GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: Crsytal'Box อัพเดทๆๆๆๆๆ  (อ่าน 838 ครั้ง)
Upendy
Full Member

ด้วยความหวังดี

Crsytal'Box อัพเดทๆๆๆๆๆ
« เมื่อ: 30-08-2007, 09:48:51 »

หลังจากที่มีการเสนอ ระบบต่างๆในเกมส์วันนี้ผมอยากขอเสนอระบบที่ผมเคยเสนอไปเมื่อตอนที่ผมเล่นใน
ช่วง Alpha นั่นก็คือ Crystal'Box (ตอนนั้นยังไม่มีชื่อ) คือกล่องที่บรรจุลูกแก้ว
ที่ดรอปจากมอนเตอร์โดยลูกแก้วก็จะมีคุณสมบัติต่างๆ ซึ่งจะคล้ายๆกับการ์ดของเกมส์อื่นๆ แต่แตกต่างกัน
ตรงที่ใช้ลูกแก้วใช้แทนการ์ด กล่องใช้แทนช่อง  slot ในอาวุธและเครื่องป้องกันโดยกล่องจะสามารถ
บรรจุลูกแก้วได้เพียง3ลูก ลูกแก้วมีคุณสมบัติต่างๆเช่น เพิ่มstr+1,เพิ่มflee+5เป็นต้นแล้วลูกแก้ว
บางลูกก็ไม่สามารถใช้ร่วมกับเครื่องป้องกันบางอย่างเช่น ลูกแก้วเพิ่มflee+5ไม่สามารถใช้ร่วมกับ
หมวกขนนก,เพิ่มโจมตี+10ไม่สามารถใช้ร่วมกับหมวกทองคำและหมวกเฮียโจ เป็นต้น เหตุผลของคุณสมบัติ
แบบนี้เพื่อทำให้ผู้เล่นได้มีความสามารถทัดเทียมกันผู้เล่นที่ไม่มีหมวกทองคำหรือหมวกเฮียโจก็มีโอกาส
ที่จะเก่งเหมือนคนที่มีหมวก ส่วนคนที่มีส่วนใหญ่เป็นพวกที่เก่งๆหรือที่เรียกกันว่าพวกเทพ ก็จะไม่ทำให้ผู้เล่น
นั้นเทพเกินไป  หรือแม้แต่ลูกแก้วเพิ่ม exp 5% ขณะปาร์ตี้เกิน3คนขึ้นไป (ใช้ได้ต่อเมื่อมีการปาร์ตี้เท่านั้น)
ซึ่งเป็นการทำให้ผู้เล่นได้ปาร์ตี้ได้ร่วมกันเล่นสามัคคีกันซึ่งถ้ามีคนปาร์ตี้กัน10คนมีกันคนละลูกคิดดูว่าการ
ปาร์ตี้ครั้งนั้นจะมันส์แค่ไหน เวลกระจาย นี่ก็เป็นเพียงข้อเสนอแนะในเกมส์เท่านั้น(ก็อยากให้มี^^)เพื่อนๆ
พี่ๆทีมงานเห็นเป็นยังไงบ้างลองแนะนำด้วยนะครับ ถ้ามีคนสนใจจริงๆผมก็จะเขียนคุณสมบัติต่างๆของลูกแก้ว
ว่าเพิ่มอะไรดรอปจากตัวไหน ซึ่งจะพยายามให้ลูกแก้วทีความสมดุลมากที่สุด เช่นเพิ่มflee+10ลดแม่น-5
หรือเพิ่มhp200ลดmp100เป็นต้น ไม่แน่ถ้าเกิดขึ้นจริงๆอาจจะมีคำใหม่ๆก็ได้ไม่ว่าจะเป็น
ลูกแก้วเทพหรือกล่องเทพๆ ก็เป็นได้

