GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองของ กับ เหล่าว่าที่อาสาสวรรค์  (อ่าน 899 ครั้ง)
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

ลองของ กับ เหล่าว่าที่อาสาสวรรค์
« เมื่อ: 13-09-2010, 18:58:26 »

ทุกท่านจะเจอ คำถามเดียวกันหมดคือ

เควสเรนเจอร์ ทำไง

ทำไมไม่ผ่านซักทีบัคไหม

แต่ละท่านก็มีคำตอบแตกต่างกันไป

ลองชมกันดูครับ

-l-..GIG_Inw..-l-

OniZuKaGT

PooGuN_ZaZa 

PAdyunho   

Oo_Mint_oO

pooh_bie 

My_LoVe_

N_N_N

Arunpong

Tonplam

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: ลองของ กับ เหล่าว่าที่อาสาสวรรค์
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-09-2010, 19:18:35 »

รัก รัก

NeeD not to know

✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

Re: ลองของ กับ เหล่าว่าที่อาสาสวรรค์
« ตอบ #2 เมื่อ: 13-09-2010, 19:45:10 »

แต่ละคนตอบคนละแบบ =  =;

ชอบคนสุดท้างง่ะ ฮาดี  laugh  laugh

วิ่งไปวิ่งมา 555+

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-09-2010, 20:02:00 »

มีขอไปกินข้าวก่อนด้วย Evil

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
• Porpangz •
Hero Member

• แคสเปอร์' ณ จ๊ะ

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-09-2010, 20:02:43 »

เจอของดีเข้าละไง อาสา ^^

ฉันยังเหมือนเดิม.. สิ่งเหล่านั้นยังเหมือนเดิม*
กฏการเวล P.1377
Pe®seuZ
Sr. Member

Fighting!!!!~

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-09-2010, 20:08:25 »

เคยลองกะว่าที่จีอาสาคนหนึ่ง (ไม่ขอเอ่ยนาม..)

ถามว่า ผ้าคลุมเอลฟ์ ดรอปจากตัวอะไร
คำตอบที่ได้ ภูติพฤกษา - -* Evil

ปล. คนไม่รู้คือคนไม่ผิดครับ ไม่ ไม่ ไม่

คนเก่งจริง เขาไม่ขี้โม้ โอ้อวดหรอกจ๊ะหนูน้อย
 laugh laugh
Iam Best.
Full Member

มอง ตอน เขา กิน ใบไม้ ทำไม งิ~~!

« ตอบ #6 เมื่อ: 13-09-2010, 20:14:31 »

ชอบที่สุดเลยอะคนนี้ Oo_Mint_oO  ถือShe ไม่ได้ก็ตั่งใจแบบว่า ช่วยเต็มที่เลย -0-

pooh_bie    ส่วนคนนี้ หาข้อมูลไวแท้

ส่วนคอื่นๆ ก็ตอบแวกแนวดีมาก 555 บางคนไม่ตอบอาจจะติดธุระคนอื่นก็ไ้ด้นะ อย่าพึ่งไปคิดว่าเขาไม่ได้ทำหน้าที่อาสา= ="

.Detective Conan.
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 13-09-2010, 20:19:52 »

มันใช้ไม่ได้แระนิ

ข้อมูลเก่าอ้ะ  Cool

ยังขุดขึ้นมาอีก -.-

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #8 เมื่อ: 13-09-2010, 20:22:03 »

ดีมากเลยเพชร~!

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #9 เมื่อ: 13-09-2010, 20:29:03 »

คือผมเคยเป็น จี แรค มาก่อนนะ วิธีเล่นเบื้องต้น เควส และอื่นๆ นี่เราต้องลองทำขึ้นมาเองครับ
เรื่องเควสนี่สำคัญนะ  เพราะจีเอม  ก็คือ เกมส์มาสเตอร์  ถ้าไม่รู้ข้อมูลแบบครอบคลุม มันก็น่าอายเหมือนกันนะครับ
คือผมน่ะทำแบบบทโน๊ตที่สำคัญๆ  วิธีทำก็ออกแนวทำงานเอกสารอ่ะนะ
ยกตัวอย่าง เช่น คาเดท เรนเจอร์ ไฟเตอร์ แคสเตอร์ และคลาสสองทั้งหมด ก็แยกออกเป็นคนละแฟ้มไปเลย
เรื่องนี้ไม่ยาก ไม่ต้องพิมพ์เอง คือหาจาก ในส่วนของ สายอาชีพในบอร์ดได้เลย  เพราะจะตรงกว่า วิกิ นิดหน่อย
ตอนที่เป็น จี ผมก็ก๊อปบางส่วนที่คิดว่าสำคัญ มาลงเวิร์ด แล้วก็ปริ๊นๆๆๆ ออกมา ง่ายมะ 
ส่วนคำถามบางอย่าง เช่นบัค  หรือ อื่นๆ  ประสบการ์ณคือคำตอบครับ

ปล.ไม่ได้สอนนะครับ ข้อมูลแรค เยอะกว่านี้อีกนะ  อิอิ
ก็แค่อยากแนะนำครับ  แนวทางที่ทำแล้วใช้ได้จริง

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #10 เมื่อ: 13-09-2010, 23:06:48 »

การทดสอบรอบสุดท้ายจะสิ้นสุดในวันที่ 15 กันยายน  2553 นี้

เพื่อนๆ ที่รักใคร ชอบคนไหน อย่าลืมไปช่วยโหวตคนที่ตัวเองชื่นชอบด้วยนะครับ

Smiley

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #11 เมื่อ: 13-09-2010, 23:28:49 »

