GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นแบบนี้แล้วข้อมูลผมจะปลอกภัยมั้ยเนี่ย  (อ่าน 384 ครั้ง)
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

เป็นแบบนี้แล้วข้อมูลผมจะปลอกภัยมั้ยเนี่ย
« เมื่อ: 13-06-2010, 20:56:01 »

เอ่อผมเคยเข้าฟาร์มตัวเองแล้วมันหลุดไปฟาร์มใครไม่รู้แถมเข้าไปแล้วสามารถทำทุกอย่างเหมือนกับเราเป็นเจ้าของเลยอ่ะ
และข้างล่างนี่ฟาร์มผมแต่ใครเข้ามาซื้ของเฉยเลยยืนยันไม่เคยให้ไอดีใครตัง30k+หายไปในพริบตาได้ผอบโทรลมาแทน

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
Jr. Member
**

Re: เป็นแบบนี้แล้วข้อมูลผมจะปลอดภัยมั้ยเนี่ย
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-06-2010, 21:03:06 »

ช่วยดูด่วนเลยน๊ะครับตอนนี้ชื่ผมยังประกาศของที่ได้ว่อนตรงตะโกนอยู่ทั้งที่ผมไม่ได้ทำอะไรเลย

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
naygue
Hero Member

Re: เป็นแบบนี้แล้วข้อมูลผมจะปลอกภัยมั้ยเนี่ย
« ตอบ #2 เมื่อ: 13-06-2010, 21:07:00 »

เวน เวณ เวร บลาๆๆ

แล้วไง  Shocked

แล้วฟาร์มเราจะเป็นไรมั้ยเนี้ย  Shocked

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
jib001
Jr. Member
**

Re: เป็นแบบนี้แล้วข้อมูลผมจะปลอกภัยมั้ยเนี่ย
« ตอบ #3 เมื่อ: 14-06-2010, 00:34:27 »

ไม่แน่ใจว่ามันเกี่ยวกับ เฟซบุ๊ค หรือป่าวนะครับ
อันนี้เป็นการสันนิษฐานจากความคิดผมนะ

เพราะ.......................

ผมเล่น 4 ไอดี Shocked
มีไอดีของผม 3 ไอดี แล้วก็ของแฟน(ที่ผมเอามาเล่น) 1 ไอดี

แล้วของแฟนเนี่ย เขาเล่น FB ด้วย
ผมก็เลยลงทะเบียนให้มันลิงค์กับ FB

ทีนี้ปัญหาก็เกิดครับ

คือถ้า แฟนลอกอิน FB ไว้เนี่ย แล้วผมมาเล่น อสุราฟาร์ม

ไม่ว่าผมจะลอกอินไอดีไหนก็ตาม สุดท้ายมันก็จะเข้าไอดีแฟนหมด

จนผมต้องเข้าไปเคลียร์พวกคุกกี้ ฮิสทรี่ บลาๆๆๆๆ ในอินเตอร์เนต ออฟชั่น ออกให้หมด
ผมจึงสามารถลอกอินไอดีตัวเองได้

ผมเลยคิดว่า แบบนี้ มันค่อนข้างจะอันตรายสำหรับคนเล่นร้านมากเลยนะครับ

ยังไงก็ฝากทีมงานดูด้วย ไม่แน่ใจว่าเป็นบั๊กหรือป่าวอ่ะ
B_taro
Jr. Member
**

นู๋ บีเบียร์ เองเจ้าค่ะ

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-06-2010, 03:22:48 »

ไม่ใช่บั๊กทุกครั้งที่เลิกเล่นก็ออกจากระบบ กับออกจากเกมส์ด้วยแค่นี้ก็ไม่ต้องกลัวใครมายุ่ง

ต่อต้านโปรโมชั่นคนรวยบุตรคหอุปราชวีชนตำนานเทพ
ต้อนรับโปรโมชั่นคนจนจรยาจกกุลทาส
jib001
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 14-06-2010, 03:49:31 »

อ้างจาก: B_taro ที่ 14-06-2010, 03:22:48
ไม่ใช่บั๊กทุกครั้งที่เลิกเล่นก็ออกจากระบบ กับออกจากเกมส์ด้วยแค่นี้ก็ไม่ต้องกลัวใครมายุ่ง

ผมก็ออกจากระบบทุกครั้งนะครับ
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 14-06-2010, 08:05:00 »

