GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มันจะขึ้นไวไหม  (อ่าน 287 ครั้ง)
สราวุฒิ ทองแดง
Jr. Member
**

มันจะขึ้นไวไหม
« เมื่อ: 17-07-2010, 11:45:54 »

ปกติระดับความยากในการฝึกซี3จะไต่ระดับความยากขึ้นไปเรื่อยๆตามระดับสกิลใช่ไหมครับ ยิ่งระดับสกิลสูงก็ยิ่งฝึกยาก แล้วถ้าสมมติว่าระดับสกิลเราอัพจากเวล1ไป2 แต่เราไม่ได้ไปเปลี่ยนแถบตัวเลขสกิลให้เป็นระดับ2 แต่เรากดฝึกต่อ มันจะทำให้สกิลระดับ2ขึ้นเร็วเท่ากับสกิลระดับ1ไหม หรือมันขึ้นช้ากว่าตามปกติของสกิลในระดับที่สูงกว่า เข้าใจที่ผมถามใช่ไหมครับ    Huh? Huh? Huh?
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: มันจะขึ้นไวไหม
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-07-2010, 12:11:08 »

จะบัคสินะ Evil

ผลเหมือนกันค่ะ
เพราะระดับความยากในการฝึก
ไม่ได้ขึ้นอยู่ที่เลเวลของสกิล
แต่การที่สกิลจะอัพระดับได้
ต้องใช้ค่าประสบการณ์สกิล
เหมือนกับการเก็บเลเวล
ถ้ามสมมุติเราเลเวล1
แล้วเราอัพเลเวลไปเลเวล 2 แล้ว
แต่หวังจะเอาตัวเลเวล 1 ไปเก็บ
ให้เป็นเลเวล 3
มันน่าจะยากกว่าการเอาตัวเลเวล 2
ไปเก็บเป็นเลเวล 3 อีกนะ
เข้าใจที่เราตอบใช่มั๊ยค่ะ
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 17-07-2010, 12:13:53 »

เข้าใจครับ แต่ ไม่รู้เหมือนกัน  Smiley Smiley
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-07-2010, 12:37:15 »

อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] %E-¾¡¿ ที่ 17-07-2010, 12:11:08
จะบัคสินะ Evil

ผลเหมือนกันค่ะ
เพราะระดับความยากในการฝึก
ไม่ได้ขึ้นอยู่ที่เลเวลของสกิล
แต่การที่สกิลจะอัพระดับได้
ต้องใช้ค่าประสบการณ์สกิล
เหมือนกับการเก็บเลเวล
ถ้ามสมมุติเราเลเวล1
แล้วเราอัพเลเวลไปเลเวล 2 แล้ว
แต่หวังจะเอาตัวเลเวล 1 ไปเก็บ
ให้เป็นเลเวล 3
มันน่าจะยากกว่าการเอาตัวเลเวล 2
ไปเก็บเป็นเลเวล 3 อีกนะ
เข้าใจที่เราตอบใช่มั๊ยค่ะ

เข้าใจครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามันจะขึ้นไวกว่าไหมครับ คือผมไม่ได้ตั้งใจจะใช้บัคหรือทำบัคอะไรนะครับ แหะๆ คือผมเล่นหลายเครื่องนะครับ เวลาผมฝึกซี3กับบางเครื่องสกิลอัพระดับเพิ่มขึ้น แล้วผมไปเล่นอีกเครื่องนึงไงครับ ซึ่งสกิลของเครื่องนั้นแถบมันยังเป็นแถบสกิลระดับต่ำกว่าอยู่  พอผมกดฝึกสกิลไปได้สักพักนึง เผอิญผมกดดูสเตตัสตัวละคร เอ๊ะทำไมพลังป้องกันเราลดหว่า(เรียกเกราะคุ้มกาย) มองดูแถบเอ้าเครื่องนี้ยังไม่ได้เปลี่ยบแถบระดับสกิลนี่หว่า เลยเปลี่ยนซะ แล้วไปดูขีดสกิลที่เพิ่ม เอะ ไม่รู้ผมรู้สึกไปเองหรือเปล่าว่ามันขึ้นไวกว่าปกตินิดนึงนะ เมื่อเทียบกับเครื่องที่ผมกดฝึกสกิลที่เปลียนระดับสกิลมาก่อนหน้านั้นเรียบร้อยแล้ว เอะตกลงมันยังไงหว่า มันทำบั๊คได้ไหมหว่า  Huh? Huh? Huh?
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-07-2010, 12:40:42 »

