GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แจงและขอความร่วมมือในการแจ้งข้อผิดพลาดภายในเกม  (อ่าน 1106 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

ชี้แจงและขอความร่วมมือในการแจ้งข้อผิดพลาดภายในเกม
« เมื่อ: 02-09-2010, 16:32:42 »

หลังจากทางทีมงานจีเอ็มรับเรื่องการแจ้งปัญหาเกี่ยวกับข้อผิดพลาดภายในเกมมาค่อนข้างนาน
จึงพบปัญหาเกี่ยวกับช่องทางการแจ้งปัญหา ส่วนใหญ่เพื่อนๆ จะแจ้งข้อผิดพลาดปนกันไปหมดจนแยกไม่ออกว่าเซิร์ฟหลัก เซิร์ฟทดสอบ
ดังนั้นผมจึงอยากปรับเปลี่ยนแนวทางแจ้งข้อผิดพลาดภายในบอร์ดใหม่ และสร้างช่องทางการแจ้งให้แยกออกจากกันดังนี้ครับ
ในกรณีแจ้งข้อผิดพลาดภายในเซิร์ฟเวอร์ทดสอบ(นรก) ก็ขอให้แจ้งในบอร์ด อสุรานรกแตกได้เช่นเคย
ในกรณีแจ้งข้อผิดพลาดภายในเซิร์ฟเวอร์หลัก(สวรรค์ พิภพ ดาวดึงส์ อวตาร) ขอให้แจ้งในบอร์ด ข้อผิดพลาดเซิร์ฟเวอร์หลัก เท่านั้นนะครับ
 สำหรับกระทู้ที่แจ้งมาใน บอร์ดข้อผิดพลาดเซิร์ฟเวอร์หลัก ถ้ามีทีมงานได้ทำการรับเรื่องและระบุวันเวลาแก้ไขแล้วผมจะล็อกกระทู้ทันที และกระทู้อื่นๆที่ตัดผิดหมวดไม่เกี่ยวข้องกับข้อผิดพลาดผมจะการล็อกกระทู้ หรือย้ายกระทู้ลงถังกระทู้ทันทีครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นเพื่อความสะดวกในการรับเรื่อง และได้ส่งเรื่องทีมงานที่เกี่ยวข้องได้อย่างรวดเร็วครับ

ขอบคุณครับ

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ชี้แจงและขอความร่วมมือในการแจ้งข้อผิดพลาดภายในเกม
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-09-2010, 20:18:03 »

เยี่ยมเลยคับผม
จะได้เป็นหมวดหมู่และง่ายต่อการแก้ไข
บางกรณีมีผู้เล่นบางคนแก้ไขได้ก็จะได้บอกต่อได้ถูก

(ส่วนตัวล้วนๆ เห็นมาแจ้งข้อผิดพลาดดันเอาข้อมูลเซิฟนรกไปตอบซะงั้น)

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: ชี้แจงและขอความร่วมมือในการแจ้งข้อผิดพลาดภายในเกม
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-10-2010, 10:28:59 »

รับทราบ  อยากเล่นนรกมั่ง จัง กลัวทำผิดกฏ

เย้คนที่ 2

พี่จีครับ อสุรานรกแตก จะเปิด เป็นเซิฟหลักยังเอ่ย  Huh?

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ศุภโชค ดวงเกตุ
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-10-2010, 15:36:38 »

...

ว่าเเต่เชิบนรกนี้เข้าเล่นไงหว่า

Huh? Huh? Huh? Huh?
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-10-2010, 00:51:51 »

อ้างจาก: ***** ********* ที่ 20-10-2010, 10:28:59
รับทราบ  อยากเล่นนรกมั่ง จัง กลัวทำผิดกฏ

เย้คนที่ 2

พี่จีครับ อสุรานรกแตก จะเปิด เป็นเซิฟหลักยังเอ่ย  Huh?

