GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดรับสมัครจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4  (อ่าน 4040 ครั้ง)
一番の宝物
Hero Member

.......

Re: เปิดรับสมัครจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4
« ตอบ #45 เมื่อ: 15-07-2010, 18:37:22 »

เอาใจช่วยทุกคนละกันนะ  laugh

ส่วนตัวก็ขอผ่านดีกว่าละกัน ฮ่า ๆ

ณัฐภัทร แสนศรี
Newbie
*

Re: เปิดรับสมัครจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4
« ตอบ #46 เมื่อ: 15-07-2010, 19:22:43 »

ขอเป็นนะครับ Wink Cry ใช่ Sad Smiley
__Suqër Ðøllz™
Sr. Member

Boooooo -3-

« ตอบ #47 เมื่อ: 15-07-2010, 22:01:45 »

อ้างจาก: ๛๏•☆⌒❤°º¤◕ω◕ Ãümmîîⓩ ◕ω◕¤º°❤⌒☆•๛ ที่ 14-07-2010, 02:29:22
ฟางตกลงลงต่ิอปะ

Huh? Huh? Huh? Huh?

คิดดูก่อนนะ..
ถ้าสอบเสร็จแล้วการบ้านน้อย อาจจะ
แต่การบ้านเยอะ ขอผ่าน  -  -

สนใจชิมซักนิดมั้ย ?! ?
IiI_Ryusaki_IiI
Newbie
*

มดคันไฟ

« ตอบ #48 เมื่อ: 16-07-2010, 16:25:12 »

สู้ สู้ ครับ ทุกคน

(อยากได้อาชีพ โจรสลัด !!!!!!!!!!!!!)

เราไม่ใช่คนที่ใครใครควรมี   แต่เราคือคนที่ใครหลายคนต้องการ
จีเอ็มบันนี่
Jr. Member
**

« ตอบ #49 เมื่อ: 16-07-2010, 16:32:23 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 15-07-2010, 13:19:23
อ้างจาก: PerseuZ ที่ 15-07-2010, 13:12:19
แป่ววว~ แค่ PM ยังทำกันไม่เป็นเลย อยากจะเป็นจีเอ็มอาสา = =" woon woon
นั่นสิ= =

แล้วสองคนนี้ไม่สมัครเหรอคะ
Pe®seuZ
Sr. Member

Fighting!!!!~

« ตอบ #50 เมื่อ: 16-07-2010, 17:09:28 »

อ้างจาก: จีเอ็มบันนี่ ที่ 16-07-2010, 16:32:23
อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 15-07-2010, 13:19:23
อ้างจาก: PerseuZ ที่ 15-07-2010, 13:12:19
แป่ววว~ แค่ PM ยังทำกันไม่เป็นเลย อยากจะเป็นจีเอ็มอาสา = =" woon woon
นั่นสิ= =

แล้วสองคนนี้ไม่สมัครเหรอคะ

ไม่ดีกว่าครับ กระผมยังไม่มีความรับผิดชอบมากพอที่จะเป็นจีเอ็มอาสาได้ อิอิ (ดูดีมะ Evil)

ขอเป็นกำลังใจให้ผู้สมัครทุกท่านดีกว่า สู้ๆ ครับ  Smiley Cool

คนเก่งจริง เขาไม่ขี้โม้ โอ้อวดหรอกจ๊ะหนูน้อย
 laugh laugh
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 16-07-2010, 19:26:37 »

เบื่อแล้ว

สมัครรอบแรกไม่ผ่านทุกที

สิราวรรณ สร้อยแก้ว
Newbie
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 16-07-2010, 21:28:28 »

อ้างจาก: จีเอ็มบันนี่ ที่ 12-07-2010, 15:47:00
ในที่สุดก็ถึงช่วงเวลารับสมัครจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4 กันแล้วนะคะ  เรามาทำดูกันก่อนดีกว่า จีเอ็มอาสาต้องมีคุณสมบัติอย่างไรบ้าง

คุณสมบัติของจีเอ็มอาสา
1.รักการบริการ มีมนุษย์สัมพันธ์ดี
2.มีความสามารถในการใช้ภาษาไทยได้อย่างถูกต้อง
3.ทนต่อแรงกดดันได้
4.มีความซื่อสัตย์
5.มีความรับผิดชอบต่อหน้าที่
6.ต้องมีตัวละครในเกมเลเวลไม่ต่ำกว่า 50 และต้องเป็นคลาส 2 ขึ้นไป อย่างน้อย 1 ตัวละคร

