GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารสายปืนยิงหนักกราดรอบตัวยิงปราณีต สู้กับ สายกระบี่สลายบัฟ ท.ทหารอดทนใครจะชนะ?  (อ่าน 680 ครั้ง)
G.Konkgar
Jr. Member
**

อาวุธคู่กาย "WW.stremmer $$"..ลูกพ่อ

ทหารสายปืนยิงหนักกราดรอบตัวยิงปราณีต สู้กับ สายกระบี่สลายบัฟ ท.ทหารอดทนใครจะชนะ?
« เมื่อ: 17-08-2010, 09:48:34 »

กระบี่ใส่เซ็ทคอมมานโด   ยิ่งโจมตีระยะใกล้ ยิ่งตีได้รุนแรง

สายปืนคลั่ง เซ็ท ทหารช่าง  สร้างเสาตรวจจับ +เลือดเพิ่ม 20 %

ของใส่ ออฟเท่าๆกัน เวลเท่ากัน

Smiley  น่าสนุก   น่าลอง    แต่เคยลองมาแล้วหละ laugh

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือ ปืน และ กระสุน ของข้าเท่านั้น"
G.Konkgar
Jr. Member
**

อาวุธคู่กาย "WW.stremmer $$"..ลูกพ่อ

Re: ทหารสายปืนยิงหนักกราดรอบตัวยิงปราณีต สู้กับ สายกระบี่สลายบัฟ ท.ทหารอดทนใครจะชนะ?
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-08-2010, 09:52:54 »

สายปืน มีสกิลเตรียมความพร้อม  ไม่มีพลซุ่มยิง

สายกระบี่เต็มตัว สลายบัฟ ท.ทหารอดทน   ไม่มีสกิลเตรียมความพร้อมครับ

Evil

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือ ปืน และ กระสุน ของข้าเท่านั้น"
●Can ω keep a secret● ♥
Sr. Member

Your smile is my, I will not give anyone

Re: ทหารสายปืนยิงหนักกราดรอบตัวยิงปราณีต สู้กับ สายกระบี่สลายบัฟ ท.ทหารอดทนใครจะชนะ?
« ตอบ #2 เมื่อ: 17-08-2010, 12:03:27 »

น่าลอง
อิอิ

I don't care who   you but I want na tell you that I you
=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-08-2010, 12:47:57 »

สายปืน ถ้ามีปืนกลชนะแน่นอน

ถ้าไม่มี อาศัยเสาตรวจจับ + เดินหนีแล้วยิงปราณีตใส่ ไม่เกิน 8 ครั้ง สายกระบี่ตาย เพราะที่ออฟเท่ากัน ปืนมีอัตราโป๊ะสูงกว่ากระบี่

สรุปคิดว่าปืนชนะกระบี่ในกรณีนี้ค่ะ  Smiley
G.Konkgar
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-08-2010, 16:00:58 »

Smiley  ผมเคยลองกับ ทหารสายกระบี่ แบท พวกเดียวกัน เพื่อนๆกันครับ

ผมยิงกราดแล้วหนีไปยิงปราณีตใส่อ่ะ  สายกระบี่ถึกมาก จาก ท.ทหารอดทน     กระสุนหมด ก็โกยไป แอบ บรรจุกระสุน แล้ว ไปยิงใหม่  สนุกดีครับ     

เพื่อนบอก แน่จริงอย่าหนีสิ     ผมไม่ได้หนี  มันเป็นเทคนิค การต่อสู้อ่ะครับ Evil

Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-08-2010, 16:51:19 »

ปืนซุ่มยิง - เล็ง...เปรี๊ยงงง !!  กว่าจะถึงตัวกระบี่ดับ =[]="
กระบี่....ไม่รู้อ่ะ = =" ไม่เคยเล่น

แต่ถ้าวัดกันจริงๆผมว่าอยู่ที่เทคนิคน่ะครับ
ว่าแต่ไม่มีทหารสายระเบิดยิงสนับสนุน (นิวเคลียร์ !) มาลองทดสอบบ้างหรอ =w="

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-08-2010, 18:04:39 »

