GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: การอยากเลิกเล่นเกมอสุราเนื่องจากเหตุผล ฯลฯ รับทุกข้องเสนอครับ  (อ่าน 1946 ครั้ง)
jib001
Jr. Member
**

Re: การอยากเลิกเล่นเกมอสุราเนื่องจากเหตุผล ฯลฯ รับทุกข้องเสนอครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 04-04-2010, 01:50:27 »

อ้างจาก: Merakikung ที่ 04-04-2010, 01:42:40
ผมก็เป็นนะ เบื่อมากมายไม่มีอะไรทำ จุก็จุแล้ว ของก็หา ครบแล้วมั้ง  เควสก็ทำเกือบหมดเกม  การงานอันไหนทำได้ เอาเกือบหมดแล้ว  ทำวิธีผมดิ   เวลาเบื่อๆให้เกมอื่นเล่นไปสักแปป แล้วเวลาอาสูรามีอะไรใหม่ๆมา ก็มาเล่น คอมบ้านผมเกมบานเลย    ไม่ก็ลงนรก ไปหาบัค หาสิ่งใหม่ๆที่ยังไม่ได้ประกาศ  สนุกดีนะ *-*

ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ

ผมไม่เล่นเกมส์เดียว

ผมเล่นหลายๆ เกมส์ เวลาเบื่อเกมส์นี้ ก็สามารถไปเกมส์อื่นได้

พอเกมส์ไหนมีอีเวนท์ๆ น่าสน ก็ไปเกมส์นั้น

ทำให้ไม่รู้สึกเบื่อจนเกินไป

แต่อสุรานี่ก็นะ

จะปรับหอกหักอะไรนักหนา
ปรับจนตามไม่ทันจริงๆ - -*
naygue
Hero Member

Re: การอยากเลิกเล่นเกมอสุราเนื่องจากเหตุผล ฯลฯ รับทุกข้องเสนอครับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 04-04-2010, 11:09:12 »

อยากให้เวลง่าย หาเงินง่าย

เวลแบบที่ว่า ระบบเควสปาร์ตี้(เหมือนๆเมเปิล)

หาเงินก็ยากเพราะคนจะหาได้ก็เทรเพราะอัตราดรอปเยอะ

แล้วอีกอย่างคนเล่นใหม่ๆจะเอาปัญญาไหนไปปั้นเทร

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
○บะหมี่ต้มยำดาวดึงส์○
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 04-04-2010, 11:49:08 »

อ้างจาก: naygue ที่ 04-04-2010, 11:09:12
อยากให้เวลง่าย หาเงินง่าย

เวลแบบที่ว่า ระบบเควสปาร์ตี้(เหมือนๆเมเปิล)

หาเงินก็ยากเพราะคนจะหาได้ก็เทรเพราะอัตราดรอปเยอะ

แล้วอีกอย่างคนเล่นใหม่ๆจะเอาปัญญาไหนไปปั้นเทร
ก็น่าเห็นใจแต่ถ้าเวลง่ายก็ไม่อยากตีมอนทีเวลสูงสูงเพะราเวลต่ำก็เวลได้

ถ้าเงินเหาง่ายทีมงานก็เพิ่มราคาของที่ขายตามร้านอีก

ป.ล. ถ้าทำการงานคนครัวเงินได้ดีมาก
ป.ล.ล. แต่ไม่ครวเอากำไรมาก (ข้าวห่อสาร่ายผมขาย169ขนมปังนมสดขาย1120เองดีมาก)
ป.ล.ล.ล. แต่ถ้าขายของที่ได้มาแบบว่า เช่น ดาบขายร้านเวล66สามัลชนแห่งความคลี่งก็ราคาสูงนะ
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #18 เมื่อ: 04-04-2010, 12:08:12 »

ปรับยังไม่เกมก็สนุก จะดี ขึ้นหรือ แย่ลง ผมก็ว่าเกมสนุกอยู่ดี = =

เพราะยังไงเกมเราก็ไม่ได้เป็นคนทำ อยากปรับก็ไม่ว่าอะไร ก็มันสนุก  Evil

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 04-04-2010, 12:46:41 »

เกมนี้ตอนเปงโปรเตควันสนุกมากตอนเปงอสุรา-  -

A_akira
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 04-04-2010, 16:33:42 »

