GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเพื่อนๆกับทีมงานกับการฝึก C3  (อ่าน 741 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

ขอความเห็นเพื่อนๆกับทีมงานกับการฝึก C3
« เมื่อ: 12-09-2010, 19:48:43 »

ในส่วนตัวผมว่าอย่างนี้ครับ

1.เหรียญ  ดรอป หาตามตลาด ราคาตามกลไกตลาด  ถือว่าโอเค  สำหรับคนเงินน้อยต้องหาเงินเพราะมันคือทักษะพิเศษ คนเล่นเทรไปดรอปเอา  เป็นการใช้ความพยายามอย่างหนึ่งและก็ไม่ได้มาง่ายๆ
2.พวกของ 999 ชิ้น ไปดรอปจากมอนหรือหาซื้อถ้ามีตังค์ บางอย่างยากง่ายตามความสามารถทักษะอาชีพ อันนี้ก็ต้องใช้ความพยายามในการหา และก็ไม่ได้มาง่ายๆ
3.การไปเอาทักษะ  อันนี้ไม่พูดถึงเพราะหมูๆ
**** 4.การฝึกฝน  อันนี้สิที่อยากจะบอก การฝึกฝนทักษะคลาส 3 ผมว่ามันระยะเวลาในการฝึก หมายถึงการอับระดับของทักษะนั้นๆ เป็นอะไรที่เวอร์ไปมั้ยครับ  การฝึกที่ต้องเปิดเครื่องทิ้งไว้ หรือ การฝึกที่ต้องฝึกกับมอนหรือผู้เล่นแต่ EXP ขึ้นยากชะมัด ก็เข้าใจดีว่าการจะมีคลาส 3 หรือการจะทำอะไรมันก็ต้องใช้ความพยายาม แต่ตัวนี้เวอร์ไปมั้ยครับสำหรับค่า EXP ที่ได้  จะต้องเปิดเครื่องมาทิ้งเป็นเดือนๆ  ถ้าให้ทางทีมงานลงมากดสกิวฝึกวันล่ะ 1 ชม เป็นเวลาสัก 2 เดือนจะเข้าใจ แค่ 1 ชม.พอ
4.1 คลาส 3 ทีมงานไม่ได้บังคับให้มีระยะเวลาในการฝึก แต่ก็รู้ๆกันดีว่าคนที่ทำตัวนี้บางคนก็เวลดันแล้วหรือจุครบ หรือบางคนไม่จุแต่เวลสูงๆเค้าต้องออนเกมส์มานั่งมือหงิก  ได้รับความสนุกตรงไหน
4.2 ก็รู้ๆกันอยู่อีกละว่าคนที่อยากได้คลาส 3 ก็ต้องการฝึกให้มันระดับ 10 กันทุกคน แต่ความอืดเวอร์ๆของมันทำให้คนหันไปใช้โปรช่วยกันเยอะซึ่งถ้าใครได้รู้ได้ลองใช้ก็ชอบทุกคน และเอาแน่ๆว่าถึงจะใช้หรือไม่ใช้มันก็ไม่ได้รับความสนุกเหมือนเดิมกับความอืดที่ยาวนาน (แต่อย่าถามผมน๊ะว่าคนที่ฝึกเสร็จไวๆกันไปก่อนเค้าทำมาได้ยังไง เพราะคำตอบก็เป็นที่รู้ๆกันอยู่และผมก็ขอบอกว่าถ้ายังอืดอย่างนี้อยู่ผมก็จะทำเหมือนเขาล่ะ)

สามารถจะปรับหรือมีทางแก้ไขอะไรได้ไหมครับ ผมว่าถ้าสามารถทำให้มันไม่เวอร์ไป ฝึกไม่หนืดแบบนี้จะส่งผลดีมาก สนุกด้วย เพราะถึงแม้ฝึกเสร็จแล้วนำไปใช้กัน มันก็หนีไม่พ้นของใส่และออฟชั่นในตัวอยู่ดี ที่เห็นผลที่สุดคือการ วอ กับ แบท แล้วก็ไม่ต้องเอ่ยมาก เพราะตามกิลใหญ่ๆฝึกกันเยอะที่สุด (ฝึกโดยแบบไหนคงไม่ต้องบอกน๊ะครับ) ความยากมีในการหาเหรียญ + ของ 999 ชิ้น + การฝึก มาเจอการฝึกแบบนี้ผมว่าไม่เหมาะเท่าไหร่ ทีมงานต้องลงมาฝึกเองและเมื่อสำเร็จลองไปเล่นดู แล้วไปๆจะรู้ว่ามันไม่เหมาะเท่าไหร่นักกับความหนืดของ EXP  สำหรับตามกิลใหญ่ๆบางคนอาจจะไม่ชอบใจเพราะกลัวว่าคู่อริจะฝึกมาตีได้  อันนี้หายห่วงครับ  คุณฝึกกันฉันใดเค้าก็ฝึกกันฉันนั้น ถึงเค้าไม่มีปราสาทแต่เค้าก็มีพิษสงและไม่ปล่อยให้ล้าหลังอยู่ดี

