GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดรับสมัครจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4  (อ่าน 4040 ครั้ง)
MaCus_KP
Hero Member

Re: เปิดรับสมัครจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4
« ตอบ #75 เมื่อ: 21-07-2010, 08:09:05 »

คนลงแล้วระวังดีๆนะเดียวมี...........................ดราม่า

Evil

Œ♥∫─βĻäÇҚмåмβã─∫♥Œ
Jr. Member
**

โสดเสมอเมื่อเธอสนอง

Re: เปิดรับสมัครจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4
« ตอบ #76 เมื่อ: 21-07-2010, 15:07:19 »

ไม่ไหวแน่ๆ

ไม่ค่อยรู้เรื่องเกมเท่าไหร่ ถึงจะเล่นนานก้ะเถอะ ฮ๋าๆ

ความรักก็เหมือน3G
รู้ว่ามีแต่ยังไม่มา

เพราะหัวใจสามารถแตกสลายได้
แต่ถ้าเขาอยู่รอบตัวคุณ เขาจะอยู่กับคุณตลอดไป
C; YEARNINGLY ' isMe.
Full Member

isMe* ก้แค่,, เฮิร์ ท.

« ตอบ #77 เมื่อ: 21-07-2010, 19:28:55 »

เกมพัฒนามากมาย ~
 ,, เล่นมาจะ 3ปี ละ ( ไม่รุ้ติดไรนักหนา )

ยัง งง กะบางอย่างของเกมอยุเลย 555 5.

FREEDOM ' isMe. <3
__Suqër Ðøllz™
Sr. Member

Boooooo -3-

« ตอบ #78 เมื่อ: 21-07-2010, 21:28:48 »

เห็นบางคนทำงานดี แต่แพ้ตรงคะแนนโหวต = ='
อันนี้ก็น่าเสียดาย แต่เป็นเรื่องที่ช่วยไม่ได้

สู้ ๆ ทุกคน
มั่นใจในตัวเองหน่อย  แค่รอบแรกก็คอตกแล้ว มันจะมีประโยชน์อะไรเล่า
ไม่ลองจะรู้เร๊อ  >____–

สนใจชิมซักนิดมั้ย ?! ?
ShINUTA TS2:SV.Shuriken
Full Member

ชีวิตที่ปราศจากความรัก มันไม่ใช่ชีวิตหรอก

« ตอบ #79 เมื่อ: 22-07-2010, 14:37:15 »

รอโหวตอย่างเดว  หึหึ 

เจ้าคือสายลม.....ข้าคือทราย     สายลมพัดพา....ทรายน้อยล่องลอย

สายลมแผ่วพริ้ว...ทรายน้อยปลิวโปรย     สายลมพัดผ่านเขาเทียนซาน...ทรายน้อยขอตามข้ามฟ้าไป

Zhuge Liang & Liu Bei .ช่วงเวลาที่ดีที่สุดของข้า คือวันที่มีเจ้าเคียงข้าง.
Plusz
Newbie
*

♥ MusicZ ™

« ตอบ #80 เมื่อ: 22-07-2010, 21:56:00 »

=[]= น่าสนใจค่ะ แต่ไม่ไหว 555+

It’s all right daijoubu DAIJOUBU daijoubu
kiseki datte okoseru
ไม่เป็นไร ไม่เป็นไร ไม่เป็นไร ไม่เป็นไร
ปาฏิหาริย์มันเกิดขึ้นได้

♥ MusicZ ™♥ TO BE FREE !!
ทำไมน่ะหรอ ?? ,, ไม่รู้เหมือนกันสิ ^______^
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #81 เมื่อ: 22-07-2010, 22:35:06 »

อ้างจาก: C; YEARNINLY ' isMe. ที่ 21-07-2010, 19:28:55
เกมพัฒนามากมาย ~
 ,, เล่นมาจะ 3ปี ละ ( ไม่รุ้ติดไรนักหนา )

ยัง งง กะบางอย่างของเกมอยุเลย 555 5.

