GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอให้ผู้เล่นได้รับเงินบิลล่าจากการกำจัด Monster ทุกตัวในเกมส์  (อ่าน 1099 ครั้ง)
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

Re: เสนอให้ผู้เล่นได้รับเงินบิลล่าจากการกำจัด Monster ทุกตัวในเกมส์
« ตอบ #30 เมื่อ: 08-07-2010, 22:30:12 »

ไม่เห็นด้วยอย่างแรงครับ !!   Shocked

1. คุณไม่ลองกลับไปคิดดูดีๆก่อน คือมอนสเตอร์(ส่วนใหญ่)นะครับจะดรอปไอเทม(ขยะ)สามารถนำมาขายได้อยู่แล้ว
หรือคุณจะบอกว่าเปลียนไอเทมเป็นเงินดรอปเลย แบบนี้ผมก็ว่าเสียสมดุลไปเยอะ เพราะ

1.1 ไอเทม(ขยะ)เหล่านี้บางอันต้องทำเป็นเควส หรือ ทำหมวกต่างๆทำC3ได้หลายแบบ (แปปนะเปิดเพลงก่อน ^^)
1.2 ไอเทมที่ตกจากมอนสเตอร์พวกที่รวยแล้วอาจไม่ต้องการ พวกมือใหม่(คาเดท)ทั้งหลายอาจเดินเก็บตามพื้นได้
ก็จะได้เงินโดยไม่ต้องกดแลกเปลียนหรือขอคนอื่น^^

2. แต่ถ้าไม่เอาไอเทมออกแต่ได้เงินเพิ่มด้วย(อันนี้ จขกท อาจจะคิด)แบบนี้หลายๆคนก็อาจจะคิดว่าดี แต่ผมขอคิดว่า
ไม่เอาดีกว่า มันจะทำให้ได้เงินเร็วไป(ถ้าจะบอกเอาน้อยๆดิ ก็ไม่รู้จะเอาระบบดรอปเงินมอนสเตอร์มามัย มีก็ได้เงินเท่าๆเดิม)

ผมว่าหาเงินยากๆจะสนุกกว่านะ อย่างถ้าได้เงินมาง่ายๆ ได้ไอเทมกันเร็วๆ แรร์ไอเทมเจิซื้อได้เลยถ้าอยากได้ มันจะสนุกหรอ = =
หรือบางทีพวกที่ขายกันอาจเพิ่มราคาขึ้นด้วยซ้ำไป ^^

เพราะงั้นแบบเก่าดีแล้วครับ (ที่จริง ทีมงานก็คงไม่ปรับหลอก  Smiley)

3. ถ้าอยากดรอปเงินจริงเล่นเทรใส่ไอเทมที่มีคนเอามาลงเลยครับ หาเงินง่ายแน่ถ้าตีโหด ไล่ฟาร์มเลย ^^

ปล.  พึ้งรู้ บอร์ดนี้ใช้ [ ]  วงเล็บนี้ไม่ได้

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
boat-gi
Jr. Member
**

^^

Re: เสนอให้ผู้เล่นได้รับเงินบิลล่าจากการกำจัด Monster ทุกตัวในเกมส์
« ตอบ #31 เมื่อ: 09-07-2010, 00:26:24 »

laugh laugh

jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 09-07-2010, 02:09:12 »

ถึงของในเกมส์ที่ตกจากมอนส์จะราคาต่ำ

แต่ก็ไม่เห็นด้วยที่ว่าจะให้มอนส์ดรอปเงิน
Master RPG
Full Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 09-07-2010, 06:56:51 »

หาเงินในเกมมีตั้งหลายวิธี.... น๊ะ...
ทำไมต้องเจาะจงกะเอาจาก Monster (อ๋อ... อยากเวลไปด้วย...  Evil )
แต่ความจริง เทรนี่มีค่าหัว ก็เหมาะสมกับการโจมตีของเทร ที่ไม่(ค่อย)มีสกิลหมู่น๊ะ...

ถ้าได้เงินจากการกำจัด Monster จริงๆ พวกล่ามังกรรวยเละ... (แต่ลองเทรไปล่าสิ หุหุ เปอร์คงลดบ่อยๆ)
สงสัยต้องทำของโซล... "คัมภีร์รีดทรัพย์จากมอนสเตอร์"  Evil Evil Evil

อย่าเลย... และปิดกระทู้ได้แล้วมั้ง!?