**** หวังว่าคงไม่ลงถังน๊ะกระทู้นี้*****

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
£ úóM ↔™♥My Princess ◕‿◕。
Sr. Member

Re: ขอความเห็นเพื่อนๆกับทีมงานกับการฝึก C3
« ตอบ #1 เมื่อ: 12-09-2010, 19:53:02 »

เห็นด้วย นะ ของ ผม ก็เเค่ระดับ 8กะเอาสิบ เเต่มันขึ้น ยากเลิกเล่นเลย  laugh laugh laugh
DarkEagle
Sr. Member

Re: ขอความเห็นเพื่อนๆกับทีมงานกับการฝึก C3
« ตอบ #2 เมื่อ: 13-09-2010, 21:16:39 »

เงียบกริบ Huh?

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-09-2010, 21:32:26 »

ยากเหมือนกัน
เบลดเวล80 สวนกลับระดับ7 ดาบธาตู กำลังหาใบแดงอยู่(หายากมากๆ)
เทรเวล83 กาลเวลาระดับ2 (ทักษะนี้สงสัยต้องหาซื้อประกันแบบเช่าแระครับ ไม่งั้นฝึกไม่ไหว) ชมเชยระดับ1(ต้องออนอีกตัวมาให้ตัวนี้ฝึก)

ปล.ก็บอกได้อย่างเีดียวครับ  ยากสำหรับคนไม่ค่อยมีเวลาเล่น  แค่นี้แหละ  อิอิ

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-09-2010, 22:06:11 »

มีเวลาก็ยาก และก็ไม่อยากจะัพูดว่ายาก เพราะการจะได้อะไรมามันต้องใช้ความพยายาม แต่อันนี้มันเกินเหตุไป ต่อให้คุณใช้ประกันเช่าด้วยครับ  แล้วผมแถมให้คุณใช้โปรช่วยด้วย คุณลองออนมามาทิ้งฝึกดูและกัน และกลับมาบอกความรู้สึกให้ฟังอีกครั้งว่าเป็นอย่างไร

**** ถึงจะมีเวลาเล่นน้อยหรือเล่นมากไม่ใช่ประเด็น ถึงมีเวลาเล่นน้อยแต่ออนทิ้งได้ใช้โปรได้มันก็ลากเลือดเหมือนกันน๊ะ ฝึกเสร็จแล้วไม่ใช่ว่าสกิวมันจะเทพอะไรนักหนา เพราะคนอื่นก็โปรสำเร็จมาเหมือนๆกันและไม่ใช่น้อย  ถ้าไม่คิดจะปรับให้ก็ควรที่จะให้เค้าใช้โปรช่วย อย่างน้อยก็ยอมจ่ายค่าไฟ+เสียเวลา ถึงจะไม่ได้รับความสนุกจากการฝึกโหดๆก็เถอะ คุณลองถามคนใช้โปรดูก็ได้ว่าน่าเบื่อไหม คุ้มค่าไหม และคนที่ไม่ใช้ล่ะขนาดไหน **** Cry Cry Cry

MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-09-2010, 22:49:24 »

ขอเสริมอีกนะคะ ว่า
หลายๆ ทักษะเองก็ไม่สามารถนำไปใช้
ในการเก็บเลเวล อย่างคนธรรมดาได้ด้วย
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 14-09-2010, 00:00:19 »

ผมว่านะครับ การฝึกทักษะผมว่ามันไม่ได้ยากนะฮะ ระดับแรกๆมันก็ง่ายนะครับ แต่ยิ่งระดับหลังๆมันก็ต้องยิ่งขึ้นช้าตามระดับสิครับ แต่ความรุนแรงอะไรพวกนี้ก็เพิ่มตามด้วยไม่ใช่หรอครับ?

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 14-09-2010, 00:15:32 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 14-09-2010, 00:00:19
ผมว่านะครับ การฝึกทักษะผมว่ามันไม่ได้ยากนะฮะ ระดับแรกๆมันก็ง่ายนะครับ แต่ยิ่งระดับหลังๆมันก็ต้องยิ่งขึ้นช้าตามระดับสิครับ แต่ความรุนแรงอะไรพวกนี้ก็เพิ่มตามด้วยไม่ใช่หรอครับ?

