GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามจีเอ็มอาสาหรือผู้เกี่ยวข้องกับการตายของคนในไชร์เมื่อเวลา16.20น.  (อ่าน 593 ครั้ง)
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

สอบถามจีเอ็มอาสาหรือผู้เกี่ยวข้องกับการตายของคนในไชร์เมื่อเวลา16.20น.
« เมื่อ: 04-09-2010, 16:39:26 »

ก่อนอื่นต้องขอถามนะคะ จะไม่โทษใครลอยๆ ต้องสอบถามก่อน
เมื่อเวลา16.20น. ที่ผ่านมา ได้มีการแปลงของผู้เล่น แปลงเป็นวุ้นแล้วฆ่าผู้เล่นที่ยืนขุดสมุนไพรอยู่
ทราบชื่อคนที่แปลงเป็นมอนฆ่าคนอื่น

ใช้ชื่อ fanlak ในเซิร์ฟวุ้นสวรรค์ แต่ไม่ทราบว่ากิลไหนอย่างไร

อยากสอบถามว่า เป็นการแปลงมอนโดยผู้เล่น(ซึ่งไม่น่าจะเป็นได้ เพราะดันแปลงเป็นวุ้น)
หรือว่าเป็นการแปลงมอนโดยการจัดการกิจกรรมหรือทำโทษของจีเอ็มอาสา?

เพราะกรณีนี้เคยเกิดขึ้นแล้วครั้งหนึ่ง ที่จีเอ็มอาสาท่านหนึ่งแก้ไขเรื่องผู้เล่นทะเลาะกันในตลาด
โดยการให้ผู้เล่นแปลงเป็นมอนเพื่อคลายเครียด แต่ว่าไม่สามารถควบคุมพฤติกรรมของผู้เล่นไม่ให้ก่อพฤติกรรมแย่ๆ ได้

จึงต้องขอตั้งกระทู้สอบถามก่อนว่า การแปลงเป็นมอนไล่ฆ่าคนอื่นในครั้งนี้ เกิดจากฝีมือของผู้เล่นเอง
หรือว่าเกิดจากการใช้สิทธิในการแปลงร่างให้ผู้เล่นของจีเอ็ม

แต่ระหว่างตั้งกระทู้นี้ ได้สอบถามความจริงและทราบคำตอบครึ่งหนึ่งแล้วว่า เป็นการให้แปลงร่างโดยจีเอ็มท่านหนึ่ง
ดังนั้น ขอความกรุณาให้จีเอ็มอาสาท่านนั้น หากมีเจตนาเพื่อให้ผู้เล่นสนุกกัน และใช้ "วิธีนี้"(อีกแล้ว)

ขอให้คิดนิดนึงนะคะ ว่าคุณคุมพฤติกรรมของผู้เล่นไม่ได้ วิธีนี้อาจจะช่วยให้ผู้เล่นที่นิสัยดีสนุกสนาน
แต่กับคนที่เขาไม่ได้ยุ่งด้วยเนี่ย มันเดือดร้อนค่ะ  แค่ 3เปอร์มันไม่ตายหรอกค่ะ แต่ว่าน่าเกลียดเกินไปมั้ย ?

ยังไงวานจีเอ็มที่แปลงร่างให้ผู้เล่น กรุณา "ช่วยคิด" ด้วยค่ะ
ส่วผู้เล่นท่านนั้น ก็ช่วยหยุดพฤติกรรมน่ารังเกียจด้วยนะคะ เพราะนี่เป็นเซิร์ฟสวรรค์ค่ะ ไม่ใช่ PK

อย่าให้ถึงกับต้องประจานให้มากกว่านี้เลย ถึงคุณอาจจะไม่อายกับพฤติกรรมนี้ก็ตาม

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

NUTZUNWOO*
Jr. Member
**

นัทซันวู,, ชื่อนี้พี่ทอปบิ๊กแบงตั้งให้ คริ ๆๆ :DD'

Re: สอบถามจีเอ็มอาสาหรือผู้เกี่ยวข้องกับการตายของคนในไชร์เมื่อเวลา16.20น.
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-09-2010, 16:55:33 »

เลวสุด ๆ  Angry

Zac Efron

Veteranz
Jr. Member
**

Re: สอบถามจีเอ็มอาสาหรือผู้เกี่ยวข้องกับการตายของคนในไชร์เมื่อเวลา16.20น.
« ตอบ #2 เมื่อ: 04-09-2010, 17:17:09 »

fanlak....เย้ย !!!  หลานข้าน้อยยย !!  (รึเปล่าหว่า = =?)

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-09-2010, 17:23:01 »

แค่มีโซลก็แปลงเป็นมองเองได้แล้วครับ ใช้ม้วนคาถาก๊อปปี้เงาไง ไม่ต้องให้จีเอ็มช่วยแปลงให้หลอก
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #4 เมื่อ: 04-09-2010, 17:39:48 »

คาดถาอุลตร้าวุ้นไง 5000 โซล แปลงเป็นวุ้นได้ 3 นาที  Huh?