ถ้าเพื่อนๆ พิจารณาแล้ว ว่าตนเองมีคุณสมบัติครบทุกข้อตามนี้ ก็กรอกใบสมัครตามแบบฟอร์มนี้เลยค่ะ (copy แบบฟอร์มลงใน PM ได้เลยค่ะ)

แบบฟอร์มการสมัครจีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4

-  ชื่อ-สกุล

-  สมัครเป็นจีเอ็มอาสาในเซิร์ฟเวอร์ใด

-  ผู้สมัครมีตัวละครทั้งหมดกี่ตัว อาชีพใด เลเวลเท่าไร และเป็นสมาชิกสมาคมใดบ้าง

-  ตัวละครสมัครเป็นจีเอ็มอาสาคือ

-  หน้าที่ของจีเอ็มอาสาในความคิดของท่านมีอะไรบ้าง

-  ถ้าเพื่อนสนิทของผู้สมัคร ขอร้องให้นำของรางวัลมาให้โดยไม่ต้องร่วมกิจกรรม ท่านจะทำอย่างไร

-  ถ้ามีผู้เล่นถามข้อมูลเกมที่ท่านไม่ทราบ  ท่านจะทำอย่างไร

-  ถ้าเพื่อนของท่านกระทำความผิดภายในเกม ท่านจะทำอย่างไร

-  ถ้าสมาชิกในสมาคมของท่านมีปัญหากับสมาชิกของสมาคมอื่นๆ อย่างรุนแรง  ท่านจะทำอย่างไร

-  สิ่งที่ท่านไม่ชอบและอยากแก้ไขที่สุดในเกมคืออะไร

-  ความประทับใจที่ท่านมีต่อเกมอสุราคืออะไร

-  สิ่งที่ท่านอยากทำที่สุด เมื่อได้รับเลือกเป็นจีเอ็มอาสาคืออะไร

-  หากมีคนถามท่านว่า เกมอสุรามีดีอย่างไร ทำไมต้องลองเล่น  ท่านจะตอบว่าอย่างไร

-  แนะนำตัวในแบบของท่านให้ทีมงานรู้จักด้วยค่ะ

เมื่อกรอกข้อมูลเรียบร้อยแล้ว ส่ง PM ได้ที่

เซิร์ฟเวอร์วุ้นสวรรค์    ส่ง PM ถึงจีเอ็มบันนี่

เซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้พิภพ   ส่ง PM ถึงจีเอ็มหนูนี่

เซิร์ฟเวอร์วุ้นดาวดึงส์   ส่ง PM ถึงจีเอ็มเบนเซ่

โดยมีกำหนดระยะเวลาตั้งแต่วันนี้  จนถึง 31 กรกฎาคม 2553   

* ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์กับผู้เล่นที่กรอกข้อมูลเท็จ และส่ง PM ถึงจีเอ็มผิดคน
**ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนตัวละครที่ใช้เป็นจีเอ็มอาสา หลังจากส่งใบสมัครแล้ว

NUTZUNWOO*
Jr. Member
**

นัทซันวู,, ชื่อนี้พี่ทอปบิ๊กแบงตั้งให้ คริ ๆๆ :DD'

« ตอบ #53 เมื่อ: 16-07-2010, 23:22:34 »

ท่าทางจะเหนื่อยอยู่นะ.... woon

Zac Efron

อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

« ตอบ #54 เมื่อ: 17-07-2010, 17:07:35 »

จะนับอายุป่าวหว่า

ถ้านับอายุคงไม่ผ่านTT'

██████████████████
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #55 เมื่อ: 17-07-2010, 22:14:32 »

ขอคุณสมบัติผู้สมัครอีกข้อ คือ
ให้มีความเสมอต้นเสมอปลาย ได้ป่าวเอ่ย

เห็นบางคนช่วงคัดเลือกล่ะ โชว์ตัวจังเลย พอได้แล้วกลับเฉยเงียบหาย
นานๆ จึงจะเห็นตัวซักที แถมบางทีมีรายการเปิดสถานะแต่ปิดกระซิบซะงั้น - -*

ไม่ว่าจะเป็นใครก็ตาม  ไม่ว่าเรื่องราวส่วนตัวกับคนในเกมจะเป็นยังไงก็ช่าง
แต่เมื่อมารับหน้าที่ตรงนี้แล้ว ก็ขอให้มีความรับผิดชอบ จริงจังต่อหน้าที่ด้วยละกัน

