GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: [รายงาน] การทำงานของผู้สมัครจีเอ็มอาสา Arunpong @เซิร์ฟเวอร์ วุ้นสวรรค์ครับผม  (อ่าน 302 ครั้ง)
IiInightIiI
Jr. Member
**

I ไม่สู้ เพราะกลัว U ไม่กล้า

[รายงาน] การทำงานของผู้สมัครจีเอ็มอาสา Arunpong @เซิร์ฟเวอร์ วุ้นสวรรค์ครับผม
« เมื่อ: 12-09-2010, 17:15:15 »

เมื่อวัน อาทิตย์ ที่ 12 กันยายน พ.ศ. 2553
กิจกรรมที่จัด :กิจกรรมตอบคำถาม(ชื่อกิจกรรม: เช็คราคาของ)

กติกา :กติกาคือ ผมจะบอกชื่อไอเทมที่ต้องการรู้ราคาพร้อมกับNPCและที่ตั้งของNPC  ทั้งหมด6ข้อ 
และผู้เล่นที่ตอบถูกทั้ง6ท่าน จะได้เข้าร่วมการตอบคำถามข้อพิเศษ คนที่ตอบเร็วและถูกต้องที่สุดจะผ่านเข้ารอบและเป็นผู้ชนะ!!!

จัดกิจกรรมเมื่อเวลา : 16.30น.  โดยประมาณ

จำนวนผู้ที่ชนะกิจกรรมรอบแรก : มีจำนวน 6 คน
จำนวนผู้ที่ชนะกิจกรรมรอบที่สอง : มีจำนวน 1 คน

รางวัลผู้ชนะกิจกรรมรอบแรก :เหรียญรางวัล 20 เหรียญ
รางวัลผู้ชนะกิจกรรมรอบสอง :เหรียญรางวัล 50เหรียญ

ผู้ชนะรางวัลแรก : ooRukCatoo  lovesky4ever  doza0075  .freeman.  _LilaQueeN_  Tape.
ผู้ชนะรางวัลที่สอง : lovesky4ever

ปัญหาระหว่างจัดกิจกรรม :ด้วยความประมาทของผม จึงทำให้เฉลยราคาสิ่งของผิดไป1อย่าง  คำถามข้อนั้นจึงเป็นโมฆะ
และหาคำถามอีกข้อมาแทน

และต้องขออภัยนะที่นี้ เนื่องจากความรนราน จึงลืมเซฟรูปภาพในขณะที่จัดกิจกรรมและมอบรางวัลครับ ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ

IiInightIiI
Jr. Member
**

I ไม่สู้ เพราะกลัว U ไม่กล้า

Re: [รายงาน] การทำงานของผู้สมัครจีเอ็มอาสา Arunpong @เซิร์ฟเวอร์ วุ้นสวรรค์ครับผม
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-09-2010, 20:33:19 »

เมื่อวัน อังคาร ที่ 14 กันยายน พ.ศ. 2553
กิจกรรมที่จัด :กิจกรรมหมวกวัดดวง(กลุ่ม) ทายสีหมวก(กลุ่ม) และตอบคำถามครับ

กติกา :กติการอบแรก  คือ จับกลุ่ม10-12คน ผมจะบอกหมวกไป1ใบ และจับเวลา ให้ใส่หมวกตามที่ผมบอกในกลุ่ม5คนขึ้นไปภายในเวลาที่กำหนด
           ถ้าต่ำกว่านั้นถือว่าตกรอบ   ในกรณีที่มีการหลุดออกจากเกม 2-3คน กลุ่มนั้น ให้ใส่หมวกที่บอก4คนขึ้นไป และเมื่อเหลือพอสมควรจะแจกรางวัลเล็กน้อย
           กติการอบที่2 คือ จับกลุ่มตามเดิม และผมจะบอกสีหมวก ให้สมาชิคในกลุ่มนั้นๆใสหมวกสีนั้นให้มากที่สุด กลุ่มที่ใส่หมวกสีนั้นน้อยที่สุดจะตกรอบ
           ในกรณีที่กลุ่ม1-2กลุ่ม มีจำนวนสีหมวกที่ใส่น้อยที่สุด เท่ากันทั้ง2ก็จะส่งทั้ง2 แต่ถ้าน้อยที่สุดเท่ากัน3กลุ่มขึ้นไปจะถือว่าเสมอและผ่านไป 
           เมื่อเหลือพอสมควรจะแจกรางวัลเล็กน้อย
            กติการอบสุดท้าย  คือ  ผมจะถามคำถามไป1ข้อ และให้ผู้เล่นที่เหลือกลุ่มสุดท้าย แข่งกันตอบ ใครตอบได้ถูกต้องและเร็วที่สุด ก็จะได้รางวัลไป

จัดกิจกรรมเมื่อเวลา : 18.30น.  โดยประมาณ

จำนวนผู้ที่ชนะกิจกรรม : มีจำนวน 1 คน

รางวัลผู้ชนะกิจกรรมรอบแรก :เหรียญรางวัล 2 เหรียญ
รางวัลผู้ชนะกิจกรรมรอบสอง :เหรียญรางวัล 2 เหรียญ กับโพชั่นชั้นเยี่ยม 2 ชิ้น
รางวัลผู้ชนะกิจกรรมรอบสุดท้าย: เหรียญรางวัล 2 เหรียญ กับโพชั่นชั้นเยี่ยม 3 ชิ้น

ผู้ชนะ : NuPookiZ

ปัญหาระหว่างจัดกิจกรรม :เนื่องจากกลุ่มผู้เล่นหารไม่ลงตัว จึงเกิดเหตุที่กลุ่มใดกลุ่มนึงเสียเปรียบ  จึงต้องเฉลี่ยนใหม่อีกรอบ ในรอบที่2
และมีสมาชิคของบางกลุ่มที่แค่มานั่งเฉยๆทำให้ผู้เล่นที่อยู่ในกลุ่มโวยเล็กน้อย และเนื่องจากกระประมาณเหรียญผิดพลาดทำให้แจกได้น้อย

ภาพกิจกรรม

ป้าย:
หน้า: [1]