Angry ช่ายๆๆ เห็นด้วยน่ะค่ะกับเรปบน

ตอนนี้ไม่หนุกเลย ที่ออนก็เพราะว่ามาคุยกับเพื่อนๆในเกมส์

เห็นใจผู้เล่นหน้าใหม่น่ะค่ะ เพราะของตอนนี้ดรอปยากมาก

แล้วเงินก็หายากด้วย

เขาก็อยากมีของเทพๆใส่บ้าง

แล้วเอาใบประกันแบบใหม่มา ทำให้สับสน ไม่อยากตีของเลย

อยากให้กลับมาเป็นรูปแบบเดิม ยาแชร์ ใบประกัน หรืออะไรที่ทีมงานเอาออก

น่าจะมีเหมือนเดิม จะได้น่าเล่น

อยากพาน้องๆเวล ก็คิดตรงที่ว่า น้องมีเงินซื้อยาแชร์

พอเหอะ เหนื่อย

Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 04-04-2010, 20:31:44 »

อ้างจาก: My name is ~ Asia ~ ที่ 04-04-2010, 16:33:42
Angry ช่ายๆๆ เห็นด้วยน่ะค่ะกับเรปบน

ตอนนี้ไม่หนุกเลย ที่ออนก็เพราะว่ามาคุยกับเพื่อนๆในเกมส์

เห็นใจผู้เล่นหน้าใหม่น่ะค่ะ เพราะของตอนนี้ดรอปยากมาก

แล้วเอาใบประกันแบบใหม่มา ทำให้สับสน ไม่อยากตีของเลย

อยากให้กลับมาเป็นรูปแบบเดิม ยาแชร์ ใบประกัน หรืออะไรที่ทีมงานเอาออก

น่าจะมีเหมือนเดิม จะได้น่าเล่น

อยากพาน้องๆเวล ก็คิดตรงที่ว่า น้องมีเงินซื้อยาแชร์

แบบนี้แหละสนุก  งั้นถาม

ถ้าของดรอปง่าย มันก็งั้นๆ เหมือนกับเล่นเกมเกมธรรมดา ไม่ออนไลน์

เงินหายาก ถ้าหาง่าย มันจะสนุกอะไร มีเงินก็เท่ากับครองเกมไปกว่าครึ่ง

ใบประกันอั้นนี้เห็นด้วย = = แต่แบบนี้ก็ดีเหมือนกัน เพราะไม่ต้องตียศสูงก็ได้ มันไม่ค่อยเพิ่มเท่าไรหรอก (แต่ตีดีกว่า)

ยาแชร์ ก็มีในการงาน ที่จริงมันไว้ให้คนจุติใช้ และให้คนใหม่ๆ เล่นกันเอง

(ที่จริงไม่ต้องมียาแชร์ก็พาเวลได้)

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
รณกฤต ซอนเสน
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 04-04-2010, 23:28:41 »

เหตุผลที่จะเลิกเล่นก็  ถ้าเซิฟปิดนู้นแหละคับ  Sad Sad

ปลื้ม พันาขึ้นเยอะ
ถ้าทีมงานเพิ่งเปิดเซิฟแล้ว เอาอสุรามาลง ก็ไ่มีใครบ่นหลอก
แต่ เปิดมานาน  หลากหลายความคิด ก็สนุกดี  เถียงกันไปมา
แต่ก็ จบที่ ต้องยอมจำนนอ่าคับ

เพื่ออานาคต เซิฟปิดเราก็ เหงาแย่เลย
ทั้งกิล เพื่อนๆ เฮ้อออ
 Sad Sad
jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 04-04-2010, 23:55:20 »

อ้างจาก: _OKCITY_ ที่ 04-04-2010, 20:31:44
อ้างจาก: My name is ~ Asia ~ ที่ 04-04-2010, 16:33:42

แบบนี้แหละสนุก  งั้นถาม

ถ้าของดรอปง่าย มันก็งั้นๆ เหมือนกับเล่นเกมเกมธรรมดา ไม่ออนไลน์

เงินหายาก ถ้าหาง่าย มันจะสนุกอะไร มีเงินก็เท่ากับครองเกมไปกว่าครึ่ง

ใบประกันอั้นนี้เห็นด้วย = = แต่แบบนี้ก็ดีเหมือนกัน เพราะไม่ต้องตียศสูงก็ได้ มันไม่ค่อยเพิ่มเท่าไรหรอก (แต่ตีดีกว่า)

