GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: -ข้อมูลในวิกิ- รบกวนทีมงานช่วยตอบด้วย  (อ่าน 282 ครั้ง)
lightkung13
Jr. Member
**

-ข้อมูลในวิกิ- รบกวนทีมงานช่วยตอบด้วย
« เมื่อ: 01-07-2010, 00:59:23 »

เรื่องข้อมูลในวิกิ ทีมงานมีคนที่เข้ามารับผิดชอบในด้านนี้โดนตรงหรือยังครับ ทำไมข้อมูลมันไม่อัพเดทให้ผู้เล่นทราบเลย
บางทีอัพเดทอะไรบ้างแจ้งหน่อยก็ดีครับ เพื่อให้รู้ว่ามีการอัพเดทบ้าง สงสารผู้เล่นใหม่อะไม่รู้จะไปดูข้อมูลของเกมส์ได้ที่ไหน
จะต้องเดินถามคนเอาเหรอ แถมบางทีถามไปก็ตอบกลับมาว่า ไม่รู้เหมือนกันครับ...
ดูแลให้หน่อยนะครับ
 Cool Cool Cool
ShINUTA TS2:SV.Shuriken
Full Member

ชีวิตที่ปราศจากความรัก มันไม่ใช่ชีวิตหรอก

Re: -ข้อมูลในวิกิ- รบกวนทีมงานช่วยตอบด้วย
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-07-2010, 14:29:14 »

รับสมัครทีมงานอัพเดทข้อมูลในวิกิ ม่ะคับจีเอม

ผมขอสมัคร   อิอิ  (มั่วกว่าเดิมอีกมั้ง)

เจ้าคือสายลม.....ข้าคือทราย     สายลมพัดพา....ทรายน้อยล่องลอย

สายลมแผ่วพริ้ว...ทรายน้อยปลิวโปรย     สายลมพัดผ่านเขาเทียนซาน...ทรายน้อยขอตามข้ามฟ้าไป

Zhuge Liang & Liu Bei .ช่วงเวลาที่ดีที่สุดของข้า คือวันที่มีเจ้าเคียงข้าง.
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: -ข้อมูลในวิกิ- รบกวนทีมงานช่วยตอบด้วย
« ตอบ #2 เมื่อ: 04-07-2010, 16:05:53 »

จากปากทีมงานบอกว่า
วิกิ มีการใช้งานที่เข้าใจยาก
ซับซ้อน แนะนำว่าถ้าจะหาข้อมูลในเกม
ลองพิมพ์ใน กุเกิ้ลลงไปตามข้อมูลที่ต้องการค้นหา
ซึ่งในหน้าบอร์ดเองก็มีให้ใช้อยู่นะคะ

แล้วก็ใช้ยากซักหน่อย
แต่ต้องใส่คำที่ตรงตัว มากๆ ถึงจะเจอนะคะ
เพราะบางทีกุเกิ้ลก็งงเหมือนกัน
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-07-2010, 17:31:37 »

ทางเลือกที่2

คุ้ยหาเอาในบอร์ด ไม่มีปัญญาก็ไม่ต้องเล่น เอวัง! Angry

//me โดยรุมตื้บ Embarrassed

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ป้าย:
หน้า: [1]