ลงเลยไอลูกสาวป๊าเชียร์เต้มที่  laugh laugh laugh

อ้างจาก: __Suqër Ðøllz™ ที่ 21-07-2010, 21:28:48
เห็นบางคนทำงานดี แต่แพ้ตรงคะแนนโหวต = ='
อันนี้ก็น่าเสียดาย แต่เป็นเรื่องที่ช่วยไม่ได้

สู้ ๆ ทุกคน
มั่นใจในตัวเองหน่อย  แค่รอบแรกก็คอตกแล้ว มันจะมีประโยชน์อะไรเล่า
ไม่ลองจะรู้เร๊อ  >____–

จริงๆ  รอบแรกจะท้อกันแล้วหรอไม่ลองไม่รู้ ^^ สู้ๆ

ทางทีมงานได้จ้างหมึกพอลมาทำนายผลล่วงหน้าไว้แล้ว

laugh laugh laugh

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
._Prince_.
Newbie
*

« ตอบ #82 เมื่อ: 23-07-2010, 11:55:29 »

-vimin-
ฤทธิกร อินทร์น้อย
Newbie
*

« ตอบ #83 เมื่อ: 24-07-2010, 15:31:49 »

จะส่งใบสมัครง่า แต่ส่งไงอ่า  ไม่เจอกระทู้จีเอ็มหนูหนี่เลยอ่า Embarrassed[/ Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Cry :'(color]
¥ ňøø ñäñ ¥ (王秀珍)
Hero Member

Iราlม่รู้lราlม่llคร์ Iพราะตอนนี้Iราlม่มีหัวจัelห้lคร

« ตอบ #84 เมื่อ: 25-07-2010, 12:39:48 »

สู้ๆนะคะ
ขอให้ได้เปนจีเอมนะคะ Smiley Smiley Smiley Smiley

ณัฐณิชา งามชนะ
Newbie
*

« ตอบ #85 เมื่อ: 26-07-2010, 13:37:50 »

อ้างจาก: จีเอ็มบันนี่ ที่ 12-07-2010, 15:47:00
ในที่สุดก็ถึงช่วงเวลารับสมัครจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4 กันแล้วนะคะ  เรามาทำดูกันก่อนดีกว่า จีเอ็มอาสาต้องมีคุณสมบัติอย่างไรบ้าง

คุณสมบัติของจีเอ็มอาสา
1.รักการบริการ มีมนุษย์สัมพันธ์ดี
2.มีความสามารถในการใช้ภาษาไทยได้อย่างถูกต้อง
3.ทนต่อแรงกดดันได้
4.มีความซื่อสัตย์
5.มีความรับผิดชอบต่อหน้าที่
6.ต้องมีตัวละครในเกมเลเวลไม่ต่ำกว่า 50 และต้องเป็นคลาส 2 ขึ้นไป อย่างน้อย 1 ตัวละคร

ถ้าเพื่อนๆ พิจารณาแล้ว ว่าตนเองมีคุณสมบัติครบทุกข้อตามนี้ ก็กรอกใบสมัครตามแบบฟอร์มนี้เลยค่ะ (copy แบบฟอร์มลงใน PM ได้เลยค่ะ)

แบบฟอร์มการสมัครจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4

-  ชื่อ-สกุล

-  สมัครเป็นจีเอ็มอาสาในเซิร์ฟเวอร์ใด

-  ผู้สมัครมีตัวละครทั้งหมดกี่ตัว อาชีพใด เลเวลเท่าไร และเป็นสมาชิกสมาคมใดบ้าง

-  ตัวละครสมัครเป็นจีเอ็มอาสาคือ

-  หน้าที่ของจีเอ็มอาสาในความคิดของท่านมีอะไรบ้าง

-  ถ้าเพื่อนสนิทของผู้สมัคร ขอร้องให้นำของรางวัลมาให้โดยไม่ต้องร่วมกิจกรรม ท่านจะทำอย่างไร

-  ถ้ามีผู้เล่นถามข้อมูลเกมที่ท่านไม่ทราบ  ท่านจะทำอย่างไร

-  ถ้าเพื่อนของท่านกระทำความผิดภายในเกม ท่านจะทำอย่างไร

-  ถ้าสมาชิกในสมาคมของท่านมีปัญหากับสมาชิกของสมาคมอื่นๆ อย่างรุนแรง  ท่านจะทำอย่างไร

-  สิ่งที่ท่านไม่ชอบและอยากแก้ไขที่สุดในเกมคืออะไร

-  ความประทับใจที่ท่านมีต่อเกมอสุราคืออะไร

-  สิ่งที่ท่านอยากทำที่สุด เมื่อได้รับเลือกเป็นจีเอ็มอาสาคืออะไร

-  หากมีคนถามท่านว่า เกมอสุรามีดีอย่างไร ทำไมต้องลองเล่น  ท่านจะตอบว่าอย่างไร

-  แนะนำตัวในแบบของท่านให้ทีมงานรู้จักด้วยค่ะ

เมื่อกรอกข้อมูลเรียบร้อยแล้ว ส่ง PM ได้ที่

เซิร์ฟเวอร์วุ้นสวรรค์    ส่ง PM ถึงจีเอ็มบันนี่

เซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพ   ส่ง PM ถึงจีเอ็มหนูนี่