อัพเดทครับ จากข้างบนนะครับ วันนี้ผมได้ลองเขียนคุณสมบัติของลูกแก้วมาคร่าวๆลูกแก้วที่ดรอปจะชื่อ
Crystal ทุกลูกอยากรู้ว่าได้อะไรก็เพียงคลิกขวาดูรายละเอียดเอานะครับ และครั้งนี้จะเอามาแค่
คุณสมบัติก่อน จะยังไม่บอกว่าดรอปจากมอนเตอร์ตัวไหน เพราะยังไม่ได้ดูว่ามอนมีไรบ้างที่แน่นอน
เริ่มกันเลยนะครับ
str+1,str+2,str+3 ใส่ได้อย่างละลูกในกล่อง
dex+1,dex+2,dex+3 ใส่ได้อย่างละลูกในกล่อง
vit+1,vit+2,vit+3 ใส่ได้อย่างละลูกในกล่อง
int+1,int+2,int+3 ใส่ได้อย่างละลูกในกล่อง
agi+1,agi+2,agi+3 ใส่ได้อย่างละลูกในกล่อง
luk+1,luk+2,luk+3 ใส่ได้อย่างละลูกในกล่อง
ลูกศรไฟเวล3 ทุกอาชีพยกเว้น คาเดท ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
ลูกศรน้ำแข็งเวล3 ทุกอาชีพยกเว้น คาเดท ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
ลูกศรสายฟ้าเวล3 ทุกอาชีพยกเว้น คาเดท ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
เปลวไฟบรรลัยกัลป์เวล2 ทุกอาชีพยกเว้น คาเดท ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
สายลมแห่งเหมันต์เวล2 ทุกอาชีพยกเว้น คาเดท ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
พายุอัสนีบาตเวล2 ทุกอาชีพยกเว้น คาเดท ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
ลำแสงศักดิ์สิทธิ์เวล2 ทุกอาชีพยกเว้น คาเดท ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
บัฟฟื้นฟูพลังเวทย์เวล1 ทุกอาชีพยกเว้น คาเดท ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
บัฟพละกำลังเวล1 ทุกอาชีพยกเว้น คาเดท ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
บัฟเกราะเวล1 ทุกอาชีพยกเว้น คาเดท ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
บัฟแม่นยำเวล1 ทุกอาชีพยกเว้น คาเดท ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
ฟื้นฟูเวล1 ทุกอาชีพยกเว้น คาเดท ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
เพิ่ม exp 5% ทั้งปาร์ตี้ขณะปาร์ตี้กันเกิน3คน (ใช้ได้เมื่อมีการปาร์ตี้เท่านั้น) ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
เพิ่มพลังเวทย์ 10% ลด mp 100 ใช้ร่วมกับเสื้อคลุมนักปราชญ์,ผ้าคลุมดูลาฮานไม่ได้ ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
เพิ่ม flee 10 ลด แม่นยำ 5 ใช้ร่วมกับรองเท้าดูลาฮาน,รองเท้าบูธขนนกชั้นดี,รองเท้าบูธสายลมชั้นดี ไม่ได้
เพิ่ม แม่นยำ 10 ลด flee 5 ใช้ร่วมกับถุงมือดูลาฮาน ไม่ได้
เพิ่มโจมตี 10% ลด hp 250 ใช้ร่วมกับหมวกนักรบทองคำ,หมวกลูกพี่ใหญ่ ไม่ได้ ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
เพิ่มป้องกัน +15 ลด hp 250 ใช้ร่วมกับหมวกนักรบทองคำ,หมวกลูกพี่ใหญ่ ไม่ได้ ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
เพิ่มโป๊ะเช๊ะ 5% ใส่ได้2ลูกในกล่อง
เพิ่ม hp10 ทุก10วินาทีไม่ว่าจะยืน,เดิน,ฟัน,หรือนั่ง ลด hp 200 ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
เพิ่ม mp10 ทุก10วินาทีไม่ว่าจะยืน,เดิน,ฟัน,หรือนั่ง ลด mp 200 ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
เพิ่ม hp200 ลด mp100 ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง
เพิ่ม mp200 ลด hp100 ใส่ได้ลูกเดียวในกล่อง

นี่เป็นเพียงคร่าวเท่าที่คิดได้ในตอนนี้ยังลองอ่านดูนะครับว่าเป็นยังไงบ้างอะไรขาดตกบกพร่อง
หรือว่าดีไม่ดียังไงแนะนำกันได้นะครับ แล้วผมจะอัพเดทใหม่นะครับ

ป.ล.เท่าที่เห็นตอนนี้เพื่อนๆลองนำลูกแก้วมาใส่ในกล่องแล้วคิดว่า ลูกไหนบ้างที่อยู่ในกล่องแล้ว
ทำให้เป็น กล่องเทพได้ ^^ ลองคิดกันดูครับ

ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำไม่ได้ แสดงว่า "เราไม่เก่ง"
ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำได้ แสดงว่า "เราเป็นคนธรรมดา"
ถ้าเราทำได้แล้วคนอื่นทำไม่ได้ แสดงว่า "เราเป็นคนเก่ง"

ชื่อรายหว่า ชื่อรายหว่า
Jr. Member
**

SilverMaster

Re: Crsytal'Box
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-08-2007, 18:37:51 »