อ้างจาก: Nut_su_bun_bun ที่ 17-07-2010, 12:13:53
เข้าใจครับ แต่ ไม่รู้เหมือนกัน  Smiley Smiley

นั่นสิครับ ถ้าสมมติมันสามารทำบั๊คได้จริงๆ งี้เราก็ไม่ต้องเปลี่ยนแถบระดับสกิลตอนเวล1กดฝึกแป๊บเดียวไม่ได้เวล10เต็มเลยหรอครับ หุหุ   Shocked Shocked Shocked
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-07-2010, 12:58:47 »

ถ้าเรื่องผลของสกิล
ก็เป็นตามระดับที่ใช้งานแหล่ะคะ

แต่การเพิ่มระดับสกิล
ขึ้นอยู่กับจำนวนครั้งที่่ใช้งาน
สมมุติว่าการอัพจากระดับ 1 ไป ระดับ 2
ต้องใช้งานสกิล 10 ครั้ง
ก็คือเราต้องใช้งานสกิลระดับ 1 ทั้งหมด 10 ครั้ง
จึงจะอัพไประดับ 2 ได้
และการอัพระดับจากระดับ 2 ไป ระดับ 3
ต้องใช้งานสกิล 15 ครั้ง
ซึ่งไม่ว่าจะใช้สกิลระดับ 1 หรือ ระดับ 2
ก็ยังคงต้องใช้งานสกิล 15 ครั้ง
เพื่อจะเพิ่มระดับสกิลอยู่ดีค่ะ

แต่แนะนำว่า ใช้ระดับสูงสุดที่มีอยู่ดีแล้วค่ะ
เพราะหลายๆ สกิล ระดับที่เพิ่มขึ้น
มีผลต่อการ ลดระยะเวลาร่าย และ ลดระยะหลังร่าย
ช่วยย่นเวลาการใช้งานไปได้ด้วย
(แต่ไม่แน่ใจว่ามีสกิลที่ระดับเพิ่มขึ้น
แล้วลดการใช้งาน มานา รึเปล่า)
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-07-2010, 13:28:37 »

อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] %E-¾¡¿ ที่ 17-07-2010, 12:58:47
ถ้าเรื่องผลของสกิล
ก็เป็นตามระดับที่ใช้งานแหล่ะคะ

แต่การเพิ่มระดับสกิล
ขึ้นอยู่กับจำนวนครั้งที่่ใช้งาน
สมมุติว่าการอัพจากระดับ 1 ไป ระดับ 2
ต้องใช้งานสกิล 10 ครั้ง
ก็คือเราต้องใช้งานสกิลระดับ 1 ทั้งหมด 10 ครั้ง
จึงจะอัพไประดับ 2 ได้
และการอัพระดับจากระดับ 2 ไป ระดับ 3
ต้องใช้งานสกิล 15 ครั้ง
ซึ่งไม่ว่าจะใช้สกิลระดับ 1 หรือ ระดับ 2
ก็ยังคงต้องใช้งานสกิล 15 ครั้ง
เพื่อจะเพิ่มระดับสกิลอยู่ดีค่ะ

แต่แนะนำว่า ใช้ระดับสูงสุดที่มีอยู่ดีแล้วค่ะ
เพราะหลายๆ สกิล ระดับที่เพิ่มขึ้น
มีผลต่อการ ลดระยะเวลาร่าย และ ลดระยะหลังร่าย
ช่วยย่นเวลาการใช้งานไปได้ด้วย
(แต่ไม่แน่ใจว่ามีสกิลที่ระดับเพิ่มขึ้น
แล้วลดการใช้งาน มานา รึเปล่า)

ครับผมก็คิดว่าน่าจะเป็นเช่นนั้น เพราะซีสามก็มีมาตั้งนานแล้วถ้าทำบั๊คได้ก็คงมีคนออกมาโวยแล้วครับ ส่วนเรื่องสกิลปกติผมก็กดฝึกกับระดับสกิลปัจจุบันอยู่แล้วครับ 
ป้าย:
หน้า: [1]