GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำทีนะครับ  (อ่าน 172 ครั้ง)
ดนุพล กรอกรวม
Newbie
*

แนะนำทีนะครับ
« เมื่อ: 06-09-2010, 21:31:19 »

คือถ้าเราเล่นใหม่ๆเราควรเล่นอาชีพอะไรดีอ่ะครับตอบห่อยครับตอนแรกผมเล่นเรนเจอแล้วก้เปลี่ยนเป้นแอส
Master RPG
Full Member

Re: แนะนำทีนะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-09-2010, 22:54:42 »

ตามความคิดผมน๊ะ...

ตัวแรก... ควรเวลพระ สายกายด้วย... หรือสายที่มีฟูหมู่ มีพรแห่งลูซิสเวล 5
เพราะ... รายได้หลักๆขอบคุณตอนเริ่มเกมเลยคือ... หาสมุนไพร...

การงานที่ควรติดตัวไว้ :: ทำอาหาร
เพราะ :: เราสามารถใช้ข้าวห่อหร่ายได้ ในการเวลตัวใหม่ สำหรับนำมาหาสมุนไพร!!!
การงานที่ควรทำเพื่อหาเงิน :: หาสมุนไพร
เพราะ :: รายได้... ไม่เคยคำนวณ แต่ถ้าหาต่อเนื่องโดย MP ไม่หมด คงจะได้เงินเยอะ แต่ใช้เวลามาก

ต่อมา... ควรเล่น... เทรฯ หรือ พาลาดิน
เพราะ... เทร = เอาไว้ดรอปของ... ป.ล. ควรเล่นสายแส้ก่อน... จะดี...
หรือ พาลาดิน = เอาไว้หาเงิน แบบ 1 ชั่วโมง 300k ป.ล. พาลาดินคุณต้องถึก แล้วต้องมียาขา + หนูเกียจเก็บของ แล้วไปล่ามังกร
(แนะนำ... อย่าเอาพาลาดินไปเรียนสกิล ล่าัสัตว์ เด็ดขาด!)

ต่อมาๆ หากคุณโหดพอใจแล้ว... เล่นอะไรก็เล่นไปเหอะ 555+

แนะนำ... หากจะตั้งตัว... ต้องอดทนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
(ยังจำตอนที่ไม่มีอะไรได้ T^T)

ป้าย:
หน้า: [1]