GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลองทำเพลงประกอบแมพต่างๆครับ  (อ่าน 485 ครั้ง)
Upendy
Full Member

ด้วยความหวังดี

อยากลองทำเพลงประกอบแมพต่างๆครับ
« เมื่อ: 20-08-2007, 08:57:13 »

Smiley จากการที่เพื่อนๆหลายคนได้มีการนำเสนอระบบ มอนเตอร์ ไอเทม หรืออะไรต่างๆเกี่ยวกับเกมส์
ทำให้ผู้เล่นมีส่วนร่วมกับเกมส์มากกว่าการเล่นเพียงอย่างเดียว ผมก็เลยอยากลองเสนอเพลงประกอบ
ในเกมส์นี้บ้าง เพราะถ้าสังเกตดู เพลงที่ใช้ประกอบในแต่ละแมพนั้นจะซ้ำกันอยู่บ้าง ซึ่งเป็นที่รู้กันดีว่า
พี่ๆทีมงานทำงานกันหนักมากอาจจะไม่มีเวลา ซึ่งผมไม่ได้บอกว่าเพลงที่มีอยู่ไม่เหมาะอะไร เหมาะสม
ดีอยู่แล้ว แต่อยากให้เปลี่ยนเพลงบางแมพดูอ่ะครับ เช่นแมพพวกดันเจี้ยนต่างๆให้ฟังแล้วเหมือนอยู่ใน
ดันเจี้ยน เพราะตอนนี้ดันเจี้ยนก็ยังใช้เพลงเดียวกับแมพธรรมดา อีกอย่างก็จะเป็นการให้เพื่อนๆที่มีความ
สามารถได้ลองแต่งเพลงประกอบกันอีกมีตัวเลือกซึ่งผมไม่รู้ว่าเสนอแบบนี้จะได้เหรอปล่าว ผมเองอยาก
ลองทำเพลงประกอบดูอ่ะครับ ไม่ใช่ว่าผมเก่งอะไรยังไง แต่อยากลองทำดู

ตอนนี้ที่ผมติดคือถ้าทำแล้วเป็นไฟล์ wave แล้วจะทำยังไงให้พี่ๆทีมงานได้ฟังกันอยากให้บอกวิธีที่ให้พี่ๆ
ทีมงานได้ฟัง ขอละเอียด เช่น ต้องซิปก่อนแล้วไปยังนั้น....ยังนี้.... หรือใช้ส่งเป็นเมล (แล้วเมลส่งไฟล์
เพลงได้ป่าวหนอครับคิคิ โง่ง่ะ)

ส่วนเพื่อนๆที่อ่านบทความนี้แล้วมีความสามารถก็ลองทำดูนะครับ น่าจะเป็นสีสันอะไรใหม่ๆดี

ป.ล. ผมยังทำไม่เสร็จ เออ... ที่จริงก็ยังไม่ได้ทำเยยแหละ คิคิ แต่มีเมโลดี้แว้ว ยังไงพี่ทีมงานมีความเห็นยังไง
ก็บอกด้วยนะครับ Huh?

ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำไม่ได้ แสดงว่า "เราไม่เก่ง"
ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำได้ แสดงว่า "เราเป็นคนธรรมดา"
ถ้าเราทำได้แล้วคนอื่นทำไม่ได้ แสดงว่า "เราเป็นคนเก่ง"

UpToOU
Asura Special
Sr. Member

^^ยิ้มทั้งน้ำตา

Re: อยากลองทำเพลงประกอบแมพต่างๆครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-08-2007, 09:02:45 »

เอาเลยครับ เอาเพลงที่นุ่มๆ หูนะฟังแล้วไพเราะอะ สนันสนุนเต็มที่ ^^
กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

Re: อยากลองทำเพลงประกอบแมพต่างๆครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 20-08-2007, 10:23:56 »

โอ้วฟามคิดแนวเดียวกะกระทู้นี้เรย
index_t4177.0.html

อ้างจาก: *~Most~* *~ช้างน้อยโซไซตี้~* ที่ 20-08-2007, 09:02:45
เอาเลยครับ เอาเพลงที่นุ่มๆ หูนะฟังแล้วไพเราะอะ สนันสนุนเต็มที่ ^^

ง่าปัจจุบันเพลงก็นุ่มจนฟลุบหลับคาคอมแล้วคับ

Upendy
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20-08-2007, 11:09:23 »

เราอยากลองทำดู แต่ไม่รู้จะส่งให้พี่ๆทีมงานฟังยังไง
ทำไม่เป็น ยังไงสอนด้วยนะครับ แล้วจะลองรีบทำๆ

ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำไม่ได้ แสดงว่า "เราไม่เก่ง"
ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำได้ แสดงว่า "เราเป็นคนธรรมดา"
ถ้าเราทำได้แล้วคนอื่นทำไม่ได้ แสดงว่า "เราเป็นคนเก่ง"

Upendy
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-08-2007, 13:42:32 »

ขุดๆ สอนวิธีส่งหน่อยจิครับให้พี่ทีมงานฟังอ่ะ

ป.ล. ก็ยังไม่เสร็จอยู่ดี คิคิ แต่เริ่มแระ

LiLi
Asura Administrator
Full Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-08-2007, 16:15:54 »

ส่งเป็น email มาก็ได้จ๊ะ หรือจะฝากไปตามเว็บต่าง ๆ ก็ได้นะ และ มาโพสลิงค์ใส่ในบอร์ดนี้

Upendy
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-08-2007, 07:42:08 »

พี่ LiLi แล้วส่งเมลไปที่อยู่ไหนเหรอครับ พอดีผมค่อนข้างอ่อนเรื่องอะไรพวกนี้
เล่นอย่างเดียวหวังว่าคงไม่ว่ากัน ส่วนไปฝากเวปนี่เวปไหนมั่งครับ แล้วทำกันยังไง
บอกด้วยนะครับ แบบละเอียดยิ่งดีครับ

" alt="" border="0" />

กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-08-2007, 16:30:26 »

เหอๆ
ตอนนี้ทามเปงเพลงประจำแม็พ
ของตัวเองได้แล้วน่ะคับ(แต่เฉพาะเครืองตังเองน่ะ)
วิธีการทามดูได้ไนบอร์ดสมาคมอาโปบิสคับ
index_t110.0.html

HERO-
Full Member

~ ใครดีกับแอม แอมก้อดีด้วย ~*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-08-2007, 09:53:53 »

ผมปิดเพลงในเกมเล่นอ่ะ เพราะฟังแล้วง่วง  ขอแบบฮาร์ดคอ นะถ้าทำจริงๆๆ
Upendy
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 28-08-2007, 08:32:59 »

เพลงจะประมาณแนว metal แต่ไม่รู้ทำมาจะเป็น metal ป่าวนะครับ
อิอิ เพราะไม่เคยทำ อาจจะไม่เหมือน metal ทั้งหมด แต่จะลองดูครับ

—•“สุ๑ที่รัn๛
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-08-2007, 09:22:47 »

Smiley Smiley
ชื่อรายหว่า ชื่อรายหว่า
Jr. Member
**

SilverMaster

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-08-2007, 20:39:40 »

ดีครับเพราะบางเพลงชวนสลบเหลือเกิน

Chil_of_god@hotmail.com
"ถ้าคุณยืนอยู่บนจุดสูงสุด แล้วคุณจะก้าวขึ้นไปได้อย่างไร"
ป้าย:
หน้า: [1]