โมจิ
Jr. Member
**

ล้มลงข้างหน้า ยังดีกว่าก้าวถอยหลัง

« ตอบ #34 เมื่อ: 09-07-2010, 10:40:37 »

เกมส์นี้หาเงินยากอยู่ ถ้าไม่ขยันจริงๆ (ก็คงเป็นการตีมอนแล้วได้ไอเทมมาขาย)
น่าจะให้มีทำเควสแล้วได้รับเงิน+ไอเทมเล็กน้อยๆ (จะเป็นของโซลหรือของใช้ทั่วไปก็ได้)
เควสบางเควสอาจจะทำซ้ำได้ หรือบางเควสที่ค่าตอบสูงก็ได้แค่ครั้งเดียว
ควรจะมีเควสในลักษณะนี้ให้มากกว่านี้เพราะไม่ได้รับเงินจากการตีมอนโดยตรง
ทีมงานน่าจะให้โอกาสผู้เล่นได้รับผลตอบแทนมากกว่านี้ เกมส์จะได้มีอะไรทำมากขึ้น
และไม่รบกวนเงินในกระเป๋ามากเกินไป ลดการทำผิดกฎเกมส์(ซื้อ-ขายเงินเอ็ม)
แต่ไม่ต้องให้เฟ้อจนเงินดูไร้ค่า พยายามหากิจกรรม เควสใหม่ๆ ให้ผู้เล่นได้ทำกิจกรรม
ผู้เล่นจะได้ไม่เบื่อ และหนีหายไปจากเกมส์
Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 09-07-2010, 15:44:53 »

หาเงินง่าย + เร็ว    =    ผู้เล่นรวย
ผู้เล่นรวย            =    ซื้อแรร์มาใส่
ซื้อแรร์มาใส่        =     ผู้เล่นทั้งเซิฟมีแรร์ดีๆใส่ + เก่งกันยกเซิฟ
เก่งกันยกเซิฟ       =    ลงแบทเสมอกันหรือถ้าใครตายก่อนก็จะโวยว่า "อาชีพนี้นั้นโกง"
พอโวยว่าโกง       =     เสนอให้ทีมงานปรับโน้นนี่
พอทีมงานปรับ      =    ปรับผิดปรับถูกเกมส์ก็จะกลายเป็น....!?!

สรุปหาเงินแบบเดิมดีกว่าครับ...วิธีหาเงินก็มีออกเยอะแยะ "ลำบากวันนี้ สบายวันหน้า" ดีกว่า...

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #36 เมื่อ: 09-07-2010, 16:15:47 »

ขยันอดทน
เด๋วก็มีเองครับ

ตอบกัลหน่อย
Jr. Member
**

« ตอบ #37 เมื่อ: 09-07-2010, 16:49:05 »

ที่บอกเงินหายากเราว่าคนหาไม่ได้หามากกว่ามั้งคะ
เราไม่ได้เล่นเทร และไม่ได้ซื้อของโซล แต่มีเงินเกือบ100เอ็ม
เพราะอะไรหรอเพราะเราไม่บ้าเวลทั้งวันทั้งคืน เราเอาเวลาไปหาของขายมั่ง
รับซือ้ของเค้ามาขายต่อมั่ง  เรายังมีเงินมากกว่าเทรบางคนเลยคะ เทรบางคนยังจนเลยคะ
มันอยูที่ความขยันหาหรือป่าว อยากได้เงินก็ไปเล่นเทรเลยสิ ให้มันเป้นแบบเดิมอะดีแล้วคะ
คนไหนขี้เกียจก็ให้จนต่อไป เราไม่ได้ว่าใครนะแต่แค่พูดให้ฟัง เพื่อนเราเป็นเทรยังยืมเงินเราเลย
พอเงินเฟ้อของกะแพงแล้วก็จะมาบ่นกันอีก ว่าทำไมของแพงๆ 
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #38 เมื่อ: 09-07-2010, 18:24:04 »

ใส่เครื่องรางพันทรัพย์จบ

อย่าเอามาเลย ตีมอนเงินตกอ่ะ เอามาแล้วเดี๋ยวทีมงานอ้าง

" เกมส์ไม่สมดุล" อีก ปัญหามันจะมาอีกเยอะ

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #39 เมื่อ: 09-07-2010, 18:53:58 »

ไม่งั้น ทำไมไม่ปรับเป็น ผู้ที่ยังไม่เงินในตัวไม่ถึง 200000บิลล่า จะได้เงินจากมอนเตอร์ไรพวกนี้ละครับ? น่าจะดีนะ (แต่ถ้าเกิดพวกมีเงินมันโกงเล่นตัวใหม่ดูดเงินก็อีกเรื่อง)

ผมว่าก็โอเคเหมือนกันนะ แต่สำหรับผู้เล่นใหม่มันก็ไม่ค่อยยุติธรรมนักหรอกครับ เพราะเกมนี้ขายของแพงพอสมควรทีเดียว

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
รเด่าสฟหด หกดนรยส่ไหเ
Newbie
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 09-07-2010, 21:24:14 »

