GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมขอเสนอให้มีการเติมเงินบิลล่า ~!! [ ดีมั้ยเนี่ย O_O? ]  (อ่าน 724 ครั้ง)
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

ผมมขอเสนอให้มีการเติมเงินบิลล่า ~!! [ ดีมั้ยเนี่ย O_O? ]
« เมื่อ: 18-07-2010, 18:54:44 »

ไม่รู้สิคับ  ตอนนี้มันมีการทำผิดกฏกันมากในเรื่องการซื้อขายเงิน  M 
ถ้าเราลองเปลี่ยนให้มันมีระบบเติมเงินบิลล่าไปเลยล่ะคัย ?  [ หรือมันเสียอรรถรสอะไรอีกก้บอกด้วยนะ  Wink ]

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

Re: ผมมขอเสนอให้มีการเติมเงินบิลล่า ~!! [ ดีมั้ยเนี่ย O_O? ]
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-07-2010, 18:57:50 »

เจ๋ง

เห็นด้วยนะ
เอาแบบเติมเงินแบบบัตรแถมเงินบิลล่าสัก 1m  Evil

Ps.แค่คิดนะ อาจจะช่วยในการที่ผู้เล่นซื้อบัตรเติมเงินเพิ่มมากขึ้นด้วย  Evil

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

ชัยอนันต์ วัชรีเมธี
Jr. Member
**

Re: ผมมขอเสนอให้มีการเติมเงินบิลล่า ~!! [ ดีมั้ยเนี่ย O_O? ]
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-07-2010, 19:31:32 »

เราไม่ค่อยเห็นด้วยนะ แต่ถ้าเป้นแถม เช่น บัตร300 บาทแถม 1Mอาจจะโอเค
แต่ถ้าให้เป็น บัตรเติมเอ็ม ไปเลยเราว่าไม่ไหว  เพราะจะทำให้ระบบตลาดเสียสมดุลอย่างมาก

ทำไม?  เนื่องจากของดรอปเท่าเดิม แต่คนมีเงินเพิ่ม= จำนวนคนที่สามารถมีในครอบครองได้มีมากขึ้น=ทำให้ราคาเพิ่ม 
แล้วทีนี้ ก็จะได้เห็น ของแรร์จาก 3-4 m กลายเป็น 30-40mแทน
แล้วทีนี้ละ เกมนี้ที่เป็นฟรีเกมไม่มีแอร์ไทม์ ก็จะเหมือนมีละ เพราะว่า ลองคิดดูว่าถ้าไม่เติม = ไม่มีตังซื้อของระดับสูง จะหาจากมอนในเกมก็ตกตัวนึงอย่างเก่งไม่เกิน 1000 บิล  ถ้าไม่มีของแรร์ตก
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-07-2010, 19:33:01 »

อ้างจาก: cracw ที่ 18-07-2010, 19:31:32
เราไม่ค่อยเห็นด้วยนะ แต่ถ้าเป้นแถม เช่น บัตร300 บาทแถม 1Mอาจจะโอเค
แต่ถ้าให้เป็น บัตรเติมเอ็ม ไปเลยเราว่าไม่ไหว  เพราะจะทำให้ระบบตลาดเสียสมดุลอย่างมาก

ทำไม?  เนื่องจากของดรอปเท่าเดิม แต่คนมีเงินเพิ่ม= จำนวนคนที่สามารถมีในครอบครองได้มีมากขึ้น=ทำให้ราคาเพิ่ม 
แล้วทีนี้ ก็จะได้เห็น ของแรร์จาก 3-4 m กลายเป็น 30-40mแทน
แล้วทีนี้ละ เกมนี้ที่เป็นฟรีเกมไม่มีแอร์ไทม์ ก็จะเหมือนมีละ เพราะว่า ลองคิดดูว่าถ้าไม่เติม = ไม่มีตังซื้อของระดับสูง จะหาจากมอนในเกมก็ตกตัวนึงอย่างเก่งไม่เกิน 1000 บิล  ถ้าไม่มีของแรร์ตก

คับๆๆ  ใช่

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-07-2010, 20:05:47 »

ม่ายค่อยดีอ่า  ไม่
หาไปเล่นไป สนุกกว่าเติมเงินแล้วได้มา

Çrãzy 'иöέч ♥
Full Member

# enough :}

« ตอบ #5 เมื่อ: 18-07-2010, 20:09:58 »

แหล่ม !!  จิตนาการ
แต่ไม่ดีหลอก มันไม่รุ้ว่ากว่าจะหาตังมาได้ลำบากแค่ไหน  Evil
naygue
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 18-07-2010, 20:14:12 »

ไม่มีดีกว่ามั้ง

ถ้ามีคนหาสมุนไพรก็อาจจะหายไป Evil

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
Net_z
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 18-07-2010, 21:44:47 »

