GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามGMเรื่องวินโดว์ที่ support เกมส์นี้ครับ  (อ่าน 267 ครั้ง)
Zcreaw~
Newbie
*

อยากถามGMเรื่องวินโดว์ที่ support เกมส์นี้ครับ
« เมื่อ: 18-06-2010, 12:27:45 »

คือผมอยากทราบว่า วินโดว์ 7 เล่นเกมส์นี้ได้สมบูรณ์มั้ยครับ  เพราะตอนนี้ผมใช้ dark edition อยู่ก็เล่นได้

เพียงแต่มันติดปัญหา Blue Screen ก็เลยจะเปลี่ยนเปนวินโดว์ 7 รบกวน Gm ช่วยให้ข้อมูลทีนะครับว่าวินโดว์7 เล่นเกมส์นี้ได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ Wink ใช่ ใช่

Love is happen everytime~*
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: อยากถามGMเรื่องวินโดว์ที่ support เกมส์นี้ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-06-2010, 12:45:58 »

วินโดว์ดาร์กมันปรับแต่งค่อนข้างเยอะคับ
ทำให้การแสดงผลบางอย่างต้องการทรัพยากรสูงเกินจำเป็น
จึงทำให้มีปัญหาจอฟ้าในบางกรณี

ถ้าจะเล่น 7 ผมไม่แน่ใจเท่าไหร่นะว่าดีหรือไม่ดี
แต่ถ้าเป็น XP ผมแนะนำตัวนี้คับ ผมใช้แล้วเวิร์คมาก เร็วด้วย

True Faster V.4  คับผม Smiley

-Momo Claire-
Jr. Member
**

สวยโหด กาดึ๊บกาดึ๊บ

Re: อยากถามGMเรื่องวินโดว์ที่ support เกมส์นี้ครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-06-2010, 12:43:54 »

win 7 ก็เล่นได้นะ ไม่มีปัญหา

ป้าย:
หน้า: [1]