GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: อาชีพ ชาร์ปชู้ตเตอร์ ไม่เหมาะกับเซิฟ (PK)  (อ่าน 2230 ครั้ง)
THE-COOL
Jr. Member
**

เรียกข้าว่า.. "THE-COOL"

อาชีพ ชาร์ปชู้ตเตอร์ ไม่เหมาะกับเซิฟ (PK)
« เมื่อ: 26-08-2010, 03:16:12 »

เล่นชาบ จุ 4 รอบละ แต่ถูกเด็กยังไม่จุฆ่าได้เหมือนรุ่นเดียวกันเลย
ท่าเล็งสกัดก็ใช้ได้แต่กับมอนเตอร์ เล็งคนไม่เคยได้เลย ยิ่งเล่นยิ่งอายตัวเอง (จะหาปี๊บมาคลุมหัวละ)
ชาบเลือดน้อยอยู่แล้ว ท่าเล็งสกัดใช้ไม่ได้แล้ว จะให้ชาบทำมาหาแดก อะไรดีคับ
ทีวิสาด ครอบกรงชาวบ้านไม่เห็นพลาดสักที จีเอ็ม หรือทีมงาน ช่วยตอบหน่อย
ทำทักษะเล็งสกัดการเคลื่อนไหวไว้ทำไม สร้างชาบมาให้ยิงมอนเตอร์อย่างเดียวรึไง
มันเซ็งนะโว้ย ที่ถูกคนอื่นฆ่าแล้วมันตอบโต้ไม่ได้เนี่ยะ ช่วยสร้างความสมดุลให้มันดูเข้าท่ากว่านี้หน่อยสิ
ตอนนี้สู้ใครแทบไม่ได้เลย ยิ่งเอาเซทมาใหม่ ยิ่งสร้างความกากให้ชาบลงไปอีก พวกสาย กันแม่ งก็กันกันจัง
กันจนยิ่งมันไม่เข้า มันทุเรสเกินจะอดทน ..ถ้าทำอะไรไม่ได้ก็เอาอาชีพชาบออกเหอะ เพราะถ้าเป็นแบบนี้
ต่อไปคงไม่มีคนเล่นแล้วหละ อาชีพชาป .............เซ็งเป็ด

ตอนแรกก็ว่าจะจุติให้ครบ 6 รอบ แต่ถ้าจุแล้วไม่ได้ทำให้ความสามารถมันดีขึ้นมาเลย
ก็คงพอแค่นี้แหละ ขืนจุไปมาก ๆ มันจะยิ่งอับอายมากไปกว่านี้ แสงสีแดงของจุ 6 ก้สวยดีนะ
แต่ถ้าเป็นของชาบล่ะก็ แสงนั้นมันจะทำให้คนที่เล่น อับอาย อย่างที่สุดเลยหละ กับการจุ 6 รอบ
แล้วกาก สุด ๆ แค่ 4 รอบ นี่ก็ ไม่รู้จะเอาหน้าไปซุกไหนละ
sss
Jr. Member
**

Re: อาชีพ ชาร์ปชู้ตเตอร์ ไม่เหมาะกับเซิฟ (PK)
« ตอบ #1 เมื่อ: 26-08-2010, 20:08:37 »

สกิล สาป หรือ สกิล สกัดการเคลื่อนไหว เจอ อ้อมกอด ก้ ดับหมดแร่ะ่อะ

เห็นด้วยอย่างแรงเรยย
 Cry

MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: อาชีพ ชาร์ปชู้ตเตอร์ ไม่เหมาะกับเซิฟ (PK)
« ตอบ #2 เมื่อ: 26-08-2010, 20:48:51 »