คุณก็พูดถูกครับ แต่ระดับหลังๆที่ยากขึ้นตามลำดับนั้น มันใช้เวลาเท่าไหร่ ฝึกเองกี่เดือน และความช้าที่ได้มานั้นมันคุ้มค่าไหมครับกับการเสียเวลาขนาดนั้น ผมว่าจุดประสงค์ของเกมส์คือให้ผู้เล่นทุกคนได้รับความสนุกสนานในการเล่น และบางอย่างก็ต้องใช้ความพยายาม ความอดทนในการเล่นอยู่แล้ว เช่นการเก็บเวล การทำเควส และอย่างคลาส 3 ถ้าอยากได้ก็ต้องหาปัจจัย และก็มาฝึก มันก็เป็นความพยายามและความอดทนที่ดี แต่การฝึกที่อืดๆแบบนี้มันใช้เวลายาวนานเกินเหตุไป

ถ้าสมมุติคนๆนึงจะออนตัวมาเพื่อฝึก และฝึกเองไม่ใช้โปรช่วย คุณลองคิดถึงความรู้สึกตอนนั้นดูน๊ะครับว่าระยะเวลาเป็นเดือนๆจะเป็นไง ผมเอาไม่เกิน 2 อาทิตย์ถ้าคุณได้มาดูหลอด EXP คุณจะเซงมากมาย

ทีที้
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 14-09-2010, 00:43:53 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 14-09-2010, 00:15:32
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 14-09-2010, 00:00:19

คุณก็พูดถูกครับ แต่ระดับหลังๆที่ยากขึ้นตามลำดับนั้น มันใช้เวลาเท่าไหร่ ฝึกเองกี่เดือน และความช้าที่ได้มานั้นมันคุ้มค่าไหมครับกับการเสียเวลาขนาดนั้น ผมว่าจุดประสงค์ของเกมส์คือให้ผู้เล่นทุกคนได้รับความสนุกสนานในการเล่น และบางอย่างก็ต้องใช้ความพยายาม ความอดทนในการเล่นอยู่แล้ว เช่นการเก็บเวล การทำเควส และอย่างคลาส 3 ถ้าอยากได้ก็ต้องหาปัจจัย และก็มาฝึก มันก็เป็นความพยายามและความอดทนที่ดี แต่การฝึกที่อืดๆแบบนี้มันใช้เวลายาวนานเกินเหตุไป

ถ้าสมมุติคนๆนึงจะออนตัวมาเพื่อฝึก และฝึกเองไม่ใช้โปรช่วย คุณลองคิดถึงความรู้สึกตอนนั้นดูน๊ะครับว่าระยะเวลาเป็นเดือนๆจะเป็นไง ผมเอาไม่เกิน 2 อาทิตย์ถ้าคุณได้มาดูหลอด EXP คุณจะเซงมากมาย

ผมติดใจ นอกประเด็น เรื่องโปร ครับ   ถ้ามี จริงๆ  ทำไม ไม่ส่งให้ทีมงาน เพื่อรับ รางวัล ละครับ  เคยมีกระทู้ที่ครู อุ้ยบอกว่า  แจก5000บาท  ด้วย นะ  ผมว่าคุ้ม แถมยัง ช่วยสอดส่องไม่ให้คนใช้โปรแกรมโกง ด้วย

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #9 เมื่อ: 14-09-2010, 00:50:08 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 14-09-2010, 00:43:53
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 14-09-2010, 00:15:32

ผมติดใจ นอกประเด็น เรื่องโปร ครับ   ถ้ามี จริงๆ  ทำไม ไม่ส่งให้ทีมงาน เพื่อรับ รางวัล ละครับ  เคยมีกระทู้ที่ครู อุ้ยบอกว่า  แจก5000บาท  ด้วย นะ  ผมว่าคุ้ม แถมยัง ช่วยสอดส่องไม่ให้คนใช้โปรแกรมโกง ด้วย

โปรที่ว่านี่ คงหมายถึง ออร์โต้เม้าส์ อ่ะคับ
มันไม่มีผลอะไรกับตัวเกมและเซิฟเวอร์เลย
แต่มันเพิ่มความสะดวกในการคลิ้กแค่นั้นเอง

แจ้งไปก็ตรวจสอบไม่ค่อยได้หรอกคับ
เพราะมันมีผลแค่การควบคุมในเครื่องเรา ไม่เกี่ยวข้องกับเซิฟเวอร์

woon

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 14-09-2010, 02:32:26 »