อย่าคิดว่าจะมาเพื่อให้ชื่อเป็นสีเหลืองเท่ๆ แค่ประกาศ จัดกิจกรรม ไปวันๆ
หรือหวังแค่ของรางวัลที่ทีมงานให้ทุกเดือน หรือหวังใช้ตำแหน่ง สิทธิ หน้าที่เอื้อประโยชน์ให้ตัวเองและพวกพ้อง

แต่ต้องทุ่มเท ใช้สิทธิหน้าที่ที่ได้รับ สร้างประโยชน์ให้เกิดขึ้นแก่เพื่อนร่วมเกมทุกคน

ไม่จำเป็นต้องออนบ่อยๆ ไม่จำเป็นต้องจัดกิจกรรมถี่ๆ
เข้าใจว่าบางคนก็ต้องใช้เวลาเป็นการส่วนตัวเช่นกัน
แต่ให้รู้จักแบ่งเวลา มาทำหน้าที่ซักครึ่งชั่วโมงต่อวัน

จะให้ดีหลังคัดเลือกกันเสร็จ อยากให้ประชุมนัดแนะเวลาทำการของอาสาแต่ละคนด้วยก็ดีนะ
จะได้มีอาสาทำหน้าที่ได้แบบต่อเนื่อง ดีกว่าออนพร้อมกันเยอะๆ แค่บางช่วง
แต่บางช่วงไม่มีอาสาทำหน้าที่เลย คนที่เล่นช่วงนั้นก็จะเหมือนขาดที่พึ่ง

ก็ขอฝากไว้เท่านี้ก่อนละกันเนอะ ถ้ามีอะไรผุดแว่ปขึ้นมาอีกก็จะมาเสนออีกละกัน
โชคดีทุกท่าน  ขอให้ฝันเป็นจริง

♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

« ตอบ #56 เมื่อ: 17-07-2010, 23:16:32 »

ขอแบบเรปบนบ้างได้ไหม
 Sad

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
จีเอ็มบันนี่
Jr. Member
**

« ตอบ #57 เมื่อ: 18-07-2010, 10:18:17 »

เข้ามาย้ำอีกรอบ ส่งใบสมัครผิดเซิร์ฟกันถ้วนหน้าเลย

ดูดีๆ นะคะ  สมัครเซิร์ฟไหน ต้อง PM หาใคร เดี๋ยวจะเสียสิทธิ์
Cookiea
Full Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 18-07-2010, 11:41:43 »

จีเอ็มบันนี่ ได้รับ pm แล้วช่วยบอกทีนะคับ กลัวจะส่งไม่ถึง  Wink

Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #59 เมื่อ: 18-07-2010, 11:54:40 »

อ้างจาก: l2TB²™ ที่ 13-07-2010, 23:44:45

งั้นผมคงโชคดี เพราะคะแนนโหวตผมไม่ถึง
ได้คะแนนการทำงานมาช่วยชีวิตไว้ จึงมีวันนี้
แถมตอนที่ได้ มีคนต่อต้านเยอะซักด้วยซิ
แต่คุณก็สมัครรอบเดียวกับผมด้วยนี้ครับ ^^")

แน่ใจแล้วหรือคะ ที่จะเรียกว่าโชคดี     Evil

แต่สำหรับเืพื่อนลิน ในรุ่นนนี้ลินว่าคุณเมย์ เป็นอาสาที่ทำหน้าที่ดีที่สุดแล้วนะ อย่างน้อยที่สุดก็เสมอต้นเสมอปลาย

สำหรับส่วนของลินนั้น ได้ลาออกจากอาสาก่อนหน้าแล้ว และก็ไม่ได้ประกาศทางหน้าบอร์ด ต้องขออภัยต่อเพื่อน ๆ

ชาวอสุราด้วย ช่วงหลังลินมีภาระกิจค่อนข้างมาก ตอนนี้ไม่ได้อยู่ที่เมืองไทยแล้้ว เวลาว่างน้อยมาก ไม่สามารถทำหน้าที่ได้เลย

จึงตัดสินใจออกตั้งแต่ก่อนเดินทาง ช่วงนั้นก็ยุ่งเรื่องเอกสารการเดินทางด้วย ต้องขออภัยอีกครั้งสำหรับเพื่อน ๆ ที่ไว้ใจในการทำงาน

ที่โหวตแต้มให้มา และลินก็ได้ทำให้เพื่อน ๆ ผิดหวัง ส่วนนี้ต้องขอยกย่อง อาสา RTB นะคะ ว่าทำหน้าที่าได้ดี แม้จะมีภาระกิจของตนยุ่งก็ตาม