อย่าเอาชาร์ปออกเลยนะ เราเล่นอยู่
ทำไมไม่ลองเล่นสายยิงแรงหล่ะคะ
แล้วอัพสกิล สายสังหาร
เราว่าจุ 4 รอบ นี้คงยิงได้ 1800+ แน่ค่ะ
และกับสกิล ศรรัศมีตะวันเลเวล5 พลังโจมตี +450%
ก็ได้ประมาณ 8100+ เลยนะคะ
และถ้าติดโป๊ะเชะไปด้วย ก็แรงน่าดูเลย

เราคิดว่าที่เล่นอยู่ น่าจะเป็นสายยิงเร็วนะคะ
น่าจะฆ่าคนไม่ทัน แต่ถ้าอยากฆ่าคนขนาดนั้น
สายยิงแรงอาจเป็นคำตอบก็ได้นะคะ
รับรองว่า มันแน่นอนค่ะ

แต่เราก็ไม่รู้ว่าจะรุ่งรึเปล่านะคะ
•'สุ ๑ ! v ๓'•
Jr. Member
**

-. FeeM ~ มีรัยว่ามา!.-

« ตอบ #3 เมื่อ: 26-08-2010, 20:52:42 »

อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] ที่ 26-08-2010, 20:48:51
อย่าเอาชาร์ปออกเลยนะ เราเล่นอยู่
เราว่าจุ 4 รอบ นี้คงยิงได้ 1800+ แน่ค่ะ
และกับสกิล ศรรัศมีตะวันเลเวล5 พลังโจมตี +450%
และถ้าติดโป๊ะเชะไปด้วย ก็แรงน่าดูเลย

เราคิดว่าที่เล่นอยู่ น่าจะเป็นสายยิงเร็วนะคะ
น่าจะฆ่าคนไม่ทัน แต่ถ้าอยากฆ่าคนขนาดนั้น
สายยิงแรงอาจเป็นคำตอบก็ได้นะคะ

แต่เราก็ไม่รู้ว่าจะรุ่งรึเปล่านะคะ

เห็นด้วย อย่าง แรงงง!!

~•”สุ ๑ l ข ต ส l a ๑ l ป็ ๑“•~
♬ ÚñÐê®GrØüÑЙ ♪
Hero Member

แค่...คำสัญญา

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-08-2010, 23:39:48 »

ชาป เล่นดีๆ มันก็สู้ได้ทุกอาชีพ นะคับถ้ามันไม่บัฟมา แต่ผมเล่น สรรค-*-

เอาชาปออกแหละผมจะเล่นไร-*-
UPCITY
Jr. Member
**

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #5 เมื่อ: 27-08-2010, 02:22:40 »

อ้างจาก: •'l3el2l2y.l3esT'• ที่ 26-08-2010, 20:52:42
อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] ที่ 26-08-2010, 20:48:51

เห็นด้วย อย่าง แรงงง!!

เห็นด้วย สายยิงแรงถ้าไอเทมดีดีหน่อย เวล 60+ ไม่ต้องจุ ก็ฆ่าคนสบายแล้ว

แต่อาชีพมันก็ต้องมีแพ้บ้างชนะบ้างอะนะ ชนะได้ทุกอาชีพก็เวอร์ไป

The_LinKinPark
Jr. Member
**

Seconds To Mars '' The Story

« ตอบ #6 เมื่อ: 27-08-2010, 03:06:36 »