ถูกต้องครับ เป็นโปรแกรมช่วย ไม่ใช่โปรแกรมสร้างความเสียหาให้เกมส์ และโปรพวกนี้ทางทีมงานก็รู้จักเป็นอย่างดีอยู่แล้ว และที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพราะว่า ผมคิดเอาว่าทางทีมงานก็ต้องทราบอยู่แล้วว่าผู้เล่นต้องใช้กันแน่นอนและก็คงรู้ว่าคงเข้าใจว่าเหตุใดจึงต้องใช้จึงไม่ค่อยเข้มงวดบวกกับงานคงยุ่งด้วย จึงเสนอให้มีการปรับหรือหาทางออกอื่นที่ทั้งตัวผู้เล่นเองก็ได้ประโยชน์และความสนุกสนานในการเล่นอย่างแท้จริงและทีมงานก็ไม่ต้องมานั่งดูกระทู้แจ้งคนใช้โปรด้วย
   ก็ถ้าทางทีมงานยังไม่เข้าใจ ผมก็ขอเสนอให้ทางทีมงานได้ลองลงมาทำการฝึกแบบพื้นบ้าน แบบผู้เล่นทั่วไปดู มันจะได้รับความรู้สึกแบบไม่ต้องอธิบายยาวเหยียดและเข้าใจได้ดีมากขึ้นครับ

สราวุฒิ ทองแดง
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 14-09-2010, 13:50:45 »

อยากเก่งก็ต้องมีความอดทนพยายามในการฝึกฝนสกิล ยากแบบนี้แหละดีแล้ว ผู้เล่นจะได้รู้สึกภูมิใจที่ได้ซี3ระดับสิบนั้นๆมา ถ้าฝึกกันได้ง่ายๆก็ไม่ใช่ซี3สิ ไอที่ว่ามันฝึกยากมันก็ยากอยู่หรอก ยิ่งระดับสูงๆเนี่ย แต่มันก็ไม่ได้ยากเกินความสามารถของผู้เล่นนี่นา(ที่รู้สึกว่าอยากเพราะอยากให้เวล10ไวๆใช่ป่าวละ) ฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ได้เวล10เองแหละ ถ้าปรับให้ฝึกง่ายขึ้น แน่นอนว่าคนที่พึ่งทำซี3พอใจ แต่คนที่เขาทำมาก่อนหน้า+ฝึกจนเวล10แล้วจะเกิดเหตุอภิมหาดราม่าว่าทีมงานไม่ยุติธรรมงู้นงี้ เขาฝึกแทบตายกว่าจะได้10ครบทุกสกิล ไหงมาปรับทีหลังให้มันง่ายขึ้นไรแบบนี้อีก บลาๆๆๆ  woon   
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 14-09-2010, 15:40:28 »

อ้างจาก: สราวุฒิ ทองแดง ที่ 14-09-2010, 13:50:45
อยากเก่งก็ต้องมีความอดทนพยายามในการฝึกฝนสกิล ยากแบบนี้แหละดีแล้ว ผู้เล่นจะได้รู้สึกภูมิใจที่ได้ซี3ระดับสิบนั้นๆมา ถ้าฝึกกันได้ง่ายๆก็ไม่ใช่ซี3สิ ไอที่ว่ามันฝึกยากมันก็ยากอยู่หรอก ยิ่งระดับสูงๆเนี่ย แต่มันก็ไม่ได้ยากเกินความสามารถของผู้เล่นนี่นา(ที่รู้สึกว่าอยากเพราะอยากให้เวล10ไวๆใช่ป่าวละ) ฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ได้เวล10เองแหละ ถ้าปรับให้ฝึกง่ายขึ้น แน่นอนว่าคนที่พึ่งทำซี3พอใจ แต่คนที่เขาทำมาก่อนหน้า+ฝึกจนเวล10แล้วจะเกิดเหตุอภิมหาดราม่าว่าทีมงานไม่ยุติธรรมงู้นงี้ เขาฝึกแทบตายกว่าจะได้10ครบทุกสกิล ไหงมาปรับทีหลังให้มันง่ายขึ้นไรแบบนี้อีก บลาๆๆๆ  woon   

ผมเห็นด้วยครับ ผมว่า อะไรที่มันได้มาง่ายๆ(ง่ายเกินไป) มันมักจะไม่ค่อยดีนะครับ ขอบอก

เพราะการที่เค้าอุตส่าห์ลงC3มาให้เราเนี่ย ถือว่าดีแล้วล่ะครับ ไม่งั้นเกมเราก็จาต๊อกต๋อยต่อไป แบบเล่นไปวันๆ ไม่มีอะไรน่าจูงใจ ใช่มั้ยฮะ

