GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ITEM MALL !!!!!~  (อ่าน 968 ครั้ง)
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

ITEM MALL !!!!!~
« เมื่อ: 21-06-2010, 16:39:14 »

เผื่อปัญหาการโกงไอเท็ม จะลดลงบ้าง...มั๊ง
เลยอยากให้ทีมงานพิจารณาเรื่อง item mall ใหม่
หลังจากที่เคยได้เสนอไปเมื่อหลายปีที่แล้ว

ไม่มีใครเค้าจะว่าหรอกก็มีกันเกือบทุกเกม แล้วจะได้ไม่ต้องมีปัญหาว่าของหายาก โก่งราคา
แล้วมันอาจจะได้ ได้ประโยชน์กันทั้ง 2 ฝ่าย

ผู้เล่นมีทางเลือกในการหา item ได้มากขึ้น
ทีมงานมีรายได้จากทางนี้เพื่อจะได้ไม่ต้องไปโกงกัน เอาของผู้เล่นไปขายไรงี้ หึหึ

ลองคิดดูนะ ก็แค่เสนอ
ส่วนตัวไม่ได้เล่นเกมนี้แล้ว แค่ออนมานั่งคุยกะเพื่อน
บ้างเล็กน้อย

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
..จูน..
Jr. Member
**

Re: ITEM MALL !!!!!~
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-06-2010, 20:07:01 »

ทำออกมาขายทีมงานก็อดหาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองสิ เป็นแบบนี้ก็ไม่มีเรื่องสนุกๆมาให้คุยกัน เรื่องเก่าๆยังไม่เคยเคลียร์เลย ทำออกมาขายเดี๋ยวก็เป็นข้ออ้างทีมงานว่าไม่เคยมีการโกงช่วยพวกพ้อง

l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 21-06-2010, 21:17:26 »

หูเอลฟ์เท่าไรครับ 0.0)

TiDA-Hatchback
Jr. Member
**

ดาด้า เจ้าค่ะ ^^

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-06-2010, 10:34:35 »

อ้างจาก: l2TB²™ ที่ 21-06-2010, 21:17:26

ฝากซื้ออันนะที่รัก

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-06-2010, 12:34:04 »

ไอเทมมอลอะ ควรจะมีพวกของสวมใส่ที่มีประโยชฯด้วยเช่นเพิ่มกันเวทเพิ้มตีเวทเลือดอื่น เอามาขายไม่ม่ใครว่าหน้าเงินหรอกแล้วก้ทำช่องคอสตูมนะครับไม่ต้องไปใส่เบยีดกะชุดปรกติ ทำได้ใช่มั้ยครับ

๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-06-2010, 12:42:53 »

อืม.... ที่สังเกตนะ
ราคาของ มันแพงเกินไป ครับ
ไม่ใช่แค่อย่าง สองอย่างนะ แต่ อันนี้ เกือบทุกอย่างเลย
แม้ว่าจะมีเส้นก็ตาม  แต่เหมือนจะช่วยได้ไม่มากเท่าไหร่ครับผม
และบางอย่างก็เป็นเหมือนขยะเลย  เช่น หินซาดิสต์ อันนี้ผมยอมรับว่าแทบไม่ได้ใช้เลย
แต่พอดีของมันดอร์ปจาก ต้นคริสมัส ที่ไปเปิดก่องอ่ะ
ตอนนี้ ผมมีรวมๆหลายร้อยเลยครับผม
ถ้าไปขายเป็นเงินโซลได้ล่ะ รวยเลย
จะมาขายเป็นเงินบิลล่า แค่ค่ากล่องก็อ่วมแล้วครับ(ยิ่งกล่องเหลือง นี่แหละ ตัว พาน้ำตาเล็ด)

เลยขอเสนอแนะครับมีสองแนว(เอาที่จำเป็นเลยนะ)

