GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเทพเทพ ต้องรวยเหรอ ??  (อ่าน 1043 ครั้ง)
ห้ามดื่มสุรา ขณะมึนเมา
Jr. Member
**

อยากเทพเทพ ต้องรวยเหรอ ??
« เมื่อ: 12-08-2010, 20:41:33 »

ปกติเห็นคนเทพๆ ต้องนึกถึงของ มาก่อนเป็นอันดับแรกๆ เวลอาจจะไม่เท่าไร่ ถึงจะเวล 99
ไม่มีของใส่อาจจะเเพ้เวล 60 ก็เป็นไปได้ นึกถึงของแล้ว ก็นึกถึงเงิน เนื่องจากของที่ใส่นั้นบางครั้งมัน
ราคาที่ไม่สามารถเอื้อมถึง เพราะฉนั้น ที่ตามมาด้วยก็คือเงินโชล >>>>>>>>>>>>>~[/glow] [  Huh? Huh? Huh?[/glow]

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

Re: อยากเทพเทพ ต้องรวยเหรอ ??
« ตอบ #1 เมื่อ: 12-08-2010, 21:01:49 »

ของบางอย่างก้ดรอปได้ ตีบวกได้ การงานได้ ชิงได้  เปิดกล่องได้ 
ส่วนบางอย่างที่ดรอปยากๆ ก้หาเงินซื้อเอาสิ ไม่ต้องเติมขายกล่องเหลืองก้ได้ 

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 13-08-2010, 04:13:42 »

Huh? แล้วคุณนึกเหมือนผมมั้ยล่ะ  ของเทพๆ ยศเทพๆต้องเทพมาตีเอง  ตอนนี้ทั้งแรร์เอย ของเซตใหม่เอย ยศจัดๆกันทั้งนั้น เทศกาลเพิ่มบวกก็ไม่มี ปราสาทก็ไม่ครบ 10 สมัย ใบบวกยศสูงๆก็ไม่ใช่ว่าจะเกลื่อน  แต่ของยศสูงๆมีเกินคำบรรยาย ถ้าไม่เทพแล้วจะเรียกว่าอะไร เมื่อก่อนตอนมีเทศกาลบวกของยังไม่เยอะงี้  ดูราคาของยศสูงๆที่ขายกันเมื่อก่อนกับตอนนี้สิ ถูกลงอย่างเห็นได้ชัดทั้งๆที่ความเป็นไปได้คือควรจะตีได้ยากกว่าแต่ดันตีได้ออกมาเยอะแยะ ราคาขายดูไม่น่าคุ้มกับการลงทุนสักเท่าไหร่

ผมว่าน๊ะ คุณรวยอย่างเดียวก็ทำไม่ได้หรอก ต้องเทพเท่านั้นที่ทำได้  Evil Evil Evil

เผ่น ...... Cool

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
pH7
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-08-2010, 15:27:28 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 13-08-2010, 04:13:42
        Huh? แล้วคุณนึกเหมือนผมมั้ยล่ะ  ของเทพๆ ยศเทพๆต้องเทพมาตีเอง  ตอนนี้ทั้งแรร์เอย ของเซตใหม่เอย ยศจัดๆกันทั้งนั้น เทศกาลเพิ่มบวกก็ไม่มี ปราสาทก็ไม่ครบ 10 สมัย ใบบวกยศสูงๆก็ไม่ใช่ว่าจะเกลื่อน  แต่ของยศสูงๆมีเกินคำบรรยาย ถ้าไม่เทพแล้วจะเรียกว่าอะไร เมื่อก่อนตอนมีเทศกาลบวกของยังไม่เยอะงี้  ดูราคาของยศสูงๆที่ขายกันเมื่อก่อนกับตอนนี้สิ ถูกลงอย่างเห็นได้ชัดทั้งๆที่ความเป็นไปได้คือควรจะตีได้ยากกว่าแต่ดันตีได้ออกมาเยอะแยะ ราคาขายดูไม่น่าคุ้มกับการลงทุนสักเท่าไหร่

ผมว่าน๊ะ คุณรวยอย่างเดียวก็ทำไม่ได้หรอก ต้องเทพเท่านั้นที่ทำได้  Evil Evil Evil

เผ่น ...... Cool

Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil

สงสัยเสกได้มั้ง
ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-08-2010, 21:44:38 »

ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆ

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-08-2010, 01:30:51 »

บ่นทำพรื้อ

ก็อาจจะจริงดังเรปบนว่า

ของยศเทพเกินไปคนทำได้เองก็มี เราไม่รู้ตื้น ลึก หนา บาง งิ

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20-08-2010, 01:33:53 »

มันก็มีวิธีทำของมันอยู่นะ ส่วนคนเทพๆก็รวยอะจริง
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #7 เมื่อ: 20-08-2010, 10:13:14 »

