GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: [[เสนอ]] ระบบขีดพลังงานแบกของ  (อ่าน 193 ครั้ง)
เบื้องบน
Newbie
*

[[เสนอ]] ระบบขีดพลังงานแบกของ
« เมื่อ: 12-09-2010, 17:06:29 »

เห็นว่า...
มีการอัพเดททำขีดหลอดพลังงานการแบกของมาได้สักพักนึงแล้ว

woon woon woon woon

แต่ไหงมันไม่มีหลอดพลังงานขึ้นมาเลย
ทั้งๆ ที่น้ำหนักพลังงานใกล้จะน้ำหนักเกินเป็น % ก็แจ้งแล้ว
อยากให้จีเอมช่วยแำก้ไขทำในส่วนตรงนี้ให้หน่อย

สถานะปกติ-สีเขียว  ใกล้น้ำหนักเกิน50-สีเหลือง   น้ำหนักเกิน70-สีแดง
(ทำเหมือนขีดเปอร์เซนต์ในการเก็บค่าประสบการณ์ก็ดีครับ)

ขอให้ทีมงานรับเอาไปพิจารณาด้วย  คนอื่นเห็นอย่างไรก็ Comment กันลงมาเลย...
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: [[เสนอ]] ระบบขีดพลังงานแบกของ
« ตอบ #1 เมื่อ: 12-09-2010, 17:35:59 »

อ้างจาก: เบื้องบน ที่ 12-09-2010, 17:06:29
เห็นว่า...
มีการอัพเดททำขีดหลอดพลังงานการแบกของมาได้สักพักนึงแล้ว

woon woon woon woon

แต่ไหงมันไม่มีหลอดพลังงานขึ้นมาเลย
ทั้งๆ ที่น้ำหนักพลังงานใกล้จะน้ำหนักเกินเป็น % ก็แจ้งแล้ว
อยากให้จีเอมช่วยแำก้ไขทำในส่วนตรงนี้ให้หน่อย

สถานะปกติ-สีเขียว  ใกล้น้ำหนักเกิน50-สีเหลือง   น้ำหนักเกิน70-สีแดง
(ทำเหมือนขีดเปอร์เซนต์ในการเก็บค่าประสบการณ์ก็ดีครับ)

ขอให้ทีมงานรับเอาไปพิจารณาด้วย  คนอื่นเห็นอย่างไรก็ Comment กันลงมาเลย...

เป็นความคิดที่ดีนะครับ แต่ถ้าจะลำบากชีวิตโปรแกรมเมอร์และกราฟฟิคน่าดูครับท่าน (ช่วงนี้งานเข้ารัวๆ เลยนะเออ) Evil Evil
เอาเป็นว่ายึดเป็น%แบบไปก่อนละกันครับผม และขอบคุณที่เสนอแนะนำเข้ามาน้า  Wink Wink

ป้าย:
หน้า: [1]