GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องค่าประสบการณ์ที่ได้ของลูกโทรล์  (อ่าน 223 ครั้ง)
::Livic::
Jr. Member
**

ถามเรื่องค่าประสบการณ์ที่ได้ของลูกโทรล์
« เมื่อ: 20-06-2010, 18:40:09 »

พอดีเปิดหีบได้ผอบลูกโทรล์มาครับ เลยตัดสินใจลบทิ้งไปตัวนึงเพื่อเอาลูกโทรล์เข้า แต่ปรากฎว่า...

ค่าประสบการณ์ที่ได้หลังจากจบการต่อสู้ของลูกโทรล์นั้นได้น้อยมากๆ ครับ ราวๆ 5-10% ของมอนสเตอร์ตัวอื่นในทีมเท่านั้นเอง

เพื่อนๆ เป็นเหมือนกันรึป่าวครับ?

ตอนเอาลูกโทรล์เข้าทีม มอนตัวอื่นผมเลเวล 30 ตอนนี้มอนตัวอื่นจะ 35 แล้ว ลูกโทรล์พึ่งเลเวล 5 อะไรมันจะขึ้นยากปานนั้น

สุดท้ายแล้วมันเก่งสมกับความโหดในการเลเวลอัพของมันไหมเนี่ย? ตอนนี้ผมสู้มันเลเวลสูงๆ ไม่ได้เลยเพราะมีลูกโทรล์ถ่วงอยู่ในทีมเนี่ยล่ะ
::Livic::
Jr. Member
**

Re: ถามเรื่องค่าประสบการณ์ที่ได้ของลูกโทรล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-06-2010, 18:46:44 »

เอ่อ พิมพ์ตั้งยาว error ซะงั้น ... เซ็งไหมเนี่ย?

http://www.af.in.th/index.php/p/Civil-Man

เอาสั้นๆ แล้วกันนะครับขี้เกียจพิมพ์ยาวอีกรอบ

สงสัยเรื่องค่าประสบการณ์ที่ได้ของลูกโทรล์ตอนสู้เสร็จน่ะครับ ทำไมมันได้แค่ 5-10% ของมอนสเตอร์ตัวอื่นๆ ในทีมเอง

แล้วตอนโตมันเก่งคุ้มค่ากับที่ต้องคอยเวลให้มันไหมครับ? ถ้าไม่ค่อยเข้าท่าผมจะได้เอาคาเตอร์มาเลี้ยงแทนดีกว่า

เสียดายคาร์เตอร์เลเวล 32 ที่ลบไปเพื่อให้มันเข้ามาอยู่ในทีมจริงๆ
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: ถามเรื่องค่าประสบการณ์ที่ได้ของลูกโทรล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-06-2010, 23:45:44 »

อ้างจาก: ::Livic:: ที่ 20-06-2010, 18:46:44
เอ่อ พิมพ์ตั้งยาว error ซะงั้น ... เซ็งไหมเนี่ย?

http://www.af.in.th/index.php/p/Civil-Man

เอาสั้นๆ แล้วกันนะครับขี้เกียจพิมพ์ยาวอีกรอบ

สงสัยเรื่องค่าประสบการณ์ที่ได้ของลูกโทรล์ตอนสู้เสร็จน่ะครับ ทำไมมันได้แค่ 5-10% ของมอนสเตอร์ตัวอื่นๆ ในทีมเอง

แล้วตอนโตมันเก่งคุ้มค่ากับที่ต้องคอยเวลให้มันไหมครับ? ถ้าไม่ค่อยเข้าท่าผมจะได้เอาคาเตอร์มาเลี้ยงแทนดีกว่า

เสียดายคาร์เตอร์เลเวล 32 ที่ลบไปเพื่อให้มันเข้ามาอยู่ในทีมจริงๆ
เพราะคู่หูเก่าและใหม่มันเลเวลมันห่างกันมากนะ เวลาเอาไปสู้คู่หูเก่าจะได้EXP~เท่าเดิมตามปกติ ส่วนคู่หูใหม่ที่เลเวลห่างมากๆๆๆจะได้EXPน้อย
ต้องเอาคู่หูใหม่ไปสู้ตามลำพังจึงจะได้EXPตามระดับของมันนะ
ป้าย:
หน้า: [1]