GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย เรื่องการนับเวลาไอเทมแบบเช่าค่ะ  (อ่าน 426 ครั้ง)
~¤° T i T l e ™ °¤~
Jr. Member
**

Impossible is nothing

สงสัย เรื่องการนับเวลาไอเทมแบบเช่าค่ะ
« เมื่อ: 09-06-2010, 15:55:08 »

จะนับเวลายังไงค่ะ เช่น ยาเพิ่ม exp แบบเช่า เจ็ดวัน
๑. ตามเวลาที่ตัวละครออน
๒. ตามที่กดใช้ เอาเวลามาบวกกัน
๓. ตามเวลาปฏิทิน คือ นับจากวันที่ซื้อไปอจนครบ

คือซื้อมาทั้ง แบบเจ็ดวัน และ หนึ่งเดือนแพ็คเก็จ ค่ะ  Huh?

ขอบคุณค่ะ

✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

Re: สงสัย เรื่องการนับเวลาไอเทมแบบเช่าค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-06-2010, 16:13:37 »

เป็นของโซลแบบเช่า จะนับเวลาปฎิทินนะค่ะ ถ้า กดเช่าหรือใช้เมื่อไหร่ก็เริ่มนับเลย

สมมุติของโซลเช่าแบบ7วัน กดใช้วันที่1 มันจะมีเวลาเช่า168 ชม. ถึงแม้ตัวละครเราไม่ออน ของเช่าก็ยังนับเวลาตลอดจนกว่าจะหมด168 ชม.

~¤° T i T l e ™ °¤~
Jr. Member
**

Impossible is nothing

Re: สงสัย เรื่องการนับเวลาไอเทมแบบเช่าค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-06-2010, 17:58:02 »

ขอบคุณมากค่ะ

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-06-2010, 18:16:47 »

เวลาของไอเทม และบัฟ จะแบ่งออกเป็นสองประเภทครับ
1. เวลาของบัฟ เช่น 1 ชั่วโมงเป็นต้น เมื่อผู้เล่นกดใช้ไอเทมจะมีผลของบัฟ เวลาบัฟจะเดินตามเวลาที่ออนไลน์เท่านั้นครับ เมื่อหมดเวลาเป็นจบสิ้น
2. เวลาของเช่าเป็นวัน เช่น 30 วัน ในกรณีนี้จะนับเวลาเป็นวันจริงๆ ตั้งแต่เริ่มใช้ เวลาจะเดินไปเรื่อยๆ แม้ไม่ได้ออนไลน์ก็ตาม เมื่อครบกำหนดไอเทมก็จะหายไป

ShINUTA TS2:SV.Shuriken
Full Member

ชีวิตที่ปราศจากความรัก มันไม่ใช่ชีวิตหรอก

« ตอบ #4 เมื่อ: 10-06-2010, 11:16:46 »

ที่จริงผมอยากจะให้นับตามเวลาที่ตัวละครออนไลน์อ่ะ  เพราะบางทีไม่ได้ออนนาน  แต่กดใช้ไปแล้ว

เคยกดเด็กเส้น 1 กล่อง  แต่ได้ออนแค่สามวัน   พอดีมีธุระด่วน

ซึ่งถ้านับตามเวลาออนจริงได้จะดีมาก  เหมือนเกมศือื่นๆอ่ะนะ ที่ผมเคยเล่น

ของเช่า 7 วัน   บางทีผมอยุ่ได้เป็นเดือน  เพราะนับตามเวลาที่ตัวละครนั้นๆออนไลน์  ไม่ค่อยได้ออน

เจ้าคือสายลม.....ข้าคือทราย     สายลมพัดพา....ทรายน้อยล่องลอย

สายลมแผ่วพริ้ว...ทรายน้อยปลิวโปรย     สายลมพัดผ่านเขาเทียนซาน...ทรายน้อยขอตามข้ามฟ้าไป

Zhuge Liang & Liu Bei .ช่วงเวลาที่ดีที่สุดของข้า คือวันที่มีเจ้าเคียงข้าง.
ป้าย:
หน้า: [1]