GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอให้ผู้เล่นได้รับเงินบิลล่าจากการกำจัด Monster ทุกตัวในเกมส์  (อ่าน 1099 ครั้ง)
สราวุฒิ ทองแดง
Jr. Member
**

Re: เสนอให้ผู้เล่นได้รับเงินบิลล่าจากการกำจัด Monster ทุกตัวในเกมส์
« ตอบ #15 เมื่อ: 07-07-2010, 09:14:11 »

อ้างจาก: Phone_momo ที่ 06-07-2010, 17:26:48
อื่นนี้ขยะที่เก็บๆกันนะคือเงินครับ ส่วนเกมอื่นๆเขาไม่มีขยะให้เก็บเขาจึงตีมอนและได้เงินครับ

ปกติเราหาเงินโดยการตีมอนแล้วเก็บขยะขายNPCใช่ไหมครับ งั้นถ้าเปลี่ยนเป็นการที่เราได้เงินจากมอนโดยตรงเลยโดยที่เราไม่ต้องนำขยะไปขายอย่างเดียว(ปกติขยะที่ได้ก็นำไปขายNPCเฉยๆเพื่อแลกเป็นเงินมาอยู่แล้ว จะมีนำไปทำเควสบ้างก็ส่วนน้อยนี่ครับ) ผมว่าเป็นการลดกระบวนการ/ขั้นตอนในการได้มาซึ่งเงินไงครับ ส่วนถ้ากลัวเงินเฟ้อจากรายได้จากทั้ง2อย่างคือทั้งจากมอนโดยตรง+ขยะ ก็อาจจะมีการปรับลดอัตราการตกของขยะในบางแมพที่ขยะมีราคาค่อนข้างสูง เช่น วิหารไฟ โขน เป็นต้น ซึ่งเดิมทีตกครั้งละ2-3ชิ้นเป็นตกครั้งละ1-2ชิ้นแทน โดยมีเควสรองรับขยะพวกนั้น(ปัจจุบันขยะบางชิ้นไม่รู้เอาไว้ทำอะไร เพราะยังไม่มีเควสรองรับ) นะครับ  woon
Jr. Member
**

Re: เสนอให้ผู้เล่นได้รับเงินบิลล่าจากการกำจัด Monster ทุกตัวในเกมส์
« ตอบ #16 เมื่อ: 07-07-2010, 09:26:02 »

อ้างจาก: <<..PsyChoSis...>> ที่ 06-07-2010, 21:34:20

คิดว่ามีแล้วไม่น่าดี ไม่งั้นจะเอาเทรไว้ทำไมอ่ะ ปลูกผักเรอะ  Shocked

คิดว่านะ อาจจะให้ ตกแบบนาน ๆครั้ง จะเหมาะกว่า ถ้าตกทุกตัว แล้วลองไปเปรียบเทียบกับเงินของคนอื่นจะมี

" เฮ้ย ทำไมนายได้เยอะกว่าเราล่ะ "

" ทำไมนาย ได้แค่นี้เองล่ะ "

แล้วจะเกิดปัญหาตามมาอีก คิดว่าน่าจะตก นาน ๆครั้งพอ

อ้างจาก: Phone_momo ที่ 06-07-2010, 17:26:48
อื่นนี้ขยะที่เก็บๆกันนะคือเงินครับ ส่วนเกมอื่นๆเขาไม่มีขยะให้เก็บเขาจึงตีมอนและได้เงินครับ

ตามเรบบนบอก เกมเราขยะเยอะด้วย ไม่เก็บกัน ไปเวลหมีตกบาน ไม่มีคนยอมเก็บ เงินทั้งนั้น

ปัญหาข้างบนที่เพื่อนยกตัวอย่างมานั้นไม่น่าจะเกิดขึ้นนะครับ ถ้ามีการปรับให้จำนวนเงินที่ได้รับจากมอนคงที่ กล่าวคือ มอนชนิดเดียวกันจำนวนเงินที่เราได้รับก็ต้องเท่ากันนะครับ คราวนี้ก็ขึ้นอยู่จำนวนมอนที่กำจัดได้ครับ ส่วนกลัวว่าเทรจะได้เงินน้อยกว่าผู้เล่นเผ่าอื่นๆเพราะเทรกำจัดมอนได้ช้ากว่าและครั้งละปริมาณน้อยกว่าเผ่าอื่นๆที่มีสกิลโจมตีหมู่ แต่เทรแทบจะไม่มีสกิลโจมตีหมู่(มีแต่สายแส้-พายุแส้) ก็อย่างที่ผมได้กล่าวไปในกระทู้ข้างต้นว่าต้องมีการปรับสกิลค่าหัวของเทรให้ได้รับเงินในอัตราส่วนที่มากกว่าเผ่าอื่นๆอย่างเหมาะสม ปัญหาดังกล่าวคงไม่เกิดขึ้นครับ และเทรก็มีจุดเด่นอยู่ที่ความสามารถในการดรอปของแรร์ต่างๆ เปิดกล่องอยู่แล้ว คงไม่ถึงขั้นต้องไปนั่งปลูกผัก อ้อล้อเล่นครับ อิอิ  Smiley
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 07-07-2010, 09:29:00 »

