GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่อง คู่หู  (อ่าน 2694 ครั้ง)
-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

ว่าด้วยเรื่อง คู่หู
« เมื่อ: 31-08-2010, 00:57:49 »

คู่หูในเกมนี้นะครับ มีทั้งหมด 11 ชนิดด้วยกัน  Shocked Shocked Shocked

ซึ่งประกอบด้วย วุ้น คาร์เตอร์ บราววูฟน้อย วุ้นจ่าฝูง เยลลี่ วุ้นอสุรา ลูกโทรล คร๊อกโคเดี้ยนน้อย แมนเดรก เสือเบงกอล และ หนุมาน นะครับ
เราไปดูกันหาได้จากไหน Smiley Smiley Smiley

ที่แรก.....

ร้านขายคู่หูครับ สาวน้อยน่ารักคนนี้เลย ขาย วุ้น คาร์เตอร์ และ บราววูฟน้อยครับ

ที่ต่อมา

ร้านขายอุปกรณ์คู่หูครับ ที่เมนูผอบ จะมีผอบวุ้น ซึ่งสามารถสุ่มได้ วุ้น วุ้นจ่าฝูง เยลลี่ และวุ้นอสุราครับ

อีกที่หนึ่ง

สาวแว่นคนนี้แหละเธอขาย กล่องวัดดวงครับ สุ่มไปเลยตั้งแต่กองไม้ยันดาบราชันย์เขี้ยวอัคคี คู่หูที่ได้จากกล่องก็มี ลูกโทรล และ คร๊อคโคเดี้ยนน้อยครับ

ส่วน จะมีพวกที่ได้จากกิจกรรมคือ เสือเบงกอล หนุมาน และ แมนเดรก เดี๋ยวผมอธิบายต่อเลยนะครับ

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

Re: ว่าด้วยเรื่อง คู่หู
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-08-2010, 01:04:59 »

ขอแบ่งเป็นประเภทการหาเลยนะครับ

1. ซื้อได้ทั่วไป+ซ้อผอบมาสุ่ม

2. ลุ้นจากกล่องวัดดวง

3. ของรางวัลจากกิจกรรมต่างๆ

ซึ่ง เสือเบงกอล ตอนนี้ไม่มีทางได้แล้ว แต่แมนเดรกยังเหลืองาน Big Road Show ที่โคราชอยู่นะครับ หนุมานคิดว่าเรื่อยๆครับ

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #2 เมื่อ: 31-08-2010, 01:07:34 »

ต่อมา ร่างพัฒนานะครับ

ตามภาพเลยครับ แต่ วุ้นอสุรานั้น ยังไม่มีร่างที่ 3 ทีมงานเขาใช้เป็นวุ้นยักษ์น่ะครับ ไม่ต้องสงสัยครับ อิอิ

ทั้งหมดนี้ เป็นคู่หู(ในขณะนี้)ของ อสุราฟาร์มนะครับ

เรื่องทักษะ status ผมไม่รู้จะหามาได้ไง ใครมีข้อมูล เอามาลงเลยนะครับ เพื่อนเพื่อนๆ  Smiley Smiley Smiley

-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #3 เมื่อ: 31-08-2010, 01:15:54 »

แล้วก็ลืมอีกจนได้ เรื่องการพัฒนาร่างนะครับ

ผมขออภัยที่เอารูปของร่างแรกมาไม่ได้ เพราะไม่มีอ่ะครับ

ระวังอย่าให้คู่หูทาน ยาพัฒนาร่าง โดยที่ค่า Evolution ยังไม่เต็ม 5000/5000 นะครับ ไม่งั้นจะเสียฟรีๆ

จากรูปจะเห็นว่า มันกินทุกอย่างครับ ระวังพวก แรร์ไอเท็มด้วยนะครับ ส่วนร่าง 3 ต้องรอติดตามต่อไปครับ อลังการแน่ๆ

