GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับผมขอถามอะไรน่อยสิครับ  (อ่าน 405 ครั้ง)
ทัตเทพ เข็มมาลัย
Jr. Member
**

พี่ครับผมขอถามอะไรน่อยสิครับ
« เมื่อ: 28-08-2007, 18:37:32 »

เอารูปภาพจากMy Pictures มาโพสอย่างไรหรอครับ สอนน่อยสิครับอธิบายวิธีง่ายๆ ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ laugh
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

Re: พี่ครับผมขอถามอะไรน่อยสิครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-08-2007, 18:49:44 »

เวปอัพโหลดภาพ
วิธีทำภาพ

1.เข้าเวปที่ผมบอกหรือเวปที่มีคล้ายๆแบบนี้
2.คลิกไปที่Browse..
3.เลือกรูปภาพภายในเครื่องของท่าน
4.OK หรือ ตกลง
5.คลิกไปที่Upload Image

---

ขั้นตอนการลง

-นำโค๊ดที่ได้ลงเวปบอด(สมมุติว่าเปงเวปบอดล่ะกัน)   

ขีด วงกลม สีเหลือง คือโค๊ดที่มีภาพ..!ซ่อนลิงค์ผู้สนับสนุน
ขีด วงกลม สีแดง     คือโค๊ดที่มีแต่รูปภาพเท่านั้น

เมื่อคัดลอดแล้วจะสามารถแปรรูปให้แสดงผลเปงแบบลิงค์หรือแสดงรูปภาพเลยก็ได้
โค๊ด:
[url]ทดสอบ[/url]
  <<[..]...[/..] คือ ลิงค์
โค๊ด:
[img]ทดสอบ[/img]
<<[..]...[/..] คือ แสดงรูป
ป้าย:
หน้า: [1]