GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอที่ใช้เงินโซลซื้อแลกเปลี่ยนได้เปล่าครับ  (อ่าน 249 ครั้ง)
piyopiko
Newbie
*

ขอที่ใช้เงินโซลซื้อแลกเปลี่ยนได้เปล่าครับ
« เมื่อ: 10-09-2010, 10:07:11 »

ตามหัวข้อเลยครับ รบกวนด้วนะครับ Sad
๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

Re: ขอที่ใช้เงินโซลซื้อแลกเปลี่ยนได้เปล่าครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-09-2010, 11:33:49 »

ซื้อขายได้ครับ  แต่ต้องไปใส่กล่องก่อนนะ
ที่สำคัญ  อย่าลืม  ของ(ที่กดใช้งาน)ที่เป็นแบบเช่าเช่น ฮึดสู้เช่า7วัน 30วัน  อันนี้ห่อไม่ได้นะครับ
เพราะเป็นของผูกติดกับคนที่ซื้อ  ถ้ามีคำว่าเช่านะ(อันนี้ผมไม่แน่ใจว่ารวมไปถึงของสวมใส่แบบเช่าด้วยรึเปล่านะ  เพราะยังไม่เคยลองห่อดูซักที อ่ะ )

ปล.ห่อได้ที่ผู้ช่วยอเคเดมีครับ
ซึ่งชนิดการห่อจะมีอยู่สองชนิด

-ชนิดแรก กล่องเหลือง อันนี้เป็นกล่องที่เป็นมาตรฐานในการแลกเปลี่ยนเชิงการค้าครับ
 เพราะที่กล่องจะมีฉลากชื่อสินค้าด้วย ครับ ทำให้ผู้ซื้อรู้สึกปลอดภัยในการซื้อขายแลกเปลี่ยนครับ

-ชนิดที่สอง กล่องฟ้า  อันนี้น่าจะเหมาะสำหรับการแลกเปลี่ยนแบบให้ เพื่อมิตรภาพ ไม่คิดตัง  อะไรประมาณนี้ครับ
 ซึ่งกล่องชนิดนี้ แตกต่างจากกล่องเหลืองตรงที่  กล่องฟ้าไม่มีฉลากชื่อสินค้า  ทำให้ไม่มีความเชื่อถือในการแลกเปลี่ยนเชิงการค้าครับ
 ซึ่งก็มีการโดนหลอกขายกล่องฟ้าหลายหนเหมือนกัน เช่น ประกาศขายเส้นกล่องฟ้า 3M กล่องเหลือง 5M
 ถ้าคิดน้อยหน่อยก็อาจจะซื้อกล่องฟ้าครับเพราะราคาถูกกว่าเยอะ พอเอาไปเปิดดูจริงๆ อาจจะได้เศษวุ้นก็ได้  อิอิ

ซึ่งค่าห่อ กล่องเหลืองก็จะจ่ายด้วยเงินโซล  กล่องฟ้าก็จะจ่ายค่าห่อเป็นเงินบิลล่า ครับ
ถ้ามีเส้น ก็จะได้รับสิทธิพิเศษในการห่อกล่องเหลืองจ่ายเป็นเงินบิลล่าด้วยนะ

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

Re: ขอที่ใช้เงินโซลซื้อแลกเปลี่ยนได้เปล่าครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-09-2010, 12:45:53 »

ถูกต้องตาม rep บนเลยครับ ขอขอบคุณ

๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏

ที่ให้ข้อมูลกับเพื่อนๆครับ
piyopiko
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-09-2010, 16:13:37 »

ขอบคุณมากมายเลยงับ
ป้าย:
หน้า: [1]