อ้างจาก: jib001 ที่ 14-06-2010, 03:49:31
อ้างจาก: B_taro ที่ 14-06-2010, 03:22:48

ผมก็ออกจากระบบทุกครั้งนะครับ
ผมก็กดออกจากระบบเวลาเลิกเล่นน๊ะครับแต่ที่เห็นซื้อของเนี่ยผมยังอยู่ในระบบอยู่เลยอ่ะอยู่ ๆ ก็มีชื่อประกาศว่าได้ผอบลูกโทรลล์ทั้ง ๆ ที่ผมกำลังจัดปาร์ตี้ว่าจะเอาคู่หูตัวใหม่ไปต่อสู้ มันงงตรงที่คนไม่ได้ล็อกอินเขาเข้ามาแก้ไขจัดการและซื้อของในฟาร์มของเราได้ไงดีที่เขาไม่ปล่อยสัตว์เลี้ยงทิ้งและอีกอย่างผมเล่นเน็ตบ้านคอมใช้คนเดียวครับและไอดีอสุราตัวนี้ผมไม่ได้เชื่อมต่อเฟชบุ๊ค
อยากลองให้ทีมงานตรวจสอบดูว่าไอพีคนซื้อของกับผมมันคนละไอพีแล้วจะรู้ว่าที่ผมพูดมันจริงมั้ยถ้าเป็นข้อผิดพลาดก็ให้ช่วยแก้ไขด้วย

และข้างล่างนี่ภาพที่ผมลองเขาเกม(เข้าไอดีของผม)แล้วกดออกจากเกมแต่พอกดไปที่คำสั่งหน้าแรกผลที่ได้คือไปฟาร์มใครก็ไม่รู้แล้วดูที่อินเตอร์เฟซมันแสดงให้เห็นว่าผมเข้าไปจัดการฟาร์มได้

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #7 เมื่อ: 14-06-2010, 13:27:02 »

เล่นที่ร้าน internet รึเปล่าครับ

Sad

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 14-06-2010, 15:25:29 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 14-06-2010, 13:27:02
เล่นที่ร้าน internet รึเปล่าครับ

Sad
เล่นบ้านอย่างเดียวครับรายละเอียดเรปบนจีเอ็มอ่ะ

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #9 เมื่อ: 14-06-2010, 16:44:49 »

แล้วเคยให้ไอดี และพาสเวิร์ด กับเพื่อนๆ หรือ คนรู้จักหรือเปล่าครับ

เพราะ ถ้าผู้อื่นจะเข้ามาดูข้อมูล และเข้ามาร่วมใช้งานในไอดีเดียวกัน

ค่อนข้างจะเป็นไปได้ยากครับ

Sad

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 14-06-2010, 18:50:30 »

อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ที่ 14-06-2010, 16:44:49
แล้วเคยให้ไอดี และพาสเวิร์ด กับเพื่อนๆ หรือ คนรู้จักหรือเปล่าครับ

เพราะ ถ้าผู้อื่นจะเข้ามาดูข้อมูล และเข้ามาร่วมใช้งานในไอดีเดียวกัน

ค่อนข้างจะเป็นไปได้ยากครับ

Sad
ข้อนี้ตัดไปไม่ต้องถามอีกครับขอยืนยันผมไม่เคยให้ไอดีนี้ใครเลยครับมีไอดีอื่นที่ให้น้องเล่นแต่ไม่ได้สมัคร af แค่พาสก็คนละตัวกันแล้วครับ และอย่าบอกว่าเป็นไปได้ยากดิครับไม่งั้นเขาจะเข้ามาซื้อของที่ฟาร์มผมได้ไงอ่ะผมก็ยังเล่นอยู่อ่ะอยู่ประกาศชื่อได้ผอบซะงั้น และกรุณาดูรูปที่ 2 ครับของใครไม่รู้ผมออกจากระบบแล้วกดไปหน้าแรกก็ไปโผล่ฟาร์มนั้นเลยแล้วลองไปเช็คดูว่ามันมาได้ยังไงและรีบแก้ก่อนปัญหามันจะมีมากกว่านี้ครับ