ไม่มีโซลจะโหวต เหอะๆ laugh

(ตาเมย์ว่างจริงจริ๊ง เอิ๊กๆๆ)  laugh laugh laugh

MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #12 เมื่อ: 13-09-2010, 23:38:23 »

เห็นแบบนี้แล้วสบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
ว่าคนที่เราโหวตให้ไป จะต้องได้คนที่ดีที่สุดแน่นอน

ปัจฉิมลิขิต.แต่บางคนคะแนนขึ้นเอา ขึ้นเอา
เห็นแล้วอยากจะซื้อบัตร 3000
มาโหวตคนที่ชอบซัก 1000 รอบเลยหล่ะค่ะ
ปัจฉิมลิขิตที่2.แต่3000ซื้อข้าวจานละ 30 ได้ตั้ง
100 จานแหน่ะ เครียดค่ะ หุๆ
ปัจฉิมลิขิตที่3.วอนทีมงานตรงนี้ได้มั้ยคะ
ว่านอกจากคนที่ได้คะแนนโหวตดีๆ แล้ว
อยากให้นำคนที่มีคุณภาพจริงๆ เข้ามาทำงานตรงนี้ด้วย
ถึงแม้ว่าคนนั้นจะมีคะแนนโหวตน้อยก็ตาม
เรื่องคุณภาพนั้น ในภาพก็ยืนยันได้เป็นอย่างดีแล้วค่ะ
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 13-09-2010, 23:48:47 »

ทำไมทีมงานไม่คัดเลือกผู้เล่นที่รู้จริงๆ แต่สร้างภาพไม่เป็นบ้างละครับ มีเยอะนะฮะ จิงๆนะ

บางคนรู้ดี รู้ลึก รู้ไปหมด แต่พอมาสมัครจี ตอบไปตามที่ตนเองคิด ตนเองชอบ กลับไม่ผ่านซักรอบ แต่คนที่ดีแต่สร้างภาพ(ขอไม่เอ่ยนามจีอาสาในใต้)

ไม่ว่าจะรุ่นไหนๆก็ตามน่ะฮะ ดีแต่ให้คนมาปั๊ม แล้วเอาตัวเหลืองเพื่ออะไรครับ? งานการของจีอาสาไม่ทำ มันต้องมีครับ ผมเจอมาทุกรุ่น

บางคนอยู่กิลใหญ่ๆงี้ เพื่อนเยอะเพื่อนรวยงี้ มันก็ปั๊มกัน มันมีหมดครับ รู้มั้ยฮะ ทีมงานเคยเข้าไปดูการทำงานของจีเอ็มอาสาโดยไม่ใช้ชื่อตัวภาษาไทย

ตัวเหลืองมั้ยครับ? เคยมั้ยฮะ แล้วลองสุ่มถามคำถามแบบเค้าดู ถามทุกคน แล้วลงคะแนน ไม่ดีกว่าหรอครับ ดีกว่าให้ผู้เล่นลงคะแนนกันเอง ผมว่านะ

การทำงานของจีอาสามันต้องมาจากใจครับ ไม่ใช่มาจากการที่ตัวเองอยากได้ชื่อเหลืองไว้ใบ้อริไรพวกนี้

และจีเอ็มบางประเภทก็สมัครจีเข้ามาได้ แต่ไม่ทำงานเพราะอ้างว่าไม่มีเวลาเล่น ต้องเรียนต้องสอบ แล้วคุณจะสมัครทำไมครับ? ปล่อยให้คนที่มีความ

สามารถเข้ามาดีกว่า จีเอ็มอาสาบางคนหลุดเข้ามาได้ไง ข้อมูลไม่รู้ไรซักอย่าง ต้องนั่งเปิดสารานุกรม พอหาไม่เจอก็บอก"ขออภัยนะคะ ไม่ทราบค่ะ"

แล้วเข้ามาเพื่อ???

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #14 เมื่อ: 13-09-2010, 23:51:34 »

อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] ที่ 13-09-2010, 23:38:23
เห็นแบบนี้แล้วสบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
ว่าคนที่เราโหวตให้ไป จะต้องได้คนที่ดีที่สุดแน่นอน

ปัจฉิมลิขิต.แต่บางคนคะแนนขึ้นเอา ขึ้นเอา
เห็นแล้วอยากจะซื้อบัตร 3000
มาโหวตคนที่ชอบซัก 1000 รอบเลยหล่ะค่ะ
ปัจฉิมลิขิตที่2.แต่3000ซื้อข้าวจานละ 30 ได้ตั้ง
100 จานแหน่ะ เครียดค่ะ หุๆ
ปัจฉิมลิขิตที่3.วอนทีมงานตรงนี้ได้มั้ยคะ
ว่านอกจากคนที่ได้คะแนนโหวตดีๆ แล้ว
อยากให้นำคนที่มีคุณภาพจริงๆ เข้ามาทำงานตรงนี้ด้วย
ถึงแม้ว่าคนนั้นจะมีคะแนนโหวตน้อยก็ตาม
เรื่องคุณภาพนั้น ในภาพก็ยืนยันได้เป็นอย่างดีแล้วค่ะ

ทีมงานได้ทำการคัดเลือกมาให้แล้ว

ที่เหลือ ผู้เล่นก็ทำการพิจารณาและคัดเลือกกันนะครับ

^^

คนไหนที่เหมาะสม เพื่อนๆ ที่รู้ดี และเป็นคนตัดสินใจเลือกครับ

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3