GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ความคิดเห็นจากผู้เล่นอสุราผมเอามาจากเน็ต  (อ่าน 579 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: ความคิดเห็นจากผู้เล่นอสุราผมเอามาจากเน็ต
« ตอบ #15 เมื่อ: 12-09-2010, 17:30:56 »

เคยอ่านมาแล้ว และก็เคยตอบไปแล้วครับ
แล้วถ้ายังข้องใจข้อไหนผมก็พร้อมและยินดีจะตอบอีกครั้งครับ ^^ Smiley Smiley

DarkEagle
Sr. Member

Re: ความคิดเห็นจากผู้เล่นอสุราผมเอามาจากเน็ต
« ตอบ #16 เมื่อ: 12-09-2010, 19:00:10 »

Shocked Shocked บางอย่างก็จริงน๊ะเออ ตอนนี้ผมก็ว่าการเติบโตของบริษัทมันไปไม่สอดคล้องกับการพัฒนาเกมส์จริงๆน๊ะเดี๋ยวนี้ อาจจะเป็นเพราะอยู่ตัวแล้วก็เป็นได้  ออกแนวหารายได้มากไปมั้ย บริษัทท่านก้าวหน้าไปผมก็ชื่นใจด้วยเพราะของไทย  แต่เรื่องพัฒนา  ปรับสมดุล การแก้ไขต่างๆ ที่เป็นการตอบแทนผู้เล่นหรือลูกค้าดูจะไม่ค่อยจะเป็นสิ่งสำคัญเท่าไหร่นัก ความสมดุล สมบูรณ์ยังไม่เกิด บางอย่างต้องปล่อยให้ผู้เล่นงมโข่งเอาเอง ทั้งๆที่มีเซิร์ฟทดสอบและก็มีเปิดให้แจ้งหรือเสนอแนะ แต่การที่ผู้เล่นเข้าทดสอบรวมทั้งข้อเสนอแนะและการแจ้งปัญหาต่างๆบางอย่างเหมือนถูกเพิกเฉย ความเดือดร้อนหรือปัญหาของผู้เล่นถูกจัดเป็นอันดับจิ๊บๆหรือไม่ต้องรีบร้อน แต่ไอเทมโซลหรือไอเทมโปรที่มีปัญหาสามารถเร่งแก้ไขด่วนได้ แล้วในอนาคตเกมส์ใหม่เสร็จจะดูแลกันไหวมั้ย

อย่าไปยกตัวอย่างการทำงานเกมส์ค่ายอื่นน๊ะครับ ของเราของไทยไม่จำเป็นต้องไปเอาข้อด้อยเค้ายกมาเพื่อแก้ปัญหา  เราทำได้ดีกว่าเค้าแน่นอน มาได้ขนาดนี้ไม่เยี่ยมแล้วจะเรียกว่าอะไร แต่มันจะดียิ่งขึ้นถ้าเอาใจใส่ของเราจริงๆแล้วเงินบริษัทจะเฟื่องฟูแบบไม่มีข้อกังขาไร้คนบ่น

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Master RPG
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 16-09-2010, 20:33:06 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 12-09-2010, 13:21:49
นี่มันคำพูดตั้งแต่สมัยนู้นแล้ว ไม่ทราบว่าใครอณุญาตให้ขุดขึ้นมา

แม้แต่เครดิตของชั้นก็ยังไม่มี หา!!

สงสารคนนี้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=38078.0

คำพูดเค้าอยู่หน้านี้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=38078.15

เล่นบอร์ด ถ้ามีมารยาท แปะเครดิตมั่งจิ

me// เผ่น!!!

○บะหมี่ต้มยำดาวดึงส์○
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 16-09-2010, 21:51:01 »

เรื่องโซลถ้าเลื่อมล้ำมากนะ ก็ให้มีเงินบิลล่าไปแลกโซลได้ก็น่าจะดีเอาให้แพงกว่าอวตาลก็ได้ เช่นคูน40
 Smiley Shocked Sad Evil laugh Smiley Shocked Sad Evil laugh Smiley Shocked Sad Evil laugh Smiley Shocked Sad Evil laugh Smiley Shocked Sad Evil laugh
◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #19 เมื่อ: 17-09-2010, 21:01:42 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 12-09-2010, 13:21:49
นี่มันคำพูดตั้งแต่สมัยนู้นแล้ว ไม่ทราบว่าใครอณุญาตให้ขุดขึ้นมา

แม้แต่เครดิตของชั้นก็ยังไม่มี หา!!

หัวข้อ เค้าบอกว่าเอามาจากเน็ต  Embarrassed

สงสัยคงไม่ได้ดูว่าเว็บไหนอ่ะเนอะ - -;;;

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
ป้าย:
หน้า: 1 [2]