แนวทางแรก กิจกรรมแจกเงินโซล
- คืออันนี้เข้าใจครับว่าของมันเป็นเงินเป็นทอง
แต่ถ้าเราทำแบบคูปองที่ต้องร่วมกิจกรรม ล่ะ  ผมว่า คนร่วมกิจกรรมเยอะแน่ๆ
อันนี้ก็ดุลพินิจครับ แต่คูปองไม่ควรเกิน 50 โซล ต่อชิ้น เพราะไม่งั้น เงินมันจะเพ้อครับ
เช่น รางวัลที่1 50 โซล  รางวัลที่2 20 โซล ลำดับต่อไปก็ลดลงเรื่อยๆ หรือให้ไอเท็ม  อื่นๆมา แซมก็ไม่เป็นไร
จัดสองสามครั้งต่อวัน ผมว่า เกมส์จะกลับมาคึกคักอีกครั้งนะ 
และอีกอย่าง เป็นการเชื่อมสัมพันธ์ระหว่างผู้เล่นและ จีเอ็ม ด้วยครับ

- เควสทำความดี(คะแนน) รางวัลแลกน่าจะได้มากกว่า ตลับคูณ นะครับ
ยิ่งความดีมากก็สามารถแลกของที่แพงๆได้มาก อะไรประมาณนี้
และอันนี้เป็นการสร้างสัมพันธ์ระหว่างผู้เล่นใหม่ และ ผู้เล่นเก่า  อีกด้วยนะ
ถึงแม้ว่า จะต้องหลอกล่อด้วยราวัล แต่ผมเชื่อนะว่า ต่อไป ประเพณี ช่วยน้อง เวล 21 จะต้องกลับมานิยมแน่ๆครับ
เพราะถ้าทีมงานไปเชคเรตติ้งดู จะพบว่า เด็กใหม่มาเล่นได้ สัปดาห์ กว่าๆก็เบื่อแล้ว
และเด็กใหม่ จะเข้าใจว่า ของฟรีไม่มีในโลก  (ไม่เส้นไม่วีนี่ ทำอะไรได้ยาก จะวาร์ปทีก็หมดตูดแล้ว)

แนวทางที่สอง  ลดราคาสินค้า และเพิ่มประเภทของเช่า
- จริงๆ เรื่องการขอปรับราคาลงนี่ ก็จะสามารถทำให้คนอื่นๆสามารถเข้าถึงของได้ง่ายขึ้นครับ
ยกตัวอย่าง ของที่ใช้บ่อยๆเลย ก็คือ วีไอพี กล่องเส้น ยาลืม ยาหวน หรือสุดคุ้ม 
อันนี้ถ้าปรับลงอีกหน่อยผมว่าน่าจะดีขึ้นนะครับ
คือสังเกตนะว่าตอนนี้น่ะ ของพวกนี้ จะถูกซื้อโดยคนที่เก็งราคาเพื่อได้เงินเกมส์ครับ
โดยของพวกนี้ราคาสูงมากในตลาด  ซึ่งบางคน บางทียอมเสี่ยงซื้อกล่องฟ้าเพื่อของที่ถูกลงครับผม

- การเพิ่มของบางประเภทให้ใช้ได้นานขึ้น(ของเช่า)
ยกตัวอย่างก็คือหนูช่วยกดเมาส์นั่นแหละครับ ถ้ามีแบบเช่าจะประหยัดได้เยอะมาก
เพราะราคาแบบนี้ถ้าหลักร้อยล่ะพอไหว ถ้าหลักพัน ขอบอกว่าจ่ายไม่ไหวครับ
เอาเทรไปเวลเก็บตังค์มาซื้อในตลาดยังดีกว่าเลย 555
และอีกสองรายการ น่าจะทำเป็นของเช่าได้ ก็คือ น้ำยาบัฟ HP และ MP
ของสองชิ้นนี้ถ้านำมาแปลงเป็นของเช่าได้ ผมว่าน่าจะขายดี
ประกันชีวิตรายเดือนยังมีมาแล้ว  แล้ว ทำไม บัฟ พลัง HP MP รายเดือน ราย สัปดาห์ รายวัน จะมีมั่งไม่ได้

ปล.ขออภัยในความเห็นยาวมากมาย  ครับผม  Sad

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
มานิตา
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24-06-2010, 15:59:59 »

คงยากส์
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 25-06-2010, 20:15:19 »

