GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนจีเอ็มที่เคารพ  (อ่าน 397 ครั้ง)
○บะหมี่ต้มยำดาวดึงส์○
Jr. Member
**

เรียนจีเอ็มที่เคารพ
« เมื่อ: 12-09-2010, 20:03:47 »

กระผม ผู้เล่นอ่อนๆๆคนนึงอยากให้มีการล้างสารานุกรมใหม่ทั้งหมดเพราะบ้างอย่างไม่เป็นจริง บางที่ลิงค์รูปผิดบ้าง พิมพ์ชื่ออาชีพผิดบ้างไม่มีเนื้อหาในหน้านี้บ้างครับอยากให้ปรังครับ

ขอบพระคุณอย่างสุดซึ้ง....

Four444
No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

Re: เรียนจีเอ็มที่เคารพ
« ตอบ #1 เมื่อ: 12-09-2010, 20:21:07 »

อ้างจาก: ○บะหมี่ต้มยำดาวดึงส์○ ที่ 12-09-2010, 20:03:47
กระผม ผู้เล่นอ่อนๆๆคนนึงอยากให้มีการล้างสารานุกรมใหม่ทั้งหมดเพราะบ้างอย่างไม่เป็นจริง บางที่ลิงค์รูปผิดบ้าง พิมพ์ชื่ออาชีพผิดบ้างไม่มีเนื้อหาในหน้านี้บ้างครับอยากให้ปรังครับ

ขอบพระคุณอย่างสุดซึ้ง....

Four444

ผมก็อีกคนนึงเพราะเข้าไปดูมีแต่เนื้อหาเก่า

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 12-09-2010, 20:25:27 »

ครับ ผมก็เบื่อเหมือนกัน มีแต่เนื้อหาอะไรก็ไม่รู้ ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่มีการให้ผู้เล่นแก้ไขกันเองได้น่ะครับ ผมละเซง ข้อมูลเน่า ดรอปจากมอนอะไรบางอย่างไม่บอก ทำจากเควสอาไรก็หาย

แล้วจะทำสารานุกรมเพื่อ??? มอนเตอร์บางทีก็เป็นมอนเตอร์ในอนาคตที่นรกยังไม่มีด้วยซ้ำ หรือมอนเตอร์ที่มีลงแล้วรูปไม่ลงก็ยังมีนะฮะ ข้อมูลสถานที่ก็เน่า บางอย่างอธิบายไม่ครบ ข้อมูลของบางอย่างงี่เง่่ามากๆ แถมเควสก็ไม่ละเอียด อะไรก๊านนนนนนนนนนนนน

แล้วจะทำมาเพื่อ?Huh?Huh?
[/color][/size]

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 12-09-2010, 20:39:20 »

เมื่อก่อนเค้าให้ผู้เล่นจัดทำได้ แต่เจอเกรียนไปทำมั่ว เลยปิดอดทำ แตุ่้ถ้าจะให้ทีมงานมาทำผมว่าคงยาก ดูไอเทมในเกมส์สิ คำอธิบายความสามารถยังมาไม่ครบเลย สงสัยผู้เล่นต้องจัดทำกันเองไว้ที่บอร์ด ตั้งหัวมาว่า สารานุกรมทำกันเอง แต่เดี๋ยวก็เจอพวกมั่วอยู่ดีล่ะ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
GaReNa-o_o-
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-09-2010, 20:14:54 »

Angryใช่ทำwikiให้ดีๆไม่ก็ทำหนังสือขาย(หนังสือก็มีแต่รุ่นหงำของหงำไม่มีความสามารถอ้างอิงได้เหลืออยู่เลย)เอาสักทางเพราะเกมมันเริ่มใหญ่แล้วนะคะ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-09-2010, 20:48:32 »

การพิมพ์ข้อมูลในวิกิมันไม่ง่ายนะ อย่างเช่น ตัวอักษร A กะจะมีโค้ดอย่างนึง เช่น

(สมมติ)121=A เวลาพิมพ์ทีนึงก็รหัสลายตา เวลาทำมันทำยาก ตอนนี้พวกโปรแรกมเมอร์เก่งๆก็ไม่ค่อยมี=_=

เอาเป็นว่า ดูข้อมูลในบอร์ดดีกว่า ยากหน่อย แต่ก็ได้ข้อมูลสดกว่า ใช่ 

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 14-09-2010, 15:33:41 »

จากเรปบน

งั้นปิดสารานุกรมเลยเป็นไงครับ? ถ้ามีสารานุกรมแล้วทำไม่ได้ ทำม่ได้ ไม่ว่างขนาดนั้น ปิดไปเลยดีกว่า แล้วบอกให้ผู้เล่นเข้ามาดูเฉพาะในเว็บบอร์ดเท่านั้น ดีมั้ย?