เพื่อนๆท่านอื่นๆมีความคิดเห็นอย่างไรก็ช่วยลงความเห็นด้วยนะครับ  Smiley
+ริมทะเล+
Jr. Member
**

~ ต่างคน ต่างความคิด ~

« ตอบ #18 เมื่อ: 07-07-2010, 09:31:20 »

ได้หาตังทั้งวันแหละ ฉัน Evil Evil

NanNano ณ.วุ้นสวรรค์
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 07-07-2010, 10:27:06 »

ตีมอนได้เงินยังไงก็ต้องเป็นเทร ถ้าอาชีพอื่นตีได้ด้วยถึงแม้จะได้ไม่เท่าเทร เทรจะมีประโยชน์แค่ไว้ดรอปของอย่างเดียว  และปัญหาที่ตามมาคือต้องปรับให้สายอาชีพเทรมีอัตราดรอปมากกว่าเดิมเพราะปัจจุบันนี้แม้แต่เทรเองก็ยังคงดรอปยาก  เค้าจะไม่ปล่อยของให้ตกเฟ้อเพราะมันจะตามมาด้วยปัญหาราคาของตก เมื่อราคาของตกของโซลออกลำบากเพราะคนก็จะไปหาเงินเกมส์กันหมดเพราะของมันถูกคุ้มค่าเหนื่อยในการหา เรื่องว่าถ้าของตกเยอะแล้วคนจะเทพกันเยอะมันไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่เพราะยังไงก็ต้องจบด้วยการออฟของอยู่ดีว่าใครจะสูงกว่ากัน และถึงแม้คนจะมีของบอสกันเยอะหรือของดีๆใส่กันมากเค้าก็มีสายอาชีพอื่นที่สามารถเล่นได้ต่อไม่มีเบื่อ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 07-07-2010, 11:40:41 »

GM เค้าต้องการให้เรา ดรอป ขยะมาขายแทนให้เงินดรอปเข้าตัว เพื่อ " ยาหนูขี้เกียจเก็บของ โดยเฉพาะ !!!~ "  รัก รัก

เพราะคนส่วนใหญ่ มักขี้เกียจ หรือ ลืมเก็บขยะจากการตีมอน ซะมากกว่า ความคิดผมนะ  laugh laugh
FieLdRiDer-pokefield
Full Member

I love yellow !!!(น่ารักอะ-..-)

« ตอบ #21 เมื่อ: 07-07-2010, 11:58:26 »

อยากให้มีนะ ตัมอนได้ตังอะ (ไม่มีตังจะซื้อไรเลย Cry Cry Cry)

อิจฉาปิกาจูอะ-*-
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #22 เมื่อ: 07-07-2010, 12:30:06 »

อ้างจาก: Nut_su_bun_bun ที่ 07-07-2010, 11:40:41
GM เค้าต้องการให้เรา ดรอป ขยะมาขายแทนให้เงินดรอปเข้าตัว เพื่อ " ยาหนูขี้เกียจเก็บของ โดยเฉพาะ !!!~ "  รัก รัก

เพราะคนส่วนใหญ่ มักขี้เกียจ หรือ ลืมเก็บขยะจากการตีมอน ซะมากกว่า ความคิดผมนะ  laugh laugh

ถูกใจอะ  เกมอื่นไม่มียาหนูขี้เกียจหรอก  เงินเข้าตัวขยะไม่ต้องเก็บ ของดรอปตกไปครั้งคราว ไม่ถี่ หรือนานเกินไป เกมนี้ต้องเก็บของขาย ไม่เก้บก็ไม่มีเงินของราคาแต่ละชิ้นก็ถูกแสนถูกแต่ของที่ขายในตลาดก็แสนแพง ไม่มีเซทไว้หาเงินอะนะ