ไม่ดีเลยครับ   ไม่

แล้วคนไม่มีวุฒิภาวะ  ไม่มีงานทำ

จะมีเงินได้ยังไง   อย่างงี้คนมีเงิน  มีรายได้  ก็  ได้เปรียบกว่าอยู่แล้ว
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #8 เมื่อ: 18-07-2010, 21:50:37 »

มันก็เหมือนขายเอ็มนั่นแหละ  laugh

ลาออก
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #9 เมื่อ: 18-07-2010, 22:37:58 »

ค่อยเล่นไปดีกว่าครับเพื่อน ๆ

เด๋วมันจะหมดสนุกซะก่อน

อะไรที่ได้มาง่าย ๆ เรามักจะเบื่อเร็วน่ะ

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #10 เมื่อ: 19-07-2010, 11:30:56 »

ลองดูนะ :  เติม 400 บาท ซื้อเส้นมาขายได้ 5.5 m  ถ้าเกิดคนอยากได้บิลล่าก้ทำอย่างนี้ได้อยุ่แล้วไม่ว่าจะเติมบิลล่าได้หรือไม่ได้จิงมั้ยอะคับ
             เติม 400 บาท ได้ ซัก 5.5 m มันก้พอๆ กันนี่
Huh?

หรือยังไงช่วยบอกด้วยคับ  woon

นิดนึงพอ
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 19-07-2010, 12:31:41 »

อ้างจาก: Darkkill ที่ 19-07-2010, 11:30:56
ลองดูนะ :  เติม 400 บาท ซื้อเส้นมาขายได้ 5.5 m  ถ้าเกิดคนอยากได้บิลล่าก้ทำอย่างนี้ได้อยุ่แล้วไม่ว่าจะเติมบิลล่าได้หรือไม่ได้จิงมั้ยอะคับ
             เติม 400 บาท ได้ ซัก 5.5 m มันก้พอๆ กันนี่
Huh?

หรือยังไงช่วยบอกด้วยคับ  woon

ต่างกันนะคับ การเติมโซลซื้อไอเทมโซลมาขาย คุณจะได้เงินบิลล่าจากผู้เล่นคนอื่น หมายความว่าเงินบิลล่าในระบบจะเท่าเดิมแค่เปลี่ยนมือจากผู้เล่นคนนึงไปอีกคนนึง

แต่ถ้าเติมเงินแล้วได้บิลล่าโดยตรงเป็นการเพิ่มเงินบิลล่าในระบบ จะทำให้เกิดสภาพคล่องมากขึ้นคือมีเงินบิลล่าสะพัดมากขึ้น เงินเฟ้อของแพงจะตามมาแน่นอนครับ

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 19-07-2010, 14:53:12 »

เราว่ามีก็ดีนะ  เพราะจากที่เดินในตลอดไชร์ อยู่ในปัจจุบัน ก็เห็นของโซล มาขายเกลื่อนซึ่งก็คือคนที่เติมเงินโซล แล้วมาขายของเผื่อเอาเงิน บิลล่านั่นเอง  แล้วเมื่อตอนเช้านี้ก็ยังเห็นคนที่ เขียนว่า  ? บาท แลก 1 M อยู่ในตลาดไชร์อยู่เลย  ซึ่งก็จะมีทั้งพวก ขายจริง แล้วก็พวกคอยหลอกเงินคนอื่นโดยไม่ได้ แลกจริง ก็มี

จะได้ช่วยลดปัญหาพวกโกงเงินทางนี้ได้ไปอีกทาง  ท่า GM กลัวว่าจะน่าเกลียด ก็เอา ถุงเงิน 1 ล้านบิลล่า  ไปไว้ใน โซล ก็ได้นะ จะได้ไม่น่าเกลีย อิอิ 

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #13 เมื่อ: 19-07-2010, 16:39:38 »

ผมว่าไม่ดี Angry ไม่เพราะมันจะไม่สนุก การที่เราดิ้นรนเพื่อจะหาเงินเพื่อไปซื้อของหรือเก็บสะสมไว้มันสนุกกว่าเยอะเลย ใช่

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #14 เมื่อ: 19-07-2010, 18:43:24 »

อ้างจาก: เอิร์ธคุง ที่ 19-07-2010, 16:39:38
ผมว่าไม่ดี Angry ไม่เพราะมันจะไม่สนุก การที่เราดิ้นรนเพื่อจะหาเงินเพื่อไปซื้อของหรือเก็บสะสมไว้มันสนุกกว่าเยอะเลย ใช่

แล้วไอพวกที่เติมเงินเพื่อขายของโซลล่ะ  woon

ป้าย:
หน้า: [1] 2