น่าสนใจครับ  Smiley

Chil_of_god@hotmail.com
"ถ้าคุณยืนอยู่บนจุดสูงสุด แล้วคุณจะก้าวขึ้นไปได้อย่างไร"
พิภัทร์ เตชัย
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 30-08-2007, 20:03:14 »

น่าสนๆหนับหนุน
OonObOdYoO
Jr. Member
**

ไม่หล่อไม่มีจะแดรก *0* ไม่ยู้ผมซิง ><

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-08-2007, 20:35:07 »

ว้าว  Shocked  Smiley  Evil

Prince-OiL
Hero Member

ด.ช.ออยล์ (ย้วยศักดิ์)

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-08-2007, 21:08:05 »

อ้างจาก: OonObOdYoO ที่ 30-08-2007, 20:35:07
ว้าว  Shocked  Smiley  Evil

Shocked   W o wwwwww ...

○•○• กดแล้วขอให้สมหวังในความรัก ทุก ๆ คน คร้า บบบ •○•○

KUFU
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 30-08-2007, 21:46:51 »

มันใช่มาทีเรียอ่ะป่าวอ่า   Smiley
Upendy
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 31-08-2007, 00:57:46 »

ขอบคุณสำหรับเพื่อนๆที่สนใจนะครับ
ต่อไปผมเขียนว่าคุณสมบัติของลูกแก้วเป็นยังไงบ้างแต่อาจจะยังไม่เขียนว่าดรอปจากตัวไหน
ไว้ค่อยๆทำรอดูความคิดเห็นของเพื่อนๆด้วยครับ ลูกแก้วที่ดรอปจะชื่อเดียวกันหมดแล้วมอน
สามารถดรอปลูกแก้วได้หลายแบบโดยการสุ่ม ซึ่งการทีไม่บอกว่าลูกแก้วที่ดรอปตอนนั้นเป็นอะไร
เพื่อเป็นการลุ้นนิดๆว่าจะได้ไรซึ่งเพียงแค่คลิกขวาดูรายละเอียดก็จะทราบ
และขอบคุณเพื่อนๆอีกทีที่สนใจนะครับ ถ้ายังไงช่วยกันแนะนำ หรือขุดๆๆๆหน่อยก็ดีนะครับ ^_^

ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำไม่ได้ แสดงว่า "เราไม่เก่ง"
ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำได้ แสดงว่า "เราเป็นคนธรรมดา"
ถ้าเราทำได้แล้วคนอื่นทำไม่ได้ แสดงว่า "เราเป็นคนเก่ง"

—•“สุ๑ที่รัn๛
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 31-08-2007, 01:46:26 »

ช่วยขุด อิอิ
T~ Hanamaki
Full Member

$6.00 Welcome Survey After Free Registration!" title="" target="_blank">เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 31-08-2007, 11:56:53 »

สู้ๆติน เสนอรอบ2  Evil  Evil

น่ามีมากมายเลย    Evil  Evil

ถ้าทำแบบการ์ดก็หาว่าเลียนแบบอีก เอาลูกแก้วแร่มเลย  Smiley  Smiley
Upendy
Full Member

Re: Crsytal'Box อัพเดทๆๆๆๆๆ
« ตอบ #9 เมื่อ: 02-09-2007, 10:52:41 »

อัพเดทแว้วๆๆๆ

T~ Hanamaki
Full Member

$6.00 Welcome Survey After Free Registration!" title="" target="_blank">เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 02-09-2007, 12:22:24 »

รัก รัก  รัก

ว้าวๆๆๆ
UpToOU
Asura Special
Sr. Member

^^ยิ้มทั้งน้ำตา

« ตอบ #11 เมื่อ: 02-09-2007, 13:03:55 »

อิอิ
ชื่อรายหว่า ชื่อรายหว่า
Jr. Member
**

SilverMaster

« ตอบ #12 เมื่อ: 03-09-2007, 14:09:14 »

คล้ายๆกับระบบที่ผมเคยเขียนเลย

Chil_of_god@hotmail.com
"ถ้าคุณยืนอยู่บนจุดสูงสุด แล้วคุณจะก้าวขึ้นไปได้อย่างไร"
Upendy
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 04-09-2007, 01:04:55 »

อ้างจาก: nattapol manoaim ที่ 03-09-2007, 14:09:14
คล้ายๆกับระบบที่ผมเคยเขียนเลย

เหรอครับ
ผมขอโทษละกันนะครับที่คล้ายๆกับระบบที่นายเขียนนะครับ
ผมไม่ได้ตั้งใจให้เหมือนนะครับ ^^

A-See
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 04-09-2007, 03:08:09 »

Shocked สุดตรีน    Smileyหนับหนุน   

ป้าย:
หน้า: [1] 2