GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟล์บันทึกการเทรดของ ดูจากที่ไหนค่ะ  (อ่าน 438 ครั้ง)
~¤° T i T l e ™ °¤~
Jr. Member
**

Impossible is nothing

ไฟล์บันทึกการเทรดของ ดูจากที่ไหนค่ะ
« เมื่อ: 15-06-2010, 19:32:01 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=42591.new#new

ใครรู้บ้างค่ะ โปรดบอกหน่อยค่ะ
มันเก็บไว้ที่ไหน (บนเซิฟ หรือ ที่เครื่อง) Huh?

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: ไฟล์บันทึกการเทรดของ ดูจากที่ไหนค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-06-2010, 19:39:26 »

เจ้าของข้อมูลหายสาปสูญไปซะแล้ว

กำลังจะจีบติดอยู่เชียว - -*)

อ้างจาก: DaKanDa ที่ 27-03-2009, 00:09:01
การทำ chat.log พร้อมวิธีใช้

ทำไมถึงต้องทำ chat.log

เพราะว่า มันจะทำงานโดยการบันทึกข้อมูลทั้งหมดที่เราเห็นในจอเกม
ยกเว้นการประกาศตัวเหลืองของจีเอ็ม(ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน)

ประโยชน์

สามารถทำให้เราย้อนไปดูว่าเราเคยได้รับอะไรมาบ้าง ใครเคยคุยอะไรกับเราบ้าง เป็นต้น
หลักการคล้ายๆ เหมือนเราเซฟการสนทนา ใน msn

ขั้นตอนการใช้งาน

คำแนะนำ ควรปิดเกมก่อนนะคะ

1. คลิกขวาที่ไอคอนเกม เพื่อที่จะเข้าไปใน ที่เราได้ลงเกมไว้ เลือกที่ properties(555+  เราใช้ภาษาชาวบ้านจริงๆ)

2. เลือกที่ Find Target

3. เราก็จะเข้ามาในที่เราลงเกมไว้ สร้าง Folder ขึ้นมาใหม่ คลิกขวาที่พื้นที่ว่างๆ

5. เปลี่ยนชื่อ  Folder เป็น logs

6. ไม่ต้องทำอะไรเพิ่มอีกนะคะ เดี๋ยวมันจะสร้างไฟล์อย่างอื่นขึ้นมาเอง

7. เราสามารถเข้ามาดูที่เราบันทึกข้อความไว้ได้โดยเข้าเหมือนตามตัวอย่าง ข้อ  1  2  3

8. หลังจากนั้นให้ไปที่ ไฟล์ที่ชื่อว่า chat หรือตามวันที่ต่างๆได้ เหมือน msn จ้า

9. อีกวิธีการหนึ่งคือ พิมพ์ที่ช่องสนทนาในเกม แล้วพิมพ์ /logs

10. นี่คือตัวอย่างที่ระบบได้ทำการบันทึกไว้ค่ะ

แนะนำ การพิมพ์ /logs ในเกม จะเป็นการบันทึกการสนทนาและเหตุการณ์ครั้งล่าสุดในเกมจ้า

Jr. Member
**

Re: ไฟล์บันทึกการเทรดของ ดูจากที่ไหนค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-06-2010, 00:29:53 »

ขอบคุณมากค่ะ รัก รัก รัก

คุณ Ⓓr.™  และเจ้าของ คุณ DaKanDa

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-06-2010, 01:20:21 »

ครับ นั่นคือไฟล์ บทสนทนาซึ่งเราสามารถเก็บในเครื่องเราได้

แต่จากกระทู้ที่เจ้าของกระทู้อ้างอิงไปนั้นเป็น ไฟล์บันทึกการเทรดซึ่งทีมงานเท่านั้นที่จะตรวจสอบได้ครับ

ผู้เล่นธรรมดาตอนนี้ยังไม่สามารถดูได้ครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-06-2010, 03:41:43 »

ขอบคุณมากค่ะ
ตัวอย่างที่ไปเจอมาไม่ใช่ text file ว่าจะถามอีกที่...ไม่ต้องถามล่ะค่ะ

ขอล็อคนะค่ะ

ป้าย:
หน้า: [1]