ป.ล. และไม่ต้องถามอีกน๊ะครับว่าเล่นร้านหรือให้ไอดีนี้ใครหรือเปล่าเพราะผมเล่นแค่ที่บ้านเท่านั้นและคอมใช้คนเดียวถ้าถามผมเรื่องนี้อีกผมไม่ให้ข้อมูลคุณอีกแล้วน๊ะครับถ้าคุณไม่เช็คดูแล้วแต่คุณครับ และอีกอย่างน๊ะครับคุณเข้ามาตอบเหมือนไม่ได้อ่านเรปอื่นเลยอ่ะทั้งที่ผมก็ระบุไปหมดแล้วยังต้องมาไล่ยืนยันอีก

Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 15-06-2010, 13:21:38 »

สรุป จะดูให้หรือไม่ดูให้ครับผู้ใช้ร้องมาว่ามันผิดปกติแต่ผู้ดูแลระบบไม่ดูให้แล้วผู้ใช้อย่างผมจะทำยังไงครับขอถามหน่อยระหว่างตรวจลอกไฟล์กับมาจับผิดว่าผมให้ไอดีคนอื่นหรือเล่นร้านอันใหนมันใช้เวลามากกว่ากัน คือ ถ้าจะให้พูดแค่ฟาร์มผมคุณก็จะมาพูดแค่ให้ไอดีคนอื่นกับเล่นร้าน เอาเป็นว่าคุณกรุณาดูรูปที่สองเอาครับว่าทำไมมันเป็นแบบนั้นได้ผมไม่รู้จักเขาผมไม่ได้ล็อกอินไม่รู้ไอดีรหัสผ่านเขาแต่ทำไมรูปที่ผมถ่ายมามันเป็นการเข้าไปในรูปแบบการล็อกอินและผมเข้าใจว่าในกรณีฟาร์มของผมก็เป็นลักษณะเดียวกันแต่คนที่เข้าไปมือบอนไปซื้อของ

ป.ล.ประโยคใหนไม่เข้าใจหรือไม่ถนัดภาษาไทยก็ระบุไว้น๊ะครับว่าต้องการภาษาอะไรถ้าผมแปลได้จะแปลมาให้อ่าน

โอโม่ โอโม่
Asura Game Planner
Sr. Member

จงทำวันต่อไปให้ดีกว่าวันนี้

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-06-2010, 18:45:38 »

อ่านะ ใจเย็นๆจ้า เอางี้ พี่จะจัดการเชคดูใน ดาต้าเบส ให้นะค่ะว่าสาเหตุเกิดจากอะไร  อาจจะเป็นที่บัค หรือสาเหตุอื่นๆ นะค่ะ 

ขอบคุณที่รายงานความผิดปกติเข้ามาค่ะ

สงครามสัตว์เลี้ยง ที่คุณคือผู้กำหนด
http://www.facebook.com/PetsWar
Click
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 17-06-2010, 17:39:32 »

อ้างจาก: โอโม่ โอโม่ ที่ 16-06-2010, 18:45:38
อ่านะ ใจเย็นๆจ้า เอางี้ พี่จะจัดการเชคดูใน ดาต้าเบส ให้นะค่ะว่าสาเหตุเกิดจากอะไร  อาจจะเป็นที่บัค หรือสาเหตุอื่นๆ นะค่ะ 

ขอบคุณที่รายงานความผิดปกติเข้ามาค่ะ
ขอบคุณครับที่ช่วยดูให้แล้วจะรอคำตอบน๊ะครับ พอดีกลัวถ้าเป็นแบบนี้อีกแล้วคนที่เข้ามาเขาจะไม่แค่ซื้อของแต่กลายเป็นปล่อยทิ้งคู่หูแทนเลยใจร้อนไปนิดครับอะครับ Wink

naygue
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 17-06-2010, 17:54:14 »

อ้างจาก: เปลี่ยนชื่อหนีคดี ที่ 17-06-2010, 17:39:32
อ้างจาก: โอโม่ โอโม่ ที่ 16-06-2010, 18:45:38

ขอบคุณครับที่ช่วยดูให้แล้วจะรอคำตอบน๊ะครับ พอดีกลัวถ้าเป็นแบบนี้อีกแล้วคนที่เข้ามาเขาจะไม่แค่ซื้อของแต่กลายเป็นปล่อยทิ้งคู่หูแทนเลยใจร้อนไปนิดครับอะครับ Wink

เราเดือดตั้งแต่ตังหายละ  laugh

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
ป้าย:
หน้า: [1]