เซิร์ฟเวอร์วุ้นดาวดึงส์   ส่ง PM ถึงจีเอ็มเบนเซ่

โดยมีกำหนดระยะเวลาตั้งแต่วันนี้  จนถึง 31 กรกฎาคม 2553   

* ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์กับผู้เล่นที่กรอกข้อมูลเท็จ และส่ง PM ถึงจีเอ็มผิดคน
**ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนตัวละครที่ใช้เป็นจีเอ็มอาสา หลังจากส่งใบสมัครแล้ว

ชื่อ พุทธพร  โอ่งเจริญ 

อายุ 11 ปี

วุ้นสวรรค์

1 ตัว นัน เลเวล53 อยู่สมาคมII o* Zone TEEN *o II

_pupy_kung_

ทำให้ผู้เล่นเกิดความสนุกสนานในการจัดกิจกรรมของจีเอ็ม

ตอบปฏิเสษทันที

บอกเขาว่า ขอโทษนะคะเรื่องนี้จีเอมช่วยไม่ได้จริงๆค่ะ

ตักเตือนแล้วบอกให้เขาอย่าทำอีกนะ  มันไม่ดี

บอกให้เขาค่อยๆพูดกันดีดี อย่าใช้ความรุนแรงและอย่าหยาบคาย

การพูดไม่ดีต่อจีเอ็ม

การที่คนไทยได้สร้างเกมส์ขึ้นมา

ให้คำแนะนำเกี่ยวกันผู้เล่นทุกคนและจัดกิจกรรมตามใจผู้เล่น

ภูมิใจในการที่คนไทยได้สร้างเกมส์ขึ้นมา

สวัสดีค่ะ ชื่อการ์ตูน นะคะ เรียกตูนก็ได้ค่ะ  เป็นคนฮาๆ ญาติพี่น้องเยอะแยะมากมาย
ในชีวิตฝันอยากเป็นจีเอ็มมากมาย  อยากเป๊นน  อยากเป็นค่ะ จอบคุณค่ะ^^
กุเก๋า เหงาตรีน
Newbie
*

« ตอบ #86 เมื่อ: 26-07-2010, 20:03:56 »

อ้างจาก: ณัฐณิชา งามชนะ ที่ 26-07-2010, 13:37:50
อ้างจาก: จีเอ็มบันนี่ ที่ 12-07-2010, 15:47:00
ในที่สุดก็ถึงช่วงเวลารับสมัครจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4 กันแล้วนะคะ  เรามาทำดูกันก่อนดีกว่า จีเอ็มอาสาต้องมีคุณสมบัติอย่างไรบ้าง

คุณสมบัติของจีเอ็มอาสา
1.รักการบริการ มีมนุษย์สัมพันธ์ดี
2.มีความสามารถในการใช้ภาษาไทยได้อย่างถูกต้อง
3.ทนต่อแรงกดดันได้
4.มีความซื่อสัตย์
5.มีความรับผิดชอบต่อหน้าที่
6.ต้องมีตัวละครในเกมเลเวลไม่ต่ำกว่า 50 และต้องเป็นคลาส 2 ขึ้นไป อย่างน้อย 1 ตัวละคร

ถ้าเพื่อนๆ พิจารณาแล้ว ว่าตนเองมีคุณสมบัติครบทุกข้อตามนี้ ก็กรอกใบสมัครตามแบบฟอร์มนี้เลยค่ะ (copy แบบฟอร์มลงใน PM ได้เลยค่ะ)

แบบฟอร์มการสมัครจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4

-  ชื่อ-สกุล

-  สมัครเป็นจีเอ็มอาสาในเซิร์ฟเวอร์ใด

-  ผู้สมัครมีตัวละครทั้งหมดกี่ตัว อาชีพใด เลเวลเท่าไร และเป็นสมาชิกสมาคมใดบ้าง

-  ตัวละครสมัครเป็นจีเอ็มอาสาคือ

-  หน้าที่ของจีเอ็มอาสาในความคิดของท่านมีอะไรบ้าง

-  ถ้าเพื่อนสนิทของผู้สมัคร ขอร้องให้นำของรางวัลมาให้โดยไม่ต้องร่วมกิจกรรม ท่านจะทำอย่างไร