woon เล็งสกัดมันขึ้นอยู่กับการว่าเราอัพเล็งสกัดเลเวลเท่าไรความเเม่นยำ ว่าเท่าไร ยอมรับถ้ามีอ้อมกอด เล็งยังไงเล็งไม้ติด เเล้ว C3 ของชาปมีไว้ทำไมจิตเเห่งศร อ่ะ เซตใหม่มันมีขอดีข้อเสียเเตกต่างกันไป เซตนักล่าตาเหยี่ยวดีสุดเเล้วที่ผมลองมา จุดตายยังไงเเอสก็นอนถึงพันธจะ10มันขึ้นอยู่ความเเม่นยำของชาปของผู้เล่น เเล้ววิ จุดตาย-ศรรัศมี ก็ร่วงเหมือนกันมันขึ้นอยู่กับว่าใครมือเร็วกว่า ส่วนพารา-พระ
ศรกำปนาทดอกเดียวยังไงก็ตาย ถ้าไม่ใส่ตะกรุด เบลอ เล็งสกัดศรวายุ เพิ่มที่150% ก็ร่วงเหมือนกัน ที่บอกมาอะมันสายทำลาย ไม่ใช้สายยิ่งเร็ว ถ้าคิดจะเล่นชาปให้โหดๆอ่ะเล่นสายทำลายดีกว่าสายยิ่งเร็วเหมาะกับการไว้เวล ล่าบอส หรือไปยิ่งทหารลาดตะเวนดีกว่านะ
เเล้วอีกอย่างที่คุณบอกว่าชาปเลือดน้อยอะ มันขึ้นอยู่กับการอ๊อฟของเเต่ชาปผมที่ลองมาเลือดสูงสุดเเบบไม่ใส่เซต 8020 ใส่เซต7450-7750 อยู่กับการอ๊อฟของผู้เล่นว่าจะอ๊อฟยังไง
เสนาตีไปอ๊อฟพลังชีวิต600เเละ  woon

Cool   (ปล. ที่ผมมาไม่ได้มาสอนนะ  เเค่อยากจะบอกให้รู้  สมดุลอะมันมีเเต่คุณอะจะคิดยังไงก็เท่านั้นเเละคับ)  Cool

การสักคือศิลปะชนิดหนึ่ง(ของคนที่ใจรัก) รูปนี้ของเพื่อนสาวคน1
ซึ่งผมก็เช่นเดียวกันเเต่คนละรูป
ปลาคราฟ พระเเม่มารี พระพิฆเนศ
( เเต่ที่สักนั้นมันมีความหมาย ไม่ใช้สักไรสาระ )
----
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 27-08-2010, 03:26:07 »

เห็นด้วยนะ พึ่งรู้ว่าเล่นเเบบนี้นิเอง เจอชาปTheที่ไหนกรูตายทุกรอบ ถึงจะเลือดเยอะหรือเอาเเอสมาก็นอนไม่ถึงตัวมันซะที่ ทั้งวอทั้งเเบท มีมันคนเดียวเเละที่ไม่เคยฆ่าได้เยอะซะที่ เหอะ ๆ
----
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 27-08-2010, 03:35:18 »

ในบันดาชาปใน PK น่ะ
Slush
Full Member

۩۞۩ ⓈⓁⓊⓈⒽ۩۞۩

« ตอบ #9 เมื่อ: 27-08-2010, 18:44:21 »

ชาปโหดนะคับ ชนะวิได้เลยด้วย ซ้ำ มา แอบ แล้ว ถ้าวิมองไม่เห็น

ก็ชนะแล้ว ชาปมันมี ข้อดีคือ ยิงไกล ลองหา เซตชาปมาสิ (นภานะ)

เปิดเกราะ แล้ว จุดตาย ก็ ชนะพาลาละ ถ้าไม่ตายก็ ศรรัสมีตะวัน ก็ได้ละ

ถ้า ไม่เล่น แบบไม่ C3 พาลา นี่คงไม่รอดอะคับ เพราะ เล็งสกัดขา ก็เดินช้า

ส่วนแอสเบลด นี่ ก็  Angry มันพุ่งได้  Shocked ไม่รู้เอาไปคิดเองละกัน  Evil
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #10 เมื่อ: 27-08-2010, 18:57:57 »