แต่ผมว่าการฝึกC3ให้ง่ายนั้นมันมีเคล็ดลับครับ ซึ่งคุณต้องหาเอาเอง ถ้าคุณอยากได้C3เทพๆ คุณก็ต้องฝึก ถ้าคุณไม่อยากได้ คุณก็อย่าทำเลยครับ แค่นั้นละฮะ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 14-09-2010, 18:22:00 »

อ้างจาก: สราวุฒิ ทองแดง ที่ 14-09-2010, 13:50:45

อยากเก่งก็ต้องมีความอดทนพยายามในการฝึกฝนสกิล อันนี้ถูกต้องและเป็นอะไรที่ใครๆก็รู้ครับ ส่วนถ้าเรื่องคนจะมาโวยว่าหามมีการปรับ เค้าฝึกมาก่อนด้วยความยากลำบาก อันนี้ผมว่าไม่มีล่ะ คุณต้องนึกถึงด้วยน๊ะครับว่าไม่ใช่ว่าทุกคนจะอยากมีก็มีได้ ต้องหาองค์ประกอบให้ครบและมันมีจำกัด ส่วนใหญ่พวกเหรียญก็จะเป็นตามกิลใหญ่ กิลอริ ที่จัดหามาฝึกกัน และถึงจะยังไงก็ตามไม่ว่าจะเป็นกิลใดจะมีปราสาทหรือไม่มียังไงเค้าโปรฝึกกันอยู่แล้ว และผมไม่ได้สนใจประเด็นว่าใครจะโปรหรือไม่โปร สนใจตรงว่าถึงจะทำให้ยากมากมายยังไงเค้าก็ทำมาได้แต่ทำให้มันยากเวอร์ทำไม นานไปมั้ยเป็นเดือนๆ ฝึกเอง 2 เดือนไม่ระดับ 10 เชื่อม๊ะ และเท่าที่ผมทราบคนที่ฝึกไปดัน 10 ก่อน แม้จะใช้โปรก็ตามยังบอกว่าเวอร์เกินเหตุ  และถ้าปรับผมว่าไม่มีใครโวยหรอกครับ ได้ประโยชน์กันทุกคนไม่ว่าจะกิลใหญ่กิลเล็กหรือไม่มีกิล ถ้าจะมีโวยจะมีอยู่เรื่องเดียวคือโวยเรื่องคนที่ฝึกด้วยตัวเองอย่างยาวนานยากลำบากจะไปโวยคนที่ใช้โปรและจะมีกระทู้แจ้งกระทำผิดกันยาวเหยียด ทีนี้ล่ะมีปัญหาแน่นอนเรื่องการฝึก เพราะโปรไม่ได้แล้ว ทำลำบาก มันก็ต้องมาลงกับการฝึกอยู่ดี อันนี้ไม่รวมในดันใต้ปราสาทน๊ะครับเอาแค่ข้างนอกพอ เหตุที่คนยังไม่โวยเพราะทีมงานยังไม่ว่างลงไปดูเอง  ลองกันมั้ยล่ะครับให้ทีมงานลงไปตรวจจับพวกใช้โปรแล้วมาดูกันว่า คนจะโวยเรื่องไหน และเป็นที่แน่นอนว่าคนที่ฝึกทุกคนต้องการระดับ 10 กันทั้งนั้นล่ะครับ ที่ผมตั้งกระทู้นี้มาไม่ใช่ให้ปรับให้ไวปรี้ด ถ้าคุณอ่านดีๆ ความหมายมันคือ มันเวอร์เกินเหตุครับ นานเกินไปสำหรับการออนมาฝึก

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 15-09-2010, 06:25:22 »

Smiley Smiley เอ่อ แล้วคุณพี่ทีมงานจะไม่ให้ความเห็นอะไบ้างหรอครับ ถ้ายืนยันว่าความยากเวอร์ตัวนี้เป็นความเหมาะสมและสมดุลได้รับความสนุกสนานถ้วยถี่ ผมจะได้ล๊อคกระทู้ เพราะจะปรับหรือไม่ทำอะไรยังไงคนเค้าก็ต้องฝึกอยู่ดี เพียงแต่อยากรู้ว่าคุณคิดเหมือนผมเห็นเหมือนผมมั้ย ยังไม่ได้เสนอให้ปรับ ถ้าเห็นว่าไม่ควรยังไงก็เอาตามเหมาะตามควรและกัน  เพราะเรื่องทำนองนี้เสนออะไรไปก็ไม่ค่อยได้รับการตอบรับเท่าไหร่  Cry Cry Cry Cry

ป้าย:
หน้า: [1]