GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเล่นอสุรา  (อ่าน 206 ครั้ง)
l-PasTa._.KunG.-l
Jr. Member
**

ผมชื่อพาสต้าฮั๊บ

อยากเล่นอสุรา
« เมื่อ: 12-09-2010, 12:59:36 »

ผมก็เล่นอยู่อะแต่เซิฟนี้เล่นอยู่ผมก้เล่นไม่ค่อยเก่ง ผมอยากเล่นอสุรา เซิฟวุ้นเถื่อน เหมือนตอนก่อนมีเซิฟเว่อร์นรกอะครับ คงจะจำได้ ที่มีปั้มเวล99 ด้วย เปลี่ยนอาชีพได้ตลอด เพราะตอนนี้ไม่มีเซิฟไหนทดสอบระบบได้จริงๆเลย เซิฟนรกเวลามันสั้นกว่าจะเวลก็ รีและ

แล้วแต่จะพิจารณา
 Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: อยากเล่นอสุรา
« ตอบ #1 เมื่อ: 12-09-2010, 21:52:55 »

Gamer & Tester (update1 : ทำความเข้าใจก่อนเล่นนรก) Credit: คุณ ManiacMaew
กฎของ server วุ้นนรก!! update เพิ่มเติม
ย้ำเตือน!! สำหรับผู้ที่ทดสอบที่เซิร์ฟเวอร์ นรกทุกท่าน
ทำความเข้าใจเบื้องต้นเกี่ยวกับbug (อ่านยาว)

เซิฟเวอร์วุ้นนรก มีไว้เพื่อทดสอบระบบต่างๆก่อนจะอัพไปใช้ในเซิฟเวอร์หลักคับ
เพราะฉะนั้น การทดสอบต่างๆ เมื่อเสร็จสิ้นแล้ว ก็ต้องรีเซ็ตทุกอย่าง เพื่อให้เซิฟเวอร์เตรียมพร้อมจะทดสอบระบบใหม่ต่อไป

ต้องทำความเข้าใจเงื่อนไขและขั้นตอนการใช้งานเซิฟเวอร์วุ้นนรกด้วยนะคับ
จะเล่นเป็นหลักก็ได้คับไม่ว่ากัน แต่ต้องยอมรับเงื่อนไขต่างๆให้ได้
ถ้าไม่สามารถรับได้ ขอแนะนำว่าเล่นเซิฟเวอร์หลักอื่นๆ แล้วแวะมาทดสอบสิ่งต่างๆเป็นครั้งคราวดีกว่าคับผม
จะได้ไม่เสียอารมณ์ หงุดหงิดเวลามีการรีเซ็ตเซิฟเวอร์นะคับ

พูดถึงความเสียดายมันก็ย่อมมีบ้างอยู่แล้ว แต่อยู่ที่เราจะเข้าใจและยอมรับได้หรือไม่เท่านั้นแหละคับ

สู้ๆคับ  ลองอ่านและทบทวนดูอีกทีนะคับ ว่าจริงๆแล้ว เราชอบอะไรแบบไหน จะได้เล่นเกมอย่างสนุกสนานเพลิดเพลินใจสบายอุราคับผม
 Smiley

๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

Re: อยากเล่นอสุรา
« ตอบ #2 เมื่อ: 12-09-2010, 22:15:00 »

ให้ดีต้องเล่นคู่กับเซิร์ฟหลักครับ

ปล.เซิร์ฟนี้มีเพื่อเทสครับ เช่นสกิล การงาน หรือสายอาชีพ หรือบางทีอาจจะมีฟิวเจอร์ใหม่ๆมาให้ทดสอบก่อนลงจริงครับ
ผมว่ายิ่งให้เวลามากนี่ ยิ่งติดเป็นนิสัยครับ  คือจะชอบชอบอะไรที่ได้มาง่ายๆ  555(บางทีผมก็เป็นนะ  อิอิ)
เอาเป็นว่าเล่นเพื่อศึกษาดีกว่าเนอะ  จะได้ไม่คิดมาก

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
ป้าย:
หน้า: [1]