ยาแชร์ ก็มีในการงาน ที่จริงมันไว้ให้คนจุติใช้ และให้คนใหม่ๆ เล่นกันเอง

(ที่จริงไม่ต้องมียาแชร์ก็พาเวลได้)

ของบอส  จะดรอปยาก ผมไม่ว่านะครับ
แอบเห็นด้วย ด้วยซ้ำ ให้มันสมควรเป็นของแรร์

แต่ของทั่วไป ที่ไม่ใช่แรร์ มันก็ดันดรอปยากตามไปด้วยนี่สิ - -*
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 05-04-2010, 00:04:22 »

= = เช่นพวก DB หรือ ครับ = =

อันนี้ก็น่าจะดีแล้ว เพราะ การออฟของมันคือ +ความสามารถให้ดีขึ้น เยอะ เพราะงั้นโอกาศตียาก และ ดรออปยากก็น่าจะดี

(แต่ ตียากเกินไปนะ = =)  หรือของที่ดรอปจากตัวธรรมดา อันนี้ก็ทำลังดี = = ถึงไม่ใช่ของบอสแต่มันก็ดี เท่าๆกันบางอย่าง

เช่น แหวนนักปราบณ์ เป็นของตัวธรรมดา แต่ดรอปยาก เพราะมันดีและเป็นเซต

○บะหมี่ต้มยำดาวดึงส์○
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 05-04-2010, 09:43:23 »

^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #26 เมื่อ: 05-04-2010, 10:12:47 »

*-*

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #27 เมื่อ: 05-04-2010, 10:46:34 »

1.ปรับไม่สนใจผู้เล่น

2.บริษัทหน้าเงิน

3.ทุกอย่าง ไม่ว่าจะความสะดวก ความได้เปรียบ ผู้มีเงินจะได้เปรียบหมด

4.เกรียนกระจายทั่วเซิฟ ผลมาจากการปรับราคาแบทเทิลรอยัล

5.สิ่งที่ทำให้ผู้เล่นสะดวก เอาออกหมด เช่น คำสั่ง /save_point กลับไชร์ แบท500บิลล่า ไปฟอร์ท

6.จีทีมงานตอแหล แก้ตัวแทนผู้บริหาร

7.เควสห่วย ต่อให้ปรับแล้วก็ห่วย

8.ไม่มีมอนเตอร์รองรับ ทุกเลเวล และ ทุกอาชีพ

9.จีทีมงานไม่เคยลงมาแก้ปัญหาผู้เล่นด้วยตัวเอง ต้องให้ผู้เล่นบากหน้าแก้ปัญหากันเอง

10.ระบบมาช้ากว่าโซล

11.กิจกรรมทุกอย่างตอนนี้มีแต่โซล

12.ตัวรีสกิล ต้องให้จีทีมงานทำงานผิดพลาดก่อนค่อยเอามา แทนที่จะเอามาปีละ3-4ครั้ง

13.มักหาวิธีต่างๆทำให้เงินไม่เฟ้อ และ กลายเป็นเงินฝืด ซึ่งแย่กว่าเงินเฟ้อสุดๆ

14.ปรับอาชีพให้ห่วยลงเท่ากัน แทนที่จะปรับให้เก่งขึ้นเท่ากัน

15.คลาส3 - จุติ ค่าทำ+วิธีทำ ยาก/แพงมาก

จบการอภิปราย woon

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 05-04-2010, 10:48:25 »

^
^
^

= =

ตรงหมด ไว้จะมาเถียง ง่วงอยู่ = =

TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #29 เมื่อ: 05-04-2010, 10:48:39 »

ผมถามอย่างครับ ตอนนี้สโลแกนเกมส์ คือ เกมนอกสะใจ เกมไทยในสายเลือด

แล้วถามว่าจะใช้สโลแกนนี้ ไปได้นานอีกเท่าไหร่ เดี๋ญวก็มีเกมไทยเกมอื่นออกมาแล้ว ผมพูดจริงนะ Evil

กำลังปรับปรุง
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 5