พอดีพึงเล่นทหาร ขอนอกเรื่องนิดนะครับ

เห็นหลายกระทู้ชอบอัพ

เตรียมควา่มพร้อม

มันไว้ใช้ทำอะไรหรอครับ คุณอำนาจก็ว่าให้อัพเหมือนกัน

เห็นมันเขียนว่าใส่เพื่อน

หรือว่าใส่ตัวเองได้ด้วย

ถ้าใส่ตัวเองได้ แล้วใช้ทำอะไรครับ

หรือว่า จะได้กราดหรือยิงปราณีตเร็วขึ้น  Huh?

เห็นดีเลย์มันตั้ง 2 นาทีอะ

แล้ว ท.ทหารอดทน มันต้องรอให้เลือดต่ำกว่า 30%

ถ้ามีเลือด 4000 กว่าสกิลท.ทหารอดทนจะทำงาน

ก็จะมีเลือดเหลือ 1200  ถึงจะทอนได้ 50%

ถ้าโดนโป๊ะซัก 2 ดอกมันไม่หลับหรอครับ  Huh?

Intimate
Sr. Member

Keep smiling :)

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-08-2010, 18:47:29 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 17-08-2010, 18:04:39
สกิลเตรียมความพร้อม ไม่ได้ช่วยให้ร่ายเร็วขึ้นนะ มันแค่ทำให้ระยะหลังใช้สกิลนั้นๆ หายไปแค่นั้นเอง แล้วก็ฟื้นเลือดกับเวทย์ให้เต็ม
เช่น พระพึ่งกายไป จริง ๆ ต้องมีระยะหลังใช้ 2 นาที แต่ถ้าทหารเตรียมให้ ก็กายต่อได้เลย
ส่วนสกิล ท. ทหารอดทน มันเป็นรอให้เลือดต่ำกว่า 45% นะ ก็ตามที่ว่าเลย
แต่ถ้าทหารสายกระบี่อัพดีๆ ก็เลือด 8000+ แล้ว

Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-08-2010, 20:20:38 »

พูดถึง "เตรียมความพร้อม" นี่ผมไม่อัพและ 1 คน......เพราะคิดๆดูแล้วเหมือนไม่่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่เลย เปลืองเหรียญไป 5 เหรียญอีกตังหาก = ="
โอเค...ถ้าใส่ให้เพื่อนตอนเวลนี่อาจไม่มีปัญหาหรือเวลายกทัพไปตีบอส   แต่ถ้าอัพมาเพื่อตัวเองโดยเฉพาะผมว่ามันเปลืองเหรียญ

สกิล "ยิงต่อเนื่อง" เหมือนกัน บางคนเล่นอัพซะ 5 พอเข้าใจอยู่ว่ายิงได้หลายนัด+แรง  แต่อย่าลืมว่า "กระสุนจะหมดเร็วขึ้นด้วย !" บวกกับ "เสีย MP ต่อ 1 นัดในการยิง" แล้วก็มามีพูดว่า "สายปืนเล่นยาก เสียเวลารีกระสุน" ไม่ก็ "สายปืนเปลืองเงินค่ากระสุนมาก" แต่จะว่ามันไม่ดีก็ไม่ถูกเสมอ ถ้าจะเอาสกิล "พลซุ่มยิง" ซึ่งต้องการสกิล "ยิงต่อเนื่อง" เหมือนกันแต่ต้องการแค่ระดับ 2 ซึ่งระดับ 2 นั้น "ลดแม่นยำ 48 เสีย MP 3 ต่อนัด" ดูๆแล้วก็นับว่าเสียพอๆกัน ต่างกันแค่ "ไม่เปลืองเงินค่ากระสุนเร็วมากเท่าไหร่" แต่ "ยิงไม่สะใจหรือมันส์ไม่เท่ากันแค่นั้นเอง"  =[]="

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-08-2010, 22:02:32 »