อ้างจาก: THE-COOL ที่ 26-08-2010, 03:16:12
เล่นชาบ จุ 4 รอบละ แต่ถูกเด็กยังไม่จุฆ่าได้เหมือนรุ่นเดียวกันเลย
ท่าเล็งสกัดก็ใช้ได้แต่กับมอนเตอร์ เล็งคนไม่เคยได้เลย ยิ่งเล่นยิ่งอายตัวเอง (จะหาปี๊บมาคลุมหัวละ)
ชาบเลือดน้อยอยู่แล้ว ท่าเล็งสกัดใช้ไม่ได้แล้ว จะให้ชาบทำมาหาแดก อะไรดีคับ
ทีวิสาด ครอบกรงชาวบ้านไม่เห็นพลาดสักที จีเอ็ม หรือทีมงาน ช่วยตอบหน่อย
ทำทักษะเล็งสกัดการเคลื่อนไหวไว้ทำไม สร้างชาบมาให้ยิงมอนเตอร์อย่างเดียวรึไง
มันเซ็งนะโว้ย ที่ถูกคนอื่นฆ่าแล้วมันตอบโต้ไม่ได้เนี่ยะ ช่วยสร้างความสมดุลให้มันดูเข้าท่ากว่านี้หน่อยสิ
ตอนนี้สู้ใครแทบไม่ได้เลย ยิ่งเอาเซทมาใหม่ ยิ่งสร้างความกากให้ชาบลงไปอีก พวกสาย กันแม่ งก็กันกันจัง
กันจนยิ่งมันไม่เข้า มันทุเรสเกินจะอดทน ..ถ้าทำอะไรไม่ได้ก็เอาอาชีพชาบออกเหอะ เพราะถ้าเป็นแบบนี้
ต่อไปคงไม่มีคนเล่นแล้วหละ อาชีพชาป .............เซ็งเป็ด

ตอนแรกก็ว่าจะจุติให้ครบ 6 รอบ แต่ถ้าจุแล้วไม่ได้ทำให้ความสามารถมันดีขึ้นมาเลย
ก็คงพอแค่นี้แหละ ขืนจุไปมาก ๆ มันจะยิ่งอับอายมากไปกว่านี้ แสงสีแดงของจุ 6 ก้สวยดีนะ
แต่ถ้าเป็นของชาบล่ะก็ แสงนั้นมันจะทำให้คนที่เล่น อับอาย อย่างที่สุดเลยหละ กับการจุ 6 รอบ
แล้วกาก สุด ๆ แค่ 4 รอบ นี่ก็ ไม่รู้จะเอาหน้าไปซุกไหนละ
จิงหรอ เราเห็นมันครอบแล้วมุดออกได้อะ ทั้งมอนทั้งคน ถ้าขยับอยุ่  woon

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #11 เมื่อ: 27-08-2010, 18:58:35 »

ลองเล่นตามแนวทางที่เพื่อนๆ แนะนำดูนะครับ ^^

..จูน..
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 27-08-2010, 19:20:56 »

ไหนๆก็อ้างถึงวิซาร์ทแล้ว ขอถามหน่อยว่าทำอย่างไรไม่ให้กรงพลาดบ้าง เจอใครวิ่งไวๆ หรือมอนก็ตาม มันพลาดประจำเลย มีกรงแต่มันหลุดนะ กว่าจะร่ายได้อีก คราวนี้ตาเราวิ่งไม่คิดชีวิตบ้าง
โชคดีก็ขังได้ โชคร้ายก็ตายเอง (โกยไว้ก่อนร่าย ยังใช้ได้เสมอ ร่ายเสร็จวิ่งๆๆๆๆๆๆ ไม่ต้องรอผล ให้คนอื่นเก็บ)

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #13 เมื่อ: 27-08-2010, 20:01:31 »

แล้วแต่คน ว่าจะเล่นยังไง

ถ้าคนเล่นกาก ออพชั่นเองไม่ดี ตัวละครก็กาก

ถ้าคนเล่นเมพ ออำชั่นเองดีเลิศ ตัวละครก็เมพตาม

เอวังประการฉะนี้- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #14 เมื่อ: 27-08-2010, 20:12:01 »

ถ้าไม่ลดพลังโจมตีลง50% ชาปโหดนะ  Evil

NeeD not to know

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3