GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเข้าเว๊ปบอดไม่ได้คับ ช่วยผมด้วย  (อ่าน 467 ครั้ง)
น้องนัส
บุคคลทั่วไป
ผมเข้าเว๊ปบอดไม่ได้คับ ช่วยผมด้วย
« เมื่อ: 30-08-2007, 23:07:05 »

ID moud04 เข้าเว๊ปบอดไม่ได้อะคับ มันให้ตรวจสอบค่าดุ๊กกี้ ผมทำไงดี ช่วยบอกทีคับๆๆ ขอบคุณคับ
deckcounter
บุคคลทั่วไป
Re: ผมเข้าเว๊ปบอดไม่ได้คับ ช่วยผมด้วย
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-08-2007, 11:28:47 »

น้องใช้ internet explorer เวอร์ชั่นอะไรครับ
วิธีดูเวอร์ชั่น กดที่ Help แล้วเลือก About Internet Exlorer แล้วมองหาตรงคำว่า Version:...  ตรง ... จะบอกเวอร์ชั่นนะครับว่าเป็นเวอร์ชั่นอะไร

ดูแล้วว่าเป็น เวอร์ชั่นไหนก็แก้ตามวิธีข้างล่างนี้เลยนะครับ
Internet Explorer เวอร์ชั่น 6 ขึ้นไป
เลือก "Internet Options"
เลือกแทบ "Privacy"
กดปุ่ม "Default" หรือ  เลื่อน ขีดให้เป็น Medium
กด "OK".

Internet Explorer เวอร์ชั่น 5
เลือกแทบ "Security"
กดปุ่ม "Custom Level"
มองหาที่เขียนว่า "Cookies"
ตั้งค่าตามนี้
  ตั้ง "Allow cookies that are stored on your computer" ให้เป็น "Enable".
  ตั้ง "Allow per-session cookies" ให้เป็น "Enable".
กด "OK".

Internet Explorer เวอร์ชั่น 4
เลือกแทบ "Advanced"
มองหาหัวข้อ "Security"
แล้วเลือก "Always accept cookies"  ให้เป็นเครื่องหมายถูกนะครับ
กด "OK".

สงสัยไรถามมมานะครับ
น้องนัส
บุคคลทั่วไป
Re: ผมเข้าเว๊ปบอดไม่ได้คับ ช่วยผมด้วย
« ตอบ #2 เมื่อ: 31-08-2007, 20:05:03 »

ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยคับ
ป้าย:
หน้า: [1]