อ้างจาก: Intimate ที่ 17-08-2010, 18:47:29
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 17-08-2010, 18:04:39
สกิลเตรียมความพร้อม ไม่ได้ช่วยให้ร่ายเร็วขึ้นนะ มันแค่ทำให้ระยะหลังใช้สกิลนั้นๆ หายไปแค่นั้นเอง แล้วก็ฟื้นเลือดกับเวทย์ให้เต็ม
เช่น พระพึ่งกายไป จริง ๆ ต้องมีระยะหลังใช้ 2 นาที แต่ถ้าทหารเตรียมให้ ก็กายต่อได้เลย
ส่วนสกิล ท. ทหารอดทน มันเป็นรอให้เลือดต่ำกว่า 45% นะ ก็ตามที่ว่าเลย
แต่ถ้าทหารสายกระบี่อัพดีๆ ก็เลือด 8000+ แล้ว

อ๋อ ที่ผมว่า ยิงกราดหรือยิงปราณีตเร็วขึ้นหมายถึง

บัพเตรียมความพร้อมให้ตัวเอง ได้ไม่ต้องรอดีเดย์ครับ 5555

เพราะผมไม่รู้ว่า อัพทำไม ถ้ามันบัพใส่ตัวเองไม่ได้

แต่เห็นหลายคนอัพกัน ผมเลย งง

หรือว่าไว้วอ กับล่าบอส  Huh?

ส่วน สกิล ท.ทหาร ถ้าอัพสกิลนี้

คงต้องมีเลือดเยอะๆ เหมือนเบอ พอจะเข้าใจแล้วครับ  ^^)v

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

Re: ทหารสายปืนยิงหนักกราดรอบตัวยิงปราณีต สู้กับ สายกระบี่สลายบัฟ ท.ทหารอดทนใครจะ
« ตอบ #10 เมื่อ: 18-08-2010, 15:10:10 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 17-08-2010, 22:02:32
อ้างจาก: Intimate ที่ 17-08-2010, 18:47:29

อ๋อ ที่ผมว่า ยิงกราดหรือยิงปราณีตเร็วขึ้นหมายถึง

บัพเตรียมความพร้อมให้ตัวเอง ได้ไม่ต้องรอดีเดย์ครับ 5555

เพราะผมไม่รู้ว่า อัพทำไม ถ้ามันบัพใส่ตัวเองไม่ได้

แต่เห็นหลายคนอัพกัน ผมเลย งง

หรือว่าไว้วอ กับล่าบอส  Huh?

ส่วน สกิล ท.ทหาร ถ้าอัพสกิลนี้

คงต้องมีเลือดเยอะๆ เหมือนเบอ พอจะเข้าใจแล้วครับ  ^^)v

สกิลเตรียมความพร้อม ใช้ใส่ตัวเองได้นะ (ตอนสายปืนยังไม่มีบรรจุกระสุน เป็น 1 ในสกิลที่ต้องอัพ เพราะทำให้ mp เต็มในทันที คือเวลาเวล เราจะเสีย mp/hp จากสกิล ยิงต่อเนื่อง กับ กลั้นหายใจ กับเจอมอนตีเข้านิดหน่อย แต่ถ้ามีเตรียมความพร้อม เราจะไม่จำเป็นต้องใช้ ปฐมพยาบาลขั้นสูง หรือนั่งพักเลย) + กับใช้ล้างดีเลย์กายทิพย์ด้วย

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #11 เมื่อ: 18-08-2010, 21:34:17 »

ผมก็เคยเล่นทหารกระบี่นะ = =
ที่อัพเตรียมความพร้อมเพราะ
1. กระบี่ไม่ค่อยใช้แต้มมากในการอัพสกิล จึงค่อนข้างเหลือแต้มในการอัพ
2. สามารถไปล่าบอสได้ เพราะช่วยสลายดีเลย์กายทิพย์
3. เวลาแบท ก็ใช้ได้ดี เพราะยิ่งสายกระบี่ ใส่เซ็ต เลือดจะเยอะมาก ทำให้เตรียมทีก็เด้งเยอะ
ก็ ผมก็คิดประมาณนี้น่ะครับ = =

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

« ตอบ #12 เมื่อ: 18-08-2010, 22:20:28 »

ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ป้าย:
หน้า: [1]