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 07-07-2010, 22:24:42 »

อ้างจาก: ^^* ที่ 07-07-2010, 12:30:06
อ้างจาก: Nut_su_bun_bun ที่ 07-07-2010, 11:40:41

ถูกใจอะ  เกมอื่นไม่มียาหนูขี้เกียจหรอก  เงินเข้าตัวขยะไม่ต้องเก็บ ของดรอปตกไปครั้งคราว ไม่ถี่ หรือนานเกินไป เกมนี้ต้องเก็บของขาย ไม่เก้บก็ไม่มีเงินของราคาแต่ละชิ้นก็ถูกแสนถูกแต่ของที่ขายในตลาดก็แสนแพง ไม่มีเซทไว้หาเงินอะนะ

ผลสุดท้ายก็คือ " ของโซล "
Teiliz
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 08-07-2010, 19:28:58 »

ปัญหาทั้งหมด จบด้วยการ ดูบอล สเปนกับฮอลแลนด์งับ - -. เกี่ยวป่าวอะ

!!!!ผมว่า ไม่ต้องปรับก็ดีนะ ใส่เครื่องรางเอาก็ได้ แล้วตีมอนก็หัดเก็บขยะมอนสิ มอนเวลสูงๆก็ขายได้ราคานะ ผมลองเวลกดยาดูดของ ขายขยะได้เป็นแสนนะ เวลทั้งวันขายได้เป็น1-2เอมอะ

No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #25 เมื่อ: 08-07-2010, 20:34:23 »

สิ่งที่จะเกิดขึ้นตามมาคือ มอนสเตอร์เกิดไม่ทันผู้เล่นแล้วก็แลคเพราะคนไปแย่งตีเอาเงิน Cool

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
ม้าLxน ยัJร้oJ
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 08-07-2010, 21:05:24 »

ถ้าความคิดนี้ผ่านเทรหมดค่าแน่

ปกติเทรก็แทบจะไม่มีดีอยู่แหละ Sad

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #27 เมื่อ: 08-07-2010, 21:17:18 »

ก็ดี อย่าลืม เกมนี้ เงินเฟ้อ ดีกว่าเงินฝืด

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #28 เมื่อ: 08-07-2010, 22:25:51 »

ไม่เห็นด้วยอย่างแรงครับ !!   Shocked

1. คุณไม่ลองกลับไปคิดดูดีๆก่อน คือมอนสเต

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #29 เมื่อ: 08-07-2010, 22:28:38 »

ไม่เห็นด้วยอย่างแรงครับ !!   Shocked

1. คุณไม่ลองกลับไปคิดดูดีๆก่อน คือมอนสเตอร์(ส่วนใหญ่)นะครับจะดรอปไอเท (แปปนะเปิดเพลงก่อน ^^)
1.2 ไอเทมที่ตกจากมอนสเตอร์พวกที่รวยแล้วอาจไม่ต้องการ พวกมือใหม่(คาเดท)ทั้งหลายอาจเดินเก็บตามพื้นได้
ก็จะได้เงินโดยไม่ต้องกดแลกเปลียนหรือขอคนอื่น^^

2. แต่ถ้าไม่เอาไอเทมออกแต่ได้เงินเพิ่มด้วย(อันนี้ จขกท อาจจะคิด)แบบนี้หลายๆคนก็อาจจะคิดว่าดี แต่ผมขอคิดว่า
ไม่เอาดีกว่า มันจะทำให้ได้เงินเร็วไป(ถ้าจะบอกเอาน้อยๆดิ ก็ไม่รู้จะเอาระบบดรอปเงินมอนสเตอร์มามัย มีก็ได้เงินเท่าๆเดิม)

ผมว่าหาเงินยากๆจะสนุกกว่านะ อย่างถ้าได้เงินมาง่ายๆ ได้ไอเทมกันเร็วๆ แรร์ไอเทมเจิซื้อได้เลยถ้าอยากได้ มันจะสนุกหรอ = =
หรือบางทีพวกที่ขายกันอาจเพิ่มราคาขึ้นด้วยซ้ำไป ^^

เพราะงั้นแบบเก่าดีแล้วครับ (ที่จริง ทีมงานก็คงไม่ปรับหลอก  Smiley)

3. ถ้าอยากดรอปเงินจริงเล่นเทรใส่ไอเทมที่มีคนเอามาลงเลยครับ หาเงินง่ายแน่ถ้าตีโหด ไล่ฟาร์มเลย ^^

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3