อาหารที่แนะนำครับ อาหารจากกล่องวัดดวง = =" ฟักทอง ดีมากๆ แต่ถ้าซื้อเอา มันฝรั่งครับ ถูกกว่าครัวซอง แต่ให้มากกว่า 555

คนไม่มีเงินนะครับ เอาแค่พอซื้อได้พอครับ ช่วงแรกๆไม่ต้องแคร์เรื่องยาพัฒนาร่างครับ ให้อาหารจนค่า evo เต็มก่อนดีกว่าค่อยเก็บเลเวลก็ยังไม่สาย

ค่า status ที่ได้จากการให้อาหารขอบอกว่า สุ่ม แล้วแต่ดวงครับ เพราะฉะนั้น คู่หูทุกคน เก่งไม่เท่ากัน แน่นอนครับ อิอิ Evil Evil

LazyPig
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 31-08-2010, 08:08:48 »

โอ้โห  ข้อมูลเน้นๆ  Smiley

เป็นประโยชน์กับผู้เล่นใหม่มากมายเลยทีเดียว  ขอบคุณครับ
ปล. แมนเดรกอีโวแล้วเซ็กซี่จริงๆ  รัก

¥ ňøø ñäñ ¥ (王秀珍)
Hero Member

Iราlม่รู้lราlม่llคร์ Iพราะตอนนี้Iราlม่มีหัวจัelห้lคร

« ตอบ #5 เมื่อ: 31-08-2010, 09:39:34 »

เจ้าของกระทู้สุดยอดเลยค่ะ

LazyPig
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 02-09-2010, 11:27:16 »

ยังขาดสกิลของแต่ละตัวอีกเนอะ

แฮะๆ  ได้คืบจะเอาศอก  laugh

naygue
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 02-09-2010, 17:26:02 »

เสียวตอนให้อาหารสุดๆแหละ

กลัวไปกดให้กินยาพัฒนาร่าง,แรร์ไอเทม

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
¥ ňøø ñäñ ¥ (王秀珍)
Hero Member

Iราlม่รู้lราlม่llคร์ Iพราะตอนนี้Iราlม่มีหัวจัelห้lคร

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-09-2010, 08:48:04 »

laugh laugh laugh laugh

เรากดผิดไปโดนยา
 Shocked Shocked Shocked Shocked

-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #9 เมื่อ: 07-09-2010, 15:11:15 »

ผมก็อยากจะทำเรื่องทักษะนะครับ แต่ติดที่ว่า ผมไม่สามารถหาเสือเบงกอล
และหนุมานได้ แต่ว่า เดี๋ยวผมพยายามทำให้ครับ ในส่วนของที่หาได้ในขณะนี้ รอหน่อยนะครับ  Smiley Smiley

LazyPig
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-09-2010, 19:43:59 »

โอ้โห  สุดยอดจริงๆ

คือผมสงสัยเล็กน้อยอ่ะคับ  ว่าประเภทของอาหารมันส่งผลต่อ Stat ของคู่หูหรือเปล่า

ผมเคยให้ของกินที่ได้จากกล่องเสี่ยงโชคกับคู่หูร่างแรกอ่ะคับ แล้วมันเพิ่ม Stat เยอะมาก (แบบว่าบวกหลายค่าอ่ะคับ)

กำลังเก็บเลเวลอยู่ ว่าจะลองให้กินตอนร่างสอง ว่ามันจะบวกเยอะเหมือนกันหรือเปล่า

มันเกี่ยวกันหรือเปล่าที่ร่างสอง% การบวก Stat จะต่ำกว่าร่างแรก
ไม่รู้เข้าใจหรือเปล่า  laugh  พอดีผมไม่ค่อยจะถนัดภาษาเขียนซักเท่าไหร่
ถนัดภาษากายมากกว่า  Evil

.Detective Conan.
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 07-09-2010, 19:58:27 »