การโหวตแต้มให้เพื่อนได้ตำแหน่ง อาจไม่ได้อาสาที่ดีอย่างที่คิดเสมอไป

เช่นแต้มโหวตที่เพื่อนๆ  ให้ลินมา ปรากฏว่ารุ่นนี้ ลินเอง ไม่ได้ทำหน้าที่เลยก็ว่าได้ จัดกิจกรรมไปเพียง 2 ครั้งเท่านั้น หลังประกาศตำแหน่ง

ทำหน้าที่ตอบคำถามอยู่ไม่กี่วัน เท่านั้นเองค่ะ นี่คือ ความจริง ที่เพื่อน ๆ ไม่พิจารณา จากการทำงาน ลินอาจจะมีกลุ่มเพื่อนที่เคยไว้ใจ

มาช่วยโหวตให้ นี่เป็นข้อเสียนะคะ ขอให้เพื่อน ๆ วัดการทำงานของอาสาด้วย นะคะ เืพื่อจะได้อาสาที่ดี ๆ เช่นท่าน RTB มาทำหน้าที่ส่วนนี้นะคะ

สำหรับเพื่อน ๆ ที่ย้ำเสมอว่า อาสาเก่า ๆ ดี อย่างนั้นอย่างนี้ ลินเองไม่ได้ว่าเค้าไม่ดีนะคะ แต่ขอให้เข้าใจกันอีกอย่างว่า

เกมส์มันพัฒนามาเยอะมาก และ อาสารุ่นใหม่ ๆ ต้องหาข้อมูลเกมส์มากขึ้นเพื่อตอบปัญหาให้เพื่อน ๆ อาจช้า้บ้าง ผิดพลาดบ้าง ก็ขอให้เข้าใจ

เกมส์ช่วงแรก ๆ  เควส ของ เซท ก็ไม่ได้เยอะเช่นทุกวันนี้นะคะ หลายอย่างเพิ่มขึ้น ก็ใจเย็นให้โอกาสอาสาใหม่ ๆ กันด้วยนะคะ

งานอาสา ไม่ได้มีแค่เท่ ไม่ได้มีแค่กิจกรรม ไม่ได้มีแค่เพื่อนซิบมาให้กำลังใจ เราต้องเจอปัญหาจิปาฐะ ต้องเจอ อยู่ดี ๆ ซิบด่า

ช่่วงต้นยิ่งมีการเทสต์ความอดทนด้วยสารพัดวิธีของผู้เล่น ขอให้อย่าท้อนะคะ เป็นกำลังใจให้แด่ผู้สมัครอาสาทุกท่านค่ะ

สำหรับเพื่อนผู้สมัคร ที่ต้องการคำปรึกษา ลินยินดี รับตอบปัญหาของเพื่อน ๆ ทาง PM ทุกท่านนะคะ ^^

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 23-04-2010, 18:40:36
เนื่องจากตอนนี้ ลินติดภารกิจส่วนตัวหลายอย่าง มีทั้งเรื่องงาน และ การทำเรื่องศึกษาต่ออีกด้วย

อาจจะใช้เวลาออนเกมเพื่อความบันเทิงเป็นส่วนใหญ่ ส่วนเรื่องการทำงาน เพื่อส่วนรวม คงได้ทำน้อยลงไปมาก

จึงต้องขออภัยทางทีมงานและเพื่อนอาสา ในการทำงานที่น้อยเกินไป และ ขอให้ปลดสถานะอาสาให้ด้วย

เนื่องจาก เห็นว่าทางเซิร์ฟสวรรค์นั้น มีอาสา เกินโควต้าอยู่ 1 ท่าน ในส่วนนี้เมื่อลินทำหน้าที่ไม่สมบูรณ์จึงขอให้ปลดจากตำแหน่งให้ด้วยค่ะ

อนุญาตให้ทีมงานเข้าสิง ตัว Lynn เพื่อนำของที่จะใช้แจกในกิจกรรม ของเพื่อนอาสาคืนได้ทันทีเพื่อนำไปใช้ในกิจกรรมนะคะ

หากมีข้อสงสัย ขอให้ PM หาได้ทันทีค่ะ  แต่อาจจะตอบช้าหน่อยค่ะ ส่วนการแจ้งเพื่อน ๆ ในเกมนั้นลินยังไม่เห็นสมควรในการแจ้ง

แต่จะแจ้งหลังจากปลดแล้ว และขออภัยเพื่อน ๆ ในเกมด้วยตนเองค่ะ

ย้ำ !!  ขออภัยอีกครั้ง ที่ไม่ได้ทำตามคำประกาศนี้ที่เคยโพสไว้ค่ะ ยินดีรับคำติเสมอในข้อผิดพลาดส่วนนี้

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8