-  ถ้ามีผู้เล่นถามข้อมูลเกมที่ท่านไม่ทราบ  ท่านจะทำอย่างไร

-  ถ้าเพื่อนของท่านกระทำความผิดภายในเกม ท่านจะทำอย่างไร

-  ถ้าสมาชิกในสมาคมของท่านมีปัญหากับสมาชิกของสมาคมอื่นๆ อย่างรุนแรง  ท่านจะทำอย่างไร

-  สิ่งที่ท่านไม่ชอบและอยากแก้ไขที่สุดในเกมคืออะไร

-  ความประทับใจที่ท่านมีต่อเกมอสุราคืออะไร

-  สิ่งที่ท่านอยากทำที่สุด เมื่อได้รับเลือกเป็นจีเอ็มอาสาคืออะไร

-  หากมีคนถามท่านว่า เกมอสุรามีดีอย่างไร ทำไมต้องลองเล่น  ท่านจะตอบว่าอย่างไร

-  แนะนำตัวในแบบของท่านให้ทีมงานรู้จักด้วยค่ะ

เมื่อกรอกข้อมูลเรียบร้อยแล้ว ส่ง PM ได้ที่

เซิร์ฟเวอร์วุ้นสวรรค์    ส่ง PM ถึงจีเอ็มบันนี่

เซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพ   ส่ง PM ถึงจีเอ็มหนูนี่

เซิร์ฟเวอร์วุ้นดาวดึงส์   ส่ง PM ถึงจีเอ็มเบนเซ่

โดยมีกำหนดระยะเวลาตั้งแต่วันนี้  จนถึง 31 กรกฎาคม 2553   

* ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์กับผู้เล่นที่กรอกข้อมูลเท็จ และส่ง PM ถึงจีเอ็มผิดคน
**ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนตัวละครที่ใช้เป็นจีเอ็มอาสา หลังจากส่งใบสมัครแล้ว

ชื่อ พุทธพร  โอ่งเจริญ 

อายุ 11 ปี

วุ้นสวรรค์

1 ตัว นัน เลเวล53 อยู่สมาคมII o* Zone TEEN *o II

_pupy_kung_

ทำให้ผู้เล่นเกิดความสนุกสนานในการจัดกิจกรรมของจีเอ็ม

ตอบปฏิเสษทันที

บอกเขาว่า ขอโทษนะคะเรื่องนี้จีเอมช่วยไม่ได้จริงๆค่ะ

ตักเตือนแล้วบอกให้เขาอย่าทำอีกนะ  มันไม่ดี

บอกให้เขาค่อยๆพูดกันดีดี อย่าใช้ความรุนแรงและอย่าหยาบคาย

การพูดไม่ดีต่อจีเอ็ม

การที่คนไทยได้สร้างเกมส์ขึ้นมา

ให้คำแนะนำเกี่ยวกันผู้เล่นทุกคนและจัดกิจกรรมตามใจผู้เล่น

ภูมิใจในการที่คนไทยได้สร้างเกมส์ขึ้นมา

สวัสดีค่ะ ชื่อการ์ตูน นะคะ เรียกตูนก็ได้ค่ะ  เป็นคนฮาๆ ญาติพี่น้องเยอะแยะมากมาย
ในชีวิตฝันอยากเป็นจีเอ็มมากมาย  อยากเป๊นน  อยากเป็นค่ะ จอบคุณค่ะ^^

เขาให้ส่งทาง PM ไม่ใช้หรอครับ    Huh?

Oppa_Nappa
Jr. Member
**

แค่พอดี..''

« ตอบ #87 เมื่อ: 27-07-2010, 13:14:06 »

^^

'' ตัวตนที่แสนน่ารักและทรงเสน่ห์ ''
oOBOATOo
Jr. Member
**

« ตอบ #88 เมื่อ: 28-07-2010, 08:44:18 »

Cry Cry Cry

งานเยอะอ่า

เซง งั้นลงไปแล้ว

คิคิ

Evil Evil
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #89 เมื่อ: 28-07-2010, 10:01:09 »

Evil
เกณฑ์ การตัดสินเหรอ

พิมพ์ภาษาไทยผิดคำนึงก็ไม่รับแล้ว สำหรับผม

ส่วนเรื่องอายุ ผมไม่ซีเรียส แต่การตอบ จะต้องมีหลักการนิดนึง

Smiley

สู้ๆ ครับ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8