อ้างจาก: LazyPig ที่ 07-09-2010, 19:43:59

คือผมสงสัยเล็กน้อยอ่ะคับ  ว่าประเภทของอาหารมันส่งผลต่อ Stat ของคู่หูหรือเปล่า

ผมเคยให้ของกินที่ได้จากกล่องเสี่ยงโชคกับคู่หูร่างแรกอ่ะคับ แล้วมันเพิ่ม Stat เยอะมาก (แบบว่าบวกหลายค่าอ่ะคับ)

กำลังเก็บเลเวลอยู่ ว่าจะลองให้กินตอนร่างสอง ว่ามันจะบวกเยอะเหมือนกันหรือเปล่า

มันเกี่ยวกันหรือเปล่าที่ร่างสอง% การบวก Stat จะต่ำกว่าร่างแรก
ไม่รู้เข้าใจหรือเปล่า  laugh  พอดีผมไม่ค่อยจะถนัดภาษาเขียนซักเท่าไหร่

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวมั้งนะ

น่าจะอยู่ที่ว่า อาหารนั้นให้ค่าประสบการณ์เท่าไร

แต่จะได้ค่าสเตตัส ขึ้นอยู่กับ Evo Point ในตอนนั้น

อาจจะกำหนดว่าถ้า Evo Point อยู่ที่ 500 จะได้สเตตัสแต่ละอย่างเท่าไร

ย้ำว่า มั้ง !!  รัก Evil

-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #12 เมื่อ: 07-09-2010, 20:04:57 »

เท่าที่ผมลองให้กินนะครับ
อาหารที่ให้ค่า evo สูงๆ มักจะให้ค่า status บ่อย
แต่มันสุ่มครับ ช่วงเปลี่ยนร่างแรกๆ จะได้ค่อนข้างบ่อย ทีละ 1-2 ค่าครับ
แต่ถ้าตัวที่ร่าง 1 ค่า evo 0 แล้วให้กินฟักทอง นี่ได้ทีเดียว 5 ค่าเลยครับ
รวมความเชื่องอีกประมาณ 10-15 ครับ
 Smiley Smiley Smiley

LazyPig
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 07-09-2010, 20:43:43 »

อ้างจาก: 69_NsK_69 ที่ 07-09-2010, 19:58:27
อ้างจาก: LazyPig ที่ 07-09-2010, 19:43:59

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวมั้งนะ

น่าจะอยู่ที่ว่า อาหารนั้นให้ค่าประสบการณ์เท่าไร

แต่จะได้ค่าสเตตัส ขึ้นอยู่กับ Evo Point ในตอนนั้น

อาจจะกำหนดว่าถ้า Evo Point อยู่ที่ 500 จะได้สเตตัสแต่ละอย่างเท่าไร

ย้ำว่า มั้ง !!  รัก Evil

อันนี้เป็นไปได้  แต่ว่าผีเสื้อผมสองตัว Stat ไม่เท่ากัน  Shocked
ก็เลยงงๆ  ลงทุนเลี้ยงใหม่อีกคู่  เพื่อการศึกษา  laugh

LazyPig
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 07-09-2010, 21:03:41 »

อ้างจาก: -ChiVas- ที่ 07-09-2010, 20:04:57
เท่าที่ผมลองให้กินนะครับ
อาหารที่ให้ค่า evo สูงๆ มักจะให้ค่า status บ่อย
แต่มันสุ่มครับ ช่วงเปลี่ยนร่างแรกๆ จะได้ค่อนข้างบ่อย ทีละ 1-2 ค่าครับ
แต่ถ้าตัวที่ร่าง 1 ค่า evo 0 แล้วให้กินฟักทอง นี่ได้ทีเดียว 5 ค่าเลยครับ
รวมความเชื่องอีกประมาณ 10-15 ครับ
 Smiley Smiley Smiley

อันนี้ก็เป็นไปได้อีก

ผมให้กินมันฝรั่งตามที่คุณแนะนำ ให้ evo เยอะจริง  แต่% ได้ Stat น้อยมากๆ

กิน 5 - 6 อัน  ถึงได้ Stat ซักรอบ  -..-
หรือผมมันดวงไม่ดี    Cry

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3