ย้ายไป dragonica แล้ว
ต้องบอกว่าเล่นแล้ว ไม่เมื่อยมือกับการเก็บของเท่าไรนัก
ส่วนหนึ่งในระบบเกมที่อยากบอกให้ทราบ
- ตีมอนแล้วจะมีเงิน + ของ ตก
- แค่วิ่งผ่านเงิน+ของจะเข้าตัว
- มี monster count >> คือ ตีมอนตายในแมพนั้น(แมพไหนก็ได้แต่ต้องแมพเดิม) ครบจำนวนที่กำหนดไว้ 100 200 300 500 ตัว ทุกๆครั้งที่ถึงกำหนดจะมีของให้
- skill card >> เพิ่มระดับสกิลสูงสุดได้ อ่ะๆสมมุติเป็นสกิลของเกมอสุรา เช่น ดาบพิโรธ อัพได้แค่ เวล 5 จะสามารถอัพได้ถึง เวล 6,7,8,9,10 โดย card ไม่ใช่ของโซล!!
  หาจากการทำเควสตาม lv. เท่านั้น

ไม่ได้จะให้มาย้ายเกม แต่อยากให้ลอง พิจารณาดูบ้างครับ อย่างน้อยๆถึงพวกคุณ ไม่อยากเสียรายได้ค่ายาเก็บของ ก็ช่วยให้มันตกเงินบิลล่าด้วยก็น่าจะดีนะครับ
ส่วนระบบอื่นๆ ลองดูนะ ถ้าอสุราทำได้ ก็คงทำให้ระบบเกมไม่น่าเบื่อจนเกินไปนะครับ

Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #41 เมื่อ: 10-07-2010, 00:38:05 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 09-07-2010, 18:53:58
ไม่งั้น ทำไมไม่ปรับเป็น ผู้ที่ยังไม่เงินในตัวไม่ถึง 200000บิลล่า จะได้เงินจากมอนเตอร์ไรพวกนี้ละครับ? น่าจะดีนะ (แต่ถ้าเกิดพวกมีเงินมันโกงเล่นตัวใหม่ดูดเงินก็อีกเรื่อง)

ผมว่าก็โอเคเหมือนกันนะ แต่สำหรับผู้เล่นใหม่มันก็ไม่ค่อยยุติธรรมนักหรอกครับ เพราะเกมนี้ขายของแพงพอสมควรทีเดียว

= =

คำถามส่วนใหญ่นี้ ผมไม่ค่อยอยากจะบอก ถ้าเล่นจริงๆ

ไม่ว่าจะคาเดทหรืออาชีพอะไร ถ้ามีความพยายามก็หาเงินง่ายทั้งนั้นแหละครับ ถ้ามีความสามารถ

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #42 เมื่อ: 10-07-2010, 21:17:16 »

อ้างจาก: Oo-OKCITY-oO ที่ 10-07-2010, 00:38:05
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 09-07-2010, 18:53:58

= =

คำถามส่วนใหญ่นี้ ผมไม่ค่อยอยากจะบอก ถ้าเล่นจริงๆ

ไม่ว่าจะคาเดทหรืออาชีพอะไร ถ้ามีความพยายามก็หาเงินง่ายทั้งนั้นแหละครับ ถ้ามีความสามารถ

ตีวุ้นเอาเศษวุ้นขายอันละ 20 บิลล่า 1oooอัน2o k
(คิดเลขถูกป่าวหว่า )

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #43 เมื่อ: 10-07-2010, 22:22:50 »

อ้างจาก: Oo-OKCITY-oO ที่ 10-07-2010, 00:38:05

= =

ใช่ครับๆ แต่ผมแค่จะเสนอว่า ให้ผู้เล่นใหม่เท่านั้นน่ะนะ ประมาณนั้น ผมรู้ครับ เพราะเล่นตอนแรกๆผมพยายามแทบตาย ต้องเอาเงินไปลงกับยาหมด

ถ้าผมไม่ได้คนช่วยไว้คงไม่ถึงวันนี้หรอกครับ เพราะคาเดทเดี๋ยวนี้ถ้าเวลคนเดียวเซิร์ฟพีเคน่ะยากมาก ทั้งโดนเกรียน โดนแย่งที่เวล โดนแย่งของ ฯลฯ

แค่เสนอไว้เฉยๆฮะ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
‘ ยิ้ ม แ ฉ่ ง .. :')™
Full Member

แหย่มเยย !!!

« ตอบ #44 เมื่อ: 11-07-2010, 11:47:35 »

เปิด 6 จอหาสุมนไพร จบ !!! Evil

<•~ Molez ~•>  ::  One Time For your mine !!!!
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]