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #7 เมื่อ: 14-09-2010, 17:48:20 »

ทีมงานจะพยายามแก้ไข และอัพเดทให้นะครับสำหรับข้อมูลใน wiki (แต่ตอนนี้งานเข้าจริงๆ  Embarrassed Embarrassed)
แต่ตอนนี้ต้องขอให้เพื่อนๆ อดใจรอกันก่อนนะครับ รอว่างเว้นจากภาระกิจสำคัญๆ จะมาอัพเดทให้ครับ  Cry Cry

┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #8 เมื่อ: 14-09-2010, 17:49:55 »

อยากให้ทำข้อมูลการงานให้ดูง่ายกว่านี้อ่ะครับ สีลายตาไปหมด ดูแล้วงงมาก

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 14-09-2010, 21:16:12 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 14-09-2010, 17:48:20
ทีมงานจะพยายามแก้ไข และอัพเดทให้นะครับสำหรับข้อมูลใน wiki (แต่ตอนนี้งานเข้าจริงๆ  Embarrassed Embarrassed)
แต่ตอนนี้ต้องขอให้เพื่อนๆ อดใจรอกันก่อนนะครับ รอว่างเว้นจากภาระกิจสำคัญๆ จะมาอัพเดทให้ครับ  Cry Cry
งานเยอะจริง งานมันสำคัญมากกว่า คนเล่นในอสุราที่เพิ่งเคยเล่นเนี่ยนะผมก็คนนึง เวลาสร้างเซตมาใหม่ๆๆ เราไม่รู้จะดรอปจากไหนกี่ดาว แต่ยังไม่เข้าใจดาวมันนับจากอ่ะไร 1.จำนวนตัวที่ตี 2.แล้วแต่ตามศรัทราว่าจะให้มอนมีตอนกี่โมง 3.ค่าลักมากได้มาก

ถ้าคุณต่างๆๆไม่ทำให้จีเอ็มอาสาทำให้ก็ดีนะเพราะว่างงมากับสารานุกรม
●Can ω keep a secret● ♥
Sr. Member

Your smile is my, I will not give anyone

« ตอบ #10 เมื่อ: 14-09-2010, 21:59:19 »

ทางที่ดีควรอดใจรอหน่ยนะคะ
ทีมงานคงงานเยอะจริงๆ
ถ้ามีอะไรสงสัยมาถามที่บอร์ดดีกว่าค่ะ
งานเขียนโปรแกรมมันไม่ง่ายนะคะ
เชื่อว่าทีมงานคงกำลังทำงานอย่างอื่นที่สำคัญกว่านี้แน่นอนคะ
ปล.ตอนนี้จีอาสาก้ออนอยู่เยอะ ซิปไปถามก้ได้ค่ะ

I don't care who   you but I want na tell you that I you
◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #11 เมื่อ: 15-09-2010, 15:27:07 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 14-09-2010, 15:33:41
จากเรปบน

งั้นปิดสารานุกรมเลยเป็นไงครับ? ถ้ามีสารานุกรมแล้วทำไม่ได้ ทำม่ได้ ไม่ว่างขนาดนั้น ปิดไปเลยดีกว่า แล้วบอกให้ผู้เล่นเข้ามาดูเฉพาะในเว็บบอร์ดเท่านั้น ดีมั้ย?

ในวิกิก็ยังถือว่ามีข้อมูลที่ต้องการอยู่นะคะ อย่างเช่นเรื่องการงาน เซตไอเท็ม แล้วดูๆไปมันจะยังค้นหาง่ายกว่าในบอร์ด

ถึงแม้ว่าข้อมูลจะขาดๆช่วงกันไปบ้าง ก็ยังถือว่ามีคุณค่าอยู่นะคะ

ปัจจุบันเราพึ่งวิกิในการตอบคำถามผู้เล่นค่ะ  Smiley

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
naygue
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 15-09-2010, 17:52:09 »

อ้างจาก: "kuume" ที่ 15-09-2010, 15:27:07
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 14-09-2010, 15:33:41
จากเรปบน

ในวิกิก็ยังถือว่ามีข้อมูลที่ต้องการอยู่นะคะ อย่างเช่นเรื่องการงาน เซตไอเท็ม แล้วดูๆไปมันจะยังค้นหาง่ายกว่าในบอร์ด

ถึงแม้ว่าข้อมูลจะขาดๆช่วงกันไปบ้าง ก็ยังถือว่ามีคุณค่าอยู่นะคะ

ปัจจุบันเราพึ่งวิกิในการตอบคำถามผู้เล่นค่ะ  Smiley

เหมือนกันเลย เวลาทำการงาน

หาข้อมูลมอนส์เตอร์

เราก็หาในwiki

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 16-09-2010, 21:15:52 »

อ้างจาก: JiN_nY ที่ 14-09-2010, 21:59:19
ทางที่ดีควรอดใจรอหน่ยนะคะ
ทีมงานคงงานเยอะจริงๆ
ถ้ามีอะไรสงสัยมาถามที่บอร์ดดีกว่าค่ะ
งานเขียนโปรแกรมมันไม่ง่ายนะคะ
เชื่อว่าทีมงานคงกำลังทำงานอย่างอื่นที่สำคัญกว่านี้แน่นอนคะ
ปล.ตอนนี้จีอาสาก้ออนอยู่เยอะ ซิปไปถามก้ได้ค่ะ
ซิปถามไม่ค่อยตอบเลย
ป้าย:
หน้า: [1]