ก็ว่าไป!!~

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
ภัทร ดีสุทธิ
Jr. Member
**

๐_พึงสำนึกไว้ตลอด "อยู่รอด" กับ "ประสบความสำเร็จ"_

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-06-2010, 20:21:37 »

เปิดเป็นประมูลราคาแบบแต่ก่อนเลยดีมั้ย  Evil Evil

๐ My FaceBooK ๐
__________  http://www.facebook.com/f2somkul  __________

No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-06-2010, 21:36:55 »

อ้างจาก: -ToxIc_-z..GuYz- ที่ 25-06-2010, 20:21:37
เปิดเป็นประมูลราคาแบบแต่ก่อนเลยดีมั้ย  Evil Evil

+1 Evil

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 25-06-2010, 22:30:30 »

เพื่อนผมเสนอมางับ~!

เติมเงินตามทีระบุไว้ กี่บาทก็ว่าไป๊ จะได้คูปองมา พอได้คูปองมา

เก็บสะสม ไว้เข้าพวกแมพที่ปรับการดรอบประมาณนี้ แบบตีแล้วตก แต่มอนอาจจะโหดกว่าทั่วไปบ้าง

โดยให้เวลา เท่าไหร่ก็ว่าไป๊

ผมว่าอย่างนี้น่าจะดีนะครับ (แต่เพื่อนมันบอกว่าทั้งแมพน่าจะมีวุ้นเทพด้วย -  -;)

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #11 เมื่อ: 25-06-2010, 23:39:01 »

มีก็ดี สะดวกขึ้นแยะ- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ภัทร ดีสุทธิ
Jr. Member
**

๐_พึงสำนึกไว้ตลอด "อยู่รอด" กับ "ประสบความสำเร็จ"_

« ตอบ #12 เมื่อ: 26-06-2010, 00:48:06 »

อ้างจาก: <<..PsyChoSis...>> ที่ 25-06-2010, 22:30:30

เพื่อนผมเสนอมางับ~!

เติมเงินตามทีระบุไว้ กี่บาทก็ว่าไป๊ จะได้คูปองมา พอได้คูปองมา

เก็บสะสม ไว้เข้าพวกแมพที่ปรับการดรอบประมาณนี้ แบบตีแล้วตก แต่มอนอาจจะโหดกว่าทั่วไปบ้าง

โดยให้เวลา เท่าไหร่ก็ว่าไป๊

ผมว่าอย่างนี้น่าจะดีนะครับ (แต่เพื่อนมันบอกว่าทั้งแมพน่าจะมีวุ้นเทพด้วย -  -;)

ถ้าเป็นแบบนี้ก็อาจจะลำบากอยู่จุดนึง ต้องคำนึงเรื่องนี้ก่อนเกมอสุราเป็นเกมที่ค่อนค่างเล็ก สังคมที่รู้เอาง่ายๆว่ารู้จักกันหมด เคยเห็นหน้ากันหมด ถ้าเกิดให้ทำแบบนี้ขึ้นมาจะเกิดกรณีทะเลาะวิวาทเรื่องการล่าของได้ เป็นเหตให้เกิดสงครามย่อยๆ (ถ้าเป็นpkยิ่งไม่ต้องพูดถึง Evil Evil)

๐ My FaceBooK ๐
__________  http://www.facebook.com/f2somkul  __________

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 28-06-2010, 12:58:05 »

เปิดท้ายขายของ

l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 28-06-2010, 23:39:25 »

อ้างจาก: TiDA-Hatchback ที่ 24-06-2010, 10:34:35
อ้างจาก: l2TB²™ ที่ 21-06-2010, 21:17:26

ฝากซื้ออันนะที่รัก

แปลกจัง
ทำไม...
คนมาสนับสนุนน้อยอะ
อยากได้หูเอลฟ์ อะ
ที่รักก็จะเอาหรอ รัก
งั้นแบ่งกันใส่ คนละข้างนะ
งบน้อย
เป็นแฟนคนจน ต้องทนหน่อยน้อง ♫ ♪ 

ป้าย:
หน้า: [1] 2