เซิฟเวอร์วุ้นนรก จะเป็นเซิฟเวอร์สำหรับทำการทดสอบเท่านั้นคับผม
รายละเอียดดูได้ตามนี้เลยคับผม

Gamer & Tester (update1 : ทำความเข้าใจก่อนเล่นนรก) Credit: คุณ ManiacMaew
กฎของ server วุ้นนรก!! update เพิ่มเติม
ย้ำเตือน!! สำหรับผู้ที่ทดสอบที่เซิร์ฟเวอร์ นรกทุกท่าน
ทำความเข้าใจเบื้องต้นเกี่ยวกับbug (อ่านยาว)

โหลดตัวเกมอสุราวุ้นนรกด้วยตัวช่วยดาวน์โหลดของอสุรา
โหลดตัวเกมอสุราวุ้นนรกตัวตรง (จะใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดอื่นๆ มาช่วยก็ดีนะคับ)

โหลดตัวเกมอสุราเซิฟเวอร์หลักด้วยตัวช่วยโหลดของอสุรา
โหลดตัวเกมอสุราเซิฟเวอร์หลักตัวตรง (จะใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดอื่นๆ มาช่วยก็ดีนะคับ)

โหลดตัวเกมอสุราตรีศูลด้วยตัวช่วยดาวน์โหลดของอสุรา
โหลดตัวเกมอสุราตรีศูลตัวตรง (จะใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดอื่นๆ มาช่วยก็ดีนะคับ)

เงื่อนไขการเข้าเล่นเซิฟนรก...
หลักๆเลยคือ ต้องมีเงินโซลขั้นต่ำ 8000 โซล
โดยเงินโซลของเซิฟนรกเนี่ย จะได้พร้อมกันกับการเติมเงินเข้าเซิฟหลักทุกเซิฟ
คือเติมเงินเซิฟหลักก็ได้โซลในเซิฟนรกด้วยนั่นเอง
แต่เงินคงเหลือหลังจากใช้จ่ายนั้น จะแยกออกจากกันนะ
เช่นเติมเงิน 150 บาท จะได้เงินโซล 15,000 ทั้งเซิฟหลักและนรก
แต่ถ้าเซิฟหลักจ่ายไป 5,000 เซิฟหลักก็จะเหลือ 10,000
แต่เซิฟนรกก็จะยังคงเหลือ 15,000 เช่นเดิม
สำหรับเซิฟนรกนี้ ถ้าหากว่าใช้จ่ายโซลจนเหลือต่ำกว่า 8,000
ก็ยังคงสามารถเล่นได้อยู่ แต่ถ้าออกจากเกมเมื่อไหร่ จะเข้าเล่นไม่ได้อีก
ต้องทำให้เงินโซลเพิ่มขึ้นเป็น 8,000 หรือมากกว่าก่อน จึงจะเข้าเล่นได้อีกครั้ง

นอกจากจะต้องมีโซลขั้นต่ำ 8000 โซล ให้สามารถเข้าเล่นได้แล้ว
ต้องเข้าใจและยอมรับกฎกติกาต่างๆของเซิฟเวอร์วุ้นนรกให้ได้ด้วยนะคับ
เล่นไปแล้วรับไม่ได้ เดี๋ยวจะมาโวยวายกันทีหลังไม่ได้นะคับ
เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก
 Smiley

อ้างจาก: ศุภโชค ดวงเกตุ ที่ 20-10-2010, 15:36:38
...

ว่าเเต่เชิบนรกนี้เข้าเล่นไงหว่า

Huh? Huh? Huh? Huh?

ดูวิธีการได้ข้างบนเลยนะคับ Smiley

โดมเทพ เทพมาเเล้ว
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-11-2010, 19:43:05 »

กุหลาบแดงแทงรักมาปักอก
มือกระดกตบหน้าน้ำตาไหล
กูไม่รั
  ศตรูคู่อาฆาตที่คุณไม่ลืมเลือนเขาได้จากไปเเล้ว  = >_AUTO_  <  มาใหม่ใน =  IiI-DOME-IiI  เเละพบกับความเกรียนผสมปากหมา

ได้เเล้วในวันนี้
สันดารสวะ
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 08-03-2011, 14:11:11 »

woon woon

ป้าย:
หน้า: [1]