เป็นธรรมดาของโลกครับว่าคนที่มีความพยายามมากกว่ายอมมีโอกาสมากกว่าครับ
เพราะเมื่อแรกเริ่มเกมทุกคนเริ่มต้นนับหนึ่งเท่ากันครับ ส่วนที่ทำแตกต่างนั้นก็คือความสามารถและความพยายามครับ

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #8 เมื่อ: 21-08-2010, 21:58:20 »

เล่นบ่อย ๆ ขยัน หาของเด๋วก็เทพเองครับ

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 22-08-2010, 19:30:39 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 20-08-2010, 10:13:14
เป็นธรรมดาของโลกครับว่าคนที่มีความพยายามมากกว่ายอมมีโอกาสมากกว่าครับ
เพราะเมื่อแรกเริ่มเกมทุกคนเริ่มต้นนับหนึ่งเท่ากันครับ ส่วนที่ทำแตกต่างนั้นก็คือความสามารถและความพยายามครับ
จะว่าไปก็ถูก นับ 1 เหมือนกัน แต่มันก็มีปัจจัยอื่นเข้ามาด้วย
อย่าลืมว่า ต้นทุนในการเล่นของแต่ละคนไม่เท่ากัน
บางคนเติมเดือนๆนึงหลายพัน บางคนไม่เติมเลย จะให้เทพพอๆกันภายในเวลาเท่าๆกัน มันเป็นไปไม่ได้
ความพยายามมันสร้างโอกาสได้ แต่มันใช้เวลา  ต่างกับการใช้เงินซื้อโอกาส แค่จ่าย ก็ได้โอกาสมาแล้ว
มันเป็นสัจธรรม
จงอยู่กับความพอเพียงจะดีกว่า เห็นเขาเทพ ใช่ว่าเราต้องเทพตามเขา

อีกอย่าง สำหรับคนที่คิดจะขอเงินพ่อแม่มาเพื่อเทพในเกม ลองคิดทบทวนใหม่ดีกว่าไหม
ไม่ได้หลายใจแค่เอ็นดูทุกคน
Jr. Member
**

นุกจังเองค่ะ^^

« ตอบ #10 เมื่อ: 22-08-2010, 20:31:25 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 22-08-2010, 19:30:39
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 20-08-2010, 10:13:14
จะว่าไปก็ถูก นับ 1 เหมือนกัน แต่มันก็มีปัจจัยอื่นเข้ามาด้วย
อย่าลืมว่า ต้นทุนในการเล่นของแต่ละคนไม่เท่ากัน
บางคนเติมเดือนๆนึงหลายพัน บางคนไม่เติมเลย จะให้เทพพอๆกันภายในเวลาเท่าๆกัน มันเป็นไปไม่ได้
ความพยายามมันสร้างโอกาสได้ แต่มันใช้เวลา  ต่างกับการใช้เงินซื้อโอกาส แค่จ่าย ก็ได้โอกาสมาแล้ว
จงอยู่กับความพอเพียงจะดีกว่า เห็นเขาเทพ ใช่ว่าเราต้องเทพตามเขา

อีกอย่าง สำหรับคนที่คิดจะขอเงินพ่อแม่มาเพื่อเทพในเกม ลองคิดทบทวนใหม่ดีกว่าไหม

เห็นด้วยเป็นที่สุด Shocked Shocked Shocked

ไม่อยากจะเอ่ยว่างั้น
ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-08-2010, 15:08:05 »

ขุดรอบ2

A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 28-08-2010, 16:35:05 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 22-08-2010, 19:30:39

โดนใจมากครับ

ดนุพล กรอกรวม
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 30-08-2010, 22:17:08 »

ต้องรวยมั่งครับแต่ไม่รวยก็เทพได้คนเราไม่ต้องจิงจังกับชีวิตเงินหมดก็หาของขายกิจวัตประจำวันของผมเงินไม่เกิน3mสักที
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 31-08-2010, 03:05:43 »

จะรวยจะจน ก็คนเหมือนกัน

จะเทพไม่เทพไม่เกี่ยว  ขอมีหนูเข้าไปเอี่ยวด้วยคน

อนิจจััง ทุกขัง อนัตตา สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม (เพี้ยนไปกันใหญ่แล้วเรา) Embarrassed Embarrassed Embarrassed

เราไม่รู้นะว่าเพทหรือไม่เทพ เพราะเราไม่สนใจ ขอฮาไว้ก่อน

เราเล่นเกมส์ก็เพื่อคลายเครียด ไปๆมาๆชักจะดราม่าไปกันใหญ่

คนเล่นเกมส์ อย่าให้เกมส์มาเล่นคน

ไปแล้วค่ะ พอดีเพิ่งทำเปเปอร์ เลยแวะเข้ามาดูใรบอร์ด พอดูนาฬิกาแล้วไม่กล้านอน กลัวตื่นไม่ทันไปเรียน Sad Sad Sad

ฝันดีค่ะ ใครใจดีโทรปลุกด้วยนะ  Cool Cool Cool Cool

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

ป้าย:
หน้า: [1] 2