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #5 เมื่อ: 05-09-2010, 00:41:33 »

จีเอ็มอาสามีสกิลนี่ด้วยหรอ
แต่ถ้ามีต้องขออภัยเพราะไม่รู้จริง ๆ
แต่เท่าที่เคยเห็นแฟนเราเป็นจีเอ็มอาสารุ่นที่สองมา
ก้ไม่เห็นจะมีสกิลนี้นี่หน่าที่จะแปลงให้ผู้เล่นเป็นมอนเตอร์
 Huh? Huh? Huh? Huh?

• Who ?! •
Sr. Member

?!

« ตอบ #6 เมื่อ: 05-09-2010, 00:42:08 »

อ้างจาก: sarafeena ที่ 04-09-2010, 16:39:26
ก่อนอื่นต้องขอถามนะคะ จะไม่โทษใครลอยๆ ต้องสอบถามก่อน
เมื่อเวลา16.20น. ที่ผ่านมา ได้มีการแปลงของผู้เล่น แปลงเป็นวุ้นแล้วฆ่าผู้เล่นที่ยืนขุดสมุนไพรอยู่
ทราบชื่อคนที่แปลงเป็นมอนฆ่าคนอื่น

ใช้ชื่อ fanlak ในเซิร์ฟวุ้นสวรรค์ แต่ไม่ทราบว่ากิลไหนอย่างไร

อยากสอบถามว่า เป็นการแปลงมอนโดยผู้เล่น(ซึ่งไม่น่าจะเป็นได้ เพราะดันแปลงเป็นวุ้น)
หรือว่าเป็นการแปลงมอนโดยการจัดการกิจกรรมหรือทำโทษของจีเอ็มอาสา?

เพราะกรณีนี้เคยเกิดขึ้นแล้วครั้งหนึ่ง ที่จีเอ็มอาสาท่านหนึ่งแก้ไขเรื่องผู้เล่นทะเลาะกันในตลาด
โดยการให้ผู้เล่นแปลงเป็นมอนเพื่อคลายเครียด
แต่ว่าไม่สามารถควบคุมพฤติกรรมของผู้เล่นไม่ให้ก่อพฤติกรรมแย่ๆ ได้

จึงต้องขอตั้งกระทู้สอบถามก่อนว่า การแปลงเป็นมอนไล่ฆ่าคนอื่นในครั้งนี้ เกิดจากฝีมือของผู้เล่นเอง
หรือว่าเกิดจากการใช้สิทธิในการแปลงร่างให้ผู้เล่นของจีเอ็ม

แต่ระหว่างตั้งกระทู้นี้ ได้สอบถามความจริงและทราบคำตอบครึ่งหนึ่งแล้วว่า เป็นการให้แปลงร่างโดยจีเอ็มท่านหนึ่ง
ดังนั้น ขอความกรุณาให้จีเอ็มอาสาท่านนั้น หากมีเจตนาเพื่อให้ผู้เล่นสนุกกัน และใช้ "วิธีนี้"(อีกแล้ว)

ขอให้คิดนิดนึงนะคะ ว่าคุณคุมพฤติกรรมของผู้เล่นไม่ได้ วิธีนี้อาจจะช่วยให้ผู้เล่นที่นิสัยดีสนุกสนาน
แต่กับคนที่เขาไม่ได้ยุ่งด้วยเนี่ย มันเดือดร้อนค่ะ  แค่ 3เปอร์มันไม่ตายหรอกค่ะ แต่ว่าน่าเกลียดเกินไปมั้ย ?

ยังไงวานจีเอ็มที่แปลงร่างให้ผู้เล่น กรุณา "ช่วยคิด" ด้วยค่ะ
ส่วผู้เล่นท่านนั้น ก็ช่วยหยุดพฤติกรรมน่ารังเกียจด้วยนะคะ เพราะนี่เป็นเซิร์ฟสวรรค์ค่ะ ไม่ใช่ PK

อย่าให้ถึงกับต้องประจานให้มากกว่านี้เลย ถึงคุณอาจจะไม่อายกับพฤติกรรมนี้ก็ตาม

เหตุการณ์นั้นที่เน้นสี (เหมือนเราอยู่ในเหตุการณ์) แต่เหตุการณ์นี้ที่คุณกล่าวถึง

เรามีความรู้สึกว่า อาสาไม่มีอำนาจแปลงร่างให้ใครได้เลยนะคะ

ดังนั้น อาจจะเป็นไปได้ว่า ไม่เกี่ยวกับ อาสาแม้แต่นิด

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #7 เมื่อ: 05-09-2010, 02:00:19 »

คำสั่งใบ้ ขังคุก วาปผู้เล่น ยังใช้ไม่ได้เล้ย
จะไปแปลงมอนฯให้ใครได้ล่ะคับ

อีกอย่าง รู้สึกว่าถ้าผมจำไม่ผิดนี่ ที่เคยแปลงร่างให้ผู้เล่นน่ะ
เป็นจีเอ็มทีมงานนะไม่ใช่อาสา (รึป่าว)
ไม่แน่ใจ แค่คลับคล้ายคลับคลา
 Huh?

Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #8 เมื่อ: 05-09-2010, 11:38:39 »

สกิลแปลงร่างให้ผู้เล่นได้นั้น ผู้ที่มีสิทธินั้น คือ ........

คือ..........

จีเอ็มทีมงานนั่นเองค่ะ จะมีคำสั่งใช้กับตัวละครได้

ซึ่งการแก้ไขดังกล่าวมานั้น ที่ตลาดอะไรนั่น ลินก็อยู่ในเหตุการณ์นั้นค่ะ เรื่องเกิดโดยอาสา แต่แก้ไข โดยทีมงาน ณ ที่นั่น

ส่วน การกลายร่างเป็นม่อน ฆ่่าผู้เล่นอื่นนั้น ทำได้หลายวิธี ก๊อปปี้เงา อุลตร้าวุ้น หรือ ทีมงานใช้คำสั่ง

ยกตัวอย่าง ลิน เคยถูกทีมงานท่านหนึ่ง ซึ่งมีความสนิทกันพอสมควร ชอบ ใช้คำสั่งแปลงลินเป็นม่อนต่าง ๆ หลายแบบ

บางวัน ก็หลายครั้ง และผลที่ตามมาคือ บางวัน ลินก็โดนผู้เล่นตีตาย เพราะนึกว่าเป็นม่อน หรือแค้นส่วนตัวมิรู้

และ บางกิจกรรมของลิน ให้ผู้เล่นตามฆ่าลิน (อันนี้ก็เคยโดนด่านะ ทั้งที่ลินก็เสียเปอร์นะไม่วีไอพีด้วย) อันนี้หวังให้ผู้เล่นสนุก

อย่างไรก็ตาม ก็หาสาเหตุว่าเป็นม่อนได้อย่างไรก่อนดีกว่าค่ะ แล้วจะได้ ตำหนิ ถูกคน สำหรับรุ่นนี้ลินไม่รู้ว่ามีสกิลอย่างนี้หรือเปล่านะ

แต่ตอนลินอยู่ ไม่มีนะคะ อาสาทำไม่ได้ แต่ผู้เล่นที่มีโซลพอสมควรจะแปลงได้ด้วย ของโซลค่ะ อันนี้ลินก็เคยใช้เพื่อสำเร็จโทษ เกรียนแบบเกรียน ๆ

ก็อย่าเพิ่งไปเจาะจงเลยค่ะ ถ้าเค้าไม่รู้เรื่องด้วย เค้าจะเสียน้ำใจได้ค่ะ แต่ถ้าแน่ชัดแล้ว ก็ว่าไปนะคะ เดี๋ยวมาช่วยยำ

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #9 เมื่อ: 05-09-2010, 12:00:52 »

เค้าไม่เกี่ยวนะนาย  ไม่ ไม่

ฟันธง!! คาถาก็อปบี้เงา หรือไม่ก็อุลตร้าวุ้น ชัวว์!!

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #10 เมื่อ: 05-09-2010, 12:10:46 »

จีเอ็มอาสารุ่นที่ 4 ไม่มีทักษะสามารถแปลงให้ผู้เล่นอื่นเป็นมอนสเตอร์จ้า =_="

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #11 เมื่อ: 05-09-2010, 14:53:31 »

ถ้าอาสาแปลงร่างเป็นมอนส์เตอร์ได้นะ

หนูจะแปลงเป็นวุ้นเทพไปเดินเล่นในไซร์เลย +555

อ้างจาก: sarafeena ที่ 04-09-2010, 16:39:26
โดยการให้ผู้เล่นแปลงเป็นมอนเพื่อคลายเครียด แต่ว่าไม่สามารถควบคุมพฤติกรรมของผู้เล่นไม่ให้ก่อพฤติกรรมแย่ๆ ได้

เหตุการณ์นี้เราจำได้ ชื่อแดงนั้นไม่ใช่จีเอ็มอาสาแน่ๆ 100% แต่เป็นจีเอ็มซูกัสนะคะ

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 05-09-2010, 15:02:17 »

มีรูปน่าจะดี- -

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #13 เมื่อ: 05-09-2010, 15:04:18 »

อ้างจาก: "kuume" ที่ 05-09-2010, 14:53:31
ถ้าอาสาแปลงร่างเป็นมอนส์เตอร์ได้นะ

หนูจะแปลงเป็นวุ้นเทพไปเดินเล่นในไซร์เลย +555

เหตุการณ์นี้เราจำได้ ชื่อแดงนั้นไม่ใช่จีเอ็มอาสาแน่ๆ 100% แต่เป็นจีเอ็มซูกัสนะคะ

สงสารปลาดาวในซิกอ่ะ (เริ่มลอยทะเล) Evil

//me เผ่นน !!

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #14 เมื่อ: 05-09-2010, 19:48:49 »

ป้าย:
หน้า: [1] 2