เล่นเป็นเวลา3วัน-7วัน
 laugh laugh

LOKETA
Newbie
*

ยินดีที่ได้รุ้จัก

« ตอบ #14 เมื่อ: 02-03-2011, 00:30:21 »

Smiley Wink Angry Sad Shocked Cool Huh? Embarrassed Cry Evil laugh woon ใช่ ไม่ รัก
ป้าย:
หน้า: [1] 2