GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: จีเอมคะ ทำไมมันเปนงี้อ่า  (อ่าน 348 ครั้ง)
ruzifer_02
Newbie
*

จีเอมคะ ทำไมมันเปนงี้อ่า
« เมื่อ: 17-06-2010, 18:22:57 »

ทำไมใส่เทียนไขแล้วมองพรางไม่เห็นอ่ะคะ  ถึงเห็นก็เห็นเปนบางคน    Huh? Huh? Huh?

แต่พอไม่ได้ใส่ดันเห็นคนพราง  เห็นเป็นบางคนด้วย

ทั้งในแบตและนอกแบต  มันเกิดไรขึ้นอ่าคะ

งงนะเนี่ย  บั๊คป่าวอ่ะ   Shocked Shocked Shocked

น่าจะเจอกันมาตั้งนาน ก่อนที่เธอจะเป็นของใคร
อยากให้มันมีปาฏิหาริย์ให้ตัวชั้นย้อนเวลากลับไป
จะไม่ยอมให้เราคลาดกัน ชั้นคงจะพบรักเธอก่อนใคร
พบกันสายไป มันน่าเสียดาย ปาฏิหาริย์ ไม่มีจริง

Wink Wink Wink Wink Wink
tong-_-
Jr. Member
**

Re: จีเอมคะ ทำไมมันเปนงี้อ่า
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-06-2010, 18:31:54 »

มันมีระยะการลบล้างสถาแนะหายตัว 15 ช่องมั้งคับ
คือจะมองเห็นภายใน15ช่อง(มั้งนะคับ)

tong-_-
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 17-06-2010, 18:32:51 »

กำ
ลืมมะช่ายจีเอมอ่ะคับแหะๆๆ

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-06-2010, 18:33:48 »

เห็นพรางตัวเฉพาะของแอสเท่านั้นนะคะ ถ้าจำไม่ผิด

ที่เห็นตอนไม่ใส่เทียนไข มีบัฟแม่นยำอยู่หรือปล่าว ? เมื่อตัวละครติดสถาวะบัฟแม่นยำ จะเห็นการพรางตัวทุกรูปแบบ ยกเว้นตีกล่องในแบทได้พรางตัว

ปล. ไม่ใช่จีเอ็มเหมือนกันแต่มาตอบ = = "

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-06-2010, 18:51:50 »

ก่อนอื่นต้องขอชี้แจงนะครับ
ว่าเทียนไขนั้น เมื่อใส่แล้ว จะทำการลบล้างสถานะรอบตัว ทุก ๆ 5 วิ (จำระยะไม่ได้)
ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ทราบเหมือนกัน ว่าทำไมมันสามารถเห็นสถานพรางตัวของแอสแซสซินได้
แต่ของเทรเชอร์ฮันเตอร์นั้น ไม่สามารถมองเห็นได้ครับ ต้องลบล้างสถานะลูกเดียว
ยังไงก็ตาม ถ้ามีบัฟแม่นยำของพระ ก็จะสามารถเห็นสถานะพรางได้ของทั้งคู่ครับ
 Smiley

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
—•เ น™♦♥♣ มะใส่ๆๆๆ
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-06-2010, 20:46:29 »

จิง งะ บัค ไหม อะ Shocked
[url=http://up.gameindy.com/8/40746.2f5cca4b.html
ruzifer_02
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-06-2010, 22:43:24 »

เอ่อ..คือ ลองใช้กับแอส และก็กับเซนจุเรี่ยน มันมองเห็นนะว่าพรางหรือซุ่มยิงอยู่

แต่กับเทร ลองดู มันไม่เห็น ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

และเราลองพรางดูอ่ะ ชาร์ปของพี่เรา ไม่ได้ใส่เทียนไข เราไม่มีบัฟใดๆ นอกจากกายมีด พี่เราถามเราว่า เราพรางทำไม เดินตามเราถูกด้วย ใ

น่าจะเจอกันมาตั้งนาน ก่อนที่เธอจะเป็นของใคร
อยากให้มันมีปาฏิหาริย์ให้ตัวชั้นย้อนเวลากลับไป
จะไม่ยอมให้เราคลาดกัน ชั้นคงจะพบรักเธอก่อนใคร
พบกันสายไป มันน่าเสียดาย ปาฏิหาริย์ ไม่มีจริง

ruzifer_02
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-06-2010, 22:45:05 »

ต้องขอขอบคุณทุกความเห็นที่มาตอบนะคะ ยังไงก็รบกวนอ่าน ความเห็นก่อนอันนี้ของเราหน่อยนะ ว่าทำไมมันเปนแบบนั้นอ่ะ  = =    Huh? Huh?

MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-06-2010, 22:56:08 »

อ้างจาก: ruzifer_02 ที่ 17-06-2010, 22:43:24
เอ่อ..คือ ลองใช้กับแอส และก็กับเซนจุเรี่ยน มันมองเห็นนะว่าพรางหรือซุ่มยิงอยู่

แต่กับเทร ลองดู มันไม่เห็น ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

และเราลองพรางดูอ่ะ ชาร์ปของพี่เรา ไม่ได้ใส่เทียนไข เราไม่มีบัฟใดๆ นอกจากกายมีด พี่เราถามเราว่า เราพรางทำไม เดินตามเราถูกด้วย ในเมืองฟอร์ท  = =   Shocked Shocked

อยากรู้ว่าเปนที่อะไรอ่ะ ทำไมชาร์ปมองเห็นเรา ชาร์ปพี่เราเวล 23 เราแอส เวล 74  = =   Huh? Huh? Huh? Huh?
อ่านแล้วก็งงๆว่า ชาร์ปจะ 23 ได้ไง laugh
แต่ถ้าเป็นแบบนั้น
มีได้สองกรณี ที่เป็นได้ค่ะ
คือ
1.ชาร์ปพี่ของคุณ จขกท. โม้ว่าไม่ได้ใส่เทียน
2.ชาร์ปพี่ของคุณ จขกท. มีบัพแม่นยำอยู่

อธิบายความสามารถเทียนแบบง่ายๆ นะค่ะ
เทียนไข จะทำให้เห็น แอส และ ทหาร ที่พรางอยู่
แต่จะไม่ลบล้างสถานะหายตัว
เทียนไขจะมองไม่เห็นเทรที่กลมกลืนกับธรรมชาติอยู่
แต่จะลบล้างสถานะหายตัวในระยะที่กำหนด
(มีผลเฉพาะ ในแบทเทิ้ล และั เซิร์ฟวุ้นใต้ภิพภ)

บัพแม่นยำ
จะทำให้เห็น แอส ทหาร และ เทร ที่พรางอยู่
แต่จะไม่ลบล้างสถานะหายตัวได้

เป็นแบบนี้เหมือนกันทุกคนค่ะ

ruzifer_02
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 18-06-2010, 01:28:38 »

อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] %E-¾¡¿ ที่ 17-06-2010, 22:56:08
อ้างจาก: ruzifer_02 ที่ 17-06-2010, 22:43:24

และเราลองพรางดูอ่ะ ชาร์ปของพี่เรา ไม่ได้ใส่เทียนไข เราไม่มีบัฟใดๆ นอกจากกายมีด พี่เราถามเราว่า เราพรางทำไม เดินตามเราถูกด้วย ในเมืองฟอร์ท  = =   Shocked Shocked

อยากรู้ว่าเปนที่อะไรอ่ะ ทำไมชาร์ปมองเห็นเรา ชาร์ปพี่เราเวล 23 เราแอส เวล 74  = =   Huh? Huh? Huh? Huh?
อ่านแล้วก็งงๆว่า ชาร์ปจะ 23 ได้ไง laugh
แต่ถ้าเป็นแบบนั้น
มีได้สองกรณี ที่เป็นได้ค่ะ
คือ
1.ชาร์ปพี่ของคุณ จขกท. โม้ว่าไม่ได้ใส่เทียน
2.ชาร์ปพี่ของคุณ จขกท. มีบัพแม่นยำอยู่

อธิบายความสามารถเทียนแบบง่ายๆ นะค่ะ
เทียนไข จะทำให้เห็น แอส และ ทหาร ที่พรางอยู่
แต่จะไม่ลบล้างสถานะหายตัว
เทียนไขจะมองไม่เห็นเทรที่กลมกลืนกับธรรมชาติอยู่
แต่จะลบล้างสถานะหายตัวในระยะที่กำหนด
(มีผลเฉพาะ ในแบทเทิ้ล และั เซิร์ฟวุ้นใต้ภิพภ)

บัพแม่นยำ
จะทำให้เห็น แอส ทหาร และ เทร ที่พรางอยู่
แต่จะไม่ลบล้างสถานะหายตัวได้

เป็นแบบนี้เหมือนกันทุกคนค่ะ

Shocked Shocked Shocked   เวรกรรมๆๆๆ ชาร์ป 53ค่ะๆๆๆ  ไม่ใช่ 23  พิมพ์ผิดๆๆ  = = ขอโทดๆๆๆ   Cry Cry

อ่อๆๆ พอเข้าใจแล้วค่ะ  ขอบคุณมากๆๆๆ   Smiley Smiley Smiley

ป้าย: พราง เทียนไข ปัญหา บัค 
หน้า: [1]