GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: การงานเกี่ยวกับไม้  (อ่าน 327 ครั้ง)
2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

การงานเกี่ยวกับไม้
« เมื่อ: 01-09-2010, 00:08:25 »

อยากทราบว่าทำไมไม่เพิ่มพวกป่าลับพิเศษให้ตัดไม้มั่งอ่ะครับ

เพราะปัจจุบันเท่าที่ผมตัดไม้ดู ไม้หายากมาก แค่ระดับ 3 ผมเข้าไปตัดได้แค่ 200 กว่าต้นก็โค่นแล้วครับ

พอจะมีแนวทางแก้ไขเพิ่มเลือดต้นไม้ ?  เพิ่มแมพตัดไม้พิเศษ ?  เพิ่มการตัดไม้ได้เยอะขึ้น ?

เพราะการงานเนี้ยแหละที่มีปัญหา(ที่ผมคิดนะ)

เพราะการตัดได้น้อยๆแล้ว ทั้งที่เป็นการงานระดับ 1 ยิ่งไปการงานระดับ 2 ยิ่งรองรับยากไปใหญ่หรือครับ หาไม้ก็แทบตายอยู่แล้ว ยิ่งทำการงานขั้น 2 ผิดพลาดอีก

ไหนจะทำการงานขั้น 3 ไม่สำเร็จอีกเอ๊า (หาวัตถุดิบยังลำบาก เพิ่มอัพระดับการงานขั้น 3 ทำพลาดยังเยอะตามมาด้วย)

คุณคิดว่าการงานตัดไม้และ ช่างไม้ และ ช่างฝีมือ และ การงานที่จำเปป็นต้องใช้ไม้ สมดุลหรือยัง ?

เท่าที่ผมทำการงานมาทั้งหมด (ผมทำมาหมดแล้วนะ แต่ระดับไม่สุงมาก ระดับ 4 + ทุกอัน)

ผมว่าการงานหาไม้มาทำไอเทมเนี่ยยากสุด แค่หาแมนเรดกสีต่างๆไปส่งเพื่อเอาการงานช่างฝีมือยากแล้ว ตั้ง 25 ตัว ทีนี้ยังต้องหาไม้แสนยากอีก  Cry Cry Cry

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

Re: การงานเกี่ยวกับไม้
« ตอบ #1 เมื่อ: 01-09-2010, 00:31:57 »

ทีมงานกำลังคุยกันในเรืองนี้จะว่ายังไงก็คงตามต่อไป แต่ผมว่าเป็นไปได้ที่จะมีแมพต้ดไม้ เหมือนหินครับ
2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 01-09-2010, 18:07:08 »

อ้างจาก: Phone_momo ที่ 01-09-2010, 00:31:57
ทีมงานกำลังคุยกันในเรืองนี้จะว่ายังไงก็คงตามต่อไป แต่ผมว่าเป็นไปได้ที่จะมีแมพต้ดไม้ เหมือนหินครับ

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริงคงเยี่ยม  Smiley  Smiley  Smiley

Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 01-09-2010, 20:08:27 »

เพิ่มแมพตัดไม้ก็ดีน่ะครับ  แต่ถามว่าตอนนี้ก็คิดว่าพอโอเคอยู่น่ะ

ระดับ 1 หน้าไซร์โล้ดด
ระดับ 2 เดธวอลเล่ย์ครับ (ที่มีโกเลม) แมพกว้างอาจจะต้องหาหน่อย
ระัดับ 3 แนะนำไปตัดที่เรดคลิฟครับ (แมพที่มีบอสอสูรพันกร อัลโฟ่) ต้นไม้ก็เยอะพอตัวอยู่ครับ  ที่ทุ่งหญ้าฟอร์ทก็น่าจะด้วยน่ะครับ
ระดับ 4 ลงบ่อเห็ดชั้น 1 ครับ ตัดได้ไม่เกิน 30 ทีต้นไม้พังก่อน แต่วิ่งหาก็พอเจออยู่ตลอด (ต้นนี้พัีง ต้นต่อไปเกิด)
ระดับ 5 บ่อเห็ดเช่นกันครับ แต่เป็นชั้น 2 (เจอยอซซี่ก็ตบเ่ล่นไปพลางๆ)

=w=b

The_NOOB
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 01-09-2010, 20:34:27 »

อ้างจาก: ●••Veteranz••● ที่ 01-09-2010, 20:08:27
เพิ่มแมพตัดไม้ก็ดีน่ะครับ  แต่ถามว่าตอนนี้ก็คิดว่าพอโอเคอยู่น่ะ

ระดับ 1 หน้าไซร์โล้ดด
ระดับ 2 เดธวอลเล่ย์ครับ (ที่มีโกเลม) แมพกว้างอาจจะต้องหาหน่อย
ระัดับ 3 แนะนำไปตัดที่เรดคลิฟครับ (แมพที่มีบอสอสูรพันกร อัลโฟ่) ต้นไม้ก็เยอะพอตัวอยู่ครับ  ที่ทุ่งหญ้าฟอร์ทก็น่าจะด้วยน่ะครับ
ระดับ 4 ลงบ่อเห็ดชั้น 1 ครับ ตัดได้ไม่เกิน 30 ทีต้นไม้พังก่อน แต่วิ่งหาก็พอเจออยู่ตลอด (ต้นนี้พัีง ต้นต่อไปเกิด)
ระดับ 5 บ่อเห็ดเช่นกันครับ แต่เป็นชั้น 2 (เจอยอซซี่ก็ตบเ่ล่นไปพลางๆ)

=w=b

ท้อระดับ 4 T^T
ต้นไม่อ่อนแอชะมัด...
(คิดไปคิดมา... มันไม่ใช่ต้นไม่... มันคือ เห็ด!!!)
2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 01-09-2010, 20:59:42 »

Sad Sad Sad

ก็อ่านข้างต้นก่อนซิ

ปัญหาคือ ต้นไม้อ่อนแอเกินไป ถึงได้ตั้งกระทุ้ ไม่ใช่ว่าตัดที่ไหนดีนะคับ

Sad Sad Sad

Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 01-09-2010, 22:59:18 »

เพิ่มแมพแต่ต้นไม้ก็อ่อนอยู่ดี...ต่อให้มันเยอะขึ้นอย่าลืมสิคนก็ต้องเยอะขึ้นด้วยน่ะ ? (แย่งกันอีก)

ป้าย:
หน้า: [1]